Mỹ phẩm - Trang điểm

kem dưỡng da olay 7 tác dụng có mẹ nào dùng chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 112K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 52 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

đã có mẹ nào dùng kem dưỡng da olay 7 tác dụng chưa vậy? sao em dùng hết 2 lọ mà chẳng thấy tác dụng gì cả. Mẹ nào có kinh nghiệm gì về loại kem dưỡng da này mách cho em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 200 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoai2001
    đã có mẹ nào dùng kem dưỡng da olay 7 tác dụng chưa vậy? sao em dùng hết 2 lọ mà chẳng thấy tác dụng gì cả. Mẹ nào có kinh nghiệm gì về loại kem dưỡng da này mách cho em với.
    Mình mới dùng gần hết 1 lọ thôi nhưng cũng cảm thấy có chút tác dụng đấy chứ. Theo như hướng dẫn thì ngày bôi 2 lần vào buổi sáng và buổi tối, và khi ra nắng mình phải không được để cho ánh nắng chiếu trực tiếp vào mặt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ tinygau nhe! chắc tại mekhoai bị nám một chút nên sốt ruột quá đấy thôi. mekhoai cũng thích dùng sữa rửa mặt của olay lắm đó. Chúc cả nhà cùng xinh lên nhờ olay nhe!
    • 1,793 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinygau
    Mẹ khoai ơi, em dùng Olay 7 tác dụng cả năm nay rồi.

Em lười nên chỉ bôi một lần vào buổi tối thôi. Em dùng cả sữa rửa mặt Olay nữa. Em rất thích loại sữa rửa mặt này, vì nó không có nhiều bọt, và rất nhẹ nhàng, khi rửa xong, da mặt mịn màng, mát mẻ. Sau khi rửa mặt xong, em dùng cả nước hoa hồng, rồi mới bôi kem Olay.

Lúc mới bôi, da mặt em trắng đẹp mịn màng thấy rõ, ai cũng hỏi. Mấy chị ở công ty em cũng dùng theo em. Đến mức cứ cô nào da mặt đẹp lên là các anh các chị kết luận: Olay.

Cơ quan chị chồng em cũng có một hội Olay 7 tác dụng luôn.

Có một số chị bị nám da mặt, xem ra Olay không có tác dụng lắm. Em nghĩ, chị em mình bị nám là do nội tiết, vì thế nên mỹ phẩm khó lòng giúp ích được chúng ta.

Chúc mẹ khoai luôn xinh tươi nhé!
    Bạn ơi Olay có cả nước hoa hồng nữa à?
    Nếu có thì là loại nào vậy bạn?
    Anh
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, em cũng dùng loại này gần hết một lọ nhưng chẳng tác dụng gì cả vì da em là da nhờn. Nếu da chị cũng là dan nhờn thì dùng cái này không hợp đâu.
    • 75 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Da mình thuộc loại hỗn hợp nhờn. Mình xài hết 2 lọ bôi cả mặt và cổ thấy chẵng có tác dụng gì. Nhỏ em mình thấy Chị để lọ Olay trên tủ tưởng mình thích nên lanh chanh tặng thêm 1 lọ nữa, làm mình phải tiếp tục xài cho hết. Tổng cộng 3 lọ nhưng không có gì gọi là cải thiện cả
    • 422 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

tớ dang định mua dùng thử mà thấy các mẹ nói chả có tác dụng gì thì chán nhỉ, hôm nọ tớ mới mua thử tuýp Olay 3 tác dụng giúp làm trắng da thì thấy được lắm, mới bôi có 3 ngày là thấy da đỡ khô và có vẻ sáng lên thật, chả nhẽ 3 tác dụng lại hơn 7 tác dụng hở các mẹ???

• 184 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em đang dùng chẳng thấy có tác dụng gì nên giờ vứt chỏng chơ ra rồi.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Oh, mình có loại kem này thấy dùng được ghê! không biết mấy mẹ có hợp không? Kem hủ Rose của Đài Loan, 85000đ/hủ. Mình đã dùng Olay rồi nhưng chẳng thấy xi-nhê gì hết. (Hàng hiệu đàng hoàng đó) Chúc các mẹ ngày càng "ẻ, ẹp" ra.
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetiir
    Chị ơi, em cũng dùng loại này gần hết một lọ nhưng chẳng tác dụng gì cả vì da em là da nhờn. Nếu da chị cũng là dan nhờn thì dùng cái này không hợp đâu.
    Da mình cũng nhờn, nhưng mình dùng thì thấy da bị ngứa nên vứt chỏng chơ từ lúc mua đến giờ. chắc cái này không hợp với da nhờn.
    • 143 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ cháu cũng đã dùng thử Olay nhưng tác dụng thì chưa thấy đâu, chỉ thấy nổi nốt đỏ trên trán và mặt thôi. Stop ngay, không dám dùng nữa !!!
    Chắc ít người hợp với dòng sản phẩm này, các mẹ nhỉ ?
    • 4,933 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Mình nghe nói là Olay total effect lúc sd thì có tác dụng, da sáng lên nhưng sau đó ko dùng nữa thì nó lại trở về trạng thái ban đầu. Mình ko dùng Olay nên ko biết cái total effect có phải là cái 7 tác dụng hay không nữa :1:
    • 291 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

uhf đúng bà con ah, tớ còn gửi mua tận Úc cho chắc ăn mà về dùng thấy dở quá. Da mặt khô queo, lại còn nổi mụn. Tó dùng 2 lần rồi vứt chỏng cho trong tủ. Phí tiền. Cứ nghi là tại da mình thuộc loại sensitive, ai dà bà con ở đây cũng rứa cả.
    Thu Hang
    Mẹ yêu em Bíp
    Hanoi
    • 3,960 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meBip
    uhf đúng bà con ah, tớ còn gửi mua tận Úc cho chắc ăn mà về dùng thấy dở quá. Da mặt khô queo, lại còn nổi mụn. Tó dùng 2 lần rồi vứt chỏng cho trong tủ. Phí tiền. Cứ nghi là tại da mình thuộc loại sensitive, ai dà bà con ở đây cũng rứa cả.
    Tôi tưởng chỉ có mặt tôi mới phản ứng nổi mụn và dị ứng với cái sản phẩm gọi là 7 tác dụng kia, vào mới thấy thiên hạ khối người cũng bị
    Tốn xiền cho vụ này quá......
    • 360 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mình dùng cái này ro6ì nhé, hết trọn 1 lọ mà chẳng có tác dụng gì, da càng dầu thêm, mụn đầu đen khổ khủng khiếp
    • 1,366 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

olay 7 tác dụng chỉ tác dụng lên da khô thui, da dầu bôi lên là chít liền. da tui dầu, nên tui kô bôi gì hết, vì nghe nói cái sebum này cũng là chất dưỡng da rùi ( cũng rầu cái vụ da dầu nhưng ko cách chi khác là sống chung với nó)
    chỉ giữa mặt sạch và bôi mask thỉnh thoảng thôi bà con da dầu ơi.
    CON LÀM MÂY NHÉ, MẸ LÀM MẶT TRĂNG ...
    HAI TAY CON ÔM MẶT MẸ, CÒN MÁI NHÀ TA LÀ TRỜI XANH ...
    • 924 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbibong
    Mình nghe nói là Olay total effect lúc sd thì có tác dụng, da sáng lên nhưng sau đó ko dùng nữa thì nó lại trở về trạng thái ban đầu. Mình ko dùng Olay nên ko biết cái total effect có phải là cái 7 tác dụng hay không nữa :1:
    Chính xác luôn. Lúc dùng thì da láng mịn, sáng bóng lên, ko dùng nữa thì lại xỉn, khô cong queo, nhất là trời hanh. Chắc nhà sx chỉ tập trung vào công dụng lúc dùng chứ ko có tác dụng dưỡng lâu dài như quảng cáo.
    Mình đã dùng hết 2 lọ và thấy thế nên giờ chuyển sang loại khác rồi. Multivitamin thấy tốt hơn.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi phải chi biết sớm hơn thì đỡ phí 1 lọ. mình cũng đang bỏ xó 01 lọ. mụn cám khủng khiếp sau khi dùng
    • 2,156 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbon9497
    ôi phải chi biết sớm hơn thì đỡ phí 1 lọ. mình cũng đang bỏ xó 01 lọ. mụn cám khủng khiếp sau khi dùng
    Em bôi đén ngày thứ 3 thì trứng cá mọc đầy mặt,mà trứng cá bọc cơ,sưng đau lắm,
    em vẫn rửa mặt bằng sữa rửa mặt olay thì ko sao cả
    • 169 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Tít Xem bài viết
    . Multivitamin thấy tốt hơn.
    Chị cho em hỏi đây là loại kem gì ,của hãng nào & bán ở đâu nhé.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5