• 1 Lượt chia sẻ
  • 27.7K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã dùng thử kem dưỡng da ốc sên của Skin Watchers loại Green Snail EGF Cream ấy, không biết có tác dụng không thấy bên hotdeal giảm giá gần 1/2 đang định mua nên em hỏi mẹ nào có kinh nghiệm dùng qua thì thấy có cải thiện được gì không chứ mua về ko dùng được thì tốn tiền lắm. Em có cái đính kèm cái hình của nó đấy các mẹ ạ.
    Hình đính kèm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,604 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

e cũng rất tò mò về cái công dụng của nó, đứa bạn nó dùng để trị mụn, thấy đỡ. Nhưng lâu lâu nó mí lên 1 vài cái.
    • 32 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Dì em đã xài loại này rồi, có phải quãng cáo ở ti vi ko ạ, dì em bị nám xài vẫn ko hết
    • 563 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

em thấy bảo ốc sên thì tốt lắm ,những người nuôi ốc sên thì da tay rất đẹp vì chất nhờn ở ốc sên làm lành vết thương và đẹp da,vì con ốc sên có thể tự chữa lành vỏ ốc của nó,nếu có điều kiện bắt ốc sên giã nát đắp mặt tốt lắm...nhưng em ko biết kem bôi thì thế nào.....
    • 1,604 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi newbaby1991 Xem bài viết
    em thấy bảo ốc sên thì tốt lắm ,những người nuôi ốc sên thì da tay rất đẹp vì chất nhờn ở ốc sên làm lành vết thương và đẹp da,vì con ốc sên có thể tự chữa lành vỏ ốc của nó,nếu có điều kiện bắt ốc sên giã nát đắp mặt tốt lắm...nhưng em ko biết kem bôi thì thế nào.....
    mình có đọc 1 bài báo thì thấy ốc sên mà để làm đẹp là loại ốc sên đc nuôi cho ăn nhân sâm và các loại thuốc, sau đó lấy ruột của nó để làm đẹp, chứ ko pải ốc sên trong tự nhiên
    • 60 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

mình đag xài cái kem ốc sên này luôn này, của hãg hàn quốc MIZON. Dạo này hàn quốc đag chuộg kem ốc sên lắm đấy, cũg đag thành big hit ở nhật nữa. Cá nhân mình xài thì thấy khôg có gì đặc biệt, mình da hỗn hợp, chỉ dầu tí xíu xiu vùng T, ít mụn, chủ yếu là mụn bọc kinh kỳ thôi, nhưng thâm mụn nhiều. Độ dưỡg vừa phải, nhẹ, thoáng, thích hợp làm moisturizer cho da mụn vì khá lành tính và chức năng làm lành vết thương sau nặn mụn, còn trị mụn hay trị thâm như quảng cáo thì k có tác dụng với mình . Nói chung đối với mình thì vô thưởng vô phạt ^^

Mình có đọc 1 blog nc ngoài hướng dẫn cách apply snail cream hiệu quả nhất là apply nhiều thật nhiều, cở size 1 quả cherry luôn đó, vậy nên snail cream thường sản xuất theo dung tích lớn như vậy!!

Nếu muốn thử loại snail cream này mình recommend bạn snail cream của hảng It's Skin, là snail cream đời đầu đã tạo nên big hit để mấy ct sau ăn theo snail cream nhưng vẫn trụ đc chức best seller. Cá nhân mình chưa thử vì giá khá chát, nhưng review hầu như là khen, không thấy mấy ai chê cả.
    • 1,934 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi newbaby1991 Xem bài viết
    Lý thuyết là dzị, nhưng thực tế sp đó có bao nhiêu thành phần chất nhờn ốc sên thì chưa biết đc đó nàng ơi. Nhà mình ở quê có vườn, ốc sên có hoài, mà chẳng dám đập, nhìn cứ ghê ghê thế nào chứ đừng nói là bôi lên mặt, hic hic.
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng đang tính dùng nó mà ko bít nên ko? Em nam nay 21t nhưng da mặt không được như ý,đang lăn tăn ko bít lựa kem gì
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lâu lắm mình mới quay lại post này, tình hình là sau khi mua em nó về dùng được khoảng 1 tuần thấy mụn mọc lên ầm ầm khiếp quá nên h mình chuyển sang làm dưỡng da tay cho đỡ phí. Chất kem thì khá đặc, bôi lên thấy hơi nhờn, chắc một phần do da mình thuộc loại hỗn hợp (nhờn phần T) nên bôi không hợp lắm.
    • 64 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

theo mình nghĩ là không nên mua hàng ở deal giảm giá vì mỹ phẩm toàn là hàng TQ
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meimei318 Xem bài viết
    Lâu lắm mình mới quay lại post này, tình hình là sau khi mua em nó về dùng được khoảng 1 tuần thấy mụn mọc lên ầm ầm khiếp quá nên h mình chuyển sang làm dưỡng da tay cho đỡ phí. Chất kem thì khá đặc, bôi lên thấy hơi nhờn, chắc một phần do da mình thuộc loại hỗn hợp (nhờn phần T) nên bôi không hợp lắm.
    Ôi mình không biết nên mua kem ốc sên về dùng và hậu quả là mụn bọc lên ầm ầm mà trước đó mình đã chữa khỏi rồi. Dùng dc 1 tuần khoe đứa bạn thì nó bảo là càng dùng cái đấy mụn càng lên nhiều, mày bỏ ngay đi. Hic chả có tác dụng gì các mẹ à, mà còn dước thêm mụn vào người
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy loại hủ ốc sên này cũng ok , mình đang xài, thấy da không trắng lắm, nhưng da mịn và ngừa được mụn. Của hãng Lily's White. Mọi người có thể tham khảo trang này.
    Này hàng của Việt Nam, nên thấy cũng an tâm.
    https://www.facebook.com/photo.php?f...type=3&theater
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%...51706428311077
    https://www.facebook.com/miti.tpcantho?ref=tn_tnmn
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy loại hủ ốc sên này cũng ok , mình đang xài, thấy da không trắng lắm, nhưng da mịn và ngừa được mụn. Của hãng Lily's White. Mọi người có thể tham khảo trang này.
    Này hàng của Việt Nam, nên thấy cũng an tâm.
    https://www.facebook.com/photo.php?fbid=251748608306859&set=pb.251706428311 077.-2207520000.1380962627.&type=3&theater
    https://www.facebook.com/pages/M%E1%BB%B9-ph%E1%BA%A9m-Lilys-White/251706428311077
    https://www.facebook.com/miti.tpcantho?ref=tn_tnmn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dì em xài ốc sên của tony moly thấy da đỡ nám hơn đó
    • 281 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

mình xài được gần hết 1 hũ, cũng chả thấy tác dụng gì, thôi thì ráng xài hết cho đỡ xót tiền.
    • 281 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

đã mẹ nào dùng kem sên its skin chưa ạ.em ham quá xá mà gjá hơi mặn