3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

- tình hình là mặt em đã bị mỏng đi do trước thiếu hiểu biết dùng mấy sản phẩm làm trắng pond's,....da mặt e giờ rất mỏng và còn bị xám xịt xỉn màu , xểnh tý là đỏ ửng T.T
    - mẹ nào có hiểu biết ít nhiều về mấy sản phẩm tốt dưỡng ẩm giúp sáng da và giúp hồi phục da dày như trước không bị mỏng thế này nữa thì chỉ giáo giúp em
    - em rất hối hận vì chưa tìm hiểu , hiểu biết về mĩ phẩm đã dùng bừa bãi ạ , tks các mẹ nhiều T.T
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

xin chào, em là thành viên mới...mấy hôm nay e cũng lăn tăn mấy dzụ này lắm, hùi đó e có mua sửa rửa mặt Pond gói giấy 5k về xài thử...rửa lần đầu thấy da mặt khô wá nên ko xài nữa...hiện h em đang xài sửa rửa mặt con bò của thorakao kết hợp vs kem dưỡng và làm trắng da sữa dê củng hãng đấy...chừng 65k/hộp..e thấy kem ấy rất tốt...sứt xong sáng dzậy mặt rất mịn và căng! xài lâu có thể sáng da...chị dủng thử xem sao?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,601 Bài viết

• 1,358 Được cảm ơn

hồi năm cấp 3 mình cũng bị như bạn, theo mình nghĩ thì tạm thời trong 1 tz dài bạn đừng nên dùng j cả, hãy cứ rửa mặt bằng nước muối ấm pha loãng, mình cũng đã từng nthe nhưng còn bị mụn nữa cơ mà còn phải từ từ.
    • 197 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tạm thời mua sữa rửa mặt Centaphil rửa đã em nhé. Đây là dược mỹ phẩm dùng cho da nhạy cảm ( trẻ em cũng có thể dùng đc mà)... Rồi sau đó nghiên cứu dùng dưỡng da sau. Nên chọn mỹ phẩm có uy tín.
    • 196 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

Tùy mỗi người hợp với các sản phẩm khác nhau nữa chị. Em thấy giá vừa phải thì có Olay là tốt nhất. Còn hãng nhiều tiền hơn thì Lancome, Shiseido ... Nói chung là dùng hàng có brand name đàng hoàng thì nguy cơ bị dị ứng thấp hơn dùng hàng chợ.

Hiện giờ da chị bị mỏng và dễ dị ứng như vậy, thì chị dùng thử Cetaphil có cả sửa rửa mặt và lotion giống như chị gì đã nói ở trên. Loại này bên Mỹ các bác sĩ hay khuyên dùng cho mấy bạn da nhạy cảm đó chị.
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rainy_Tran Xem bài viết
    xin chào, em là thành viên mới...mấy hôm nay e cũng lăn tăn mấy dzụ này lắm, hùi đó e có mua sửa rửa mặt Pond gói giấy 5k về xài thử...rửa lần đầu thấy da mặt khô wá nên ko xài nữa...hiện h em đang xài sửa rửa mặt con bò của thorakao kết hợp vs kem dưỡng và làm trắng da sữa dê củng hãng đấy...chừng 65k/hộp..e thấy kem ấy rất tốt...sứt xong sáng dzậy mặt rất mịn và căng! xài lâu có thể sáng da...chị dủng thử xem sao?
    tks hj`
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viki89 Xem bài viết
    hồi năm cấp 3 mình cũng bị như bạn, theo mình nghĩ thì tạm thời trong 1 tz dài bạn đừng nên dùng j cả, hãy cứ rửa mặt bằng nước muối ấm pha loãng, mình cũng đã từng nthe nhưng còn bị mụn nữa cơ mà còn phải từ từ.
    dủng nước muối rửa mặt có tác dụng j zay ban.
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MaiThuong212 Xem bài viết
    Tạm thời mua sữa rửa mặt Centaphil rửa đã em nhé. Đây là dược mỹ phẩm dùng cho da nhạy cảm ( trẻ em cũng có thể dùng đc mà)... Rồi sau đó nghiên cứu dùng dưỡng da sau. Nên chọn mỹ phẩm có uy tín.
    e cũng đag ngâm cứu mới đc cái OHUI của Hàn gì đó nhưng ko biết dùng ra sao có tác dụng rõ ko giá của nó cũng chát nữa
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MyTy1012 Xem bài viết
    Tùy mỗi người hợp với các sản phẩm khác nhau nữa chị. Em thấy giá vừa phải thì có Olay là tốt nhất. Còn hãng nhiều tiền hơn thì Lancome, Shiseido ... Nói chung là dùng hàng có brand name đàng hoàng thì nguy cơ bị dị ứng thấp hơn dùng hàng chợ.

Hiện giờ da chị bị mỏng và dễ dị ứng như vậy, thì chị dùng thử Cetaphil có cả sửa rửa mặt và lotion giống như chị gì đã nói ở trên. Loại này bên Mỹ các bác sĩ hay khuyên dùng cho mấy bạn da nhạy cảm đó chị.
    tks bạn
    • 1,601 Bài viết

• 1,358 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby.culy Xem bài viết
    dủng nước muối rửa mặt có tác dụng j zay ban.
    Làn da bạn đã bị tổn thương do sử dụng nhiều loại mỹ phẩm không thích hợp dài ngày. Những tổn thương này bao gồm nhạy cảm, dễ sưng tấy và lập ổ viêm, lâu ngày sẽ dẫn đến bào mòn và làm chùng da mặt. Hiện tại, lời khuyên tốt nhất là hãy ngưng sử dụng bừa bãi các loại mỹ phẩm ngay lập tức. Làn da bị tổn thương cũng không thích hợp cho việc dưỡng và đắp mặt nạ với các loại hoa quả và dưỡng chất khác, do các mô bị thương tổn không có khả năng hấp thụ các chất dinh dưỡng trực tiếp này. với làn da bị tổn thương ở dạng nhẹ và cần chăm sóc đơn giản, thì muối ăn là sự lựa chọn rất tốt để chăm sóc cho da:Pha nước ấm khoảng 400C, cho thêm một nhúm muối nhỏ đánh đều để muối tan rồi xoa nhẹ nước lên mặt. Sau đó ngâm khăn mặt vào nước nóng, vắt khô và đắp lên mặt. Cùng với đó, dùng mũi hít hơi nóng từ khăn tỏa ra.Làm cách này khoảng 5 - 7 lần cho đến nước nguội hoặc pha thêm nước nóng vào. Muối sẽ giúp làn da được khử trùng, tẩy các vết bẩn còn hơi ấm nóng giúp giãn nở da tạo sự căng mịn, tăng sức đàn hồi và không bị khô ráp. júp làn da của bạn trở nên săn chắc và sáng đẹp.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2