Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng da Hada Labo của Rohto

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 277K Lượt đọc
  • 381 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 102 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender85 Xem bài viết
    Lotion này nó là đồ dưỡng, ko thể thay thế tác dụng làm sạch sâu của nước hh được, và nó cũng không phải thứ j "kỵ" nước hh nên ko có lý do j vì dùng nó mà bạn bỏ qua nước hh cả. Mình dùng Hada loại Dưỡng tối ưu, thấy thế này: đợt vừa rồi trời mới hơi chuyển gió, da hơi khô, mình dùng thấy da mềm mượt hơn, lỗ chân lông có vẻ nhỏ lại (vì da đủ ẩm nên giảm tiết dầu, lcl ko giãn to). Nhưng mấy ngày gần đây trời lạnh hơn, da mình khô hơn,bong tróc, thì dùng Hada này thấy vô thưởng vô phạt, da vẫn tróc vẫn khô, nói chung là thua cả kem dưỡng baby johnson. KL của mình là nếu da khô vừa vừa thì dùng cái này ngon bổ rẻ, nhưng da khô nhiều thì ko ăn thua. Còn nếu da nhờn thì như một số bạn đã nhận xét là bôi lên thấy như bôi nước lã, ko có tdụng gì.

Chị lavender85 cho em hỏi những lúc chị bị khô da với bong tróc thì chị xử lý như thế nào ? Dùng kem nào đem lại hiệu quả cao ? Em cũng đang dùng lotion của hãng này, da em hỗn hợp nhưng dùng cũng thấy mềm da mà không bị nhờn .
    • 2,039 Bài viết

• 4,886 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loliipop.8x Xem bài viết
    Chị lavender85 cho em hỏi những lúc chị bị khô da với bong tróc thì chị xử lý như thế nào ? Dùng kem nào đem lại hiệu quả cao ? Em cũng đang dùng lotion của hãng này, da em hỗn hợp nhưng dùng cũng thấy mềm da mà không bị nhờn .
    Hồi trước mình bôi Baby Johnson, nhưng giờ da có dấu hiệu lão hóa rồi, dưỡng cái đó ko ăn thua, vẫn khô. Giờ mình dùng Dermal E của Abbott, cái này thì mềm da,da ko khô nữa nhưng có cái là lúc bôi lên nhờn nhờn bóng bóng cái mặt nên mình ghét, đang định chuyển sang Nivea soft
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

loại này dùng cho da dầu đc. kô vậy các chị?? có làm giảm lượng dầu trên mặt tiết ra kô ạ :Smiling:
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

kái dưỡng ẩm có dùg tốt cho da dầu kô chị :Smiling:
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi piham Xem bài viết
    loại này dùng cho da dầu đc. kô vậy các chị?? có làm giảm lượng dầu trên mặt tiết ra kô ạ :Smiling:
    Theo như lời mẹ Lavender85 kết luận thì: ai da dầu như "như nước lã" chẳng tác dụng gì! Nên iem cũng từ bỏ ý định mua roài!
    • 36 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Hôm nay trong lúc lang thang ra hiệu thuốc mua Dạ hương, em bon chen định mua physiogel nhưng không có nên đã ham hố mua một chai Hada labo dưỡng tối ưu 100ml . Mà cơ man đồ dưỡng của nhà em thì nhiều vô khối chứ... Cũng ti toe thử tí nhưng đúng là hơi mùi cồn một tẹo ( Rõ là như vậy vì em đọc từ lúc mua là thành phần có Butylene glycol mà). Dùng thử luôn cũng thấy mịn mịn lúc bôi xong. Nhưng không thích mùi cồn nên thôi em vẫn trung thành với em Skin sâm đỏ của Hàn Quốc vậy. Còn em này thì làm gì nhở? Hay là em thử dùng dưỡng toàn thân các mẹ nhỉ? Không biết có được không đây ạ.
    • 74 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meleoly Xem bài viết
    Hôm nay trong lúc lang thang ra hiệu thuốc mua Dạ hương, em bon chen định mua physiogel nhưng không có nên đã ham hố mua một chai Hada labo dưỡng tối ưu 100ml . Mà cơ man đồ dưỡng của nhà em thì nhiều vô khối chứ... Cũng ti toe thử tí nhưng đúng là hơi mùi cồn một tẹo ( Rõ là như vậy vì em đọc từ lúc mua là thành phần có Butylene glycol mà). Dùng thử luôn cũng thấy mịn mịn lúc bôi xong. Nhưng không thích mùi cồn nên thôi em vẫn trung thành với em Skin sâm đỏ của Hàn Quốc vậy. Còn em này thì làm gì nhở? Hay là em thử dùng dưỡng toàn thân các mẹ nhỉ? Không biết có được không đây ạ.
    Dùng cho da mặt được thì dùng toàn thân cũng được mà! Mà cái dưỡng hada labo này dùng cũng tốt, khi nào hết cái skin sâm đỏ thì dùng cái này! Chứ bôi toàn thân cũng tạ tốn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 352 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

e còn dư 1 chai gần như còn mới 99%, ai cần e để lại giá rẻ ạ, hix,do ko hợp lắm
    • 169 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Em cũng ham hố mua nó từ lâu rồi nhưng cũng ít dùng vì vẫn còn bận tâm dưỡng da của Estee, Laneige, rồi Clinique,...Nhưng giờ có bầu rồi, da cũng thay đổi, bị nhờn nhiều hơn. Vậy mà lại thấy nó thật thần diệu, da mình ít bị đổ nhờn hơn nhưng vẫn ẩm. Chứ mình dùng mấy loại dưỡng trước, lúc thì khô, lúc thì lại đổ dầu.
    Loại này lại rất tiện nữa chứ, 1 bước 1.^^
    • 997 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

mình dùng không hợp, mình còn 1 chai dưỡng ẩm cho da dầu nè, mới dùng dc 2 giot, tại da mình nhạy cảm quá, bạn nào thívh mình để lại cho, lúc đầu bị topic này mê mẩn mua về dùng thử, nhưng da mẫn cảm quá
    • 74 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kathytrang99 Xem bài viết
    mình dùng không hợp, mình còn 1 chai dưỡng ẩm cho da dầu nè, mới dùng dc 2 giot, tại da mình nhạy cảm quá, bạn nào thívh mình để lại cho, lúc đầu bị topic này mê mẩn mua về dùng thử, nhưng da mẫn cảm quá
    hihi. lúc mới đọc topic này da mình đang khô kinh khủng! Vậy là rước một em về! Dùng gần một tháng rồi! 2 chị em dùng mà hết có 1/4 chai 100ml thôi, sao đỡ tốn thế! Nếu không thì cũng bon chen . À nếu bạn không hợp da mặt thì đem ra bôi cổ xem, ý định dùng toàn thân giống chị meleoly thì tốn lắm! Một lọ chắc 10 lần thì hết! Xót ruột! :Smiling:
    • 100 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình mới dùng mẫu thử của Hada Labo này được 2 ngày, thấy hiệu quả tốt. Ngồi máy lạnh cả ngày mà về rửa mặt thấy da vẫn mềm. Mình sẽ xài hết lọ The Face Shop mới mua rồi chuyển sang dùng cái này thôi, vừa kinh tế, hiệu quả lại không thua kém mấy.
    • 163 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

lúc đầu da mềm nhưng lúc sau da mụn .... em đang khóc hận cái này nè huhu
    • 790 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Lúc đầu dùng em cũng ko thik đâu. Lên mạng rao thanh lý lẹ. Nhưng mấy hôm trời lạnh bôi lai thấy cũng đc. Em thấy xoa nó thì dễ ngấm hơn là vỗ vỗ nó lên mặt, vỗ vỗ lâu ngấm, mỏi tay, tê mặt lắm!

Nó vừa là toner, vừa dưỡng ẩm luôn, nhanh ngấm. Em thấy mấy chị hay mua chai xịt carrot để xịt lên mặt dưỡng ẩm sau khi oánh phấn. Em nghĩ cái Hadalabo này cũng thay đc nó, kiếm 1 cái bình xịt là xong rooling:

Đang nhăm nhe mua chai Hadalabo dưỡng trắng mà ko bít nó có trắng ra đc ko hay lại phí xiền. Loại dưỡng trắng đắt cỡ gấp đôi loại dưỡng ẩm thường.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Sản phẩm này của Nhật, chắc mua được bên Nhật về sẽ tốt hơn là loại bán ở VN. Nhưng công nhận cái này dùng trong mùa hanh khô thích thật.
    Tặng các mẹ mấy clip dậy cách vỗ sản phẩm hada trên mặt nè
    http://www.youtube.com/watch?v=VGpzW...layer_embedded
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yeallowchip; 10/12/2010 vào lúc 03:05 PM.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,023 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeallowchip Xem bài viết
    Sản phẩm này của Nhật, chắc mua được bên Nhật về sẽ tốt hơn là loại bán ở VN. Nhưng công nhận cái này dùng trong mùa hanh khô thích thật.
    Tặng các mẹ mấy clip dậy cách vỗ sản phẩm hada trên mặt nè
    http://www.youtube.com/watch?v=VGpzW...layer_embedded
    hiz, sao nhìn cô người mẫu trong clip cứ thấy thế nào ý T__T
    • 997 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

e thanh lí cái chai 150ml giá 100k các mẹ nó nhé, dùng được đúng 1 lần thôi, vì da em nhạy cảm quá
    • 180 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Đang định dùng thử bộ này, hóng các mẹ thêm chút nữa.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Becky_princess Xem bài viết
    Lúc đầu dùng em cũng ko thik đâu. Lên mạng rao thanh lý lẹ. Nhưng mấy hôm trời lạnh bôi lai thấy cũng đc. Em thấy xoa nó thì dễ ngấm hơn là vỗ vỗ nó lên mặt, vỗ vỗ lâu ngấm, mỏi tay, tê mặt lắm!

Nó vừa là toner, vừa dưỡng ẩm luôn, nhanh ngấm. Em thấy mấy chị hay mua chai xịt carrot để xịt lên mặt dưỡng ẩm sau khi oánh phấn. Em nghĩ cái Hadalabo này cũng thay đc nó, kiếm 1 cái bình xịt là xong rooling:

Đang nhăm nhe mua chai Hadalabo dưỡng trắng mà ko bít nó có trắng ra đc ko hay lại phí xiền. Loại dưỡng trắng đắt cỡ gấp đôi loại dưỡng ẩm thường.
    Mình có một lọ dưỡng trắng mới tinh nhé, bạn có mấu không mình thanh lý cho, do mình không cần trắng, hị hị
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,086 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giot_suong Xem bài viết
    e còn dư 1 chai gần như còn mới 99%, ai cần e để lại giá rẻ ạ, hix,do ko hợp lắm
    mẹ nó để lại cho tớ đi ! giá bao nhiêu thế mẹ nó!