Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng da Hada Labo của Rohto

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 220K Lượt đọc
  • 365 Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 2,039 Bài viết

• 4,876 Được cảm ơn

Mình mới mua 1 chai Dưỡng tối ưu. Tối nay bôi rồi. Dùng vài bữa nữa mình sẽ review:rolleyes:

• 1,508 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Em dùng thử hàng mẫu dưỡng tối ưu, công nhận tốt lắm các mẹ à. Da e là da hỗn hợp dùng khoảng 2-3 ngày là thấy khác biệt liền, ngày thứ 3 là đi suốt mà k hề thấy đổ nhờn gì hết, e dùng ngày /2 lần. Mà nghe chị trên kia bảo là k tốt bằng hàng mẫu làm e lăn tăn wá :-s Cũng tính rước về 1 chai dùng
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:

• 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cho em hỏi là dưỡng tối ưu xài dưới make up thì xài lotion hay sữa , vì hình như có 2 loại : lotion và sữa thì phải

• 2,039 Bài viết

• 4,876 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhzhi Xem bài viết
    cho em hỏi là dưỡng tối ưu xài dưới make up thì xài lotion hay sữa , vì hình như có 2 loại : lotion và sữa thì phải
    Lotion và sữa là loại trắng hoàn hảo. Còn dưỡng tối ưu chỉ có 1 dạng lỏng như serum

• 195 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender85 Xem bài viết
    Lotion và sữa là loại trắng hoàn hảo. Còn dưỡng tối ưu chỉ có 1 dạng lỏng như serum
    :Smiling: cái naỳ h e mới biết , e chỉ biết dùng thôi :Smiling: Mà e thấy bảo lotion chính là toner , còn cái milk chính là moisturizer , dùng cả bộ Hada labo thì là SRM hada labo - Moisturizing lotion - Moisturizing milk , sau đó thì mới dùng đến kem lót trang điểm.
    MONEY is like PEPSI "Ask 4 more" ; STUDY is like NIKE " Js do it" ; FUTURE is like ADIDAS "Impossible is nothing" ; A PERSON LIKE YOU is like MC'D "I'm lovin' it" ; A GOOD FRIEND LIKE ME is like DIGI "Always ur smartest choice".

• 24 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saritami Xem bài viết
    lúc đầu em dùng hàng mẫu loại dưỡng tối ưu thấy rất thik nhưng thik trắng nên em mua lun cả 2chai trắng hoàn hảo,ko bit sao mà dủng dc vài ngày thì da em lai nổi mụn đầy hết,nhìn ghê lắm nên em ngưng lun mặc dù thấy da có trắng hơn rõ rệt lun.giờ chuyển wa mua chai dưỡng tối ưu thì thấy ko bằng dùng hàng mẫu rùi.huhu
    Còn ai dùng hàng này bị mụn nữa ko? Mình định mua mà nghe mụn cũng sợ sợ

• 2,039 Bài viết

• 4,876 Được cảm ơn

Sau gần 2 tuần sd chai Dưỡng tối ưu, mình có nxét thế này:
    - Cảm giác khi dùng: nhẹ dịu, ko màu, ko mùi. Nói chung là dễ chịu.
    - Thấm nhanh, ko bóng ko nhờn. Tuy nhiên nếu qua đêm thì sáng hôm sau mặt mình cũng hơi nhờn hơn bthường.
    - Da hết khô tróc, trở nên mềm hơn nhiều. Ngoài ra ko có hiệu quả j khác (ko trắng hơn, ko mịn hơn...)
    - Ít hao. Mình dùng mỗi lần tầm 3,4 giọt. Dùng 12 ngày rồi mới vơi 1 tí ti.
    KL: Đúng là "Đơn giản, hiệu quả", tập trung vào duy nhất 1 công dụng: Dưỡng ẩm. Nếu bạn nào chỉ định dưỡng ẩm thôi thì đây chính là sp ngon bổ rẻ cho bạn.

• 321 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

hì. tán phét tí
    em cũng đang dùng loại trắng hoàn hảo đây. hôm đi CoopM thấy hay hay nên mua dùng. em dùng sau nước hoa hồng Verdun.

• 115 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uchin83 Xem bài viết
    hì. tán phét tí
    em cũng đang dùng loại trắng hoàn hảo đây. hôm đi CoopM thấy hay hay nên mua dùng. em dùng sau nước hoa hồng Verdun.
    Bạn xài dưỡng trắng thấy co trắng không và có bị nổi mụn k . Reply cho mình với nhé. Mình cũng định mua mà nghe nổi mụn thấy phân vân quá !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,039 Bài viết

• 4,876 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sieuquayny Xem bài viết
    Bạn xài dưỡng trắng thấy co trắng không và có bị nổi mụn k . Reply cho mình với nhé. Mình cũng định mua mà nghe nổi mụn thấy phân vân quá !
    Cùng câu hỏi