Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng da Hada Labo của Rohto

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 269K Lượt đọc
  • 379 Trả lời

• 11 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mat-ong Xem bài viết
    MÌnh cũng mua 1 em màu xanh dưỡng ẩm cho da dầu về xài, đc vài hôm thì mặt nổi mụn lên mấy em.. buồn... lúc mình xài thì da có mềm nhưng cảm giác hơi rít da. Giờ từ bỏ em màu xanh này quá. Nếu chuyển sang dưỡng da thì có ok hơn k các mẹ, dòng màu xanh bị dị ứng thì các dòng khác có bị như vậy kg?
    Bạn đổi sang dòng trắng xem sao, dòng xanh perfect white dễ lên mụn lắm í :-s
    • 858 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

em mua lọ kem về, lọ kem màu trắng chứ ko phải lotion, mỗi lần xài chỉ 1 hạt đậu xanh vỗ khắp mặt là đủ
    xài đc mấy tuần rùi, da em hỗn hợp dầu nhạy cảm dễ lên mụn lắm
    cảm nhận: không mọc mụn, không nhờn, mịn, giữ ẩm tốt vì thường trước đây e ko dùng kem khi ở trog máy lạnh da tối sầm lại đổ dầu nhiều. khi dùng kem thì da luôn sáng và dầu ít hơn
    nhưng xài thật ít thôi vì xài nhiều rít da cực kỳ
    tác dụng cấp nước chưa thấy rõ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hì hì, cái này e xài rồi, thấy hiệu quả vô cùng. Chẳng biết vì da e da khô nên dùng dòng dưỡng ẩm nó hợp hay sao mà da mát & mượt lắm ạ, nhưng mụn thì vẫn vậy. Nhưng về sau dùng lòng trắng trứng gà thấy da cũng mượt lại bớt mụn nên ngưng ln
    • 858 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

em dùng lòng trắng trứng bớt mụn hả, em đắp tuần mấy lần vậy em
    • 159 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

lôi topic lên nào. da e mụn cực dầu đag tính tăm tia dưỡng ẩm của nó :S. các chị trc đây dùng h còn xài típ thì cm cho e ý kiến với nha
    TQ: Cung cấp thực phẩm SẠCH cho người theo LOW CARB/DAS: https://www.facebook.com/ShikaDasShop
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cass_DBSK Xem bài viết
    hix e có cả dưỡng ẩm và dưỡng trắng Hadalabo, toàn dùng dưỡng ẩm, vs cả sắp chuyển sang phấn nụ nên e thanh lý chai dưỡng trắng, giá 100K, còn mới lém, mới dùng đc hơn 1 cm so với lúc new, ai cần pm hòm thư
    bạn ở đâu bạn ơi!
    • 858 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinyfairy Xem bài viết
    lôi topic lên nào. da e mụn cực dầu đag tính tăm tia dưỡng ẩm của nó :S. các chị trc đây dùng h còn xài típ thì cm cho e ý kiến với nha
    e xài tiếp, nhưng bỏ cái cream trong hũ rùi- để dành bôi xuống cổ ch o đỡ phí, trên mặt chuyển sang lotion xài, lotion nhẹ mặt hơn rất nhiều mà độ dưỡng không thua kém, khi apply tiết kiệm thời gian hơn
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng phải hóng mọi người mới được đang muốn loại cấp nước cho da mà ko biết dùng xong cái này ko phải bôi thêm dưỡng ẩm nào nữa phải ko các b
    • 1,235 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

dùng này chẳng có t/d gì với lên mụn nhiều quá!
    • 47 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, e mới sài cái hada labo lotion duong ẩm màu trắng dành cho da nhờn. Sau 1 tuần da căng mịn nhưng nổi vài cái mụn nhỏ li ti. Giờ nên ngưng hay là tiếp tục đây ạh
    • 1,235 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguyenMai2 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, e mới sài cái hada labo lotion duong ẩm màu trắng dành cho da nhờn. Sau 1 tuần da căng mịn nhưng nổi vài cái mụn nhỏ li ti. Giờ nên ngưng hay là tiếp tục đây ạh
    mình giống bạn nè, ngưng đi....
    • 47 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little_baby_1985 Xem bài viết
    mình giống bạn nè, ngưng đi....
    hix, da căng mịn mà lại bị lên mụn li ti như mụn nước ấy, trước đây mình chưa từng bị như thế này bao giờ, và trong thời gian sử dụng hada labo, mình chỉ dùng 1 mình nó chứ ko dùng thêm bất kì sản phẩm nào để dễ theo dõi. Và đành phải ngung sử dụng vậy
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hay dà. Mình xài cái này bị nổi mụn nè. Chắc là ngưng thôi. T.T
    Chỉnh sửa lần cuối bởi wto.phuong; 06/08/2013 vào lúc 10:50 AM.
    • 1,412 Bài viết

• 2,701 Được cảm ơn

Tớ dùng qua cả lotion trắng (loại cho da thường) và lotion đỏ (collagen).
    Cảm nhận là cả 2 loại đều tốt, mềm và căng da. Tớ thích loại collagen hơn vì dùng xong sáng hôm sau thấy da căng hơn.
    Nhưng tớ sợ dùng liên tục thì hơi bị lên mụn nên cứ khoảng 3 ngày thì lại để 1, 2 ngày ko dùng hoặc giảm lượt dùng.
    Tớ đang muốn mua hũ kem collagen nhưng nếu nó bí mặt hơn loại lotion thì chắc nên để mùa đông nhỉ? Có bạn nào dùng rồi cho tớ xin tí nhận xét để tham khảo nhé.
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đúng là dùng nhiều sẽ bị bí da nên nổi mụn li ti , mình thấy loại kem dưỡng nào mà mình từng dùng cũng vậy . vì nghĩ là dùng không hợp nên mình thanh lí hết tất cả , giờ lại thấy tiếc , mình là mình nghiện kem dưỡng ẩm . nên loại gì cũng muốn tậu , thấy các bạn khen hada labo quá nên chắc sẽ mua một em , mình nghiên cứu rồi là thành phần rất thiên nhiên không gây kích ứng gì cũng thích . nhưng khoảng 2 ngày thì dùng một lần xen kẽ hai ngày , khi nào có thời gian thì cứ để cho da nghỉ ngơi không dùng gì cả .
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

theo nghiên cứu tập 2 của mình trên tất cả các diễn đàn làm đẹp , hada labo có dòng dưỡng trắng thật ( white perfect ) nhưng không có tác dụng gì và còn lên mụn nữa ( da nhờn , da dầu , da khô , da hỗn hợp ) đều bị tình trạng này . không biết có phải do cách dùng liều lượng bôi trết lên mặt nhiều quá gây bí da hay do thành phần của nó . Còn dòng lotion và SRM thì đều được khen hết lời . Nên nếu ai muốn dùng em này thì nên mua lotion và SRM thôi . Có tác dụng dưỡng ẩm thôi chứ đừng mong gì trắng .
    • 1,235 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

mình dùng 1-2 giọt ra tay xoa cho nóng rồi áp lên mặt mà vẫn bị mụn li ti đó...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da mình hỗn hợp thiên dầu, đang xài cái chai dd dưỡng hada labo màu xanh cũng bị nổi mụn nhỏ li ti nhưng tự hết ko ảnh hưởng gì. Ko nhờn rít, dưỡng ẩm tốt, lại ko hao. Tóm lại là ngon rẻ, hài lòng :P
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cac chi oi cho em hoi, e moi mua 1 lo dd mau trang danh cho da thuong, 1 lo tinh chat chong lao hoa mau do, nguoi ban hang bao e lo tinh chat co the boi vung da quanh măt',mat xa nhe tu duoi mat vao huong mui, nhug em moi dung luc chieu ma gio mat em cu cay cay ko hieu lam sao?.
    Co chi nao chi giup em voi! hic
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng, dùng tuần đầu da rất mướt, rửa mặt sờ da mịn ơi là mịn, nhìn cũng căng mướt hơn, (da tớ da nhờn loại xấu, hic), t dùng cái dưỡng ẩm cho da thường nhé.
    Nhưng h lại k thấy đc mướt như trc nữa, t cũng chưa dùng lâu. đang nhẫn nại đợi xem có phải như mng nói là nó đẩy cái xấu trên da đi k,
    Mùa đông da mình khô và hay bị tróc vảy, hic, chắc phải sắm lại lọ tẩy da chết. hết rồi chưa sắm nên có lẽ vì thế mà giảm hiêu quả chăng
    Chuyên tư vấn thiết kế thi công nội thất văn phòng, showroom, cửa hàng, triển lãm, nhà ở...
    http://vietdecoration.com
    Ms Dzung: 01649 603 519
    Email: quynhdung.to@gmail.com