Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng da Hada Labo của Rohto

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 255K Lượt đọc
  • 377 Trả lời

40 Người đang theo dõi

• 108 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Nghe quảng cáo nhiều mà giá thành cũng rẻ nên mình mua thử 01 hộp toner màu trắng, muốn dưỡng ẩm là chính, dùng dc khoảng 01 tuần, da dẻ đang mịn màng chuyển qua sần sùi, mụn cám và mụn đầu đen lên kinh khủng, khiếp quá mình vứt xó luôn, khổ nổi bây giờ lại tốn tiền đi spa hút mụn.
    • 175 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Hôm Mia vô siêu thị thử chai dưỡng tối ưu, lúc xoa thử lên tay da tay mịn khác hẳn, thích quá chừng, với lại suy nghĩ sản phẩm này ko màu, ko mùi nên sẽ ko gây kích ứng da (dù là da Mia vốn chưa từng bị dị ứng với các loại mỹ phẩm) nên mua liền
    Vậy mà khi xài thử vài lần, 2 bên má nổi lên nhiều mụn cám, nhìn da sần sùi, ghét ko chịu được.
    Chưa đi bác sĩ cũng chưa xài thuốc gì vì Mia thấy tình hình chưa quá nghiêm trọng, giờ chỉ tạm ngưng xài và hy vọng sớm hết dị ứng.
    Có bạn nào có kinh nghiệm về dị ứng mỹ phẩm chỉ giúp Mia với!
    Nếu biết trăm năm là hữu hạn, cớ gì ta không sống thật sâu...?(PLA)
    • 204 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Topic dài quá, e không có tg đọc hết, xin lỗi mấy c nào xài tốt chỉ giúp e chỗ mua với, chỗ nào hàng xách tay nhật bảo đảm với ạ, với chỉ giúp e xài các bước nào và phải mua bao nhiêu loại hada labo để mặt trắng mà ko bắt nắng ạh! Em cám ơn lắm
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình xài chai dưỡng trắng loại lotion cũng gần hết thứ 2 rùi, còn SRM thì cũng vừa hết 1 tuýp lớn cùng loại đưỡng trắng. Da mình thì đúng dầu luôn, hay có mụn đầu đen mụn cám. Mình xài hada labo này thấy có trắng lên thiệt nhưng mà mỗi lần bôi lên da thì nhờn ko thể tả. Dc cái có trắng lên và mềm hơn, nhưng mụn cám thì vẫn cứ mụn
    • 110 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Suiyou Xem bài viết
    Mình xài chai dưỡng trắng loại lotion cũng gần hết thứ 2 rùi, còn SRM thì cũng vừa hết 1 tuýp lớn cùng loại đưỡng trắng. Da mình thì đúng dầu luôn, hay có mụn đầu đen mụn cám. Mình xài hada labo này thấy có trắng lên thiệt nhưng mà mỗi lần bôi lên da thì nhờn ko thể tả. Dc cái có trắng lên và mềm hơn, nhưng mụn cám thì vẫn cứ mụn
    bạn cho kem dưỡng ra tay rồi apply lên mặt sễ bớt nhờn hơn mà da cũng hấp thụ kem dưỡng tốt hơn
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình xài gần hết chai dưỡng trắng + sữa rửa mặt thấy cũng trắng ra nhưng da hơi nhờn
    • 48 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Mình dùng được hơn 2 tuần, chắc do hợp nên thấy da mịn và trắng hơn hẳn. Mình dùng dạng lotion, chứ ko dùng milk, vì mình thấy cái milk khi test nó nhờn và lâu thấm hơn. Cứ cách 2,3 ngày thì dùng mặt nạ giấy thấm nước Hadalabo đắp mặt buổi tối, xong da mát mẻ và mịn hẳn ra, đỡ nhờn nữa. Tóm lại là đang rất rất hài lòng.

P/S : Em xem review thì thấy có cái Hadalabo AHA/BHA cleanser, ko thấy bán ở VN , có mẹ nào biết mua online k ạ?
    • 59 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các chị ơi, các chị đã xem thành phần cả hai loại dưỡng tối ưu cho da nhờn và da thường chưa ạ, có khác nhau ko ạ.
    Hôm e đi mua vì cửa hàng mất điện nên ko xem kỹ thành phần, vì da nhờn nên cứ mua loại cho da nhờn thôi, về xem kỹ thành phần thì nào là ethanol, Dipropylene glycol, lại còn cả paraben nhưng thôi cái paraben này cetaphil cũng có nên bỏ qua, còn hai cái cồn trên kia ko chấp nhận đc với da mụn như e. Chị nào biết loại cho da thường trong thành phần có cồn ko ạ, vì dù sao nó cũng là lotion nên chắc vẫn dùng được cho da dầu, chỉ cần ko có cồn là đc rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,373 Bài viết

• 3,638 Được cảm ơn

Mình cũng mới xài thử gói phát miễn phí, mình vỗ mặt trong 30p luôn, cảm nhận là da rất mịn, sạch sẽ (da mình là da nhờn), sáng hôm sau ngủ dậy cũng ko thấy tí nhờn nào luôn. Đến khi rửa sữa rửa mặt xong, vào cty làm việc sờ lên da vẫn rất mịn, ko biết xài lâu dài có bị gì ko khi thấy nhìu review bảo mụn
    • 144 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình xài Hada Labo lâu lắm rồi 1 lần mình chỉ dùng khoảng 2 - 3 giọt thôi, xoa lên tay r vỗ vỗ khắp mặt, đợi nó khô khô, mát mát 1 xíu r bắt đầu những công đoạn dưỡng da kế tiếp. Theo da mặt mình (da dầu) thì ok lắm Da mình sáng w mịn hơn. Lâu lâu chỉ bị vài cái mụn nhỏ nhưng không sưng. Hada Labo các mẹ xài 1 lần, 2-3 giọt thì da sẽ hấp thụ mau hơn đó mình khá thích mình này vì nó cung cấp đủ độ ẩm cho face của mình
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Yumbi3; 14/06/2012 vào lúc 10:25 PM.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng dùng lotion dưỡng ẩm của Hada labo gần hết lọ thứ 2 rồi. Em dùng bắt đầu từ đợt mùa đông, nên việc da mình hết khô, mềm mượt thấy rõ hơn hẳn vào mùa hè. Đợt Tết được tặng một lọ sữa rửa mặt, em thấy ưng ý quá nên mua hẳn 1 tuýp lớn, SRM Hada Labo dùng rất sướng, rửa xong mặt mình cứ mát mịn ra ý, chứ không rít rít căng căng lên như kiểu Pond hay Biore đâu. Em vừa dùng thêm kem dưỡng ( loại 50g - 150k trong big C), chưa biết tình hình thế nào, nhưng sp của Hada labo em thấy rất an toàn, không kích ứng da, dưỡng ẩm cực tốt. Mẹ nào dùng nhiều rồi cho em hỏi, có nên dùng thêm sữa dưỡng trắng không nhỉ (em sợ đắp nhiều thứ lên mặtquá nó lại phản tác dụng =.= )
    • 397 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

em thì sau khi vỗ lên mặt xong thấy có cảm giác rít rít mặt, e mua loại cho da nhờn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 105 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em đã sử dụng loại này từ lúc mới vừa ra, chưa giới thiệu trên tivi nữa ah.

Cái này nhờn quá! Sức được 2,3 ngày là da em mụn dề dề luôn ah.

Sợ đến giờ!

Ai mà hợp thì sức đẹp lắm!

Giống như cô e va mẹ e ah. Da khô nên sức trắng và mềm mịn!
    Em vẫn là chính em!
    • 39 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em cũng dùng cái lọ dưỡng trắng với ẩm nè, srm nữa, không hề thấy nổi mụn đi đâu ai cũng khen sao dạo này trắng thế, cái lọ dưỡng ẩm giúp cân bằng độ ẩm nên không bi mụn đó- em nghĩ thế
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lovelyday24 Xem bài viết
    Em đã sử dụng loại này từ lúc mới vừa ra, chưa giới thiệu trên tivi nữa ah.

Cái này nhờn quá! Sức được 2,3 ngày là da em mụn dề dề luôn ah.

Sợ đến giờ!

Ai mà hợp thì sức đẹp lắm!

Giống như cô e va mẹ e ah. Da khô nên sức trắng và mềm mịn!
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em dùng hada labo - Nhưng chỉ dưỡng. Chỉ nào dùng thì chịu khó mát xa da lúc thoa kem. Hơi mỏi tay tí, nhưng cũng tốt lắm các chị ạ. Em nó thành phần tự nhiên, không cồn. Em xài thấy trắng ra. Không biết có chị nào dùng lâu chưa. Em dùng chắc được 1 tuần thôi
    • 771 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

mới vào siêu thị ,thấy chai mẫu thử màu trăng dành cho da nhờn nên lăn tăn xức thử, lúc đẻ ra tay thì thấy da nó hơi rich rich nhưng thoa lên mặt thấy ko rích và đỡ nhờn hơn... chắc phải mua dùng thử quá, nghe mấy nàng trên này khen là bôi qua đêm sáng dậy họ thấy nhờn, nghe ham quá.... dc cái em này hok có cồn cũng hok có mùi, vậy là khá an toàn cho da rùi.... chắc mai mua quá....
    Gia đình nhỏ của tôi , tôi yêu .... I love my family...
    • 451 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

đánh dấu
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hiện em cũng đang xài thử SRM Hada Labo nhưng là chai màu xanh cơ. Hộp kem perfect white 117k cũng màu xanh luôn. Da em nhờn nên xài mỹ phẩm dễ bị nổi mụn lắm nhưng tính ra xài Hada cũng gần 1 tuần rồi nhưng chưa thấy phát sinh gì ^^. Chỉ có 1 điều là e thấy da nhanh bị dầu hơn, không biết là do gì nữa..em đang hơi lo lo tại da em mà bị dầu là mụn mọc nhanh không thể tả..hix...nhưng vào trong Guardian e lại không thấy loại HL dành cho da nhờn nhỉ
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy hada labo chỉ có 2 loại thôi,1 dưỡng ẩm ( màu trắng).1 dưỡng trắng màu xanh thui.k thấy dành cho loại da đâu.mình dùng lọ màu trắng mà bôi xong công nhận là mịn màng nhưng nhìn da rất bóng.dùng mua đông hợp hơn,mùa hè này thì mình nghĩ nên mua lọ dưỡng trắng,
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 771 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinh_numberone Xem bài viết
    mình thấy hada labo chỉ có 2 loại thôi,1 dưỡng ẩm ( màu trắng).1 dưỡng trắng màu xanh thui.k thấy dành cho loại da đâu.mình dùng lọ màu trắng mà bôi xong công nhận là mịn màng nhưng nhìn da rất bóng.dùng mua đông hợp hơn,mùa hè này thì mình nghĩ nên mua lọ dưỡng trắng,
    mình dung dịch dưỡng ẩm tối ưu gì ấy, màu trắng là dành choda dầu ấy bạn.... còn kem dưỡng cũng trăng ,với màu xanh thì mình hok thay để dành cho da dầu nên ko dám mua....
    Gia đình nhỏ của tôi , tôi yêu .... I love my family...