Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng da Hada Labo của Rohto

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 267K Lượt đọc
  • 379 Trả lời

• 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

xài tốt lắm mấy mẹ oi....
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi ý kiến...hôm trước e cũng xí xớn mua lọ hadalabo trắng hoàn hảo dạng kem ạ nhưng khi e bôi lên mặt chẳng hiểu sao da mặt bóng nhờn, đi ngủ thấynhờn rit k như các mẹ đă nói ở trên. hix.e cũng phân vân k biết nên mua loại lotion hay dạng kem.đc mấy chị ở sthị tư vấn nên dùng loại trắng hoàn hảo dạng kem nên e mua vè...nhưng e ts khó chịu lắm ạ thấy k đc như qc...thất vọng quá...e mới dùng đc 2 ngày thôi ạ, k biết có tác dụng như mong muốn k nữa
    • 760 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lady-first Xem bài viết
    các mẹ ơi cho em hỏi ý kiến...hôm trước e cũng xí xớn mua lọ hadalabo trắng hoàn hảo dạng kem ạ nhưng khi e bôi lên mặt chẳng hiểu sao da mặt bóng nhờn, đi ngủ thấynhờn rit k như các mẹ đă nói ở trên. hix.e cũng phân vân k biết nên mua loại lotion hay dạng kem.đc mấy chị ở sthị tư vấn nên dùng loại trắng hoàn hảo dạng kem nên e mua vè...nhưng e ts khó chịu lắm ạ thấy k đc như qc...thất vọng quá...e mới dùng đc 2 ngày thôi ạ, k biết có tác dụng như mong muốn k nữa
    các mẹ ở trên là nói về dạng nước k phải kem c ạ.
    • 766 Bài viết

• 2,589 Được cảm ơn

Cái mà như chất lỏng lỏng le các chị được phát mẫu thử là toner, dùng sau khi rửa mặt, có tác dụng cân bằng pH cho da là chính (nó gọi là lotion nhưng thật ra chỉ là toner thôi), không chứa alcohol nên hiện nay đang rất được chuộng. Chỉ 1-2 giọt là đủ dùng cho cả mặt. Em dùng mấy dòng của nó thấy loại màu trắng (giữ ẩm) là mát và mịn mặt nhất
    Nếu giống toner vậy thì mình dùng cotton pad thấm rồi lau mặt như toner dc ko nhỉ?
    • 339 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Em thấy nên dùng của Nhật lọ 305k cơ

chứ Vn thực sự em ko tin T__T
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có 1 lần mình dùng Hadalabo, bị dị ứng phù mặt gần 1 tuần. Tùy loại da à bạn ơi, chủ yếu là phải test sản phẩm trước
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nào xài dạng kem chưa cho e xin ý kiến với...
    • 1,100 Bài viết

• 1,122 Được cảm ơn

Tớ mua 1 cái Hada Labo dưỡng ẩm về dùng, chả được tích sự j cả. Da khô vẫn hoàn khô, chả thấy mướt mát như quảng cáo. Hic, vứt xó bao lâu rồi, giờ dùng Ohui
    :Rose:Uyên Linh và Gia Đình WTT:Rose:
    • 330 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

nghe các mẹ tren nay khen e cũng mua về dùng.dùng thi có vẻ mịn da nhưng lần nào dùng la bi nổi mun ẩn dưới da.hjx! lai cho mama dùng vậy!
    • Ryc
    • 6 năm
    • 180 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cho e ké,Thanh lý chai hada labo dưỡng tối ưu còn 95% gia tốt, ai muốn dùng alo e nhé 0988880534.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

để mình chia sẻ bí quyết cho cac ấy nhé,mình đang dùng hdlb dang kem nè,mình dùng sứa rửa mặt với kem dưỡng trắng trước thử thấy hợp sau đó mới thêm dung dịch can bằng da, đã hơn 1 tháng rùi da mình nay xinh lắm, mịn thấy rõ va yêu lắm đó, ...lúc trước nghe lời xúi dại mình xài kem trộn nữa đó...thế là da mỉnh cứ nghị là vĩnh viễn mất cơ hội dung kem nào nữa rùi, nhung hdlb đã cho mình niềm tin..hehe.......h da mình mịn mang và trắng lắm, mình phải có lòng tin và chiều chuộng làn da mình cho hdlb
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 790 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Hdlb bây h loãng quá, ko đặc như hồi trc. Hồi trc còn đặc đặc đúng kiểu dung dịch. Bây h loãng như nước lã luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thấy xài ok mà
    • 101 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em và mẹ em và mấy cô dì nhà em có dùng Hada_Labo, em thấy k ai bị dị ưng hay làm sao hết á, mà dùng 1 thời gian da mịn lắm, nhất là mùa đông k lo bị nẻ lun ý. h thì các cô em vẫn dùng mà em thì lười vỗ vỗ quá nên cũng k dùng nữa :">
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Dzully_Can; 31/03/2012 vào lúc 09:45 AM.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ừa, mình thấy mịn lắm chắc mấy u kia k hợp da
    • 893 Bài viết

• 1,653 Được cảm ơn

Thôi để mình nói âu công bằng

Ở Singapore, Đài Loan em Hada Labo hot hàng lắm đấy với câu slogan nổi tiếng One drop locks up an ocean đợt trước mình đi Nhật cũng phải tranh thủ mua một lô cho bọn bạn vì hàng bán ở Sing made in Malaysia tụi nó ko an tâm bằn made in Japan

Em này có rất nhiều dòng nhưng nổi tiếng nhất là dòng màu trắng dưỡng ẩm và dòng màu xanh da trời chứa AHA, ngoài ra có dòng màu xanh dương sậm dưỡng trắng, màu đỏ cho da lão hóa và màu vàng mới ra nên mình chưa tìm hiểu

Các mẹ nói dung dịch nó loãng như nước là chính xác rồi đấy ạ, mang tên lotion nhưng nó chính là 1 dạng toner, sử dụng sau mỗi lần rửa mặt để giữ cân bằng pH và seal lại lớp ẩm cho da. em mà ko dùng thì rửa mặt xong da khô tróc ra luôn ý

Một bộ của nó sẽ bao gồm:
    _lotion chính là toner, mỗi lần dùng chỉ 1-2 giọt thôi, đổ ra tay rồi vỗ nhẹ lên mặt
    _milk lotion, em này mới chính là dung dịch hơi đặc một tẹo dùng cho các mẹ nào muốn dưỡng sâu hơn, ví dụ như dưỡng ẩm, dưỡng trắng
    _SRM dạng kem
    _SRM dàn foam mới là dạng face wash nổi tiếng của nó, có dòng màu trắng và dòng aha siêu đình đám
    _Mặt nạ dưỡng da theo bộ

Hada Labo thuộc kiểu ko dùng tiền nhiều cho quảng cáo, sản phẩm của nó chỉ là ng này xài thấy tốt bảo ng kia rồi cuối cùng thành cơn sốt, như bọn Cure ý (Cure một chai bên em bán $42 nhé, quá mắc so với các loại tẩy da mặt bình thường nhưng siêu hot hàng). Nói chung đây chắc là chiêu kinh doanh của bọn Nhật như vậy

1 dòng nữa của Nhật cũng rất nổi tiếng là DHC nhưng em xài ko hợp >.<
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Pé mèo xinh wa...
    • 110 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

em cũng vừa vác một hộp về sẽ feedback sau
    • 358 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

đợt tr'c thấy con bạn e dùng cái này cũng trắng lên nhiều lắm, nhưng xong nó lười ko dùng nữa lại quay lại như cũ, e đang tăm tia dưỡng tối ưu vì da khô mà ^^ mà loại này hay bán ở đâu vậy ta trong fifimart có bán ko ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 141 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lady-first Xem bài viết
    mình cũng bị giống bạn này nek, nên giờ thui hok bôi nữa, nó tiết dầu nhiều lắm lun íh,hic hic, phải quay ra dùng tiner giấm táo cho đỡ dầu mà cũng hok khả quan là mấy