Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng da Hada Labo của Rohto

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 268K Lượt đọc
  • 379 Trả lời

• 361 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Chả là dạo trước e đi siêu thị dc phát mẫu thử .... nhìn bao bì ko bắt mắt tẹo nào,nên cứ nghĩ là hãng "trên núi" nào sản xuất ý..ko dám xài...:Worried:
    bữa nay e mới lôi ra đọc kĩ,thì ra của Rohto...:Battin ey::Battin ey: sẵn dạo này da đang khô,tệ lắm...sau 1 hồi search review trên mạng,e quyết định xé ra xài thử....
    kết quả e thấy cái này good lắm.....massage 1 hồi ,da mịn màng đã lắm....mà lại ko màu ko mùi nên cũng yên tâm .
    Nhưng e thấy mặt sau bao bì ghi "ở tuổi 25,da bắt đầu kém săn chắc....." Hiện nay e 20t ,ko biết xài Dưỡng da dc chưa ah??Cái này chủ yếu là thành phần Hyaluronic acid gì ah....làm tăng cường độ ẩm...E phân vân là 20t có quá sớm để Dưỡng ẩm da chưa ah:Sigh:
    Thanks mấy chị ,mấy mẹ nhé :Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 85 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Nghe quảng cáo thấy cũng hay hay... Có mẹ nào dùng thử chưa nhỉ? Chia sẻ kinh nghiệm nhé!
    Thanks
    • 361 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

cái này e chỉ xài qua 2 3 mẫu dùng thử thui...cũng dc hơn 1 tuần thì phải.1 gói nhỏ mà e xài dc vài lần lận ah.
    Cũng chả có gì đặc biệt lắm ah....Chắc lạ nhất ở chỗ phải vỗ vỗ vào mặt thật lâu,1 lát đúng là da mịn mịn ra ..Nhưng mà làm...mỏi tay wa >"< mà ko có kqua gì đặc biệt nên e ngừng luôn
    • 1,446 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

em đã dùng mẫu thử phát ở siêu thị. Tưởng thế nào , nó loãng như nước ấy các mẹ ạ.Bôi bôi 1 lúc , chẳng thấy khác gì hết .May mà chưa mua nguyên chai.

Đậu Đậu :[NB= 3,9kg*53cm , 1M= 5kg*60cm , 2M = 6kg*62cm , 3M = 6kg6*64cm , 4M=7kg2*68cm,5M=8kg*72cm,6M=8kg5*73cm,7M=9kg2*75cm,9M=10kg*80cm,10M=10,5kg 13M=11,8kg*83cm 15M=12,2kg*85cm 17M=12,7kg*87cm
    Tin Tin : NB= 2,7kg . 1M = 3,8kg 2M = 4,9kg 3M = 5,6kg 4M=6,5kg
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng có xài sản phẩm này được 1 tháng rồi, nói chung là mình thấy okie, da mềm hơn hẳn, cũng thấy mịn mịn hơn thì fải, được cái thành phần đơn giản, ko dầu, ko cồn, da mình là da nhờn mà ko bị nhờn thêm. Túm lại mình vote cho nó hihi (chỉ có 1 cái ko thích lắm là chai hơi lớn, đem theo giỏ xách bất tiện ^^)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em ơi, thực ra 20 tuổi bắt đầu dưỡng da là tốt đấy. Đến 25 tuổi là bắt đầu có dấu hiệu lão hóa rùi, phòng bệnh hơn chữa bệnh mà em ^^. Xài Hada Labo tốt đấy, chị cũng đang xài nè, da chị da nhờn mà xài thấy okie nên chị rất thích
    • 293 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, dạo này mình thấy trong siêu thị có dòng sp này, hình như cùng dòng với Acnes của Rohto. Có mẹ nào dùng rồi không cho mình xin ý kiến với. Mình thấy giá nó rẻ nên cũng hơi lăn tăn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ bống mũn; 22/04/2010 vào lúc 10:29 PM.
    • 145 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

thấy bảo tốt lắm
    mình ccũng mua 1 chai hình như 145k, mà chưa dùng đến
    • 1,688 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

mình cũng quan tâm
    • 71 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bgirl108 Xem bài viết
    mình cũng quan tâm
    mình cũng quan tâm đến sản phẩm này vì nó ko có cồn, hương liệu, chất tạo màu...không biết có mẹ nào dùng chưa, kết quả thế nào cho mọi người biết với nhé! cảm ơn các mẹ
    • 2,193 Bài viết

• 5,295 Được cảm ơn

Cái này mình dùng rồi nè, nói chung rất thích hợp cho những ai lười dùm kem dưỡng da bôi bôi trét trét vì đây là dạng dung dịch lỏng, bạn chỉ cần đổ một ít ra tay rồi vỗ vỗ lên mặt. Sau khi vỗ nhẹ lên mặt thì thấy da có vẻ dính dính và săn chắc một ít. Không mùi không màu gì cả, như nước vậy. Nói chung là mình thích nhất vì khỏi tốn nhiều thời gian như kem dưỡng da
    Có điều chất lỏng nên thấy chai có vẻ to nhưng lại mau hết, mà thôi dù sao cũng có 150k/ chai, xài cũng đáng.
    • 166 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

đặt dép hóng, nghe quảng cáo thì ghê gớm lắm, ko biết chất lượng sao
    Hy vọng là giấc mơ của một người đang thức !!!
    • 183 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Mình cũng đang xài ban ngày,trước khi thoa kem chống nắng mình dùng vài giọt này vỗ nhẹ lên da thấy da mềm hẳn,mình ngồi máy lạnh cả ngày ko bị khô da hay đổ dầu nhiều.
    • 106 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

dùng rồi, thấy nó chỉ là dung dịch làm mềm và mượt da chút xíu thôi, chứ ko thấy tác dụng gì hơn
    Sắc đẹp không phải là vĩnh cửu, mà tiền bạc tiêu rồi cũng hết...iu nhau là duyên mà đến với nhau lại lại nợ...những ai may mắn thì có duyên có nợ...những ai thiếu may mắn thì có duyên không nợ hay có nợ mà không duyên...
    • 183 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Oài,mấy cái này Nhật sx chính hãng đó nàng,ko phải Hồng kông bên hông Chợ Lớn đâu,nên xài phải có thời gian mới thấy hiệu quả đó cô em ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thjen_duong; 17/05/2010 vào lúc 09:40 PM.
    • 789 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

cái này và cái tinh chất dưỡng da siêu mịn Aponee cũng của Rohto thì cái nào dùng tốt hơn ạ ? Em chưa dùng Hada Labo, mới dùng cái dưỡng da Aponee thấy cũng thik.
    • 36 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

thấy em mình dùng , nó nói đỡ khô da (da nó là da dầu ). Nó dùng từ sau tết đến giờ , bây giờ thấy mặt nổi mụn nhiều ( ko thể là do sửa rửa mặt được vì nó dùng lâu nay thấy da rất đẹp ,chỉ vì vừa rồi có đợt rét nên da khô ),ko biết nguyên nhân nổi mụn vì nó chuẩn bị thi Đại Học nên cũng stress .Vậy , do Hado Labo hay Stress.Pó tay luôn
    • 789 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nabongna Xem bài viết
    thấy em mình dùng , nó nói đỡ khô da (da nó là da dầu ). Nó dùng từ sau tết đến giờ , bây giờ thấy mặt nổi mụn nhiều ( ko thể là do sửa rửa mặt được vì nó dùng lâu nay thấy da rất đẹp ,chỉ vì vừa rồi có đợt rét nên da khô ),ko biết nguyên nhân nổi mụn vì nó chuẩn bị thi Đại Học nên cũng stress .Vậy , do Hado Labo hay Stress.Pó tay luôn
    do thi Đh đó chị ơi. Thi Đh lại đúng mùa hè nữa chứ. Ko nổi mụn thì đúng là da siêu khỏe.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em đang dùng cả dung dịch dưỡng ẩm và sữa dưỡng trắng của Hada Labo. E dùng dưỡng ẩm trước, thấy sản phẩm dùng đc: da mềm, mượt dù ngồi điều hòa cả ngày. Nhất là dùng buổi tối, sáng hôm sau dậy, da cứ gọi là...:Smiling:
    Còn sản phẩm dưỡng trắng em mới dùng đc 3 ngày thôi nên chưa biết thế nào?
    Đợi sau 2 tuần sử dụng, em sẽ updated thông tin cho các bác.
    Hôm đi mua sữa dưỡng trắng em cũng suy nghílămm vì không biết dùng loại nào cho an toàn.
    Vì tìm hiểu trên mạng thấy các hiệu mỹ phẩm nhập toàn đồ Trung Quốc, thật giả lẫn lộn thêm nữa còn tùy cơ địa, chủng loại da của từng ng.
    Cuối cùng em quyết định dùng Hada Labo, vì dòng sản phẩm này an toàn (dùng dưỡng ẩm hợp roài mừ), không bổ lọ thì cũng bổ chai các chị ạ.
    An toàn và mềm da là sướng rồi. Nó mà trắng nữa thì tốt quá hen!!!
    Có ai đã & đang dùng sản phẩm dưỡng trắng nèo hiệu quả thì chia sẻ cho chị em với nha!
    huebbq:Battin ey:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,387 Bài viết

• 1,793 Được cảm ơn

hôm vào st tìm dưỡng ẩm thấy loại này mà k mua vì nản e aponee quá rùi. Mình mua loại táo xanh của esance thấy xài cũng okie. Chắc dưỡng da phải xài loại mắc tiền tí hả các mẹ??? vì một hộp xài chắc cũng cả năm mới hết, tính ra mắc nhưng lại k mắc. Xài hàng rẻ k biết có sao k nữa