• Trang 7/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8
  • ...
  • 9
    • 676 Bài viết

• 1,687 Được cảm ơn

Bạn hỏi như vậy chắc sẽ nhận đc nhiều câu trả lời khác nhau lắm đây vì hãng nào cũng có vài ba bộ dùng cho da nhờn, mỗi ng xài 1 hãng thì sẽ suggest các loại khác nhau đó. Tuy nhiên đối với ng này có thể hợp và đối với ng khác có thể ko hợp, nếu da bạn thuộc loại da xài j cũng hợp chỉ có tác dụng nhanh hay chậm thôi chứ ko bị dị ứng hay nổi mụn gì gì...thì bạn có thể chọn theo giá tiền phù hợp với bạn. Hoặc bạn có thể chia ra thành 2 dòng : có hóa chất và ít dùng hóa chất ( ít chứ ko phải ko có). Theo mình đc biết trên thị trg hiện này chỉ có Clarins là hãng ít dùng hóa chất có hại nhất ( theo trang web chấm điểm gì lâu rồi ko nhớ) còn lại các hãng khác thì đều dùng chất này chất kia hết.
    Nhưng thật ra mà nói mình thấy các MP trị da dầu là trị cho vui thôi giảm chút chút chứ dầu từ bên trong cơ thể tuôn ra có bịt lại được đâu Do nội tiết nó điều khiển mà, cho nên khó mà có SP nào thật sự gọi là hiệu quả, đối với ng da hỗn hợp ít dầu thì có thể hài lòng...còn với ng dầu nhiều như mỡ rán thì thật sự khó có sản phẩm nào vừa ý. Thường là bạn sẽ cảm thấy da khô ráo khoảng 2,3 tiếng đầu rồi sau đó cũng đổ dầu đầy mặt thôi ( trg hợp dầu nhiều như mình)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình muốn mua kem dưỡng da alpha hydrox oil free mà không biết mua ở đâu các mẹ nhỉ
    • 765 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Da em cũng nhờn, em dùng dầu jojoba+ lavender buổi tối, không biết có ok không nữa Sáng thì chưa biết nên dùng loại nào, em thích cái gì thiên nhiên chứ mấy hũ kem này kia em thấy sợ sợ :P
    • 415 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hellominnie Xem bài viết
    Da em cũng nhờn, em dùng dầu jojoba+ lavender buổi tối, không biết có ok không nữa Sáng thì chưa biết nên dùng loại nào, em thích cái gì thiên nhiên chứ mấy hũ kem này kia em thấy sợ sợ :P
    Nếu bạn muốn thiên nhiên thì dùng trà xanh bạn ạ.

Với mặt nạ bạn tham khảo ở clip này: http://clip.vn/?fm=se&id=V2E2Ng==

Hoặc dùng mặt nạ nha đam bạn ạ: một lòng trắng trứng + 2 muỗng chất nhờn ép từ nha đam, 1 muỗng nước cốt chanh. Đánh đều và thoa lên mặt. Sau đó đợi khô thì rửa lại bằng nước lạnh bạn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 765 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Tks chị Firstlady, dùng trà xanh là ntn vậy chị, như toner ạ? Như vậy liệu có đủ dưỡng không? Ý em là buổi sáng em không biết dùng cái gì mà có nguồn gốc thiên nhiên để thay cho kem dưỡng ẩm ạ. Em có nghe nói nước witch hazel cũng hay lắm mà cái đó ở VN kiếm hơi khó, với lại nó cũng như 1 dạng toner thì không biết có dưỡng được không, em chưa dùng bao giờ nên không rõ. Mà da em là da nhờn, buổi tối dưỡng rồi, không biết buổi sáng có cần thiết dưỡng nữa không hay thôi để cho thoáng mặt
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hellominnie; 14/06/2012 vào lúc 05:07 PM.
    • 181 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diemtth Xem bài viết
    Xin chào mọi người,
    Mình mới sinh xong được 4 tháng, mình muốn mua kem dưỡng da dùng ban đêm mà không biết nên chọn loại nào vì hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại mỹ phẩm. Da mình thuộc loại da dầu cũng hay kén mỹ phẩm lắm. Mặt mình hiện có nhiều sẹo thâm do mụn để lại. Mẹ nào biết loại kem dưỡng da nào thích hợp với mình thì chỉ cho mình với (kèm theo giá với nhé hi ...hi), Thanks
    . Chị ơi!! em bảo này!! Nếu da chị thuộc loại da nhờn thì ngoài việc dùng kèm dương da chị có thể dùng cám gạo để rửa mặt hàng ngày. Cái này chống nhờn rất tốt chị ah?? em cung thuộc da nhơn, vậy mà hôm nào em rửa mặt bằng ám gạo thì da ko hề bóng tí nào, nhưng hôm nào ko dùng là biết liền, mặt mũi bóng nhộn luôn. hjhj!! kinh nghiệm từ bản thân em đấy!!
    • 775 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

sao mình nghe nói rửa cám gạo hang ngày sẽ bị mòn da mừ, ko bit đúng hok nữa?
    Gia đình nhỏ của tôi , tôi yêu .... I love my family...
    • 49 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Da nhờn thì mẹ nó tránh dùng loại kem dưỡng dạng đặc nhé, chỉ dùng dạng sữa hoặc tinh chất lỏng thôi, dùng dạng đặc ( cream ) vừa khó thẩm thấu lại gây dính rít nữa, khó chịu lắm
    THANH PHƯƠNG MAKE UP - Nơi khởi nguồn vẻ đẹp Vĩnh cửu
    • 62 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

đúng rồi đó bạn. Mình cũng từng xài bảo lâm, lúc đầu cũng da hết mụn nhưng sau đó rất mụn mọc ngày càng nhiều , da mỏng nữa nên sợ luôn
    • 141 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

đặt dép hóng hớt nek, cũngđang wan tâm, chả biết xài cái gì, ngày trước lanh chanh xài hada labo, bị lên mụn, hic hic
    • 1,043 Bài viết

• 564 Được cảm ơn

Cái witch hazel e có ngâm cứu qua, nó có tác dụng sat trùng và cũng làm khô da, độ kích ứng cũng cao nữa. Nó được dùng để giảm mụn thôi, ko dưỡng j đâu, có thể tham khảo tonner thayer đó, chính là cây phỉ (witch hazel). Muốn xem review thì lên trang drugstore, có cả trăm review, tốt xấu có cả, nói chung tùy da thoai^^.Nếu thích dừng ở bước tonner thì có thể mua nước hoa hồng homemade rồi nhỏ vài giọt tinh dầu lavender vào cũng đc. Nói chung tonner có cũng đc, không có không sao. Da dầu thì nên dưỡng, nhưng da mụn thì nên để thông thoáng, bôi trét ít thôi, bôi nhiều bí lcl, càng mụn.
    • 153 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Da mình cũng nhờn, rửa mặt xong chỉ tầm 15p sau là da đã nhờn rít rồi, đã vậy hôm trước còn bon chen rửa mặt bằng nước vo gạo, ko biết có phải mình dị ứng nước vo gạo ko mà được tầm 5 hôm, da nổi mụn tè le, giờ mình ko có can đảm nhìn vào khuôn mặt của mình nữa, giờ ko biết làm sao cho hết dầu, hết mụn đây ạ . Với lại em cũng muốn hỏi xem, sau khi hết mụn nên dùng kem gì, chứ da em đã nhờn, lại còn cứ sạm sạm, da cổ còn trắng hơn da mặt tới 3 tông
    Ngạo với nhân gian một tiếng cười...
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhtrang1012 Xem bài viết
    Da mình cũng nhờn, rửa mặt xong chỉ tầm 15p sau là da đã nhờn rít rồi, đã vậy hôm trước còn bon chen rửa mặt bằng nước vo gạo, ko biết có phải mình dị ứng nước vo gạo ko mà được tầm 5 hôm, da nổi mụn tè le, giờ mình ko có can đảm nhìn vào khuôn mặt của mình nữa, giờ ko biết làm sao cho hết dầu, hết mụn đây ạ . Với lại em cũng muốn hỏi xem, sau khi hết mụn nên dùng kem gì, chứ da em đã nhờn, lại còn cứ sạm sạm, da cổ còn trắng hơn da mặt tới 3 tông
    Đọc bài của bạn xong mình thấy da bạn khá nhạy cảm đấy,bạn nên thử trước xong hãy dùng cho cả da mặt.theo mình thì bạn nên chữa vấn đề về mụn trước sau đó bạn chữa da bị nhờn sau khi cải thiện được vấn đề da nhờn bạn sẽ cải thiện tình trạng da bị sạm của mình,Với da mụn bạn có thể đắp mặt nạ từ cà chua ,bạn lấy phần thịt cà chua + 1 thìa mật ong trộn đều bôi lên da,để 15p rửa bằng nước ấm or lòng trắng trứng + 1thia cafe bột nghệ ( or nước nghệ tươi) đắp lên da 15p sau đó rửa sạch bằng nước âm.Cần tư vấn gì thêm bạn cứ pm cho mình.chúc bạn có làn da khỏe
    • 777 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Da mình cũng nhờn và mụn, vết thâm, mà may quá hợp với nha đam, mật ong chanh, lòng trắng trứng, cám gạo nên cải thiện lắm, mình hok xài mỹ phẩm gì hết, cứ xoay vòng các loại sản phẩm thiên nhiên thôi. Giữ mặt sạch bằng SRM nghệ, đắp mặt nạ trị nhờn, tẩy trang sạch sau khi trang điểm, hok tốn nhìu tiền như hồi trước mà lại hiệu quả hơn, cáng ngày càng kết wtt là ở chỗ đó, cho mình quá trời kinh nghiệm.
    • 153 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinh_numberone Xem bài viết
    Đọc bài của bạn xong mình thấy da bạn khá nhạy cảm đấy,bạn nên thử trước xong hãy dùng cho cả da mặt.theo mình thì bạn nên chữa vấn đề về mụn trước sau đó bạn chữa da bị nhờn sau khi cải thiện được vấn đề da nhờn bạn sẽ cải thiện tình trạng da bị sạm của mình,Với da mụn bạn có thể đắp mặt nạ từ cà chua ,bạn lấy phần thịt cà chua + 1 thìa mật ong trộn đều bôi lên da,để 15p rửa bằng nước ấm or lòng trắng trứng + 1thia cafe bột nghệ ( or nước nghệ tươi) đắp lên da 15p sau đó rửa sạch bằng nước âm.Cần tư vấn gì thêm bạn cứ pm cho mình.chúc bạn có làn da khỏe
    Tối nay về thử với cà chua và mật ong, có kết quả mình sẽ báo cáo sau, hì
    Ngạo với nhân gian một tiếng cười...
    • 215 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi codonmotvisao.vn Xem bài viết
    Muốn biết vì sao các bạn bị dị ứng hãy tham khao thêm o đây http://vietbao.vn/An-ninh-Phap-luat/.../70021142/218/
    Nêu có bạn nói mỹ phẩm Bảo Lâm không rõ nguồn gốc hay vào thu xem nhé http://baolam.com.vn/
    cái này dùng để chấm chấm vào chỗ bị mụn thôi, chứ bôi khắp mặt mới đầu thấy da sáng nên thật, nhưng dùng được tầm 2 tuần thì da mỏng đi vì bị bào mòn quá nhanh nổi cả mạch máu lên, nhanh có vết nhăn, còn nếu không ai da mỏng thì cũng bị sưng đấy
    • 115 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

bạn ơi nhưng da mình là da nhạy cảm nà dùng có sao không hả bạn?
    • 115 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

bạn ơi nhưng da mình là da nhạy cảm nà dùng có sao không hả bạn?<br><br>
    • 230 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

mọi người ở đây có ai dùng mặt nạ, serum, srm của dead sea premier chưa cho mình ý kiến với? mình dùng mặt nạ thấy se lcl và sáng da ra lại mịn nữa. có ai dùng không? cm ít thông tin đi. thanks all
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• kem dưỡng da dành cho da dầu

Các mẹ thông thái ơi, Em đang muốn tìm mua kem dưỡng da nhưng da em là da dầu. Các mẹ thông thái tư vấn giúp em với, như thế thì dùng loại kem nào, mua ở đâu và giá là bi nhiu? Cám ơn các mẹ nhiều nhiều! Tặng hoa trước cho các mẹ :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

• kem dưỡng da dành cho da mụn

Da e là loại hỗn hợp. nhờn và có ít mụn nên e ko dám dùng mỹ phẩm nhiều nhưng nge nói ngồi điều hòa cả ngày cũng hại da cần phải dùng mỹ phẩm! nhưng giờ e không biết nên dùng loại sp nào để vừa không phải trang điểm vừa dưỡng da khi ngồi ĐH và không làm nổi mụn. Giờ e đang dùng kem rosa ( cai này...

• Cách thử mĩ phẩm đểu hay xịn, giả - thật (rất đúng)

Hôm nay mình tình cờ đọc dc 1 bài báo trên khá hay và hữu ích, đầu tiên mình muốn chia sẻ với các...

• Kinh nghiệm dùng kem đặc trị Elicina

Chào các mẹ. Mình được tặng 1 lọ Elicina, nhưng mình đã vào tìm kiếm mà không tìm thấy Topic nào...

• Trẻ từ 2-6 tuổi: Những cột mốc có thể mẹ chưa biết

Một chiếc cây trưởng thành sẽ trải qua giai đoạn mầm– chồi – lá rồi vươn cao thành cây xanh vững...

• 68 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

lotion hadalabo cho da nhờn nhé, cấp nước cho da nên da đỡ nhờn hơn,đỡ nhờn thì giảm mụn thui.kinh nghiệm xài vichy, càng xài càng dầu nhờn với mụn nên sợ mấy sản phẩm kiềm dầu lắm rồi, h mình chỉ xài cetaphil và hadalabo thôi.
  • Trang 7/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8
  • ...
  • 9