Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng da dành cho da nhờn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 173K Lượt đọc
  • 168 Trả lời

16 Người đang theo dõi

• Trang 6/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
  • ...
  • 9
    • 67 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ở hải phòng toàn người giàu mới lên siêu thị mua mp
    ko biết là em có dám nên Parkson mua Kose với cả clinique ko , em sợ nên đó mấy chị bán hàng thấy mình là người ko có tiền , lại hỏi nhiều thì khó chịu
    • 67 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi abccba Xem bài viết
    Loại này k đắt tí nào đâu bạn, mình mua 150k 1 lọ 50 ml, loại này rất lành tính đấy, hãng này toàn được các bác sĩ kê cho bệnh nhân da nhạy cảm và mụn đấy. À mà mình mua ở nhà thuốc gần bệnh viện việt pháp, mình cũng chả nhớ địa chỉ nữa, nhưng mình nghĩ là nhiều nơi bán lắm
    thế mẹ có thấy nó bán trên Parkson ko ạ ?
    • 58 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovetrack Xem bài viết
    bạn xem trong link này nhe. Bạn vào Parkson, đến hàng Kose chắc chắn sẽ có thôi. Loại chai màu xanh lá cây đậm đậm ah

S E K K I S E I
    Chị ơi sao em vào link rồi nhưng không thấy loại có cây lô hội? Chị cho em biết thêm về giá cả nữa nhé để em mua về dùng thử xem sao ^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi candy84_hn; 08/01/2010 vào lúc 11:41 AM.
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình xài Korres loại dành cho da nhờn order trên Sephora.com thấy cũng ổn lắm. Chắc do hợp. Mà giá cả cũng vừa phải.
    :Rose:Lazy and Crazy:Rose:
    • 771 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Korres cũng tầm 700K chứ bộ, e cũng đang nhăm nhe e này
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mẹ nó có thể sử dụng mỹ phẩm Ohui của Hàn quốc, vừa có tác dụng điều tiết bã nhờn lại có tác dụng làm sáng da. Nhưng theo kinh nghiệm của mình thì trước khi sử dùng đồ dưỡng da phải nên soi da đã. Nếu không dùng loại thích hợp thì không những làm đẹp da mà còn làm da xấu hơn đấy.
    Một buổi sáng trời mưa, mẹ khóc. con mếu máo: Mẹ ơi, con thương bố!!! Và mẹ đã quyết định: Phải thay đổi. Để những thiên thần của mẹ có cuộc sống tôt đẹp hơn...
    • 84 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

em thì dùng dư lày ko biết có đúng ko .
    Sáng : kem dưỡng trước khi makeup đi làm là dùng kem johnson hộp trong nắp màu hồng giá gần 30 k
    Tối : bôi cao bí đao của mẹ Gâu.
    Da mặt hiện tại cũng bình thường với vài cái mụn và vết thâm
    Các mẹ góp ý nha
    • 99 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chị Huongkhanmoon oi, chị còn bán sp Decleor không?
    Mình đang muốn dùng, chị báo giá dùm mình bộ da nhờn Ylang Ylang dùm nhen, tks chị nhiều

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongkhanmoon Xem bài viết
    To các mẹ hỏi về decleor:

_Các mẹ da nhờn nên dùng một bộ những sản phẩm sau:

+Cần thiết nhất là decleor aromessence ylang ylang: như mẹ melita đã nói đây là tinh dầu 100% thiên nhiên với độ concentrate cao (tất nhiên tinh dầu này phải đc nghiên cứu, điều chế kĩ lưỡng để dành dưỡng mặt rồi chứ nó không phải là cái tinh dầu hay bán để đốt đèn hay pha với base oil để massage đâu ạ). Cách dùng là đổ một giọt ra lòng bàn tay, xát cho nóng rồi apply khắp mặt.

Công dụng của nó thì rất nhiều: dù là dầu nhưng không hề nhờn, giúp se lỗ chân lông, điều tiết lượng nhờn, chống khuẩn, giảm mụn, giảm thâm và giúp giảm mụn đầu đen (đã có rất nhiều feedback trên mạng nói về sự kì diệu của cái tinh dầu này trên mạng các mẹ chịu khó google để tìm hiểu)

+Thứ hai là kem dưỡng ngày cho da nhờn Aroma Purette matt finish skin fluid. Kem dưỡng có texture nhẹ và thoáng, dùng sau khi apply tinh dầu ylang ylang. Kem này có hiệu ứng Matt (giúp da không bóng nhờn), dưỡng ẩm tốt, thấm nhanh, không mùi, làm da mượt mà. Nhưng thật lòng tác dụng của nó chỉ đơn giản là giữ ẩm, nên các mẹ dùng kèm tinh dầu ylang ylang với kem gì mà các mẹ hợp cũng đc chứ không cần thiết phải dùng cái fluid này vì nó cũng chả rẻ lắm.

+Thứ ba là Night balm aromessence ylang ylang: lại một tuyệt chiêu của Decleor, cái này là kem dưỡng đêm nhưng texture của nó giống dầu gió (cái dầu đựng trong hộp tròn hình con khỉ hay gì gì ấy ạ), mỗi lần dùng cũng chỉ một xíu xiu xát nóng giữa hai lòng bàn tay rồi apply bằng cách massage nhẹ nhàng khắp mặt. Cái này và tinh dầu ylang ylang là hai thứ rất essential trong bộ dưỡng cho da nhờn.

Em có bán mỹ phẩm bên muare, trong đó có decleor luôn, em bán giá gần sát giá gốc vì lời ít xịt (em bán tại thích thôi chứ ko phải có máu me kinh doanh; mà mỹ phẩm dù rẻ như bourjois hay đắt như decleor thì em cũng chỉ lời cùng một giá thôi hi hi) nếu các mẹ quan tâm có thể hỏi em giá bằng cách pm. Em nghĩ bên em ở thì decleor rẻ hơn việt nam (giá em bán cũng tương đương giá strawberrynet nhưng mua trên ấy sợ lắm các mẹ ạ, còn giá ở VN thì em cũng không rõ lắm là như thế nào) .Nhưng phải đợi gần 1 tháng mới có hàng cơ, bù lại hàng em rõ nguồn gốc, chính gốc made in france. Còn các mẹ nóng ruột quá thì ra plaza mua cho nhanh chứ em thấy đợi 1 tháng cũng hơi lâu :Laughing::Laughing:

Các mẹ có thể tham khảo về mỹ phẩm decleor ở đây

www.decleor.com
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các chi (bạn) trên diễn đàn!cho minh hỏi với Da mặt mình bóng nhờn kinh khủng và nhiều mụn cám nửa.các chị tư vấn giúp mình với mình nên dùng sữa rửa mặt lọai nào và kem dưỡng da loại nào cho phù hợp.nhưng giá cả vừa vừa thôi.Mình đang ở Dnai
    • 117 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mặt tớ cùng nhờn đặc biệt là ở mũi và cằm lỗ chân lông to, nhiều mụn cám. tớ cũng đang tìm loại kem dưỡng làm sáng da (vì mặt tớ nhờn nền da bị sỉn màu và có tàn nhan).mẹ nào biết loại kem dưỡng nào chỉ giúp mình với. mà giá vừa phải, tầm 500k đổ lại ý. thanks các mẹ nhìu nhìu./.
    • 86 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhocMun Xem bài viết
    Chị Huongkhanmoon oi, chị còn bán sp Decleor không?
    Mình đang muốn dùng, chị báo giá dùm mình bộ da nhờn Ylang Ylang dùm nhen, tks chị nhiều
    mình đang cần thanh lý decleor aromessence ylang ylang, mẹ nào cần thì pm mình nhé; review của thằng này thì khỏi phải bàn , toàn khen không thôi các mẹ nhé:Smiling:
    • 215 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Mình cũng hok có tiền để đầu tư cho mỹ phẩm nên dùng toàn loại ngon, bổ, rẻ. sữa rửa mặt dùng sữa rửa mặt trà xanh của jonson hay là clean clear í, hoặc là dùng hazeline loại dành cho da mụn, có in hình củ nghệ. nước hoa hồng dùng trà xanh và giấm táo. dưỡng da thì dùng cao bí đao và jonson loại nắp xanh. ngoài ra dùng nước xịt lavie cung cấp độ ẩm. thấy da cũng ổn. giảm nhờn và lỗ chân lông bé lại.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac chj oi em o nam dinh co,k pjet tren mang co ai pan clinique ma tin tu0ng du0c k nhj
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giá lọ Clinique là bao nhiêu
    • 64 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Nếu các bạn không điều kiện tài chính để sử dụng bộ chăm sóc da da nhờn mụn tốt thì thử dùng liệu pháp thiên nhiên xem, chịu khó một chút chắc chắn sẽ có kết quả đấy

1. Đu đủ: Nghiền đu đủ và chà nhẹ lên da. Đu đủ rất giàu các chất chống oxi hóa và được biết đến với tính năng lột da chết tuyệt vời, điều có thể giúp bạn loại bỏ lớp dầu, bụi bẩn thừa. Nếu bạn sử dụng ít nhất 3-4 lần một tuần, bạn có thể dễ dàng tận hưởng làn da sáng không dầu và tránh được các vấn đề về da mạo hiểm như mụn, mụn đầu đen. Tuy nhiên cách này tuyệt đối không dùng cho những người da nhạy cảm nhé.

2. Vỏ cam: Đây là cái đơn giản nhất, và tất cả những gì bạn cần làm là nghiền vỏ cam và đắp lên mặt.
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em nghĩ cứ johnson là okie, dùng thik mà nếu da dầu thì sùng loại nắp hồng, da sáng mịn hẳn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 167 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình cần thanh lý matt finish fluid của decleor cho da hỗn hợp nhờn, rất tốt và thoáng mặt, giảm nhờn tốt. best seller nha.
    còn mới nguyên, người nhà xách từ mỹ về từ tết năm nay 2012 nhé, 50ml giá mua 43$ chưa tính tax, thuế gì hết
    http://www.kaboodle.com/reviews/decl...ish-skin-fluid
    vào đây xem nha. thanh lý 30$, lỗ rất nhiều do mình đang dùng origins còn nhiều quá.
    dt 0918979490, nếu dt không gặp để tin nhắn mình gọi lại cho nhé. mình ở quận 5, đi làm ở quận 1
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 829 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Dưởng vàng Clinique. Thích cực
    Pink.Hippopotamus
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử dùng Shine Control Purifying Care (50ml - Code 36535) nhé
    Kem dành cho da dầu, hạn chế bóng nhờn và thu nhỏ lỗ chân lông

Đây là sản phẩm của Pháp, sẽ làm cho:

+ Làn da lấy lại được trạng thái mịn mượt

+ Làn da giữ được độ sáng và không bóng nhờn trong suốt thời gian dài

+ Bề mặt da luôn tươi mát và toả sáng

+ Làn da được phục hồi được sự cân bằng tự nhiên trên da

Hoạt chất chính:

1. Các hạt vi phấn hút dầu: Các hạt phấn tròn với kích thước siêu nhỏ giúp chất kem mềm và mịn mượt. Sự kết hợp hoàn hảo giữa cấu trúc " đặc " và "rỗng" đảm bảo hiệu quả chống bóng nhờn tối đa

- Hiệu quả vật lý: Hút dầu dư thừa

- Hiệu quả quang học: Kiểm soát hiện tượng bị bóng do phản quang của ánh sáng theo nhiều chiều.

2 ACIDE hoa quả nhẹ: Malic acid kết hợp với protein từ quả hạnh nhân. Loại bỏ nhẹ nhàng lớp tế bào chết của thượng bì. Da bớt thô sần, trở nên mịn màng và sáng hơn rõ rệt

3. Hệ thống MATISEBO: Hỗn hợp các axit hoa quả kết hợp với chiết xuất từ Enatia Chlorantha (Loại cây từ châu Phi) Tác động trên da theo từng cấp độ khác nhau:

+ Hạn chế số lượng của các tuyến dầu hoạt động mạnh

+ Hạn chết số lượng và sự trưởng thành của các tế bào Sebocyte vốn có nhiệm vụ tổng hợp và bài tiết chất dầu lên da. Như vậy sẽ giảm bớt được lượng dầu dư thừa và hậu quả của nó

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG:

Sử dụng vào buổi sáng và buổi tối. Thoa một lớp mỏng lên da đã được làm sạch.

Bạn tham khảo thêm tại link: http:///ybiq&module=produc...ord_id=1834411
    Hoặc gọi cho số : 0904.8727.38
    Chúc bạn khoẻ đẹp!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi myphamphapcaocap; 16/03/2012 vào lúc 04:33 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹo có đôi môi căng mọng trong tích tắc

Đôi môi mọng đỏ luôn đem đến cho bạn gái sự tự tin bởi vẻ quyến rũ và sự gợi cảm. Làm thế nào để...

• Tìm Kem Dưỡng Trắng Dành Cho Da Nhờn

Da mặt mình rất nhờn đang tìm 1 loại kem nào dưỡng trắng dành cho da nhờn mà chưa biết mua loại nào,xem trên mạng thì cứ hoa cả mắt lên vì nhiều thứ quá,vây nên muốn hỏi các mẹ da nhờn đã và đang xài kem dưỡng cho nó thực tế. Mẹ nào da nhờn mà xài loại kem dưỡng trắng gì có hiệu quả thì ới lên cho...

• Kem dưỡng đặc trị cho da nhạy cảm ?

Da e khá nhạy cảm & mỏng do tác hại của Pond gây ra nên giờ hễ ra nắng chút hoặc thời tiết thay đổi...

• Kem dưỡng ẩm dành cho da mặt, body của Anh Xã!

Tình hình là anh xã nhà em cứ đến mùa đông là da lại bong vảy (mốc mặt giống chị em mình ấy ạ). Da xã nhà em mùa hè thì thích, nhưng đến mùa hanh khô là lại bị thế. Chắc là thuộc dạng da khô. Các chị cho em hỏi có chị nào mua kem dưỡng da cho chồng thì chỉ em nên mua loại nào với. Năm ngoái, lúc da...

• Con nghe như có đàm trong cổ họng nhưng không thấy con ho

Chào các mẹ, cho mình hỏi chút, con mình lúc mới sinh đã phải điều trị viêm phổi do virus. Sau đợt...

• stl
    • 4 năm
    • 134 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cac chị ơi, cho em hỏi bây giờ Decleor còn đại lý VN không? Em nhớ hồi xưa họ có cái quầy con con ở Vincom, giờ muốn mua tìm lại không thây đâu nữa cả?
  • Trang 6/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
  • ...
  • 9