Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng da dành cho da nhờn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 162K Lượt đọc
  • 165 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 879 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chinhlinhtrang Xem bài viết
    xin chào các mẹ.các mẹ cho mình hỏi thăm một tý.những hãnh mỹ phẩm các mẹ đưa ra ở tên đều thuộc hàng đắt tiền cả.có hàng nào tầm trung một tý không ạ.da mình cũng nhờn lắm.xin đa tạ các mẹ nhiều nhiều
    trung trung la khoảng bi nhiu ah chị? nói rõ thì mấy chị khác mới tư vấn được ah :RollingEy:

• 879 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongkhanmoon Xem bài viết
    Nó là dược mỹ phẩm, dưỡng thì cũng không nhiều đâu, nhưng nó trị mụn khá tốt mẹ nó ạ. Thích hơn avene hay vichy blah blah.
    chị ơi cho em hỏi giá cả của La Roche-posay như thế nào ah? = avene hay mắc hơn ah?

• youngmi
    • 44 năm
    ôi mỉnh cũng muốn tìm loại kem nào mà dành cho da nhờn, sáng da, trị vết thâm và lổ chân lông to do mụn để lại, nhưng những loại kem ở đây mắc quá, có mẹ nào biết loại nào mà giá rẻ hơn nhưng tốt không, đạt hiệu quả, khoảng 200k trở xuống,hichic..:Sad:

• 1,757 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhmai79 Xem bài viết
    ôi mỉnh cũng muốn tìm loại kem nào mà dành cho da nhờn, sáng da, trị vết thâm và lổ chân lông to do mụn để lại, nhưng những loại kem ở đây mắc quá, có mẹ nào biết loại nào mà giá rẻ hơn nhưng tốt không, đạt hiệu quả, khoảng 200k trở xuống,hichic..:Sad:
    Thế thì chị có thể dùng dạng mini size của clinique ( 1 hãng khá tên tuổi), 1 lọ khoảng 7ml,15ml hay 30ml tùy loại giá cũng chỉ khoảng 150k/ tuýp mà dùng đuoc khá lâu nhé :LoveStruc:

• 69 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cho mình xin giá của decleor nhé, da mình nhờn và nhạy cảm lắm. Nghe các mẹ bàn tán nên ham.
    Thông tin cho mình vào hòm thư: gianglam2002@gmail.com nhé! mình ít lên diễn đàn lắm. Bận quá
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huongkhanmoon Xem bài viết
    To các mẹ hỏi về decleor:

_Các mẹ da nhờn nên dùng một bộ những sản phẩm sau:

+Cần thiết nhất là decleor aromessence ylang ylang: như mẹ melita đã nói đây là tinh dầu 100% thiên nhiên với độ concentrate cao (tất nhiên tinh dầu này phải đc nghiên cứu, điều chế kĩ lưỡng để dành dưỡng mặt rồi chứ nó không phải là cái tinh dầu hay bán để đốt đèn hay pha với base oil để massage đâu ạ). Cách dùng là đổ một giọt ra lòng bàn tay, xát cho nóng rồi apply khắp mặt.

Công dụng của nó thì rất nhiều: dù là dầu nhưng không hề nhờn, giúp se lỗ chân lông, điều tiết lượng nhờn, chống khuẩn, giảm mụn, giảm thâm và giúp giảm mụn đầu đen (đã có rất nhiều feedback trên mạng nói về sự kì diệu của cái tinh dầu này trên mạng các mẹ chịu khó google để tìm hiểu)

+Thứ hai là kem dưỡng ngày cho da nhờn Aroma Purette matt finish skin fluid. Kem dưỡng có texture nhẹ và thoáng, dùng sau khi apply tinh dầu ylang ylang. Kem này có hiệu ứng Matt (giúp da không bóng nhờn), dưỡng ẩm tốt, thấm nhanh, không mùi, làm da mượt mà. Nhưng thật lòng tác dụng của nó chỉ đơn giản là giữ ẩm, nên các mẹ dùng kèm tinh dầu ylang ylang với kem gì mà các mẹ hợp cũng đc chứ không cần thiết phải dùng cái fluid này vì nó cũng chả rẻ lắm.

+Thứ ba là Night balm aromessence ylang ylang: lại một tuyệt chiêu của Decleor, cái này là kem dưỡng đêm nhưng texture của nó giống dầu gió (cái dầu đựng trong hộp tròn hình con khỉ hay gì gì ấy ạ), mỗi lần dùng cũng chỉ một xíu xiu xát nóng giữa hai lòng bàn tay rồi apply bằng cách massage nhẹ nhàng khắp mặt. Cái này và tinh dầu ylang ylang là hai thứ rất essential trong bộ dưỡng cho da nhờn.

Em có bán mỹ phẩm bên muare, trong đó có decleor luôn, em bán giá gần sát giá gốc vì lời ít xịt (em bán tại thích thôi chứ ko phải có máu me kinh doanh; mà mỹ phẩm dù rẻ như bourjois hay đắt như decleor thì em cũng chỉ lời cùng một giá thôi hi hi) nếu các mẹ quan tâm có thể hỏi em giá bằng cách pm. Em nghĩ bên em ở thì decleor rẻ hơn việt nam (giá em bán cũng tương đương giá strawberrynet nhưng mua trên ấy sợ lắm các mẹ ạ, còn giá ở VN thì em cũng không rõ lắm là như thế nào) .Nhưng phải đợi gần 1 tháng mới có hàng cơ, bù lại hàng em rõ nguồn gốc, chính gốc made in france. Còn các mẹ nóng ruột quá thì ra plaza mua cho nhanh chứ em thấy đợi 1 tháng cũng hơi lâu :Laughing::Laughing:

Các mẹ có thể tham khảo về mỹ phẩm decleor ở đây

www.decleor.com

• 117 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

có mẹ nào biết kem dưỡng nào phù hợp với da nhờn mà có thể làm mờ tàn nhan ko chỉ giúp mình với ?thanks các mẹ nhìu nhìu.../.

• 1,017 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhật Minh 07 Xem bài viết
    Cho mình xin giá của decleor nhé, da mình nhờn và nhạy cảm lắm. Nghe các mẹ bàn tán nên ham.
    Thông tin cho mình vào hòm thư: gianglam2002@gmail.com nhé! mình ít lên diễn đàn lắm. Bận quá
    To nhanh nhau tra lôih nhe: dat lam day, lo be ty toan tam hon 900K roi, ma chi la 1 lo be ty khoang 15ml thoi

• 47 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Only you Xem bài viết
    có mẹ nào biết kem dưỡng nào phù hợp với da nhờn mà có thể làm mờ tàn nhan ko chỉ giúp mình với ?thanks các mẹ nhìu nhìu.../.
    Mình ko biết loại kem mình đang dùng có làm mờ tàn nhan ko nhưng mà hiệu quả trị nám và thâm thì rõ rệt lắm. Tên là Betnevan - kem của Đài Loan, hàng xách tay ko có hãng phân phối ở VN

• 1,300 Bài viết

• 2,234 Được cảm ơn

em lên web của Clinique.com thấy Turnaround concentrate dành cho da thường -> da khô mà
    em chưa dùng nhưng đang muốn tìm hiểu để mua vì da em nhờn (đôi khi có mụn , cũng xài mấy cái khác ko ăn thua) vào thấy topic mừng quá nên cũng bon chen
    nên em ko biết thế nào , mà vào web của bọn nó toàn tiếng anh , mà nhiều dòng quá . biết là cứ tìm theo số 1-4 nhưng nhiều cái cùng 1 dòng nhưng lúc thì all skin lúc thì dry , oily nên ko biết đường nào mà lần . Mà da em rất nhờn
    trả lời em với nhé ! thanks :Rose:
    nhiều hãng quá đọc cứ loạn cả lên
    em cũng nghe La Roche Posay của Pháp rồi , nó là cùng mẹ con với Vichy (Vichy là dùng nguyên liệu của dòn nước khoáng lạnh , còn La Roche Posay dùng khoáng nóng)
    năm ngoái em bị mụn nhiều (năm nay cũng thế huuuuuuu) da lại nhờn kinh luôn chứ có được da đẹp đâu nhưng xài Vichy mà chả được gì còn bị mụn (dùng bộ da nhờn mà còn nhờn hơn) cái này chỉ dành cho ai hơi nhờn thôi còn nhờn như em dùng chỉ phí tiền . Mà phí tiền thật , dùng kiêm trì 2 bộ mất gần 10triệu mà ko đựoc gì --> điên đến tận bây giờ + tiếc . Mà da mặt xấu như ma , chả cải thiện gì :Sick:
    Rồi bạn em tặng hẳn 2 bộ lớn trị mụn (Proactive) bạn em ở VN hay Mỹ dùng đều hết mụn & khen lắm , có mình em dùng ko hết . Khổ ko thể tả được , đi đâu cũng xấu hổ với bộ mặt nham nhở !!!!:Silly:
    Giờ còn 1 bộ mới tinh chưa xài , đang trên bàn làm cảnh vậy :Clown:
    Chị nào đã dùng Clinique & Lancome rồi , please tư vấn cho em dòng nào hợp với người da nhờn (ghi rõ tên hộ em nha)
    Note : em chưa nghe danh ........ Decleor (sorry nếu em hơi quê) nhưng hàng này của bọn nào vậy ???

• 1,300 Bài viết

• 2,234 Được cảm ơn

Ah , em sreach google thấy web của Decléor của Pháp nhưng em chưa biết , giá cả ra sao với lại có tốt ko ???