Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng da dành cho da nhờn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 161K Lượt đọc
  • 165 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ơi, da em thì thuộc dạng da dầu nhưng thiếu nước, nghĩa là mùa hè thì bóng nhờn, mùa đông thì bị mócc, da nứt nẻ bề mặt nhưng vẫn có dầu. Da em trước khi sinh con thì có mụn nhưng sinh con xong ít mụn nhưng vẫn nhờn. Chị tư vấn cho em xem loại nào của Decleor phù hợp với em ah???

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongkhanmoon Xem bài viết
    híc em xin lỗi mẹ nó nhé em viết vội quá nên viết ngược, nó là La Roche Posay mẹ nó ạ

TRang web đây:
    http://www.laroche-posay.com/index.aspx

Đúng như mẹ ở trên nói là dân Pháp họ thích dùng cái này hơn Vichy. Cả bên em trong drug stor dược sĩ họ cũng khuyên em dùng cái này (chứ ko phải là Vichy, hay avene, hay bất cứ cái gì mà họ đang bán) khi em bảo họ là da em thâm, thỉnh thoảng mụn nhưng cái chính là rất nhạy cảm.

cho mẹ nó cái link trên diễn đàn mỹ phẩm Flowerpod của singapore luôn để mẹ nó đọc review:
    http://www.flowerpod.com.sg/forums/i...howtopic=14403

Em dùng thấy thích lắm, nhưng giờ em hết dùng dược mỹ phẩm rồi (em thấy dược mỹ phẩm thích hợp cho em khi tuổi còn tre trẻ hơn, chừ đã hơi chơm chớm già :Laughing , giờ em thích mấy hãng thiên nhiên và spa như Decleor cơ, hí hí. :rolleyes:

• 1,017 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

híc em xin lỗi mẹ nó nhé em viết vội quá nên viết ngược, nó là La Roche Posay mẹ nó ạ

TRang web đây:

Đúng như mẹ ở trên nói là dân Pháp họ thích dùng cái này hơn Vichy. Cả bên em trong drug stor dược sĩ họ cũng khuyên em dùng cái này (chứ ko phải là Vichy, hay avene, hay bất cứ cái gì mà họ đang bán) khi em bảo họ là da em thâm, thỉnh thoảng mụn nhưng cái chính là rất nhạy cảm.

cho mẹ nó cái link trên diễn đàn mỹ phẩm Flowerpod của singapore luôn để mẹ nó đọc review:
    http://www.flowerpod.com.sg/forums/i...howtopic=14403

Em dùng thấy thích lắm, nhưng giờ em hết dùng dược mỹ phẩm rồi (em thấy dược mỹ phẩm thích hợp cho em khi tuổi còn tre trẻ hơn, chừ đã hơi chơm chớm già :Laughing , giờ em thích mấy hãng thiên nhiên và spa như Decleor cơ, hí hí. :rolleyes:
    Decleor: Cho tớ xin địa chỉ bán sản fẩm này ở HN nếu có, và cả vụ giá rổ như thế nào nữa, có sản phẩm dùng cho màu hè k em ơi??? thks adv!!!

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhxinhxinh Xem bài viết
    Chị ơi, da em thì thuộc dạng da dầu nhưng thiếu nước, nghĩa là mùa hè thì bóng nhờn, mùa đông thì bị mócc, da nứt nẻ bề mặt nhưng vẫn có dầu. Da em trước khi sinh con thì có mụn nhưng sinh con xong ít mụn nhưng vẫn nhờn. Chị tư vấn cho em xem loại nào của Decleor phù hợp với em ah???
    Decle'or dành cho da dầu 100% là tinh dầu thiên nhiên nên : giá cả một bộ khoảng trên 3 triệu dùng gần 6 tháng( em dùng 1 năm mà chưa hết nè) gồm các sản phẩm sau:
    Nước rửa mặt
    Dung dich se lỗ chân lông Lotion Matifiante chai cũng to lắm dùng rất thích mát và relax
    Tinh dầu làm sach Aromessence Ylang Ylang 15ml : dùng ngày cái này tưởng nhờn khi dùng vì bóng nhẫy nhưng dùng đúng cách thì hiệu quả thì tuyệt lắm....lúc đầu mình lười ko chịu xoa tay làm nóng kết quả ko thấy cải tiến gì sau đó làm nóng một thời gian thì thấy tốt thật Da dầu giảm hẳn mà không bị khô rất mìn màng.
    Sáp thảo dược Aromessence Baume De nuit Ylang Ylang : Dùng ban đêm cũng phải làm nóng dưỡng đêm..
    Fluid hydra - Mat Regulateur 50ml: Kem bảo vệ chống mụn trứng cá và bóng nhờn dùng ngày sau khi thoa tinh dâu Aromessence.
    Các mẹ thử xem khá hiệu quả dành cho da nhờn và mụn đấy nhưng bên cạnh duỡng da các mẹ phải ăn uống đầy đủ uống nước thật nhiều, ngủ đủ giấc, không stress mới cho kết quả đáng như ý nhất, dưỡng da cũng chỉ làm da mặt được thư giãn và cải thiện đôi chút thui chứ không phải là thuốc chữa bệnh đâu.
    Mua sản phẩm này ở Hà Nội thì các mẹ thử vào Parkson Tower Việt thái hà xem nhé vào hãng CARITA hỏi nhé vi Carita va decleor là cùng một công ty nhập khẩu mà và thường bán cùng nhau. Ở SG thì ơr Diamond và newword hotel là có bán đấy ạ...

• 1,330 Bài viết

• 2,530 Được cảm ơn

To các mẹ hỏi về decleor:

_Các mẹ da nhờn nên dùng một bộ những sản phẩm sau:

+Cần thiết nhất là decleor aromessence ylang ylang: như mẹ melita đã nói đây là tinh dầu 100% thiên nhiên với độ concentrate cao (tất nhiên tinh dầu này phải đc nghiên cứu, điều chế kĩ lưỡng để dành dưỡng mặt rồi chứ nó không phải là cái tinh dầu hay bán để đốt đèn hay pha với base oil để massage đâu ạ). Cách dùng là đổ một giọt ra lòng bàn tay, xát cho nóng rồi apply khắp mặt.

Công dụng của nó thì rất nhiều: dù là dầu nhưng không hề nhờn, giúp se lỗ chân lông, điều tiết lượng nhờn, chống khuẩn, giảm mụn, giảm thâm và giúp giảm mụn đầu đen (đã có rất nhiều feedback trên mạng nói về sự kì diệu của cái tinh dầu này trên mạng các mẹ chịu khó google để tìm hiểu)

+Thứ hai là kem dưỡng ngày cho da nhờn Aroma Purette matt finish skin fluid. Kem dưỡng có texture nhẹ và thoáng, dùng sau khi apply tinh dầu ylang ylang. Kem này có hiệu ứng Matt (giúp da không bóng nhờn), dưỡng ẩm tốt, thấm nhanh, không mùi, làm da mượt mà. Nhưng thật lòng tác dụng của nó chỉ đơn giản là giữ ẩm, nên các mẹ dùng kèm tinh dầu ylang ylang với kem gì mà các mẹ hợp cũng đc chứ không cần thiết phải dùng cái fluid này vì nó cũng chả rẻ lắm.

+Thứ ba là Night balm aromessence ylang ylang: lại một tuyệt chiêu của Decleor, cái này là kem dưỡng đêm nhưng texture của nó giống dầu gió (cái dầu đựng trong hộp tròn hình con khỉ hay gì gì ấy ạ), mỗi lần dùng cũng chỉ một xíu xiu xát nóng giữa hai lòng bàn tay rồi apply bằng cách massage nhẹ nhàng khắp mặt. Cái này và tinh dầu ylang ylang là hai thứ rất essential trong bộ dưỡng cho da nhờn.

Em có bán mỹ phẩm bên muare, trong đó có decleor luôn, em bán giá gần sát giá gốc vì lời ít xịt (em bán tại thích thôi chứ ko phải có máu me kinh doanh; mà mỹ phẩm dù rẻ như bourjois hay đắt như decleor thì em cũng chỉ lời cùng một giá thôi hi hi) nếu các mẹ quan tâm có thể hỏi em giá bằng cách pm. Em nghĩ bên em ở thì decleor rẻ hơn việt nam (giá em bán cũng tương đương giá strawberrynet nhưng mua trên ấy sợ lắm các mẹ ạ, còn giá ở VN thì em cũng không rõ lắm là như thế nào) .Nhưng phải đợi gần 1 tháng mới có hàng cơ, bù lại hàng em rõ nguồn gốc, chính gốc made in france. Còn các mẹ nóng ruột quá thì ra plaza mua cho nhanh chứ em thấy đợi 1 tháng cũng hơi lâu :Laughing::Laughing:

Các mẹ có thể tham khảo về mỹ phẩm decleor ở đây

www.decleor.com
    Darling ơi, để dành tiền lẹ lên còn dzìa dzới em, ra giêng nhớ cưới em nha :cool::cool::LoveStruc::LoveStruc::rolleyes::rolle yes:

• 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

To các mẹ hỏi về decleor:

_Các mẹ da nhờn nên dùng một bộ những sản phẩm sau:

+Cần thiết nhất là decleor aromessence ylang ylang: như mẹ melita đã nói đây là tinh dầu 100% thiên nhiên với độ concentrate cao (tất nhiên tinh dầu này phải đc nghiên cứu, điều chế kĩ lưỡng để dành dưỡng mặt rồi chứ nó không phải là cái tinh dầu hay bán để đốt đèn hay pha với base oil để massage đâu ạ). Cách dùng là đổ một giọt ra lòng bàn tay, xát cho nóng rồi apply khắp mặt.

Công dụng của nó thì rất nhiều: dù là dầu nhưng không hề nhờn, giúp se lỗ chân lông, điều tiết lượng nhờn, chống khuẩn, giảm mụn, giảm thâm và giúp giảm mụn đầu đen (đã có rất nhiều feedback trên mạng nói về sự kì diệu của cái tinh dầu này trên mạng các mẹ chịu khó google để tìm hiểu)

+Thứ hai là kem dưỡng ngày cho da nhờn Aroma Purette matt finish skin fluid. Kem dưỡng có texture nhẹ và thoáng, dùng sau khi apply tinh dầu ylang ylang. Kem này có hiệu ứng Matt (giúp da không bóng nhờn), dưỡng ẩm tốt, thấm nhanh, không mùi, làm da mượt mà. Nhưng thật lòng tác dụng của nó chỉ đơn giản là giữ ẩm, nên các mẹ dùng kèm tinh dầu ylang ylang với kem gì mà các mẹ hợp cũng đc chứ không cần thiết phải dùng cái fluid này vì nó cũng chả rẻ lắm.

+Thứ ba là Night balm aromessence ylang ylang: lại một tuyệt chiêu của Decleor, cái này là kem dưỡng đêm nhưng texture của nó giống dầu gió (cái dầu đựng trong hộp tròn hình con khỉ hay gì gì ấy ạ), mỗi lần dùng cũng chỉ một xíu xiu xát nóng giữa hai lòng bàn tay rồi apply bằng cách massage nhẹ nhàng khắp mặt. Cái này và tinh dầu ylang ylang là hai thứ rất essential trong bộ dưỡng cho da nhờn.

Em có bán mỹ phẩm bên muare, trong đó có decleor luôn, em bán giá gần sát giá gốc vì lời ít xịt (em bán tại thích thôi chứ ko phải có máu me kinh doanh; mà mỹ phẩm dù rẻ như bourjois hay đắt như decleor thì em cũng chỉ lời cùng một giá thôi hi hi) nếu các mẹ quan tâm có thể hỏi em giá bằng cách pm. Em nghĩ bên em ở thì decleor rẻ hơn việt nam (giá em bán cũng tương đương giá strawberrynet nhưng mua trên ấy sợ lắm các mẹ ạ, còn giá ở VN thì em cũng không rõ lắm là như thế nào) .Nhưng phải đợi gần 1 tháng mới có hàng cơ, bù lại hàng em rõ nguồn gốc, chính gốc made in france. Còn các mẹ nóng ruột quá thì ra plaza mua cho nhanh chứ em thấy đợi 1 tháng cũng hơi lâu :Laughing::Laughing:

Các mẹ có thể tham khảo về mỹ phẩm decleor ở đây

www.decleor.com
    CHị Hươngkhanmoon ơi, thế nếu em có cái sample của mục 1 và mục 3 như chị nói ở trên đế apply thử vào cái mặt của em thì có được không ah??/ Em sợ mua full size về mà không hợp thì phí lắm... AH tiện thể chị cho em cái giá của 2 decleor aromessence ylang ylang, Night balm aromessence ylang ylang nhé. Thanks chị...
    Em rủ chồng em đi bắt Cọp...:Laughing:

• 1,330 Bài viết

• 2,530 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhxinhxinh Xem bài viết
    CHị Hươngkhanmoon ơi, thế nếu em có cái sample của mục 1 và mục 3 như chị nói ở trên đế apply thử vào cái mặt của em thì có được không ah??/ Em sợ mua full size về mà không hợp thì phí lắm... AH tiện thể chị cho em cái giá của 2 decleor aromessence ylang ylang, Night balm aromessence ylang ylang nhé. Thanks chị...
    mình pm cho mẹ nó nha. Mình sẽ ráng tìm sample xem sao, :Clown:
    Darling ơi, để dành tiền lẹ lên còn dzìa dzới em, ra giêng nhớ cưới em nha :cool::cool::LoveStruc::LoveStruc::rolleyes::rolle yes:

• 181 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Laroche Posay dưõng da ( cho da nhờn ) ban xài rồi thay thế nào ? Da sáng , mịn ?

TRang web đây:

Em dùng thấy thích lắm, nhưng giờ em hết dùng dược mỹ phẩm rồi (em thấy dược mỹ phẩm thích hợp cho em khi tuổi còn tre trẻ hơn, chừ đã hơi chơm chớm già :Laughing , giờ em thích mấy hãng thiên nhiên và spa như Decleor cơ, hí hí. :rolleyes:[/quote]

• 1,330 Bài viết

• 2,530 Được cảm ơn

Nó là dược mỹ phẩm, dưỡng thì cũng không nhiều đâu, nhưng nó trị mụn khá tốt mẹ nó ạ. Thích hơn avene hay vichy blah blah.

• 945 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Benzoyl và Salicylic acid là 2 thành phần có tác dụng kiềm dầu rất tốt. Vì thế khi chọn các sản phẩm chăm sóc da dầu như sữa rửa mặt hay kem dưỡng nên chú ý đến mục Thành phần (Ingredients, ko biết viết đúng chính tả không nữa) thì sẽ có tác dụng ngăn ngừa dầu rất hiệu quả cho da mặt. Tỷ lệ thành phần của Benzoyl hoặc Salicylic acid nên ít hơn 2% là tốt nhất. Tuy nhiên có một lưu ý nhỏ là không nên dùng kết hợp 2 thành phần này 1 lúc. Đó là một vài thông tin em tổng hợp được sau mấy ngày ngâm cứu các sản phẩm chăm sóc cho da dầu bớt nhờn. Share cùng mọi người tham khảo.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chào các mẹ.các mẹ cho mình hỏi thăm một tý.những hãnh mỹ phẩm các mẹ đưa ra ở tên đều thuộc hàng đắt tiền cả.có hàng nào tầm trung một tý không ạ.da mình cũng nhờn lắm.xin đa tạ các mẹ nhiều nhiều