Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng da dành cho da nhờn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 179K Lượt đọc
  • 178 Trả lời

• Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

QUÊN, E DA NHỜN

MONG CÁC MẸ POST CẢ HÌNH LÊN NHÉ
    MONG CÁC MẸ GIÚP ĐỠ THẬT TẬN TÌNH ( TẠI VÌ CÁC CÂU HỎI CỦA EM HƠI ÍT MẸ TRẢ LỜI)
    EM ĐỊNH MUA CLINIQUE TỪ 2 THÁNG TRƯỚC, NHƯNG MÀ KO CÓ AI TƯ VẤN CẶN KẼ NÊN CHẮC MÙA ĐÔNG NĂM SAU MỚI MUA ĐC MẤT:Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mikejacko; 20/12/2009 vào lúc 09:45 AM.
    • 352 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Em dùng kem dưỡng da của cetaphil, lành và k gây nhân mụn, dùng thích lắm các chị ạ. Trước em dùng loại nào cũng nổi mụn luôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi abccba Xem bài viết
    Em dùng kem dưỡng da của cetaphil, lành và k gây nhân mụn, dùng thích lắm các chị ạ. Trước em dùng loại nào cũng nổi mụn luôn
    loại ấy có bán trên parkson ko hả chị
    bao nhiêu tiền 1 lọ thế ???????????:Worried:
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Avene có sản phẩm dưỡng dành cho da nhờn rất tốt
    • 352 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mikejacko Xem bài viết
    loại ấy có bán trên parkson ko hả chị
    bao nhiêu tiền 1 lọ thế ???????????:Worried:

Loại này k đắt tí nào đâu bạn, mình mua 150k 1 lọ 50 ml, loại này rất lành tính đấy, hãng này toàn được các bác sĩ kê cho bệnh nhân da nhạy cảm và mụn đấy. À mà mình mua ở nhà thuốc gần bệnh viện việt pháp, mình cũng chả nhớ địa chỉ nữa, nhưng mình nghĩ là nhiều nơi bán lắm
    • 268 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Da em cũng nhờn nè các chị, đang tính sắm sanh cho đầy đủ họ hàng nhà mỹ phẩm dành cho da nhờn. Đầu tiên là sữa rửa mặt: trước giờ em có dùng mấy hãng thì thấy như sau:
    - Clean&Clear và Acnes thì bị dị ứng--> e rửa 1 lần xong thôi luôn, da em khá là nhạy cảm nên ko hơp.
    - Pond's và Hazeline, cái này nhí nhảnh dùng hồi còn đi học, hức hức, hết nhờn thật đó nhưng sao thấy khô da quá, da khô căng ra, cảm giác khó chịu sao ấy.
    - L'oreal : èo, chẳng sạch tẹo nào!
    - Za: em này tạm được nhất, mềm da tuy nhiên ko sạch hẳn nhờn.
    Hôm qua nhân tiện hết srm, em đánh liều chạy ra cửa hàng, giời, định bụng tìm Shisheido mà ko có, :Clown:đi mua hàng đúng là củ chuối, hỏi gì con bé bán hàng cũng ko biết, ực, em lại đánh liều lấy 1 tuýp srm của Naris up. Ui chao:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:, thực sự rất là hài lòng, sạch cực kì nhưng vẫn ko làm khô da, em rửa buổi sáng mà tới trưa mặt chỉ bị nhờn ít ít thôi. Nói chung em rất là hài lòng, hí hí.:Applause::Applause::Applause:
    Thế là xong được công đoạn 1, giờ em lại lên đường đi tìm kem dưỡng vừa bớt nhờn vừa se khít lỗ chân lông, và cân bằng độ ẩm. Hi vọng là sẽ tìm được em nào ưng ý.:Smiling:
    Vài lời chia sẻ cùng các chị ạ, em xin hết:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Da mặt em thì như chảo dầu, lúc trước có thử dùng SSD The skincare rồi mà thấy dầu vẫn hoàn dầu. Dạo này dùng Kose junkisui thì em thấy khá hơn hắn. SRM sạch mà không khô, lotion và sữa dưỡng có thể dùng cho cả ngày lẫn đêm thoa cái là thấm và khô ngay. Thích lém. Chị nào da nhờn hoặc da bị mụn thì loại này là best! (theo kinh nghiệm của riêng em thì vậy nhe. Hihihi…)
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi abccba Xem bài viết
    Loại này k đắt tí nào đâu bạn, mình mua 150k 1 lọ 50 ml, loại này rất lành tính đấy, hãng này toàn được các bác sĩ kê cho bệnh nhân da nhạy cảm và mụn đấy. À mà mình mua ở nhà thuốc gần bệnh viện việt pháp, mình cũng chả nhớ địa chỉ nữa, nhưng mình nghĩ là nhiều nơi bán lắm
    thế loại này có cả mỹ phẩm trang điểm ko chị ?:Straightf:
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovetrack Xem bài viết
    Da mặt em thì như chảo dầu, lúc trước có thử dùng SSD The skincare rồi mà thấy dầu vẫn hoàn dầu. Dạo này dùng Kose junkisui thì em thấy khá hơn hắn. SRM sạch mà không khô, lotion và sữa dưỡng có thể dùng cho cả ngày lẫn đêm thoa cái là thấm và khô ngay. Thích lém. Chị nào da nhờn hoặc da bị mụn thì loại này là best! (theo kinh nghiệm của riêng em thì vậy nhe. Hihihi…)
    mẹ gì ơi có thể post ảnh lọ SRM Kose junkíui ấy lên cho e xem với đc ko
    bí quá cơ
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukio Xem bài viết
    Da em cũng nhờn nè các chị, đang tính sắm sanh cho đầy đủ họ hàng nhà mỹ phẩm dành cho da nhờn. Đầu tiên là sữa rửa mặt: trước giờ em có dùng mấy hãng thì thấy như sau:
    - Clean&Clear và Acnes thì bị dị ứng--> e rửa 1 lần xong thôi luôn, da em khá là nhạy cảm nên ko hơp.
    - Pond's và Hazeline, cái này nhí nhảnh dùng hồi còn đi học, hức hức, hết nhờn thật đó nhưng sao thấy khô da quá, da khô căng ra, cảm giác khó chịu sao ấy.
    - L'oreal : èo, chẳng sạch tẹo nào!
    - Za: em này tạm được nhất, mềm da tuy nhiên ko sạch hẳn nhờn.
    Hôm qua nhân tiện hết srm, em đánh liều chạy ra cửa hàng, giời, định bụng tìm Shisheido mà ko có, :Clown:đi mua hàng đúng là củ chuối, hỏi gì con bé bán hàng cũng ko biết, ực, em lại đánh liều lấy 1 tuýp srm của Naris up. Ui chao:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:, thực sự rất là hài lòng, sạch cực kì nhưng vẫn ko làm khô da, em rửa buổi sáng mà tới trưa mặt chỉ bị nhờn ít ít thôi. Nói chung em rất là hài lòng, hí hí.:Applause::Applause::Applause:
    Thế là xong được công đoạn 1, giờ em lại lên đường đi tìm kem dưỡng vừa bớt nhờn vừa se khít lỗ chân lông, và cân bằng độ ẩm. Hi vọng là sẽ tìm được em nào ưng ý.:Smiling:
    Vài lời chia sẻ cùng các chị ạ, em xin hết:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    có phải cái lọ SRM mà mẹ nói la` của Nhật , lọ màu xanh lá cây có in hình cây lô hội ko ? :Smiling:
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

e đang định lên parkson mua mĩ phẩm nhưng ko biết có mấy loại như "Kose junkisui , cetaphil , Shiseido" như mấy mẹ nói ko nhỉ ??????
    em băn khoăn quá :Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mikejacko; 27/12/2009 vào lúc 08:07 PM.
    • 268 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Ở đó nó có 2 loại cho da nhờn: 1 tuýp xanh lục dùng trị mụn + 1 tuýp lô hội như chị nói thì có kèm thêm dưỡng ẩm thì phải.
    Da em có mụn nên em lấy tuýp xanh lục, tên là Acmedica ấy :LoveStruc:
    Dùng rất sạch lại ko khô da, có điều...mùi của em ấy ko được yêu cho lắm :Clown:,
    • 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mikejacko Xem bài viết
    mẹ gì ơi có thể post ảnh lọ SRM Kose junkíui ấy lên cho e xem với đc ko
    bí quá cơ
    bạn xem trong link này nhe. Bạn vào Parkson, đến hàng Kose chắc chắn sẽ có thôi. Loại chai màu xanh lá cây đậm đậm ah

S E K K I S E I
    • 79 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Uh, chị cũng công nhận da nhờn xài Junkisui ok. Mỗi khi khách hàng thân của cty từ Nhật sang bao giờ mấy đứa trong cty cũng nhờ đem sang hết. Bảo hàng nội địa nhật dùng ...áp phê hơn!
    • 117 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Da mình nhờn, lại có tàn nhang, trong khuôn mặt không được sáng tí nào, lúc nào cũng bóng đầy mỡ, hiện tại mình chưa biét loại sản phẩm nào sài thì hợp với lại da này, các bạn nào sài sản phẩm nào có hiệu quả giới thieu cho mình với
    • 771 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

các c thử dùng của skin food nhé, e dùng hợp cái đấy, vừa tiền mà lành
    • 280 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

SRM em dùng của neutrogena và este lauder thấy cũng ổn, nhưng giờ em cũng mún đổi wa cetaphil cho nó lành, hôm trước em lượn lờ ở parkson định mua idealist nhưng ko có thế là em sà vào l'occitane mua 1 chai Almond Apple Fluid, da em nhờn kinh khủng, dùng cái gì sáng dậy mặt cũng bóng nhẫy nhưng dùng cái này sáng mặt vẫn khô cong, mềm mềm, thích lắm lun ạ :Battin ey: da em sần sùi do mụn li ti dưới da mà chỉ sau 1 đêm thấy giảm rõ rệt, mịn màng hẳn, rửa mặt mà cứ lâng lâng :LoveStruc: tuy nhiên về giảm thâm thì ko rõ rệt lắm, có lẽ cái này nó ko trị dc thâm, mẹ nào mà mún mặt mịn màng hơn thì dùng cái nì nhé :Battin ey:
    tuy nhiên skincare thì người hợp người ko, còn tùy cơ địa mỗi người nữa, em chỉ góp chút kinh nghiệm thui, nếu ko hợp các mẹ đừng ném đá em nhe :Clown:
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukio Xem bài viết
    Ở đó nó có 2 loại cho da nhờn: 1 tuýp xanh lục dùng trị mụn + 1 tuýp lô hội như chị nói thì có kèm thêm dưỡng ẩm thì phải.
    Da em có mụn nên em lấy tuýp xanh lục, tên là Acmedica ấy :LoveStruc:
    Dùng rất sạch lại ko khô da, có điều...mùi của em ấy ko được yêu cho lắm :Clown:,
    hehe, mẹ gì ơi thía thì đúng òi, cái loại màu xanh lục rửa khô da hơn loại màu xanh lá cây có in hình cây lô hội , mới đầu chưa ra loại lô hội e cũng dùng thử loại trị mụn kia rồi , nhưng khi loại lô hội ra ( cách đây khoảng 1năm ) em dùng thử thấy hay hơn . Tuy nói là dưỡng ẩm nhưng xài thì không bị nhờn đâu ( vì bên trong có thêm nước cân bằng da nữa , dùng mùa đông đỡ khô )
    àk. tuy nói là trị mụn như nhau thôi
    e da mụn nhiều nên em biết mà , hầu như lúc nào trên mặt e cũng có mụn:Worried:
    em nghĩ mẹ nên dùng lô hội đi , đắt hơn loại kia chừng 15- 20 nghìn ( khoảng 140 nghìn thôi )
    nhưng đc lắm
    ko có tiền nên e xài loại này , để dành tiền sắm bộ mĩ phẩm , sau này có tiền thì xài mấy loại xịn như các mẹ kia mách nước :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mikejacko; 07/01/2010 vào lúc 07:57 PM.
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nancy may Xem bài viết
    các c thử dùng của skin food nhé, e dùng hợp cái đấy, vừa tiền mà lành
    bao nhiêu tiền 1 lọ thế mẹ ,nếu nhiều wá chắc e chịu ko nổi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovetrack Xem bài viết
    bạn xem trong link này nhe. Bạn vào Parkson, đến hàng Kose chắc chắn sẽ có thôi. Loại chai màu xanh lá cây đậm đậm ah

S E K K I S E I
    huhu, sao tận 20$ lận :Sad:, em đang đi học , còn phụ thuộc nên ko dùng đc òi . bao h đi làm em sẽ mua cám ơn mẹ nhé :Angel:
    các mẹ đang dùng mĩ phẩm nào thế , tư vấn cho e với, cho em biết giá với nha !!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mikejacko; 07/01/2010 vào lúc 08:12 PM.
  • Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9