Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng da dành cho da nhờn

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 181K Lượt đọc
  • 177 Trả lời

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 1,682 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pocahontas45 Xem bài viết
    Tớ cũng thuộc da nhời đấy. Tó có 1 kinh nghiệm này share để các bạn tham khảo xem nhé: mua lá chè tươi về rửa thật sạch, lấy 1/2 cho vào nước sâm sấp đun sôi để nguội cho vào tủ lạnh rồi dùng nước này rửa mặ hàng ngày, chỉ sau 1 time ngắn kết quả rõ rệt là da không còn bị dầu nữa+mụn trứng cá cũng không còn xuất hiện. Hoặc dùng nước vo gạo đặc rửa mặt hàng ngày cũng có kết quả như vậy.
    Chỉ rửa bằng nước chè hay phải tráng lại bằng nước lã sau khi rửa mẹ nó ơi?
    • 1,208 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

mình cũng da dầu, cách đây 4 tháng mụn nổi đầy mặt, sinh em bé xong còn bị nám quanh vùng mắt nữa chứ, nói chung nhìn da chán đời lắm, đau lòng kinh khủng, mình cũng như các bạn sục sạo trên mạng tìm kiếm kinh nghiệm từ mọi người, rồi mình nghe lời 1 bạn trên này mua lọ thuốc korcin (có 3k/ lọ) bôi mỏng lên các nốt mụn, trộm vía hợp thuốc hay sao mà mụn lặn hết. buổi sáng tớ rửa mặt bằng nước vo gạo hoặc nước ấm pha với vài giọt chanh và vài hạt muối, buổi tối cũgn vậy rồi bôi cao bí đao của mẹ gâu. Giờ da tớ mịn, trắng hơn và đỡ nhờn hơn, vết nám quanh mắt mờ hẳn đi, chỉ còn vài vết sẹo lấm tấm do mụn để lại, tớ chưa biết làm cách nào để hết sẹo thôi. Giờ chắc trung thành với cách chăm sóc da mặt vậy thôi. Thành ra một loạt sữa rửa mặt, nước hoa hồng, kem dưỡng... OHUI do ông xã tặng bị ế, không lẽ đem ra thanh lý !
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

baolam.com.vn
    • 167 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mẹ nào dùng qua Premier dead sea cho da nhờn chưa ạ?mình nghe nó cũng ok lắm cho da mụn? k biết nhờn thì sao?
    • 75 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Chị vơí chị Monson ghi lại giúp em tên chính xác và loại kem Turnaround dùng cho da nhờn với ạ (nhờn và hơi xỉn màu chắc dùng được chị nhỉ). Có phân biệt loại ngày và loại đêm ko? hay 1 loại dùng chung?
    Nếu các chị có thể ghi tên kèm theo ảnh và link giúp em thì tốt quá. Mấy năm nay em dùng Vichy, cũng ưng ý, nhưng muốn thử xem nhỡ có thứ nào đó tốt hơn.

PS. về vụ kem Bảo Lâm, em đã nhìn thấy rất nhiều người bị dị ứng đỏ ửng, sưng cả mặt lên rồi. Nói chung, em thấy với các loại kem không rõ nguồn gốc, ko được chứng nhận y tế thì chớ có mua.
    Để mỉnh trả lời thay các mẹ ấy nhé. Lọ ấy có tên chính xác là Turnaround concentrate, lọ màu xanh. mình vừa mua cách đây 1 tháng ở Parkson Thái Hà là 1.050K mà lọ có 30ml thôi. Các em bán hàng tư vấn là dùng ngày 2 lần sáng tối sau kgi dùng kem dưỡng ẩm nhưng mình chỉ dùng ngày 1 lần mà được có 1 tháng đã gần hết rồi, đau túi quá đi mất. Nhưng được cái dùng sản phẩm này cho da nhờn rất thích, nó mịn màng mà không hề dính, sờ vào cứ như da em bé ấy
    • 245 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xicxac Xem bài viết
    mẹ nào dùng qua Premier dead sea cho da nhờn chưa ạ?mình nghe nó cũng ok lắm cho da mụn? k biết nhờn thì sao?
    Aha, lang thang đến hôm nay mới bắt gặp một người hỏi đến Premier Dead Sea. Da mình thuộc loại nhờn - hỗn hợp, lỗ chân lông to, mụn lai rai hoài và không hạp mỹ phẩm lắm. Lúc đang điều trị mụn thì xài SRM của PDS thấy ổn, trị mụn xong thì xài kem dưỡng ngày - đêm, bôi lên thấy dễ chịu thoải mái, không có cảm giác nhờn rít. Mỗi tội mình lười quá, cứ dùng được bữa đực bữa cái. PDS có thành phần từ khoáng chất bùn Biển Chết nên cũng có thể gọi là mỹ phẩm thiên nhiên, nên mình cũng khoái, kỳ này sinh xong nhất định phải đại tu lại thôi ^-^
    • 1,749 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhco Xem bài viết
    Để mỉnh trả lời thay các mẹ ấy nhé. Lọ ấy có tên chính xác là Turnaround concentrate, lọ màu xanh. mình vừa mua cách đây 1 tháng ở Parkson Thái Hà là 1.050K mà lọ có 30ml thôi. Các em bán hàng tư vấn là dùng ngày 2 lần sáng tối sau kgi dùng kem dưỡng ẩm nhưng mình chỉ dùng ngày 1 lần mà được có 1 tháng đã gần hết rồi, đau túi quá đi mất. Nhưng được cái dùng sản phẩm này cho da nhờn rất thích, nó mịn màng mà không hề dính, sờ vào cứ như da em bé ấy
    Chị ơi dùng cái Turnaround concentrate phải sau khi dùng kem dưỡng ẩm ah???Thế mà em cứ nghĩ là dùng mình nó thôi í, thế chị dùng kem dưỡng ẩm loại gì vậy ah??CHị dùng 1 tháng rồi thấy có chuyển bién j chưa :LoveStruc::LoveStruc:
    • 75 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

[quote=_Bimbimcua_;2786961]Chị ơi dùng cái Turnaround concentrate phải sau khi dùng kem dưỡng ẩm ah???Thế mà em cứ nghĩ là dùng mình nó thôi í, thế chị dùng kem dưỡng ẩm loại gì vậy ah??CHị dùng 1 tháng rồi thấy có chuyển bién j chưa Mình thấy mấy em bán hàng tư vấn là dùng sau kem dưỡng ẩm vì dùng 1 mình thì có thể da hơi khô, mình cũng chưa dùng nguyên Turnaround như thế bao giờ nên ko biết thế nào. Nếu dùng kem dưỡng ẩm cũng của Clinic thì dùng sau khi bôi cái lọ màu vàng của bộ dưỡng da 3 bước ấy, còn mình hiện đang dùng kem dưỡng của Shiseido, loại Bio ấy, sau khi dùng Bio thì bôi Turnaround. Mình mới dùng tất cả các loại trên được 1 tháng nay mà da mặt đã rất thích rồi bạn a. Da mềm, mịn và mượt lắm nhưng tác dụng làm mờ vết nám của Turnaround thì chưa thấy bạn ạ, chỉ thấy da dễ chịu thôi. Mấy ngày vừa rồi trời hanh thế mà da mình vẫn mịn và mềm lắm. Bạn thử dùng xem nhé
    • 1,749 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

[quote=linhco;2787403]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _Bimbimcua_ Xem bài viết
    Chị ơi dùng cái Turnaround concentrate phải sau khi dùng kem dưỡng ẩm ah???Thế mà em cứ nghĩ là dùng mình nó thôi í, thế chị dùng kem dưỡng ẩm loại gì vậy ah??CHị dùng 1 tháng rồi thấy có chuyển bién j chưa Mình thấy mấy em bán hàng tư vấn là dùng sau kem dưỡng ẩm vì dùng 1 mình thì có thể da hơi khô, mình cũng chưa dùng nguyên Turnaround như thế bao giờ nên ko biết thế nào. Nếu dùng kem dưỡng ẩm cũng của Clinic thì dùng sau khi bôi cái lọ màu vàng của bộ dưỡng da 3 bước ấy, còn mình hiện đang dùng kem dưỡng của Shiseido, loại Bio ấy, sau khi dùng Bio thì bôi Turnaround. Mình mới dùng tất cả các loại trên được 1 tháng nay mà da mặt đã rất thích rồi bạn a. Da mềm, mịn và mượt lắm nhưng tác dụng làm mờ vết nám của Turnaround thì chưa thấy bạn ạ, chỉ thấy da dễ chịu thôi. Mấy ngày vừa rồi trời hanh thế mà da mình vẫn mịn và mềm lắm. Bạn thử dùng xem nhé
    Chị ơi da em dầu ah, chứ ko phải da khô, mà em nghi cảm giác mượt như da em bé thế là do tác dụng của silicon lắm :cool: mà em 24t dùng bộ đó dc ko chị???E thấy hình như phù hợp với làn da tuổi 30 hơn
    • 75 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

[quote=_Bimbimcua_;2787971]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhco Xem bài viết

Chị ơi da em dầu ah, chứ ko phải da khô, mà em nghi cảm giác mượt như da em bé thế là do tác dụng của silicon lắm :cool: mà em 24t dùng bộ đó dc ko chị???E thấy hình như phù hợp với làn da tuổi 30 hơn
    Da chị cũng là da dầu mà, nhưng dùng thì thấy thích lắm, không có cảm giác nhờn tí nào cả. Còn có dùng được cho nguời tầm tuổi như em không thì chị cũng không rõ lắm. em chịu khó ra ngoài hàng hỏi mấy em tư vấn xem
    • 104 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cái này hay up lên cho các mẹ tham khảo!!
    • 951 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

kem dưỡng ẩm dòng sebo specific của Yves-Rocher cũng làm cho da mặt bớt nhờn cả ngày đấy, mọi người dùng thử xem
    • 167 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tequilla Pop Xem bài viết
    Aha, lang thang đến hôm nay mới bắt gặp một người hỏi đến Premier Dead Sea. Da mình thuộc loại nhờn - hỗn hợp, lỗ chân lông to, mụn lai rai hoài và không hạp mỹ phẩm lắm. Lúc đang điều trị mụn thì xài SRM của PDS thấy ổn, trị mụn xong thì xài kem dưỡng ngày - đêm, bôi lên thấy dễ chịu thoải mái, không có cảm giác nhờn rít. Mỗi tội mình lười quá, cứ dùng được bữa đực bữa cái. PDS có thành phần từ khoáng chất bùn Biển Chết nên cũng có thể gọi là mỹ phẩm thiên nhiên, nên mình cũng khoái, kỳ này sinh xong nhất định phải đại tu lại thôi ^-^
    nàng ui, vậy cái kem dưỡng nàng dùng là gì vậy, nó có làm nổi mụn không?và kem dưỡng ngày và đêm có giống nhau không? mình tính thử mà ngặt vì sao k thấy nó ghi hạn dùng, tòan là ghi bao nhiêu tháng từ ngày mở nắp thôi, hỏi nhân viên thì họ bảo hạn dùng vĩnhh viễn nữa chứ! sau khi dùng kem nàng có hết mụn luôn không?
    • 75 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

da nhờn thì chị dùng NEUTROGENA đi chị ơi, hãng này là dược mỹ phẩm, sp chuyên cho da nhờn, bên muare chuộng lắm ý. chị có thể dùng các dòng oil-free ance mois, tuýp màu cam, duỡg cho da nhờn và ngừa mụn luôn. Chị có thể dùng thêm srm oil-free acne wash trị mụn và trị nhờn, thích mê luôn đó. Cái này ở Mỹ bán nhiều, ở Vn thì chị có thể nhờ các Mẹ order hàng Mỹ mua hộ.
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.
    • 1,332 Bài viết

• 2,548 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi nếu mẹ nó muốn dùng hẳn những loại hàng cao cấp thì dùng mỹ phẩm Decleor đi mẹ nó ạ. Em dùng qua nhiều loại mỹ phẩm lắm, tình trạng da em không những nhờn (mùa đông thì khô nẻ- tất nhiên hiện tượng bề mặt thôi) mà còn thâm mụn, nhạy cảm nữa (da em dễ dị ứng cực kì). Em dùng Decleor là thấy thích nhất, đặc biệt cái dầu ylang ylang esence concentrate của nó dành cho da mặt nhờn có tác dụng làm giảm nhờn, trị thâm và những khiếm khuyết căn bản của da nhờn như mụn-thâm, từ khi dùng cái ấy ai cũng bảo da em sáng sủa hẳn ra í. Cái này feedback trên mạng cũng khỏi chê luôn, mẹ nó cứ google thì biết.

Em bị dị ứng clinique híc. Clinique+ Estee Lauder rất kén người, ai không hợp là bị nó vật thôi rồi :Sigh:

Nếu mẹ nó thích dùng đồ rẻ hơn thì dùng La Poche Rosay đi mẹ nó à, trong các loại dược mỹ phẩm của Pháp em thấy loại này ok nhất í :Angel:
    Darling ơi, để dành tiền lẹ lên còn dzìa dzới em, ra giêng nhớ cưới em nha :cool::cool::LoveStruc::LoveStruc::rolleyes::rolle yes:
    • 659 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongkhanmoon Xem bài viết
    Nếu mẹ nó thích dùng đồ rẻ hơn thì dùng La Poche Rosay đi mẹ nó à, trong các loại dược mỹ phẩm của Pháp em thấy loại này ok nhất í :Angel:
    Bạn ơi, viết đúng tên sản phẩm này đi, tớ google mà ko ra homepage của nó. Or nếu bạn bít homepage của nó thì share tớ đường link nhé! Tớ cũng rất quan tâm đến các loại dược mỹ phẩm, nhất là hàng bình dân, chất lượng tốt thì thật tuyệt.
    • 2,728 Bài viết

• 2,843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongtron Xem bài viết
    Bạn ơi, viết đúng tên sản phẩm này đi, tớ google mà ko ra homepage của nó. Or nếu bạn bít homepage của nó thì share tớ đường link nhé! Tớ cũng rất quan tâm đến các loại dược mỹ phẩm, nhất là hàng bình dân, chất lượng tốt thì thật tuyệt.
    Nó là La Roche Posay, một hãng dược mỹ phẩm của Pháp. Cùng bán dòng sản phẩm giống như Vichy.

Giá cả và chất lượng em thấy ngang với Vichy, hồi đi Pháp em có mua mấy thứ dùng thử.

Nhưng ở VN mình chưa có nhà phân phối và ít người dùng nên ko mấy ai nói đến. Bên Pháp và Mỹ nó nổi tiếng như Vichy, thậm chí dân Pháp có vẻ ưa hãng này hơn Vichy một tẹo. Nhưng em vẫn thích Vichy hơn, có thể vì em hợp Vichy.
    • 1,332 Bài viết

• 2,548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongtron Xem bài viết

híc em xin lỗi mẹ nó nhé em viết vội quá nên viết ngược, nó là La Roche Posay mẹ nó ạ

TRang web đây:
    http://www.laroche-posay.com/index.aspx

Đúng như mẹ ở trên nói là dân Pháp họ thích dùng cái này hơn Vichy. Cả bên em trong drug stor dược sĩ họ cũng khuyên em dùng cái này (chứ ko phải là Vichy, hay avene, hay bất cứ cái gì mà họ đang bán) khi em bảo họ là da em thâm, thỉnh thoảng mụn nhưng cái chính là rất nhạy cảm.

cho mẹ nó cái link trên diễn đàn mỹ phẩm Flowerpod của singapore luôn để mẹ nó đọc review:
    http://www.flowerpod.com.sg/forums/i...howtopic=14403

Em dùng thấy thích lắm, nhưng giờ em hết dùng dược mỹ phẩm rồi (em thấy dược mỹ phẩm thích hợp cho em khi tuổi còn tre trẻ hơn, chừ đã hơi chơm chớm già :Laughing , giờ em thích mấy hãng thiên nhiên và spa như Decleor cơ, hí hí. :rolleyes:
    Darling ơi, để dành tiền lẹ lên còn dzìa dzới em, ra giêng nhớ cưới em nha :cool::cool::LoveStruc::LoveStruc::rolleyes::rolle yes:
    • 666 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Bạn ơi da mình dầu, mụn cám và mụn răm, bạn thử cho mình giá 1 số sp Decleor phù hợp với da của mình được không. Thks bạn nhiều lắm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kem dưỡng ẩm dành cho da mặt, body của Anh Xã!

Tình hình là anh xã nhà em cứ đến mùa đông là da lại bong vảy (mốc mặt giống chị em mình ấy ạ). Da xã nhà em mùa hè thì thích, nhưng đến mùa hanh khô là lại bị thế. Chắc là thuộc dạng da khô. Các chị cho em hỏi có chị nào mua kem dưỡng da cho chồng thì chỉ em nên mua loại nào với. Năm ngoái, lúc da...

• Son dưỡng nào thiên nhiên không gây thâm môi

Em đang tìm loại son dưỡng thiên nhiên để không làm thâm môi, nhưng mà gg search nãy giờ thấy nhiều...

• Bổ sung dinh dưỡng hiệu quả cho trẻ

Làm sao để con mau ăn chóng lớn, phát triển toàn diện từ những năm đầu đời luôn là mối quan tâm...

• Tìm Kem Dưỡng Trắng Dành Cho Da Nhờn

Da mặt mình rất nhờn đang tìm 1 loại kem nào dưỡng trắng dành cho da nhờn mà chưa biết mua loại nào,xem trên mạng thì cứ hoa cả mắt lên vì nhiều thứ quá,vây nên muốn hỏi các mẹ da nhờn đã và đang xài kem dưỡng cho nó thực tế. Mẹ nào da nhờn mà xài loại kem dưỡng trắng gì có hiệu quả thì ới lên cho...

• Review về mặt nạ bột trà xanh giúp trẻ hóa da.

Chào mọi người. E muốn share với mọi ng cách đắp mặt nạ trà xanh mới. Rất ư là thích. Mỗi lần đắp...

• 1,016 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nezumi Xem bài viết
    Chỉ rửa bằng nước chè hay phải tráng lại bằng nước lã sau khi rửa mẹ nó ơi?
    Lâu quá hôm nay mới vào topic này, trả lơi mẹ Nezumi nhé: sau khi rửa bằng nc chè cứ để tự khô, dừng rửa lại bằng nước nữa vì chính nc chè này làm cho da mặt mình bớt dầu và trị mụn nữa đấy. Để khoảng 5-10' sau khi mặt khô lại thấm 1 lượt nữa lên mặt.
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9