Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng da dành cho da nhờn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 162K Lượt đọc
  • 165 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chào mọi người,
    Mình mới sinh xong được 4 tháng, mình muốn mua kem dưỡng da dùng ban đêm mà không biết nên chọn loại nào vì hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại mỹ phẩm. Da mình thuộc loại da dầu cũng hay kén mỹ phẩm lắm. Mặt mình hiện có nhiều sẹo thâm do mụn để lại. Mẹ nào biết loại kem dưỡng da nào thích hợp với mình thì chỉ cho mình với (kèm theo giá với nhé hi ...hi), Thanks

• 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diemtth Xem bài viết
    Xin chào mọi người,
    Mình mới sinh xong được 4 tháng, mình muốn mua kem dưỡng da dùng ban đêm mà không biết nên chọn loại nào vì hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại mỹ phẩm. Da mình thuộc loại da dầu cũng hay kén mỹ phẩm lắm. Mặt mình hiện có nhiều sẹo thâm do mụn để lại. Mẹ nào biết loại kem dưỡng da nào thích hợp với mình thì chỉ cho mình với (kèm theo giá với nhé hi ...hi), Thanks
    Bạn thử dùng Clinique Total Turnaround đi. Sản phẩm của Clinique chia cho 4 loại da: rất khô, khô, nhờn + hỗn hợp, rất nhờn, đánh số từ 1 tới 4. Mình cũng từng dùng loại này và giới thiệu cho nhiều người cùng dùng thì ai cũng thích. Mình cũng da dầu, từng dùng đủ loại từ Shiseido, Loccitane, Clarin vv nhưng cái nào mặt cũng bóng như mỡ khi sáng dậy. Dùng Total turnaround sáng dậy mặt mũi vẫn sáng láng. Có thể dùng thêm loại Pore Minimizer của Clinique (nhiều mẹ cũng đã nói về loại này rồi) cho ban ngày. Cái này làm se lỗ chân lông mà lại giống như phấn nền vậy. Bôi vào xong thấy mặt mịn màng hẳn mà từ sáng tới trưa vẫn không bị nhờn. Giá Total Turnaround ở bên Mỹ là US$38. Ở đây bán cao hơn khoảng 35 - 40% :Sad: . Nếu được nên nhờ người mua ở Mỹ. Lưu ý là chỉ ở Mỹ và Canada mởi rẻ thôi, các nước khác giá giống như ở VN, có lẽ đây là do chính sách giá của Clinique vì nó là công ty Mỹ.

Ngoài ra còn một dòng sản phẩm cực tốt cho da nhờn là Living Nature của New Zealand. Bạn có thể lên website www.livingnature.com để xem sản phẩm và kiểm tra giá. Mỗi tội chưa có nhà phân phối ở đây. Nếu muốn mua chắc phải nhờ hoặc mua online. Mình dùng cái này thấy ưng ý nhất, hơn cả Clinique!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 127 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diemtth Xem bài viết
    Xin chào mọi người,
    Em cũng đang dùng Turnaround của Clinique đây chị ạ, công nhận dùng thích thật. Sáng ra mặt không hề bóng loáng tí nào. Em nghe cô nhân viên bán hàng nói nó có khả năng làm mờ vết thâm, nhưng em mới dùng được khoảng 1 tuần nên không rõ lắm!
    Bây giờ dòng này nó không fải là Total Turnaround mà là Turnaround ... (e không nhớ rõ). Giá em mua tại Clinique Lý Thái Tổ là 890n.
    Em thấy khi trang điểm dùng phấn nền của Clinique cũng rất thích, bền cả ngày, không hề bị trôi như loại khác.

• 1,031 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Hic có loại nào vừa xiền hơn 1 chút ko chị . Da em cũng nhờn lắm, đã dùng base với cả phấn của laneige nhưng chỉ được vài tiếng là lại bóng lên

Tiểu Bảo thi khoảnh khắc trẻ thơ nè http://www.webtretho.com/forum/wttsh...2&postcount=17 Bộ ảnh thứ 342 nhé các mẹ

• 62 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ Diemtth này giống mình thế. Mình cũng sinh được 3 tháng rùi, mặt mình cùng nổi đầy mụn (chả hiểu có phải do mình dùng tam thất mật ong không ? mặc dù mình đã dừng ngay sau 5 ngày vì thấy có mụn). Bây giờ mặt mình như "mặt giặc" ý, đầy mụn bọc to đùng và các vết thâm. Mình đã thử thay nhiều loại sữa rửa mặt & crème dưỡng da lắm chủ yếu là toàn của pháp như vichy, avène, clinique, derma, lancome, ives rochet rồi sang Tây Thi, Oxy 10, Acnes, Kem nghệ thái dương mà chả ăn thua. Chán bây giờ chả dùng gì cả, ko dám soi gương nữa.

• P2P
    • 7 năm
    • 585 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Quynh Chi Xem bài viết
    Mẹ Diemtth này giống mình thế. Mình cũng sinh được 3 tháng rùi, mặt mình cùng nổi đầy mụn (chả hiểu có phải do mình dùng tam thất mật ong không ? mặc dù mình đã dừng ngay sau 5 ngày vì thấy có mụn). Bây giờ mặt mình như "mặt giặc" ý, đầy mụn bọc to đùng và các vết thâm. Mình đã thử thay nhiều loại sữa rửa mặt & crème dưỡng da lắm chủ yếu là toàn của pháp như vichy, avène, clinique, derma, lancome, ives rochet rồi sang Tây Thi, Oxy 10, Acnes, Kem nghệ thái dương mà chả ăn thua. Chán bây giờ chả dùng gì cả, ko dám soi gương nữa.
    Mình thấy bạn mình cũng bị ý như thế, phải đi chữa bằng laze rồi bôi thuốc đủ cả đấy, cũgn vừa sinh được 3 tháng thui. Mẹ nó phải đi khám da liễu đi.

• 492 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Quynh Chi Xem bài viết
    Mình sinh xong thì da còn đẹp hơn trước nhiều, nhưng phải cái nhièu dầu. Mình muốn dùng đồ dưỡng nhưng chưa biết nên mua loại nào. Tham khảo Shiseido thì thấy các mẹ trện dd kêu quá nên thôi. Dùng Clinique được không các bạn?

Ba thương Con vì Con giống Mẹ, Mẹ thương Con vì Con giống Ba

• 25 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KN160806 Xem bài viết
    Em cũng đang dùng Turnaround của Clinique đây chị ạ, công nhận dùng thích thật. Sáng ra mặt không hề bóng loáng tí nào. Em nghe cô nhân viên bán hàng nói nó có khả năng làm mờ vết thâm, nhưng em mới dùng được khoảng 1 tuần nên không rõ lắm!
    Bây giờ dòng này nó không fải là Total Turnaround mà là Turnaround ... (e không nhớ rõ). Giá em mua tại Clinique Lý Thái Tổ là 890n.
    Em thấy khi trang điểm dùng phấn nền của Clinique cũng rất thích, bền cả ngày, không hề bị trôi như loại khác.
    Mẹ nó ơi cho mình hỏi bao nhiêu Lý Thái Tổ vậy?

• 368 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Total turn around mua ở Mỹ có hơn 30 USD. Ở nhà bán đắt thật!
    Clinique ở cạnh Intimex trên đường Lý Thái Tổ - Hồ Gươm ý ạ
    Da em cũng nhờn, em dùng loại Aquarium của Lamcome, cấp nước cho da, ko nhờn, ko bóng ạ

• 127 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoabattu Xem bài viết
    Mẹ nó ơi cho mình hỏi bao nhiêu Lý Thái Tổ vậy?
    28 Lê Thái Tổ chị ạ (chứ không phải Lý). Đúng là chỗ Hồ Gươm cạnh ngay siêu thị Intimex ạ.