Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng da dành cho da nhờn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 175K Lượt đọc
  • 168 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chào mọi người,
    Mình mới sinh xong được 4 tháng, mình muốn mua kem dưỡng da dùng ban đêm mà không biết nên chọn loại nào vì hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại mỹ phẩm. Da mình thuộc loại da dầu cũng hay kén mỹ phẩm lắm. Mặt mình hiện có nhiều sẹo thâm do mụn để lại. Mẹ nào biết loại kem dưỡng da nào thích hợp với mình thì chỉ cho mình với (kèm theo giá với nhé hi ...hi), Thanks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diemtth Xem bài viết
    Xin chào mọi người,
    Mình mới sinh xong được 4 tháng, mình muốn mua kem dưỡng da dùng ban đêm mà không biết nên chọn loại nào vì hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại mỹ phẩm. Da mình thuộc loại da dầu cũng hay kén mỹ phẩm lắm. Mặt mình hiện có nhiều sẹo thâm do mụn để lại. Mẹ nào biết loại kem dưỡng da nào thích hợp với mình thì chỉ cho mình với (kèm theo giá với nhé hi ...hi), Thanks
    Bạn thử dùng Clinique Total Turnaround đi. Sản phẩm của Clinique chia cho 4 loại da: rất khô, khô, nhờn + hỗn hợp, rất nhờn, đánh số từ 1 tới 4. Mình cũng từng dùng loại này và giới thiệu cho nhiều người cùng dùng thì ai cũng thích. Mình cũng da dầu, từng dùng đủ loại từ Shiseido, Loccitane, Clarin vv nhưng cái nào mặt cũng bóng như mỡ khi sáng dậy. Dùng Total turnaround sáng dậy mặt mũi vẫn sáng láng. Có thể dùng thêm loại Pore Minimizer của Clinique (nhiều mẹ cũng đã nói về loại này rồi) cho ban ngày. Cái này làm se lỗ chân lông mà lại giống như phấn nền vậy. Bôi vào xong thấy mặt mịn màng hẳn mà từ sáng tới trưa vẫn không bị nhờn. Giá Total Turnaround ở bên Mỹ là US$38. Ở đây bán cao hơn khoảng 35 - 40% :Sad: . Nếu được nên nhờ người mua ở Mỹ. Lưu ý là chỉ ở Mỹ và Canada mởi rẻ thôi, các nước khác giá giống như ở VN, có lẽ đây là do chính sách giá của Clinique vì nó là công ty Mỹ.

Ngoài ra còn một dòng sản phẩm cực tốt cho da nhờn là Living Nature của New Zealand. Bạn có thể lên website www.livingnature.com để xem sản phẩm và kiểm tra giá. Mỗi tội chưa có nhà phân phối ở đây. Nếu muốn mua chắc phải nhờ hoặc mua online. Mình dùng cái này thấy ưng ý nhất, hơn cả Clinique!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 127 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diemtth Xem bài viết
    Xin chào mọi người,
    Em cũng đang dùng Turnaround của Clinique đây chị ạ, công nhận dùng thích thật. Sáng ra mặt không hề bóng loáng tí nào. Em nghe cô nhân viên bán hàng nói nó có khả năng làm mờ vết thâm, nhưng em mới dùng được khoảng 1 tuần nên không rõ lắm!
    Bây giờ dòng này nó không fải là Total Turnaround mà là Turnaround ... (e không nhớ rõ). Giá em mua tại Clinique Lý Thái Tổ là 890n.
    Em thấy khi trang điểm dùng phấn nền của Clinique cũng rất thích, bền cả ngày, không hề bị trôi như loại khác.
    • 1,027 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Hic có loại nào vừa xiền hơn 1 chút ko chị . Da em cũng nhờn lắm, đã dùng base với cả phấn của laneige nhưng chỉ được vài tiếng là lại bóng lên

Tiểu Bảo thi khoảnh khắc trẻ thơ nè http://www.webtretho.com/forum/wttsh...2&postcount=17 Bộ ảnh thứ 342 nhé các mẹ
    • 61 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ Diemtth này giống mình thế. Mình cũng sinh được 3 tháng rùi, mặt mình cùng nổi đầy mụn (chả hiểu có phải do mình dùng tam thất mật ong không ? mặc dù mình đã dừng ngay sau 5 ngày vì thấy có mụn). Bây giờ mặt mình như "mặt giặc" ý, đầy mụn bọc to đùng và các vết thâm. Mình đã thử thay nhiều loại sữa rửa mặt & crème dưỡng da lắm chủ yếu là toàn của pháp như vichy, avène, clinique, derma, lancome, ives rochet rồi sang Tây Thi, Oxy 10, Acnes, Kem nghệ thái dương mà chả ăn thua. Chán bây giờ chả dùng gì cả, ko dám soi gương nữa.
    • P2P
    • 8 năm
    • 603 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Quynh Chi Xem bài viết
    Mẹ Diemtth này giống mình thế. Mình cũng sinh được 3 tháng rùi, mặt mình cùng nổi đầy mụn (chả hiểu có phải do mình dùng tam thất mật ong không ? mặc dù mình đã dừng ngay sau 5 ngày vì thấy có mụn). Bây giờ mặt mình như "mặt giặc" ý, đầy mụn bọc to đùng và các vết thâm. Mình đã thử thay nhiều loại sữa rửa mặt & crème dưỡng da lắm chủ yếu là toàn của pháp như vichy, avène, clinique, derma, lancome, ives rochet rồi sang Tây Thi, Oxy 10, Acnes, Kem nghệ thái dương mà chả ăn thua. Chán bây giờ chả dùng gì cả, ko dám soi gương nữa.
    Mình thấy bạn mình cũng bị ý như thế, phải đi chữa bằng laze rồi bôi thuốc đủ cả đấy, cũgn vừa sinh được 3 tháng thui. Mẹ nó phải đi khám da liễu đi.
    • 490 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mình sinh xong thì da còn đẹp hơn trước nhiều, nhưng phải cái nhièu dầu. Mình muốn dùng đồ dưỡng nhưng chưa biết nên mua loại nào. Tham khảo Shiseido thì thấy các mẹ trện dd kêu quá nên thôi. Dùng Clinique được không các bạn?

Ba thương Con vì Con giống Mẹ, Mẹ thương Con vì Con giống Ba
    • 25 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KN160806 Xem bài viết
    Em cũng đang dùng Turnaround của Clinique đây chị ạ, công nhận dùng thích thật. Sáng ra mặt không hề bóng loáng tí nào. Em nghe cô nhân viên bán hàng nói nó có khả năng làm mờ vết thâm, nhưng em mới dùng được khoảng 1 tuần nên không rõ lắm!
    Bây giờ dòng này nó không fải là Total Turnaround mà là Turnaround ... (e không nhớ rõ). Giá em mua tại Clinique Lý Thái Tổ là 890n.
    Em thấy khi trang điểm dùng phấn nền của Clinique cũng rất thích, bền cả ngày, không hề bị trôi như loại khác.
    Mẹ nó ơi cho mình hỏi bao nhiêu Lý Thái Tổ vậy?
    • 366 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Total turn around mua ở Mỹ có hơn 30 USD. Ở nhà bán đắt thật!
    Clinique ở cạnh Intimex trên đường Lý Thái Tổ - Hồ Gươm ý ạ
    Da em cũng nhờn, em dùng loại Aquarium của Lamcome, cấp nước cho da, ko nhờn, ko bóng ạ
    • 127 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoabattu Xem bài viết
    Mẹ nó ơi cho mình hỏi bao nhiêu Lý Thái Tổ vậy?
    28 Lê Thái Tổ chị ạ (chứ không phải Lý). Đúng là chỗ Hồ Gươm cạnh ngay siêu thị Intimex ạ.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tuy hơi muộn màn nhưng tôi tiếc lộ cho mọi người 1 bí quyết giúp da mặt bạn trở nên thâạ sự khỏe mạnh.
    Sử dụng mỹ phẩm Đông Y Học Bảo Lâm,được sản xuất từ nguyên liệu thảo dược, nên sẽ phù hợp với nhiều loại da, ít gây dị ứng.
    Bí Quyết của tôi đây các bạn.
    Chúc các bạn có 1 làn da sáng đẹp như mong đợi và giải quyết được vấn đề tâm lý bấy lâu.
    :Battin ey::Talktothe
    • 688 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Oh the me nay dung SRM Derma khong thấy đỡ à. Mình cũng da dầu và nhiều mụn bọc lắm. Đi làm mặt bằng sản phẩm Derma và mua thêm SRM clearing wash của nó thấy cũng đỡ mà. Định mua thêm kem dưỡng của nó nữa mà nghe mẹ này nói không đỡ làm mình phân vân
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi codonmotvisao.vn Xem bài viết
    Tuy hơi muộn màn nhưng tôi tiếc lộ cho mọi người 1 bí quyết giúp da mặt bạn trở nên thâạ sự khỏe mạnh.
    Sử dụng mỹ phẩm Đông Y Học Bảo Lâm,được sản xuất từ nguyên liệu thảo dược, nên sẽ phù hợp với nhiều loại da, ít gây dị ứng.
    Bí Quyết của tôi đây các bạn.
    Chúc các bạn có 1 làn da sáng đẹp như mong đợi và giải quyết được vấn đề tâm lý bấy lâu.
    :Battin ey::Talktothe
    Ấy ấy, tớ dùng Bảo Lâm bị viêm da, chưa cả năm trời, giờ còn đầy sẹo nè
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,749 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Clinique Total Turnaround có dùng được cho ng 24t ko ah???Em search thì hình như hợp với tầm 30 cơ :Thinking::Thinking:

@ Chị KN : Có phải loại mới mà chị nói là Turnaround Concentrate ko ah???Màu xanh cao cao???Vừa có khả năng tái tạo da và làm mờ vết thâm, nếu đúng thì em cũng làm 1 tuýp dùng thử, hik, trời trở lạnh rồi mà ngủ dậy mẹt em vưỡn bóng bóng nhưng ko khủng khiếp như mùa hè
    • 2,728 Bài viết

• 2,840 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KN160806 Xem bài viết

Chị vơí chị Monson ghi lại giúp em tên chính xác và loại kem Turnaround dùng cho da nhờn với ạ (nhờn và hơi xỉn màu chắc dùng được chị nhỉ). Có phân biệt loại ngày và loại đêm ko? hay 1 loại dùng chung?
    Nếu các chị có thể ghi tên kèm theo ảnh và link giúp em thì tốt quá. Mấy năm nay em dùng Vichy, cũng ưng ý, nhưng muốn thử xem nhỡ có thứ nào đó tốt hơn.

PS. về vụ kem Bảo Lâm, em đã nhìn thấy rất nhiều người bị dị ứng đỏ ửng, sưng cả mặt lên rồi. Nói chung, em thấy với các loại kem không rõ nguồn gốc, ko được chứng nhận y tế thì chớ có mua.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vietnamese Xem bài viết
    Ấy ấy, tớ dùng Bảo Lâm bị viêm da, chưa cả năm trời, giờ còn đầy sẹo nè
    Bạn ơi đừng dại mà dùng kem của Bảo Lâm. Hồi tớ sinh con đầu lòng cũng được mọi người khuyên dùng vừa tốt lại rẻ nhưng kết cục thì ôi thôi mặt mũi sưng vêu lên. Cạch Bảo Lâm đến già!
    • 1,016 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Tớ cũng thuộc da nhời đấy. Tó có 1 kinh nghiệm này share để các bạn tham khảo xem nhé: mua lá chè tươi về rửa thật sạch, lấy 1/2 cho vào nước sâm sấp đun sôi để nguội cho vào tủ lạnh rồi dùng nước này rửa mặ hàng ngày, chỉ sau 1 time ngắn kết quả rõ rệt là da không còn bị dầu nữa+mụn trứng cá cũng không còn xuất hiện. Hoặc dùng nước vo gạo đặc rửa mặt hàng ngày cũng có kết quả như vậy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,382 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Mẹ Diemtth này giống mình thế. Mình cũng sinh được 3 tháng rùi, mặt mình cùng nổi đầy mụn (chả hiểu có phải do mình dùng tam thất mật ong không ?
    Chắc mẹ nó bị nóng trong (do dùng tam thất) rồi nên mới mọc mụn. Mẹ nó thử uống thêm vitamin C mỗi ngày đi xem mụn có bớt không.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Muốn biết vì sao các bạn bị dị ứng hãy tham khao thêm o đây http://vietbao.vn/An-ninh-Phap-luat/.../70021142/218/
    Nêu có bạn nói mỹ phẩm Bảo Lâm không rõ nguồn gốc hay vào thu xem nhé http://baolam.com.vn/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 335 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

da tớ cũng bị dầu nhưng chỉ là hỗn hợp thiên dầu thôi, nghĩa là dầu nhiều ở vùng chữ T nhưng lỗ chân lông ko bị to tướng. Tớ cũng ít dùng các sp chăm sóc da nhưng thấy mọi người nói đến sp nào cũng kẻ chê, người khen nên đã tù mù lại càng chẳng biết gì mà mua....
    Kinh nghiệm bản thân thì tớ thấy mỗi ngày 1 lần rửa mặt bằng nước vo gạo là da sáng hẳn lên, ít dầu đi và mịn lắm..Sau đó buổi tối tớ rửa mặt sạch trc khi đi ngủ, dùng nước hoa hồng và bôi 1 chút kem dưỡng da loại của em bé ấy, bôi 1 tí thôi ...Đợt nào làm chăm chỉ y như rằng da đẹp lắm

Nhưng dạo này tớ lười quá, Dù sao cũng chỉ quan tâm đến các loại make up dành cho da dầu thôi mấy mẹ ạ ...Make up thì ko tránh đc mà...
    Đang đau đầu chọn phấn lót, phấn nền , phấn phủ dành cho da dầu...
    Mẹ nào có kinh nghiệm share cho em 1 ít. .
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9