Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng da ban đêm nào cho da dầu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.31K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 82 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các sis tư vấn giúp em nên chọn loại dưỡng da ban đêm nào cho da dầu với? Em sang tuổi băm rồi, da dẻ xấu quá. Nhìn mà buồn.

Cảm ơn các sis!:Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 106 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ tư vấn giúp đi, mình cũng có nỗi khổ giống bạn này đây. huhu
    Anh vẫn tin vì uống cà phê mà mắt em nâu đến thế!
    • 291 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Mình cũng da dầu đây. Mình dùng bộ 3 bước cơ bản Clinique cũng được 7 năm nay rồi, trở thành thói quen gần như đánh răng rửa mặt vậy. Tuy nhiên, đêm thì mình chẳng dùng kem gì cả, chỉ rửa mặt + toner cho sạch, da thông thoáng, nếu mùa đông da có hiện tượng nẻ thì chấm chấm tý moisturing lotion thôi.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung da dau ne, nhung minh su dung deu dan toner nen bay gio da giam dau dang ke
    • 82 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tai Xem bài viết
    Mình cũng da dầu đây. Mình dùng bộ 3 bước cơ bản Clinique cũng được 7 năm nay rồi, trở thành thói quen gần như đánh răng rửa mặt vậy. Tuy nhiên, đêm thì mình chẳng dùng kem gì cả, chỉ rửa mặt + toner cho sạch, da thông thoáng, nếu mùa đông da có hiện tượng nẻ thì chấm chấm tý moisturing lotion thôi.
    Dùng như vậy có sáng da hơn không bạn? Da mình càng ngày càng xám ngoét, lại không mịn màng như hồi trước, trông buồn lắm, xấu hơn cả da cổ nữa :Sad:. Đợt trước mình dùng 1 bộ Dermalogica, có thể dùng ít hay sao ấy mà chưa thấy tác dụng gì cả.

Thanks bạn, mong nhận được lời khuyên từ các sis!
    • 137 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Chị ơi, chị dùng bông chấm sữa tươi không đường rồi xoa lên mặt cứ 2 ngày/ lần, để khoảng 20-30 ph trước khi đi ngủ rửa sạch thử xem. E làm vậy mà 1 tuân nay thấy da mặt sáng lên (ko phải trắng bệt nhé) và mịn màng hẳng đấy chị à. E cũng da dầu, cũng nghiên cứu đủ loại từ Derma, esstee..đủ cả, cuối cùng chọn phương pháp tự nhiên thấy cũng ok lắm
    • 782 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Bạn ơi da có mụn thì dùng được cách này không? Mà sao không làm hàng ngày mà 2 ngày/ lần? Trả lời dùm mình nha.
    • 477 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Da mình rất dầu, mình dùng toner Beauness của Menard thấy giảm dầu rất nhiều.
    • 477 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cá mắm Xem bài viết
    Bạn ơi da có mụn thì dùng được cách này không? Mà sao không làm hàng ngày mà 2 ngày/ lần? Trả lời dùm mình nha.
    Da mụn mà bôi sữa tươi thì sẽ bị mụn nhiều lên đấy bạn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,760 Bài viết

• 1,228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiss09 Xem bài viết
    Chị ơi, chị dùng bông chấm sữa tươi không đường rồi xoa lên mặt cứ 2 ngày/ lần, để khoảng 20-30 ph trước khi đi ngủ rửa sạch thử xem. E làm vậy mà 1 tuân nay thấy da mặt sáng lên (ko phải trắng bệt nhé) và mịn màng hẳng đấy chị à. E cũng da dầu, cũng nghiên cứu đủ loại từ Derma, esstee..đủ cả, cuối cùng chọn phương pháp tự nhiên thấy cũng ok lắm
    Da mình nhờn và nhạy cảm có làm đc cách này không mẹ nó?
    • 144 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mymy_166 Xem bài viết
    Da mình rất dầu, mình dùng toner Beauness của Menard thấy giảm dầu rất nhiều.
    Mymy ơi,

Cái toner dó bao nhiêu tiền vậy? Pm riêng cho mình cũng được! Thks trước nhé :Rose:
    • 291 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memin2010 Xem bài viết
    Dùng như vậy có sáng da hơn không bạn? Da mình càng ngày càng xám ngoét, lại không mịn màng như hồi trước, trông buồn lắm, xấu hơn cả da cổ nữa :Sad:. Đợt trước mình dùng 1 bộ Dermalogica, có thể dùng ít hay sao ấy mà chưa thấy tác dụng gì cả.

Thanks bạn, mong nhận được lời khuyên từ các sis!
    Vấn đề của mẹ nó thì da dưỡng đêm không giải quyết được đâu, mẹ nó tham khảo ở đây nhé:
    Thuốc uống đẹp da
    • 477 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Momo-chan Xem bài viết
    Mymy ơi,

Cái toner dó bao nhiêu tiền vậy? Pm riêng cho mình cũng được! Thks trước nhé :Rose:
    Khoảng 1tr1 mẹ nó ạ. Mình xài loại này thấy tốn hơn các loại toner khác, vì nó không sánh, mà thấm vào bông khá nhanh.
    • 82 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tai Xem bài viết
    Vấn đề của mẹ nó thì da dưỡng đêm không giải quyết được đâu, mẹ nó tham khảo ở đây nhé:
    Thuốc uống đẹp da
    Cảm ơn mẹ nó nhé, mình đọc được rất nhiều cái hữu ích ở đây :Rose::Rose::Rose:
    • 704 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

E thì e vote cho Clinique vì thấy ẻm rất hợp cho da dầu rooling:
    K bít các mẹ khác thế nào chứ e lười bôi kem lắm vì chồng cứ hay hôn hít :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    nhưng chịu khó bôi 1 thời gian thấy trắng và đẹp ngay,chắc mình hợp
    • 704 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiss09 Xem bài viết
    Hichic minhg cũng thích đắp sữa tươi nhưng chắc ko để như vậy đi ngủ được vì mùi gây gây,khó chịu lắm,hichic.
    E chỉ đắp mặt nạ dưa chuột+sữa tươi khoảng 20' rùi đi tắm gội luôn chứ ko chịu được cái mùi của sữa tươi :Crying:
    • 194 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Bạn dùng Lancome Pure Focus đi, nó là dòng sp dùng cho da dầu của Lancome. Mình dùng nước hoa hồng + cream (dạng gel free oil) của nó thấy tuyệt lắm! Cái này hình như Parkson không có hàng. Mình đặt trên Straw.:LoveStruc:
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho en bon chen với. Em làm NVTV của OHUI, các mẹ đang có nhu cầu làm đẹp vào thời gian này thì alo cho em. 0979783158 Em sẽ tư vấn hoàn toàn free.
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Những người da dầu thì hàng ngày lượng dầu bài tiết ra rất nhiều, vì vậy những người da dầu thường hay bị mụn và lỗ chân lông to. Vì vậy các chị nên làm sạch da thật kỹ, sạch sẽ. Nên sử dụng mặt nạ từ 1-2lần/tuần để loại bỏ bã nhờn. Sử dụng sản phẩm chuyên dụng dành cho da dầu. Nên thực hiện thói quen ăn uống điều độ, tránh những thực phẩm có chứa nhiều dầu mỡ... Chúc các chị có làn da đẹp.
    • 137 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Chị ơi, e đâu có nói là đắp sữa lên mặt rồi để vậy đi ngủ đâu. Kiến chích chết ạ..hihi.
    Buổi tối trước khi đi ngủ, e cho sữa tươi ko đường ra 1 chén riêng nhỏ rồi dùng bông thấm đều lên mặt, cứ khô thì lại thấm như thế trong vòng 20phút. Sau đó tự matxa mặt bằng sữa thêm 1-2phút và rửa mặt đi ngủ thui.
    Da e nhờn, trước đây có mụn, dù bây h hết rồi nhưng da xấu, cứ xỉn xỉn, ko mịn màng. E chỉ mong nó không nổi mụn và sáng sủa, sạch sẽ là thành công lắm rồi. Một tuần e tẩy da chết/lần. Tối đắp sữa trước khi đi ngu 2-3 lần/tuần thì thấy da cải thiện hơn, mịn màng và sáng hơn ạ. E cũng chỉ mong có thế thôi