Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng ẩm từ thiên nhiên, ai biết chỉ giùm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 977 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 708 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Chào cả nhà. Chẳng là mình đang dùng cao bí đao và cao sâm của 1 chị trên WTT, thấy cũng có tác dụng nên muốn tìm tiếp sản phẩm kem dưỡng da làm từ thiên nhiên (hay có chiết xuất từ cây lá gì đó cũng tốt) để làm bước dưỡng ẩm trước khi apply trang điểm lên :Battin ey:. Da mình là loại da khô, thiếu nước trầm trọng nên lão hóa lắm. Da mình cũng có tàn nhang nữa. Mẹ nào biết chỉ giúp mình nhé.

Mình cũng muốn tìm kem dưỡng ban đêm nữa ạ. Các mẹ tư vấn giùm nên dùng loại nào cho da U30 nhé. Mình ưu tiên sản phẩm từ thiên nhiên cho lành tính. Cám ơn các mẹ nhiều. Tặng hoa các mẹ này :Rose::Rose::Rose:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 50 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn có thể dùng toner chiết xuất từ diếp cá, hoa hồng, hoặc đơn giản nhất là lá lô hội, xoa lên mặt buổi tối trước khi đi ngù da rất mềm mượt, k bị khô tróc. Lên google gõ chữ toner diếp cá ra nhất nhiều chỗ bán và review của mọi người để bạn tham khảo.
    Nếu bạn thích dùng kem dưỡng thì tớ khuyên bạn nên dùng của Đông nam dược Bảo Long, cũng có loại kem chiết xuất từ thiên nhiên (lô hôi, đu đủ gì gì đó), nhưng cũng khá đắt, 200k một lọ bé xíu, chị cùng phòng tớ hay dùng cái này khen thích lắm. Bạn vào trang web của Đông Nam dược Bảo Long cũng có đấy.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình thấy không hẳn loại nào từ thiên nhiên cũng hoàn toàn tốt. Mình thường dùng Kem giữ ẩm johnsons thấy dùng cũng thích.
    Để gió cuốn đi...
    • 105 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh dang co bo kem duong am chiet xuat thien thien cây Joboba va dầu cá hồi của Etude.Dc bạn đi HQ về tặng dư dùng. Bạn nào thích thi PM mình để lại giá hạt dẻ nhé, đây là loại dưỡng ẩm dành cho da khô nhé, chất kem rất dịu nhẹ chứa nhiều phân tử nước.