Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem dưỡng mắt cho tuổi 20???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.1K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 350 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

22, các bác ơi ,cho e hỏi, e thấy nhiều sản phẩm dưỡng mắt cho U 30trở lên ,nhưng e đang muốn dùng một sản phẩm trị thâm mắt, quần thâm,bọng, mỡ mắt, dành cho giới trẻ như tuổi 20, nhưng e ko biết mua loại nào hết, e thấy trên tivi quảng cáo sản phẩm EMCO trị thâm,hay mở mắt nhưng ko biết bao nhiều tuổi thì dùng được, thấy Bảo Long cũng có sản phẩm dành cho mắt trị thâm,mỡ mắt,ngăn ngưà vết nhăn,nhưng e ko biết danh cho tuổi nào, có bác nào dùng chưa ạ,thấy giá cũng khá tương đối so với các sản phẩm nước ngoài la 250k 1 tuýp, e cũng thấy orfilame cũng có sản phẩm dưỡng mắt hình như 190k 1 hủ,vì trước giờ chưa dùng loại nào dưỡng mắt cả, nên bác nào biết loại nào hiệu quả nhất chỉ em nhé, à e nghe nói đắp mặt nạ khoai tây sóng rất tốt ,trị thâm,vậy tuần nên đắp mấy lần ạ,thanks

• 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Amiga cũng sắp 22 tuổi nè...cũng đang tìm một loại kem dưỡng mắt. Mình "nghiên cứu" và hỏi thăm ở các tiệm mỹ phẩm thì được recommend Clinique All about eyes, có tác dụng dưỡng mắt, giảm quâng thâm và cũng có một chút chống nhăn. Nhưng Amiga chưa thực sự quyết định dùng loại nào vì muốn tham khảo thêm.

Ngoài ra có thể đắp mắt bằng 2 lát dưa chuột hoặc túi chè xanh cũng giúp nhiều lắm đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 80 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hồi trước mình được người thân ở US mua cho dưỡng mắt của Christian Dior, xài được lắm, mờ thâm, ko thấy bọng mắt. Giờ hết rồi lại chẳng biết mua ở đâu (SG). :1:

• 382 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi :-) Xem bài viết
    Hồi trước mình được người thân ở US mua cho dưỡng mắt của Christian Dior, xài được lắm, mờ thâm, ko thấy bọng mắt. Giờ hết rồi lại chẳng biết mua ở đâu (SG). :1:
    thế loại này dùng cho tuổi bao nhiêu vậy chị ui ???

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giot_suong Xem bài viết
    22, các bác ơi ,cho e hỏi, e thấy nhiều sản phẩm dưỡng mắt cho U 30trở lên ,nhưng e đang muốn dùng một sản phẩm trị thâm mắt, quần thâm,bọng, mỡ mắt, dành cho giới trẻ như tuổi 20, nhưng e ko biết mua loại nào hết, e thấy trên tivi quảng cáo sản phẩm EMCO trị thâm,hay mở mắt nhưng ko biết bao nhiều tuổi thì dùng được, thấy Bảo Long cũng có sản phẩm dành cho mắt trị thâm,mỡ mắt,ngăn ngưà vết nhăn,nhưng e ko biết danh cho tuổi nào, có bác nào dùng chưa ạ,thấy giá cũng khá tương đối so với các sản phẩm nước ngoài la 250k 1 tuýp, e cũng thấy orfilame cũng có sản phẩm dưỡng mắt hình như 190k 1 hủ,vì trước giờ chưa dùng loại nào dưỡng mắt cả, nên bác nào biết loại nào hiệu quả nhất chỉ em nhé, à e nghe nói đắp mặt nạ khoai tây sóng rất tốt ,trị thâm,vậy tuần nên đắp mấy lần ạ,thanks
    Bạn có thể sử dụng sản phẩm Revital của Shiseido, dòng sản phẩm này chuyển dưỡng khi da bắt đầu có dấu hiệu lão hóa, dành cho tuổi 30. Thường thì 20 tuổi ít có sản phẩm tương tự vì ở tuổi này da chưa bị lão hóa, tuy nhiên bạn có thể thử dùng xem sao nhé.
    Xin vui lòng không quảng cáo - Admin

• 479 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Mình dùng có mỗi kem mắt Anew của Avon thôi cho nó rẻ tiền.
    Dạo này học nhiều, thức khuya, sợ ảnh hưởng đện mắt nên cứ dùng cho yên tâm.
    Dùng 1 tháng rồi thấy cũng có tác dụng.

• 1,330 Bài viết

• 2,530 Được cảm ơn

bạn bị quầng thâm thì dùng Lancome blanc expert neurowhite ấy bạn ạ, đắt một chút nhưng hiệu quả tớ cũng quầng thâm mắt nè,
    Darling ơi, để dành tiền lẹ lên còn dzìa dzới em, ra giêng nhớ cưới em nha :cool::cool::LoveStruc::LoveStruc::rolleyes::rolle yes:

• 5,434 Bài viết

• 2,257 Được cảm ơn

Mình cũng thấy nhiều người khen Clinique All about eyes giống bạn này :Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Amiga Xem bài viết
    Amiga cũng sắp 22 tuổi nè...cũng đang tìm một loại kem dưỡng mắt. Mình "nghiên cứu" và hỏi thăm ở các tiệm mỹ phẩm thì được recommend Clinique All about eyes, có tác dụng dưỡng mắt, giảm quâng thâm và cũng có một chút chống nhăn. Nhưng Amiga chưa thực sự quyết định dùng loại nào vì muốn tham khảo thêm.

Ngoài ra có thể đắp mắt bằng 2 lát dưa chuột hoặc túi chè xanh cũng giúp nhiều lắm đấy.

• 1,212 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giot_suong Xem bài viết
    Chào em, chị chưa thấy các chị em ở đây nhắc đến Dermalogica, hãng dược mỹ phẩm nổi tiếng của Mỹ, sp chuyên dụng cho các beauty salon ở VN cũng như trên TG. Sp chống quầng thâm, giảm sưng bọng mắt và có tác dụng chống nắng được thiết kế dùng cho mắt vào ban ngày, đặc biệt vào mùa hè vì có chỉ số chống nắng spf15, khác với các sp dưỡng mắt khác. Tên sp là Total eye care, 15ml.

Chúc em chọn được sp thích hợp nhé.

• 65 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mắt em cũng bị quầng thâm và bọng mắt từ lâu rồi (nói đúng hơn là bẩm sinh thì fải:Thinking ko biết dùng kem có thể giảm được ko he các chị? Nếu được thì các chị chĩ giúp em loại nào trị quầng thâm và bọng mắt có hiệu quả, àh àh em năm nay U20 đó các chị :Smiling:

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7