Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem chống nhăn vùng mắt nào hiệu quả.

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 66.8K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 63 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái,
    Em có một bà dì năm nay 62 tuổi rồi, nhưng dì em vẫn trẻ và đẹp hơn so với tuổi. Đợt trước dì em đã dùng sản phẩm kem chống nhăn vùng mắt của OHUI, bây giờ dùng hết rồi và muốn chuyển sang loại khác. Dì có nhờ em mua hộ một sản phẩm mới ( vì em làm về dược phẩm ) , nhưng thú thật là cái khoản này em mù tịt, chỗ em chỉ bán sản phẩm của Avene và Vichy thôi. Mẹ nào biết loại nào hiệu quả thì tư vấn giùm em với. Giá cả của sản phẩm không thành vấn đề.
    Hôm trước em thấy trên kênh H2 có giới thiệu sản phẩm Dermal wand ( hình như của bên mà hay quảng cáo ghế lắc eo với mấy sản phẩm máy tập thể dục ý ) nhưng không biết là sản phẩm này có hiệu quả không.
    Các mẹ tư vấn giùm em với nhé, cảm ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dùng kem chống nhăn mắt của Dược phẩm Bảo Long cũng tốt lắm đó. Mẹ mình đang xài mà.

Mình chú thích là cty Bảo Long không liên quan gì tới Bảo Lâm à nha.
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình không rành vụ này lắm, nhưng vừa rồi mẹ mình qua Đức, mua đại 1 tuýp dưỡng da mắt của L'oreal, cũng rẻ thôi, lúc đó khoảng 9E ~ 220k VND, về xài thấy bảo rất tốt. Xài bây giờ khoảng 1 tháng rồi, mẹ đang happy lắm, còn tìm người qua đó mua thêm. Tuy nhiên mình không biết L'oreal ở VN mình bán là hàng ở đâu, nhưng cái tuýp đó thấy ghi là made in EU chứ ko phải CHINA.
    • 142 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

đừng nghe theo mấy kênh truyền hình đó mẹ nó ơi.toàn xạo ko àh,mẹ nó dùng vichy đi.Loại này dùng thấy cũng ok lắm
    • 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có chị nào biết lại nào trị nhăn mắt tốt ko nhỉ
    • 473 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

vote cho Lancome ^^
    xin đừng động vào cây mùa lá rụng..
    • 1,077 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

lần trước nhỏ bạn mình hỏi mình vụ này mình cũng mù tịt vì chưa dùng loại nào.hehe..thế là bảo nó mua Vichy đi,vì loại đó dược mỹ fẩm nên cũng an tâm,kết wả là nó dùng thấy cũng ok.
    Mình cũng nghe đồn là Lancome rất good,cũng đang dự định xài thử.Vừa rùi mới mua cái Clinique xài hết thử xem có xi-nhê chút nào k.:Battin ey:
    • 1,168 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Em thấy dermalogica rất tốt vừa trị được nhăn và thâm mắt,em dùng rất hài lòng
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:
    • 685 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Lancome chống nhăn mắt rất hiệu quả đấy, bạn thử xem. Mình cũng đang còn dư 1 lọ Renergie Morpholift Yeux nhưng cái này chỉ cho tầm 40+ thôi, dì của bạn 60+ phải dùng loại cao hơn rồi
    • 554 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Ôi trời, mắt mình siêu chán. Dùng qua đủ thứ: từ Loreal, Olay, đến Vichy, lancome, clarins,... chả thấy cải thiện được mấy. hic hic. Giờ đang sắp hết kem dưỡng mắt rồi, chưa biết nên thử sang loại nào nữa. Thấy mọi người khen Estee lauder nên cũng đang định bon chen xem sao. Mẹ nào dùng rồi cho mình xin ý kiến với.
    • 107 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tutti_butterfly Xem bài viết
    Ôi trời, mắt mình siêu chán. Dùng qua đủ thứ: từ Loreal, Olay, đến Vichy, lancome, clarins,... chả thấy cải thiện được mấy. hic hic. Giờ đang sắp hết kem dưỡng mắt rồi, chưa biết nên thử sang loại nào nữa. Thấy mọi người khen Estee lauder nên cũng đang định bon chen xem sao. Mẹ nào dùng rồi cho mình xin ý kiến với.
    Có mình đây, mắt mình thâm quầng cực kỳ luôn, nhìn chán lắm. Đợt vừa rồi thấy mọi người khen em Estee này mình cũng quyết mua để thử xem sao. Cảm nhận sau một tháng là chưa nhìn thấy cải thiện gì cả, đâm ra mấy hôm nay lại lười không chăm chỉ bôi nữa. Nhưng mình có thắc mắc là kem mắt này hơi có mùi cồn, nhiều hôm bôi vào thấy bị xót. Mình định đi ra Parkson hỏi lại. Hôm mình mua cũng chủ quan không hỏi về hạn dùng, và cũng không kiểm tra kỹ niêm phong vì nghĩ hàng mua của hãng trong Parkson nên chủ quan không để ý, có bạn nào dùng rồi cho mình biết ý kiến được không.
    • 554 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Bạn Sun & Moon ơi mình thấy mọi người khen cái kem mắt gì của Estee mà màu nâu ý, ko nhớ tên chính xác là gì nữa. Nhưng mình thắc mắc là tại sao kem dưỡng mắt lại có mùi cồn nhỉ? Vì da quanh mắt rất mỏng và nhậy cảm, luôn có xu hướng bị khô nữa. Nếu có cồn thì càng làm da quanh mắt bị khô hơn. Thật ra mình đổ bao nhiêu tiền vào để thử qua các loại. Cứ phải tự an ủi mình là hiệu quả tức là không bị thâm thêm và bị thêm nhiều nếp nhăn, chứ ko thể giảm đi được. Bạn mua loại nào vậy và bao nhiêu tiền?
    • 33 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

ban dung thu lift Fusion beauty, rat hieu qua minh dang dung ne,
    • 33 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuan cun cun Xem bài viết
    ban dung thu lift Fusion beauty, rat hieu qua minh dang dung ne,
    http://www.fusionbeauty.com/ProductL...35c52&banner=1
    Rat noi tieng va hieu qua
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em moi' 23t di nang' nhiu` qua' nen bi nhan ti' xiu' di ra hang` my~ pham thi` ho bao~ con` nho~ khong nen dung >>ai biet laoi nao` chua~ duoc vet nhan som' khong bao~ em voi?>>den' kho~
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kate_; 05/10/2010 vào lúc 10:52 PM.
    • 411 Bài viết

• 397 Được cảm ơn

em moi' 23t di nang' nhiu` qua' nen bi nhan ti' xiu' di ra hang` my~ pham thi` ho bao~ con` nho~ khong nen dung >>ai biet laoi nao` chua~ duoc vet nhan som' khong bao~ em voi?>>den' kho~
    em ơi, chị nghĩ nhỏ tuổi hay lớn tuổi mà da đã lão hóa thì mình phải dùng thôi. Chị thử nhiều loại rồi mà chị ngạc nhiên với Amway nhé, cái này bạn chị cho 1 ít thôi nhưng dùng lại hiệu quả lắm, chị mới dùng có 1 tháng mà hết nhăn luôn rồi..chị nghe bảo hộp của nó có hơn 400 mà nhỏ bạn chị cũng share 1/2 lọ với 1 bạn nữa mà nó dùng không hết nên cho chị dùng..chị cũng thấy nó hết nhăn chị dùng cũng hết em ah..chị không thích cái thằng Amway vì nó bán hàng đa cấp nhưng cái kem mắt chị dùng thấy ổn mà rẻ nữa..em thử xem sao nhé
    • 199 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Em thì thâm nhiều hơn nhăn , bây giờ chưa biết dùng gì ? các chị ơi cho em thêm ý kiến với..
    • 804 Bài viết

• 1,398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tutti_butterfly Xem bài viết
    Bạn Sun & Moon ơi mình thấy mọi người khen cái kem mắt gì của Estee mà màu nâu ý, ko nhớ tên chính xác là gì nữa. Nhưng mình thắc mắc là tại sao kem dưỡng mắt lại có mùi cồn nhỉ? Vì da quanh mắt rất mỏng và nhậy cảm, luôn có xu hướng bị khô nữa. Nếu có cồn thì càng làm da quanh mắt bị khô hơn. Thật ra mình đổ bao nhiêu tiền vào để thử qua các loại. Cứ phải tự an ủi mình là hiệu quả tức là không bị thâm thêm và bị thêm nhiều nếp nhăn, chứ ko thể giảm đi được. Bạn mua loại nào vậy và bao nhiêu tiền?
    Không phải mùi cồn đâu, tên của nó là Advanced Night Repair for Eye, nếu mua thì chọn dòng mới ra của nó ý, dòng Syns, đừng lấy dòng Recovery. Mình hay kêu nó là kem mắt chứ thật ra nó là dạng serum mắt thì đúng hơn. Không có hương liệu, mùi hơi hắc hắc thảo dược (kiểu mùi cồn).
    Công dụng em này là chống nhăn, thâm và bọng. Tuy nhiên kem mắt ít thấy hiệu quả ngay hay cải thiện đáng kể như mong đợi. Cứ hôm nay không tồi tệ hơn hôm qua là mình mừng lắm rồi. Em này mình thấy tốt.
    Em nữa là film đỏ của SKII, chống nhăn có vẻ ok, còn thâm thì chán.
    Thâm nhiều, ít nhăn, còn trẻ trung thì dùng All About Eye Rich Clinique nhé, dùng nhẹ nhàng, làm kem lót vùng mắt luôn cho an tâm nếu có tí toáy vùng mắt.
    • 804 Bài viết

• 1,398 Được cảm ơn

À quên, nói mà quên em quan trọng là em Lancome. Vote 1 phiếu cho em ý nữa. Lancome Blanc Expert trị thâm tốt, dòng Rege trị nhăn ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 415 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xuan-hanh Xem bài viết
    À quên, nói mà quên em quan trọng là em Lancome. Vote 1 phiếu cho em ý nữa. Lancome Blanc Expert trị thâm tốt, dòng Rege trị nhăn ...
    Mình cũng đồng ý với ý kiến của bạn.
    Mình u40 rồi nên dùng nhiều loại của nhiều hãng, mà cuối cùng thấy ưng em này nhất. có lẽ là do hợp chăng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6