Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem chống nắng tốt cho da mặt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 289K Lượt đọc
  • 969 Trả lời

74 Người đang theo dõi

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibong_xinh Xem bài viết
    Dùng mỹ phẩm và kem chống nắng quan trọng nhất là phải hợp với da mình ý, như mình xài hàng trong nước là bó chiếu, phải cắn răng cắn lưỡi mua hàng ngoại, tuy là có mắc hơn nhiều nhưng xài vừa hợp da vừa hiệu quả lại yên tâm nữa
    Mình thấy kem chống nắng cũng không kén da lắm đâu, nếu muốn xài thì nên chọn nhãn hàng nào tốt uy tín là được rồi. mẹ nó hay xài cái gì, mình thì trước xài sunplay, giờ khá hơn thì xài loreal, ok lắm

• 3,022 Bài viết

• 1,075 Được cảm ơn

sunplay đối với da mình hình như là kem bắt nắng hay sao í , mà nó bắt nắng nó còn ko chịu nhả nữa cơ. thà ko dùng thì nó còn nhả nắng nhanh. Hixx, khi xưa ta bé ta dùng sunplay, giờ ta lớn ta vẫn đang hành trình tìm kem chống nắng,đang đừng nghỉ ngơi bên cạnh em neutrogena
    Phượng còn ẩn bóng cây tùng
    Thuyền quyên chỉ đợi anh hùng mà thôi...

Nơi đâu cho em cảm thấy khi bên anh là bến bờ.......????Anh là ai..

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyLys Xem bài viết
    sunplay đối với da mình hình như là kem bắt nắng hay sao í , mà nó bắt nắng nó còn ko chịu nhả nữa cơ. thà ko dùng thì nó còn nhả nắng nhanh. Hixx, khi xưa ta bé ta dùng sunplay, giờ ta lớn ta vẫn đang hành trình tìm kem chống nắng,đang đừng nghỉ ngơi bên cạnh em neutrogena
    thì cũng chính vì lý do đó nên mới chuyển sáng l'o đó, tay chân thì xài kem chống nắng, mặt thì xài kem trang điểm chống nắng cho đỡ bí da, ok lắm đó.

• 532 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babyisme Xem bài viết
    thì cũng chính vì lý do đó nên mới chuyển sáng l'o đó, tay chân thì xài kem chống nắng, mặt thì xài kem trang điểm chống nắng cho đỡ bí da, ok lắm đó.
    Mặt bạn xài kem trang điểm chống nắng hiệu gì? da khô dùng duoc ko bạn?

• 830 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Em 19t dùng em chống nắng UV Plus của Clarins đc không mấy chị nhỉ
    Pink.Hippopotamus

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cun cam Xem bài viết
    Mặt bạn xài kem trang điểm chống nắng hiệu gì? da khô dùng duoc ko bạn?
    Vô tư ạ, kem trang điểm chống nắng của l'oreal đó bạn, cái này hàng mới, bạn dùng có trang điểm hay không trang điểm cũng được

Cách 1: Không trang điểm
    - Thoa UV Perfect lên toàn bộ gương mặt và cổ sau bước dưỡng da hàng ngày, trước khi ra nắng 20 phút.
    -Chú ý tránh vùng da quanh mắt.
    -Cách 2: Có trang điểm
    - Thoa UV Perfect lên toàn bộ gương mặt và cổ sau bước dưỡng da hàng ngày, trước khi thoa phấn nền, sau đó thực hiện tiếp các bước trang điểm còn lại.
    -Chú ý tránh vùng da quanh mắt.

>"<, oánh lại bắt mệt,hik

• 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pink.hippopotamus Xem bài viết
    Em 19t dùng em chống nắng UV Plus của Clarins đc không mấy chị nhỉ
    Mình cũng 19 nè bạn :Smiling:. Dùng clarins thấy OK lắm, ko gây nhờn, & bí da đâu :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 830 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jinie_nguyen Xem bài viết
    Mình cũng 19 nè bạn :Smiling:. Dùng clarins thấy OK lắm, ko gây nhờn, & bí da đâu :LoveStruc:
    Vậy thì mình yên tâm tung tăng mua ẻm rồi :X
    Pink.Hippopotamus

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình không thích xài kem chống nắng cho lắm, cứ cảm thấy xài kem chống nắng nó bị ăn nắng hơn hay sao ấy, cư thấy bị đen đi thì phải, nên chỉ bao bịt thôi chứ không động tới kcn, không biết có ổn không nhỉ

• 208 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cả nhà mình ai dùng KCN Hawaiian tropic chưa cho e cái review cái. E thấy thành phần tốt mà hok bít dùng thì thế nào?