Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem chống nắng tốt cho da mặt

Đến trả lời mới nhất
  • 19 Lượt chia sẻ
  • 358K Lượt đọc
  • 998 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,760 Bài viết

• 1,228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miukon Xem bài viết
    Chị cho em tên chình xác của hãng được không chị, tên sản phẩm càng tốt hihi, vì em thấy có nhiều Derma quá.
    waterblock solar spray spf30 . Loại này k thấm nước dùng đi biển đc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngỗng :x Xem bài viết
    hii, e đang mê em biore trắng còn hơn cả clarins, tại vì trét biore lên mặt da vẫn khô cong nhưng mỗi tội nó cứ có mùi cồn hay sao á, nên e đành dùng clarins bôi mặt, còn biore bôi tay chả biết mùa hè này e có đen đi tí nào k nữa
    Bạn ơi mình muốn mua KCN clarins nhưng không biết mua ở đâu cả, mình ở Nha trang, mà nghe nói chỉ có Sài Gòn mới bán sản phẩm này thì phải. Nếu bạn biết thì chỉ cho mình nhé. Ah, mà bạn đã dùng clarins rồi thì cho mình biết hiệu quả của nó nhé. Không nhờn bóng? Apply lên có sáng mặt không nữa?. Thanks (^__^)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đẫ từng xài loại biore chai màu hồng từ năm 2010 cho đền giờ, nói chung em này đưoqcj cái khô ráo, ko nhờn nhưng có hơi bí da thì phải, nhược điểm là có mùi cồn khó chịu, apply lên mặt có chút trắng hồng vì loại này có thể dùng làm kem lót trong make up. Nhưng không hiểu sao thời gian gần đây mình lại không thấy hợp với loại này nữa, có lẽ da mình nhạy cảm. Nên mình đang tìm KCN khác. Mình đọc rất nhiều review về KCN thì mình đúc kết lại là dòng KCN của clarins loai UV plus screen HP 40 và KCN uber dry screen spf 30 của Eter Thomas Roth là tốt nhất. Mình đang muốn mua 1 trong 2 donhf sản phẩm này. Bạn nào biết pm mình với nhé
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi billy90 Xem bài viết
    Sau khi nghiên cứu đủ các loại KCN, thành phần thì em chỉ thấy có KCN Biore là PA+++, không vitA, ko paraben, không oxybenzone. Em nghĩ chắc sx tại Nhật thì cũng khá an toàn cho da và hợp với làn da châu Á. Giá 94k 30ml. Mẹ nào xài Biore 1 thời gian dài rùi cho review đi
    Mình đẫ từng xài loại biore chai màu hồng từ năm 2010 cho đền giờ, nói chung em này đưoqcj cái khô ráo, ko nhờn nhưng có hơi bí da thì phải, nhược điểm là có mùi cồn khó chịu, apply lên mặt có chút trắng hồng vì loại này có thể dùng làm kem lót trong make up. Nhưng không hiểu sao thời gian gần đây mình lại không thấy hợp với loại này nữa, có lẽ da mình nhạy cảm. Nên mình đang tìm KCN khác. Mình đọc rất nhiều review về KCN thì mình đúc kết lại là dòng KCN của clarins loai UV plus screen HP 40 và KCN uber dry screen spf 30 của Eter Thomas Roth là tốt nhất. Mình đang muốn mua 1 trong 2 donhf sản phẩm này. Bạn nào biết pm mình với nhé
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau khi nghiên cứu đủ các loại KCN, thành phần thì em chỉ thấy có KCN Biore là PA+++, không vitA, ko paraben, không oxybenzone. Em nghĩ chắc sx tại Nhật thì cũng khá an toàn cho da và hợp với làn da châu Á. Giá 94k 30ml. Mẹ nào xài Biore 1 thời gian dài rùi cho review đi

Mình đã từng xài loại biore chai màu hồng từ năm 2010 cho đến giờ, nói chung em này được cái khô ráo, ko nhờn nhưng có hơi bí da thì phải, nhược điểm là có mùi cồn khó chịu, apply lên mặt có chút trắng hồng vì loại này có thể dùng làm kem lót trong make up. Nhưng không hiểu sao thời gian gần đây mình lại không thấy hợp với loại này nữa, apply lên mặt thì sau đó có cảm giác ngứa, có lẽ da mình gần đây nhạy cảm, chứ trước giờ mình dùng thấy vẫn ok. Nên mình đang tìm KCN khác. Mình đọc rất nhiều review về KCN thì mình đúc kết lại là dòng KCN của clarins loai UV plus screen HP 40 và KCN uber dry screen spf 30 của Eter Thomas Roth được đa số các chị review tốt nhất. Mình đang muốn mua 1 trong 2 dòng sản phẩm này. Bạn nào biết pm mình với nhé
    • 435 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

KCN ko chứa vitA, ko paraben, ko oxybenzone, là tốt hả bạn, mấy chất đó nó có tác dụng gì với da mình zậy, trc giờ minh xài kcn chưa bao giờ đọc tp nó là gì, bạn giải thích giúp mình nha,thanks
    • 532 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beauty99 Xem bài viết
    mấy chị cho em hỏi KCN chanel ở showroom VN mình bán bao nhiêu tiền vậy ạ?có chênh giá web nhiều ko?
    \
    mình cũng có thắc mắc giốn vậy đó. Nghe nh ng khen Chanel, nhưng giá cả đúng là hơi mắc. ko biết ngoài showroom bán bao nhiêu nhỉ? m thấy trên web có ng bán 800k đó
    • 342 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Các c ơi e mới mua kcn Anessa perfect smooth sunscreen Màu Bạc 60ml/ 500k. Loại đó dùng chống nắg tốt k ạh? E da siêu dầu k biết dùg đc k?
    • 218 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

em vote cho kem chống nắng của forever. ai bị dị ứng hay da nhạy cảm thì dùng cái này em nghĩ là sẽ hợp
    • 485 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongden_2494 Xem bài viết
    Các c ơi e mới mua kcn Anessa perfect smooth sunscreen Màu Bạc 60ml/ 500k. Loại đó dùng chống nắg tốt k ạh? E da siêu dầu k biết dùg đc k?
    anessa rat tot Nhung minh k biet ban mua o dau, minh check Gia web thi khoang 1tr, k hỉu Sao o Vn lai re the nen minh k Dam mua.
    • 485 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Kem chống nắng sắp hết, mà trước giờ kcn em toàn nhờ mua về.
    Em có vài cái lăn tăn muốn hỏi, vì em ít khi mua mp ở ngoài, vì tính ra dùng cũng ít, mua trong showroom cũng dễ lựa chọn.
    NHưng mấy hum nay rảnh rỗi, lên mạng search thì thấy rất nhiều nơi bán kcn và mp giá rất rẻ, và rất nhiều người mua.
    Bán rẻ hơn cả giá web nữa,
    ví dụ như Anessa mà bạn Hoahongden nói, e search là tầm 1 tr, nhưng xem trên web thì có tầm 400.
    thấy mọi ng giờ bán faceshop rất nhiều, giá tầm 200k/50ml, em vào showroom là gần 500, search trên mạng giá web khoảng 400 rồi chưa ship
    • 342 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Ui e nghĩ của e chắc k phải rởm đâu ợ. Tại e k mua ở cửa hàg. Mà mua của cô ngay cạnh nhà e, cô ý có ng nhà bên nhật, nên người nhà gửi về cái gì k dùng thì bán, cô ý bán quần áo là chủ yếu, mấy loại mỹ phẩm gửi nhiều thì cô ý đem ra bán, cô ấy bảo kcn này năm ngoái năm kia gưit về nhiều đem ra bán 2 lọ ngta dùng khen nên mới kêu gửi tiếp về bán thui.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 435 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

mấy bạn bik kem chống nào rẻ tần 300k đỏ lại ko, loại sunlock đó, mình định mua neutrogena, vì tầm tiền đó mình mua đc, mà nghe các bạn nói nó chưa chất gây ung thư gì đó, nên chưa dám mua, còn ai bik laọi nào tầm tiền đó giúp mình với thanks
    • 331 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

E mới mua 1 e neutrogena 100+ , thấy các chị ấy bảo có thể bôi lên mặt được
    nhưng e sợ SPF cao bôi ko tốt? có ai dùng rồi cho e kinh nghiệm với .
    • 485 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahongden_2494 Xem bài viết
    Ui e nghĩ của e chắc k phải rởm đâu ợ. Tại e k mua ở cửa hàg. Mà mua của cô ngay cạnh nhà e, cô ý có ng nhà bên nhật, nên người nhà gửi về cái gì k dùng thì bán, cô ý bán quần áo là chủ yếu, mấy loại mỹ phẩm gửi nhiều thì cô ý đem ra bán, cô ấy bảo kcn này năm ngoái năm kia gưit về nhiều đem ra bán 2 lọ ngta dùng khen nên mới kêu gửi tiếp về bán thui.
    Nếu mà tin tưởng thì mua đi em.
    Cái kem này mềm và thơm dịu dịu, chống nắng rất tốt.
    Giai nhà mình dùng loại này bôi mặt khi chơi golf, đầy nắng 4,5 tiếng mà vẫn ngon.
    • 485 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Loại 80+ trở lên mình thấy hay dùng để chơi thể thao hoặc đi bơi, đi biển, ngoài trời thôi.
    Còn da mặt thì mình nghĩ spf50, pa+++ là ngon lành lắm rồi.
    • 198 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em vừa mua loại Neutrogena pure and free baby, dùng cho e bé và da nhạy cảm, SPF 60+. Để e dùng thử rồi viết review nhé
    Always move on!!!
    • 144 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

biore hồng vote cho e nó
    • 848 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Chị em mình có ai đã dùng chống nắng Aveeno chưa ạ? Loại này đây:

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 292 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

túm lại là cái nào tốt cho da dầu nhỉ, hóng hớt, dạo này nóng mặt nổi mí cái mun nước liti, nắng quá mà hem dám bôi j hết, hức hức, mí mẹ tư vấn dùm zới: nãy h đọc thấy Channel là ok mà chắc với hem tới, clarin hay biore thì seo mí mẹ