Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem bôi mờ vết thâm sau mụn các mẹ ạ.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.1K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 102 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Dạ em là người có làn da nhiều dầu. sau 1 thời gian bị mụn bọc, mủ tấn công ghê gớm. nay em đã đỡ mụn nhưng vẫn còn nhiều vết thâm, mà da em cơ địa là ko bị thâm nặng ạ. mong các mẹ có kinh nghiệm xin tư vấn cho em chọn loại kem nào bôi mờ vết thâm hiệu quả và phù hợp vs làn da ạ?

• 19 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình dùng Actinyl No.2 của Methode Physiodermie. Đây là sản phẩm của Thụy Sĩ mình được người bạn làm salon bên Mỹ đã sử dụng dòng sản phẩm này hơn 10 năm trong salon của bạn ấy tư vấn. Nghe nói hàng này chuyên dùng trong salon. Mình xài thì thấy khoảng sau 1 tuần thấy vết thâm mờ rõ. tuy nhiên cũng mất thời gian mới hết hẳn bạn ạ. Đối với mình là gần 2 tháng thì vết thâm mới hết 95%. Ngoài ra mình còn dùng thêm mặt nạ Chrono Repair Whitening Mask (2 lần/tuần) của cùng hãng này nữa. Giá của sp này hơi cao, nhưng nói chung mình rất hài lòng. Nhất là dòng sp trị mụn và vết thâm là mình thấy hiệu quả. Tại mình cũng băm rồi nên phải sử dụng loại mặt nạ đó mới giúp da nhanh hồi phục sau cái vụ mụn nhọt được :Crying:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 102 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

:Smiling:thế sản phẩm này chị mua ở đâu ạ?

• 19 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình được người bạn tặng cho mình lọ Actinyl No. 2. Sau đó mình tra trên mạng thấy cũng có ở Việt Nam nên mua thêm mặt nạ theo tư vấn của người bạn. Sử dụng hai cái cùng lúc thì thấy kết quả nhanh hơn. Nơi bán hàng họ cũng tư vấn mặt nạ này có tác dụng chống lão hóa nên tuổi băm của mình nên dùng. Nếu bạn nhỏ tuổi thì chắc cũng không cần thiết.

Trước đây mình cũng làm mặt nạ nghệ với lòng đỏ trứng gà tự chế nữa thấy cũng hiệu quả lắm, nhưng mà mất thời gian quá. Nên khi thấy mặt nạ này dùng ok thì bỏ mặt nạ nghệ luôn. Mình cũng bị mụn đi mụn lại do cái vụ make-up và stress nên cũng phải quan tâm tìm hiểu nhiều đến cái vụ trị mụn này. Cộng thêm người bạn mình trước là certified beautican bên Mỹ hướng dẫn giải thích nên giờ cũng đã hiểu biết nhiều hơn, không ù mờ như trước nữa.:cool:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 107 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hix....cái này mắc wá :Silly: có chi nao biết loai nào rẻ hơn tý hem ạ ( khoang vài tram k ý ạ). Da em cũng mơí hết mụn bọc xong, giờ thâm wá... da em da hỗn hơp ạ :Angel:
    Bek ký cái rỳ bi h

• 19 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bạn thử làm mặt nạ nghệ với lòng đỏ trứng gà đi. Cái đó có thể tự chế. Trước khi mua sp Physiodermie mình cũng tự làm thấy hiệu quả mà an toàn lắm, giá thành lại chẳng là bao, chỉ hơi mất công chút thôi. Công thức thế này nhé: Lòng đỏ trứng gà trộn với nước nghệ tươi sau khi giã lọc lấy nước cốt bỏ bả. Chỉ cần dùng khoảng 1 củ một lần là đủ. Dùng bông gòn thoa hỗn hợp vừa trộn lên trên mặt qua lớp mặt nạ cotton (loại mặt nạ cotton bán sẵn ở siêu thị 40k/gói thì phải). Để khoảng 15' cho khô thì gỡ mặt nạ ra, khi gỡ có cảm giác hơi căng một chút. Dùng lòng trắng trứng gà thoa hết màu vàng của nghệ và lòng đỏ trứng gà còn sót trên mặt. Rửa lại mặt bằng nước ấm sau đó nước lạnh. Da mịn và nhanh hết thâm. Chỉ mỗi tội lúc bôi cái hỗn hợp lòng đỏ trứng gà và nghệ đó lên mặt thấy cũng ghê ghê

Trích dẫn Nguyên văn bởi PeMeu Xem bài viết
    hix....cái này mắc wá :Silly: có chi nao biết loai nào rẻ hơn tý hem ạ ( khoang vài tram k ý ạ). Da em cũng mơí hết mụn bọc xong, giờ thâm wá... da em da hỗn hơp ạ :Angel:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,668 Bài viết

• 1,630 Được cảm ơn

thâm thì bôi leucodinine B, sẹo mới thì madecassol (tube trắng hồng) hoặc hiruscar, mỗi thữ trên dưới 100k có bán ở hiệu thuốc
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 107 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoabang2001 Xem bài viết
    Bạn thử làm mặt nạ nghệ với lòng đỏ trứng gà đi. Cái đó có thể tự chế. Trước khi mua sp Physiodermie mình cũng tự làm thấy hiệu quả mà an toàn lắm, giá thành lại chẳng là bao, chỉ hơi mất công chút thôi. Công thức thế này nhé: Lòng đỏ trứng gà trộn với nước nghệ tươi sau khi giã lọc lấy nước cốt bỏ bả. Chỉ cần dùng khoảng 1 củ một lần là đủ. Dùng bông gòn thoa hỗn hợp vừa trộn lên trên mặt qua lớp mặt nạ cotton (loại mặt nạ cotton bán sẵn ở siêu thị 40k/gói thì phải). Để khoảng 15' cho khô thì gỡ mặt nạ ra, khi gỡ có cảm giác hơi căng một chút. Dùng lòng trắng trứng gà thoa hết màu vàng của nghệ và lòng đỏ trứng gà còn sót trên mặt. Rửa lại mặt bằng nước ấm sau đó nước lạnh. Da mịn và nhanh hết thâm. Chỉ mỗi tội lúc bôi cái hỗn hợp lòng đỏ trứng gà và nghệ đó lên mặt thấy cũng ghê ghê
    Em hỏi ngu ngơ tý zị la mình đắp cái ngệ lòng đỏ trứng trực tiếp len mặt luôn hay là đắp mặt nạ rồi đắp cái kia lên trên mặt nạ zị chị? Gỡ mặt nạ ra xong thì bôi lòng trắng trưng lên tiếp? Lúc đắp lòng trắng thi mình để bao lâu rồi rửa mặt vay chị? Mà em dùng trứng vịt được ko ta
    Bek ký cái rỳ bi h

• 440 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

trứng vịt tanh hơn trứng gà nhiều , sợ mẹ nó không đủ can đảm để đắp đâu
    Kem trắng da , trị mụn , nám siêu nhanh, tắm trắng cấp tốc, kem nở ngực siêu hiệu quả, nhưng vẫn an toàn cho ngừoi sử dụng
    http://www.webtretho.com/raovat/main...a-an-toan.html

• 75 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanntm Xem bài viết
    thâm thì bôi leucodinine B, sẹo mới thì madecassol (tube trắng hồng) hoặc hiruscar, mỗi thữ trên dưới 100k có bán ở hiệu thuốc
    Năm ngoái em cũng bôi Leucodinine B và bị dị ứng, nổi mề đay đỏ lòm luôn. Đi khám ở Da liễu HN thì người ta bảo bây giờ BS k0 ai kê đơn cái này nữa đâu ạ.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4