Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem bôi mờ vết thâm sau mụn các mẹ ạ.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.1K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 102 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Dạ em là người có làn da nhiều dầu. sau 1 thời gian bị mụn bọc, mủ tấn công ghê gớm. nay em đã đỡ mụn nhưng vẫn còn nhiều vết thâm, mà da em cơ địa là ko bị thâm nặng ạ. mong các mẹ có kinh nghiệm xin tư vấn cho em chọn loại kem nào bôi mờ vết thâm hiệu quả và phù hợp vs làn da ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình dùng Actinyl No.2 của Methode Physiodermie. Đây là sản phẩm của Thụy Sĩ mình được người bạn làm salon bên Mỹ đã sử dụng dòng sản phẩm này hơn 10 năm trong salon của bạn ấy tư vấn. Nghe nói hàng này chuyên dùng trong salon. Mình xài thì thấy khoảng sau 1 tuần thấy vết thâm mờ rõ. tuy nhiên cũng mất thời gian mới hết hẳn bạn ạ. Đối với mình là gần 2 tháng thì vết thâm mới hết 95%. Ngoài ra mình còn dùng thêm mặt nạ Chrono Repair Whitening Mask (2 lần/tuần) của cùng hãng này nữa. Giá của sp này hơi cao, nhưng nói chung mình rất hài lòng. Nhất là dòng sp trị mụn và vết thâm là mình thấy hiệu quả. Tại mình cũng băm rồi nên phải sử dụng loại mặt nạ đó mới giúp da nhanh hồi phục sau cái vụ mụn nhọt được :Crying:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 102 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

:Smiling:thế sản phẩm này chị mua ở đâu ạ?
    • 19 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình được người bạn tặng cho mình lọ Actinyl No. 2. Sau đó mình tra trên mạng thấy cũng có ở Việt Nam nên mua thêm mặt nạ theo tư vấn của người bạn. Sử dụng hai cái cùng lúc thì thấy kết quả nhanh hơn. Nơi bán hàng họ cũng tư vấn mặt nạ này có tác dụng chống lão hóa nên tuổi băm của mình nên dùng. Nếu bạn nhỏ tuổi thì chắc cũng không cần thiết.

Trước đây mình cũng làm mặt nạ nghệ với lòng đỏ trứng gà tự chế nữa thấy cũng hiệu quả lắm, nhưng mà mất thời gian quá. Nên khi thấy mặt nạ này dùng ok thì bỏ mặt nạ nghệ luôn. Mình cũng bị mụn đi mụn lại do cái vụ make-up và stress nên cũng phải quan tâm tìm hiểu nhiều đến cái vụ trị mụn này. Cộng thêm người bạn mình trước là certified beautican bên Mỹ hướng dẫn giải thích nên giờ cũng đã hiểu biết nhiều hơn, không ù mờ như trước nữa.:cool:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 107 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hix....cái này mắc wá :Silly: có chi nao biết loai nào rẻ hơn tý hem ạ ( khoang vài tram k ý ạ). Da em cũng mơí hết mụn bọc xong, giờ thâm wá... da em da hỗn hơp ạ :Angel:
    Bek ký cái rỳ bi h
    • 19 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bạn thử làm mặt nạ nghệ với lòng đỏ trứng gà đi. Cái đó có thể tự chế. Trước khi mua sp Physiodermie mình cũng tự làm thấy hiệu quả mà an toàn lắm, giá thành lại chẳng là bao, chỉ hơi mất công chút thôi. Công thức thế này nhé: Lòng đỏ trứng gà trộn với nước nghệ tươi sau khi giã lọc lấy nước cốt bỏ bả. Chỉ cần dùng khoảng 1 củ một lần là đủ. Dùng bông gòn thoa hỗn hợp vừa trộn lên trên mặt qua lớp mặt nạ cotton (loại mặt nạ cotton bán sẵn ở siêu thị 40k/gói thì phải). Để khoảng 15' cho khô thì gỡ mặt nạ ra, khi gỡ có cảm giác hơi căng một chút. Dùng lòng trắng trứng gà thoa hết màu vàng của nghệ và lòng đỏ trứng gà còn sót trên mặt. Rửa lại mặt bằng nước ấm sau đó nước lạnh. Da mịn và nhanh hết thâm. Chỉ mỗi tội lúc bôi cái hỗn hợp lòng đỏ trứng gà và nghệ đó lên mặt thấy cũng ghê ghê

Trích dẫn Nguyên văn bởi PeMeu Xem bài viết
    hix....cái này mắc wá :Silly: có chi nao biết loai nào rẻ hơn tý hem ạ ( khoang vài tram k ý ạ). Da em cũng mơí hết mụn bọc xong, giờ thâm wá... da em da hỗn hơp ạ :Angel:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,669 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

thâm thì bôi leucodinine B, sẹo mới thì madecassol (tube trắng hồng) hoặc hiruscar, mỗi thữ trên dưới 100k có bán ở hiệu thuốc
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 107 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoabang2001 Xem bài viết
    Bạn thử làm mặt nạ nghệ với lòng đỏ trứng gà đi. Cái đó có thể tự chế. Trước khi mua sp Physiodermie mình cũng tự làm thấy hiệu quả mà an toàn lắm, giá thành lại chẳng là bao, chỉ hơi mất công chút thôi. Công thức thế này nhé: Lòng đỏ trứng gà trộn với nước nghệ tươi sau khi giã lọc lấy nước cốt bỏ bả. Chỉ cần dùng khoảng 1 củ một lần là đủ. Dùng bông gòn thoa hỗn hợp vừa trộn lên trên mặt qua lớp mặt nạ cotton (loại mặt nạ cotton bán sẵn ở siêu thị 40k/gói thì phải). Để khoảng 15' cho khô thì gỡ mặt nạ ra, khi gỡ có cảm giác hơi căng một chút. Dùng lòng trắng trứng gà thoa hết màu vàng của nghệ và lòng đỏ trứng gà còn sót trên mặt. Rửa lại mặt bằng nước ấm sau đó nước lạnh. Da mịn và nhanh hết thâm. Chỉ mỗi tội lúc bôi cái hỗn hợp lòng đỏ trứng gà và nghệ đó lên mặt thấy cũng ghê ghê
    Em hỏi ngu ngơ tý zị la mình đắp cái ngệ lòng đỏ trứng trực tiếp len mặt luôn hay là đắp mặt nạ rồi đắp cái kia lên trên mặt nạ zị chị? Gỡ mặt nạ ra xong thì bôi lòng trắng trưng lên tiếp? Lúc đắp lòng trắng thi mình để bao lâu rồi rửa mặt vay chị? Mà em dùng trứng vịt được ko ta
    Bek ký cái rỳ bi h
    • 440 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

trứng vịt tanh hơn trứng gà nhiều , sợ mẹ nó không đủ can đảm để đắp đâu
    Kem trắng da , trị mụn , nám siêu nhanh, tắm trắng cấp tốc, kem nở ngực siêu hiệu quả, nhưng vẫn an toàn cho ngừoi sử dụng
    http://www.webtretho.com/raovat/main...a-an-toan.html

• 75 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanntm Xem bài viết
    thâm thì bôi leucodinine B, sẹo mới thì madecassol (tube trắng hồng) hoặc hiruscar, mỗi thữ trên dưới 100k có bán ở hiệu thuốc
    Năm ngoái em cũng bôi Leucodinine B và bị dị ứng, nổi mề đay đỏ lòm luôn. Đi khám ở Da liễu HN thì người ta bảo bây giờ BS k0 ai kê đơn cái này nữa đâu ạ.
    • 79 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình thì thấy kem Uriage dùng trị thâm và sẹo sau khi bị mụn ok lắm, trước mình cũng bị mụn và sẹo kinh khủng, chảng buồn đi đâu, bôi kem này thấy gần như hết hẳn
    • 169 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

cứ nghệ tươi giã mà bôi thôi ạh, 1 tuần sau là thâm bay xa
    • 1,669 Bài viết

• 1,635 Được cảm ơn

Leucodinine B giờ ít nhập về VN hay sao mà cũng thấy khó mua, chứ bên Pháp vẫn dùng mà bạn.
    • 31 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Chào các mẹ, da mình cũng ở tình trạng như bạn chủ top,cũng đau khổ vì mụn nhiều lắm rồi, tốn rất nhiều tiền cho các loại mỹ phẩm đắt tiền, tình cờ mình theo dõi topic mỹ phẩm THORAKAO của các mẹ trên diễn đàn, mới đầu cũng nghi ngờ hàng VN lắm, nhưng nghe các mẹ khen dữ quá nên quyết định mua về dùng thử, và kết quả rất đáng kinh ngạc,vết thâm mờ trông thấy, mụn xẹp rất nhanh, có vẻ như da mình hợp với loại mỹ phẩm rẻ tiền này, may quá các mẹ thử xem nhé, vừa rẻ , vừa đẹp. Mình kết nhất những loại sau của THO: kem trị mụn, kem nghệ trị vết thâm và sữa tẩy trang. ỦNG HỘ HÀNG VIỆT NAM!!!!!
    • 19 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

To PeMeu

Đắp mặt nạ trực tiếp lên da cũng được. Nhưng theo kinh nghiệm của mình đắp qua mặt nạ giấy thì lúc gỡ ra dễ hơn, màu nghệ ít bám trên da hơn, lau lại bằng lòng trắng sẽ dễ sạch. Vả lại bạn thử tưởng tượng xem một cái lòng đỏ trứng gà bôi lên mặt nếu không bôi qua mặt nạ giấy thì dùng không hết cho một mặt đâu, bỏ đi thì uổng cái công giã nghệ hic hic :Silly:

Nghệ tươi thì đương nhiên giúp lành vết thâm rồi, nhưng nếu dùng nghệ với lòng trứng thì sẽ có thêm tác dụng dưỡng nữa. Mà nên dùng lòng đỏ trứng gà không nên dùng trứng vịt. Nhỏ thôi k cần quả to đâu vì sẽ dùng không hết bỏ đi uổng. Có trứng gà ta thì càng tốt. Làm dùng một lần nhé. Trước khi làm có thể dùng trứng để trong tủ lạnh thì sẽ có cảm giác lạnh rất dễ chịu giúp se lỗ chân lông nữa đấy.

Lúc gỡ ra chỉ cần dùng miếng bông gòn nhúng lòng trắng trứng lau cho hết màu nghệ còn sót trên mặt là được. Chứ ko dùng lòng trắng làm mặt nạ lần nữa đâu. Nếu thấy không dính màu nghệ thì cũng không cần lau đâu. Cài màu nghệ đó dùng lòng trắng trứng lau rất sạch. Sau đó có thể rửa mặt lại với nước ngay. Nước ấm rồi nước lạnh.

Bạn cứ thử vài lần là sẽ rút ra được kinh nghiệm cho mình ngay ý mà. Mình thì hay chuộng mấy phương pháp thiên nhiên, hay là xài đồ cũng phải nguồn gốc thiên nhiên an toàn. Mình dị ứng với mấy loại thuốc chữa mụn lắm. Vì biết rằng dùng mấy loại thuốc chữa mụn là có nhiều tác dụng phụ, bôi cũng thế mà uống cũng thế. Nó sẽ tích tụ ở gan. Ngày trước mình bị mụn cũng gan lì lắm không chịu đi bác sĩ. Tự tìm hiểu và chăm sóc da mình thôi. Nay ok rồi. Dưng mà mở ngoặc cho các bạn mụn rất nặng thì việc uống thuốc cũng cần thiết nhé (chớ nghe theo mình tự chữa hi hi...). Mà quan trọng đừng lạm dụng và phải theo đúng toa bác sĩ (mà chọn bác sĩ có uy tín nữa he he).

Trích dẫn Nguyên văn bởi PeMeu Xem bài viết
    Em hỏi ngu ngơ tý zị la mình đắp cái ngệ lòng đỏ trứng trực tiếp len mặt luôn hay là đắp mặt nạ rồi đắp cái kia lên trên mặt nạ zị chị? Gỡ mặt nạ ra xong thì bôi lòng trắng trưng lên tiếp? Lúc đắp lòng trắng thi mình để bao lâu rồi rửa mặt vay chị? Mà em dùng trứng vịt được ko ta
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 612 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi knxitin Xem bài viết
    Mình thì thấy kem Uriage dùng trị thâm và sẹo sau khi bị mụn ok lắm, trước mình cũng bị mụn và sẹo kinh khủng, chảng buồn đi đâu, bôi kem này thấy gần như hết hẳn
    SP nay mua ở đâu vậy b? giá bn??
    • 54 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

em cũng đang có nhu cầu như chủ top nà.bữa em mới lùng sục lại trên wtt. em nghe mấy mẹ cũng khen tuýp kem madecasol,contratubex.em mới tậu cả hai ở nhà thuốc lun,em sẽ ngâm cứu thêm rùi quyết định dùng loại nào.có mẹ nói kết hợp trộn 2 loại với 1 loại thuốc bôi j nữa thì hết mụn,hết thâm lun các mẹ à( cái nì công thức của 1 bác sĩ ở đường nguyễn đình chiểu)
    • 77 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em có một số vết thâm do mụn để lại dạo này chăm chỉ dùng mật ong mát xa lên da rồi để 20 phút, kiên trì liên tục trong một tuần vết thâm đã mờ đi rất nhiều, gần như không nhìn thấy nữa mà sáng ngủ dậy mặt cũng không tiết ra nhiều dầu nữa, nhưng phải chú ý người bị dị ứng với mật ong nhé. Bạn thử làm cách này xem, rẻ đẹp
    • 141 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sasa_240989 Xem bài viết
    em cũng đang có nhu cầu như chủ top nà.bữa em mới lùng sục lại trên wtt. em nghe mấy mẹ cũng khen tuýp kem madecasol,contratubex.em mới tậu cả hai ở nhà thuốc lun,em sẽ ngâm cứu thêm rùi quyết định dùng loại nào.có mẹ nói kết hợp trộn 2 loại với 1 loại thuốc bôi j nữa thì hết mụn,hết thâm lun các mẹ à( cái nì công thức của 1 bác sĩ ở đường nguyễn đình chiểu)
    ah, hình như là " chị" bs cẩn( theo cách gọi của một bạn nào đó ) trong diễn đàn thì phải, mình cũng tính thử
    • 54 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi antanasievic Xem bài viết
    ah, hình như là " chị" bs cẩn( theo cách gọi của một bạn nào đó ) trong diễn đàn thì phải, mình cũng tính thử
    Đúng rùi đó mẹ nó,bs Cần.nhưng mà em vẫn chưa hỏi đc các mẹ kia cái tên kem thứ 3.nhưng em đang dùng thử madecasol nè mẹ nó.e bôi 2 lần,chưa có dị ứng j,chắc dùng đc.vì da mặt em vốn cũng khó ưa.k fungf dược kem dd nào hết.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2