Mỹ phẩm - Trang điểm

Kem bôi liền sẹo và hết thâm

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 92.5K Lượt đọc
  • 114 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 2,205 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Chuẩn bị hành trang đi biển, mà tumeo lại có sẵn 1 sẹo dài dọc ống chân, hậu quả của lần ngã, mài chân xuống mấy bậc cầu thang toàn cát. Nhìn xí quá. Ra hiệu thuốc họ bảo Contractubex chủ yếu là để chống sẹo lồi, mà cũng không ăn thua mấy. Muốn hết thâm cứ bôi kem nghệ, nhưng mãi mà chẳng khá khẩm hơn làm thế nào bi giờ? mà chỉ còn có non tháng nữa thôi nhé.

Các mẹ ơi cứu cứu
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Madecasol cũng để chống sẹo nhưng phải bôi ngay từ lúc mới bị, cả kem nghệ cũng vậy. Để lâu rồi thì không biết có tác dụng không
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Tumeo ơi, chữa sẹo thì dù Madecasol hay Contractubex hay nghệ tươi, nghệ kem đều phải lo ngay từ lúc vết thương mới lên da non thì mới có tác dụng và phải chăm sóc liên tục trong 1 thời gian dài nữa kìa, chỉ còn non tháng thì hơi khó đấy! Mà này, anh xã không chê thì lo gì xấu với đẹp hả Tumeo!!!

Có 1 cách, Tumeo ra tới biển là nhảy tùm xuống nước ngay đi, sẽ không lo ai thấy cả
    Hay là đợi đi chơi về rồi ra thẩm mỹ viện nhờ can thiệp giùm, may ra sẽ bài bản hơn, lần đi biển sau, chắc chắn sẽ như ý!

Đi chơi dzui dzẻ nghe Tumeo!
    MBKB (T/P HCM)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,205 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Em không làm màu với anh xã, em xấu .. xấu hổ với mấy anh ngoài bãi biển kìa ops: Đi chơi với em bé, nên đâu phải lúc nào cũng ngâm nước như Chử Đồng Tử được
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,182 Bài viết

• 3,396 Được cảm ơn

Mình thấy ở trên đường Pasteur (SG) có trung tâm Vật lý y sinh học trị mấy cái sẹo đấy, họ làm gì giống như xóa mấy vết xăm ( có lẽ vậy) nhưng chắc cũng mất thời gian để chăm sóc nó lắm. Còn 1 tháng chắc chẳng kịp đâu, nếu cà nó ra, lỡ đi nắng nó lại xấu hơn nữa thì lại khổ...
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp Bé Tròn với !!!!
    Hôm mùng 1 tết Bé Tròn cũng bị bỏng nước sôi, sau khi lên da non mình cũng dùng Contractubex và nghệ tươi bôi ngay cho bé mà cũng ko ăn thua gì, bây giờ sẹo vẫn rõ và nhiều lắm. Có mẹ nào có cách chữa thì giúp mẹ cháu với nhé.
    Cảm ơn rất nhiều và biết ơn lắm lắm.....
    Các thiên thần nhỏ luôn luôn đáng yêu

Mẹ bé Tròn (Hà Nội)
    • 2,205 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Các chị ơi, đúng là trái khoáy. Mẹ vừa loa loa lên hỏi về sẹo thì tối về thấy mặt con giai bị bạn rạch 1 vệt dài dọc giữa má, chạy từ sát mắt (may mà không vào mắt) đến cằm, dễ phải 7-8cm. Lúc đón con thì còn làm mặt tỉnh, khi về nhà nhìn cái vệt đỏ chót vẫn còn rớm máu chình ình trên cái má trắng trẻo của con mà rơi nước mắt Phải che hết gương đi, vì cứ nhìn thấy mình trong gương là nó lại mếu máo "mẹ ơi chảy máu".

Em bôi ngay kem nghệ rồi, nhưng ko biết Madecasol hay contractubex có tốt hơn ko? Có loại nào siêu tốt ko? Sao thằng con em hay bị vào mặt thế (toàn bên trái). Lúc 18th thì chạy húc trán vào cạnh tủ khâu 6 mũi, giờ vẫn còn sẹo trắng hơn 1cm. 22 th thì ngã xe đạp, phanh xe đâm vào cằm cũng rách to & chảy nhiều máu, nhưng vì ở chỗ khuất, lại chỉ có 2 mẹ con nên chẳng đi khâu. Bây giờ trong đầu em chỉ 1 còn 1 điều: làm sao cho cái vệt ấy sớm mất đi. Buồn quá

Bé Tròn ơi, mình thấy thiên hạ toàn bôi ngay, chứ chờ đến lúc bong vảy thì hơi muộn.
    • 1,154 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Có một các để hạn chế sẹo, nhưng phải làm ngay khi vết thương chưa lành, đó là bôi thuốc mỡ Tetracyline dùng để tra mắt, tuýp nhỏ (không biết bao nhiêu mg nhỉ) chỉ khoảng mấy ngàn thôi. Trên hướng dẫn sử dụng chẳng ghi gì về vụ chữa sẹo cả, chỉ ghi là chữa viêm kết mạc. Đây là cách mình được một dược sĩ bày cho, mình đã áp dụng và thấy rất hiệu quả. Hồi đó mình bị ngã xe, bị toạt cả một mảng to, nhờ bôi thuốc này mà giờ chẳng thấy sẹo gì cả. Cứ vệ sinh sạch sẽ rồi bôi thuốc trực tiếp lên chỗ đau, rất mát, rồi đặt gạc lên băng lại, ngày thay 2 lần hoặc thay khi bị ướt.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Thương QA quá, sao bà trông trẻ lại để như vậy. Nghệ tươi vẫn tốt hơn kem nghệ đấy Tumeo ạ. Bôi liên tục nữa.
    • 177 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Khổ thân QA quá, thế Tú không hỏi bà trông trẻ nguyên nhân tại sao à?
    Tú cứ kiên trì bôi kem nghệ Thorakao vào, ngày trước chị bị bỏng ống bô xe máy, bôi kem nghệ đó từ lúc vết bỏng còn bị chảy nước vậy mà bây giờ sẹo chạy mất tiêu đâu rồi ý, không còn chút bóng dáng nào cả đâu. Mong QA chóng khỏi để còn đi chơi được chứ.
    Thương quá là thương thôi. Hôm nào gặp nhau thì để ATửu thơm vào chỗ đau của anh QA cho chóng khỏi nhé , mà không khéo thơm xong lại lâu khỏi hơn ý nhỉ :evil: :rolleyes:
    Me ATuu (Ha noi)
    • 349 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Dung la boi tetacilin rat tot cho cac vet thuong, hom kia Meo Tom nha minh o nha vao nghich ong dua vo tinh cam phai con dao hom truoc bac cua Tom den nha choi got hoa qua rua xong de o day bi chay mau rat nhieu ba da bang cho roi. Khi me ve cho an thi uon eo me mang nhe mot cau cu cau gian dap tay vao dau xe may cua me trung luon cai chia khoa xe nen mau chay rong rong uot het ca quan ao cua me va con. Minh so qua thao bang cu ra rua sach bi qua minh vo lo thuoc mo tra mat boi vao cai bang dinh urgo bang tay cho cu cau the ma mau cam lai ngay va hom sau khi ba thay bang va ve sinh nuoc muoi thi mieng da kho roi.Chac bay gio cho vet thuong lanh chut xiu thi minh dung kem nghe.

Cac me oi minh so vet thuong loi len vay phai lam gi va an kieng nhung mon gi the, ai biet chi giup minh voi.
    PS : minh ko danh duoc TV, da co gang nhieu va nho ca IT nua nhung van ko duoc, ba con doc ko dau thong cam nha

Me Meo Tom
    Me cua Meo Tom (HN)
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Khổ thân QA và Mèo Tôm thế, bé xíu xíu mà bị thương đau quá, mong các bé ăn nhiều để mau khỏi nhé.
    Các thiên thần nhỏ luôn luôn đáng yêu

Mẹ bé Tròn (Hà Nội)
    • 314 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Tumeo ơi, mẹ meoTom ơi,
    Các con đã đỡ đau chưa, tội nghiệp.
    Hôm trước, Zonzon cũng phi từ trong xe tập đi ra, dập môi cũng chảy bao nhiêu là máu. Mỗi lần mẹ cho ăn lại nói "đau, đau" rồi lại tự mình thổi phù phù. Thương ghê.
    • 863 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Xui xẻo quá! Tumeo, Meotom, zonzon ơi sót quá! Hôm nay chắc là đã lành rồi phải không? Mẹ nhớ chăm chỉ bôi nghệ cho con khỏi bị sẹo nhé. Thương lắm!
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Kieng an rau muong cho seo do bi loi do, Mai a. Nhung thuc ra con do co the minh nua, co dia seo loi thi no van loi len day. Kieng kem chi co tac dung phan nao thoi.
    • 161 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Còn By nhà em thì bị té, lúc đó em thấy chỉ hơi bị chợt da và sưng to, nhưng hôm sau thì thâm tím một đám to ở mặt, thấy tội nghiệp ghê cơ.

Mấy chị cùng phòng em bảo lúc đó nên nhai muối sống bôi vào thì sẽ không bị thâm. Nhưng bây giờ thì đã muộn rồi.

Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ dùm cho em với, đã bốn hôm rồi mà mặt By vẫn còn thâm lắm.
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình biết 1 cách chữa vết bầm là luộc trứng (thường là trứng gà) bóc bỏ vỏ, rồi lăn qua lăn lại trên vết bầm đó, nhớ làm khi trứng vẫn còn âm ấm, đừng nóng quá phỏng bé, cũng đừng nguội quá sẽ không có tác dụng làm tan máu bầm! MeBy làm thử xem, nếu 1 lần chưa hết thì làm thêm lần thứ 2 xem sao!

Thường khi mới bị té, ngoài việc đắp muối ra, mình cũng có thể chườm nước đá nữa đó Meby à!
    MBKB (T/P HCM)
    • 13,159 Bài viết

• 9,422 Được cảm ơn

Bà Nội các bé nhà mình thì hễ té là bà cho uống nước đường liền. À, nghe mẹ Kiki nói xài mật gấu cũng "đã" dữ lắm.
    • 161 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Rennes nhé, tối nay mẹ By sẽ làm thử xem sao.
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mat gau thi rat tot cho viec lam tan cac vet bam tim, nhung khi dung can luu y :
    - Chi boi dung vao cho bi bam tim
    - Khong boi vao cac vet thuong bi rach, ho miẹng
    - Doi voi cac be nen chu y nhung cho bam tim gan mat thi phai can than, mat gau neu bi day vao mat rat nguy hiem /
    Nghe tuoi cung co tac dung lam tan vet tham day ban a.
    Chuom nuoc lanh chi co tac dung doi voi khi vua bi nga xong thoi (tac dung cam mau, giam hien tuong vo mach mau).
    Con doi voi cac vet bam tim lau roi thi nen chuom nong (trung ga luoc, nuoc am...)
    Thuong cac be that day, nhin cac be bi xa, dau, tray xuoc ma long ba me con dau hon, chi mong la gia nhu minh nga thay con duoc thi tot biet may. Nhi !
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6