Mỹ phẩm - Trang điểm

Hôm nay bạn mua gì mới [Take pix nhé ^^] Trung tâm review skincare, mỹ phẩm *Tầng 4*

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 758K Lượt đọc
  • 5.33K Trả lời

137 Người đang theo dõi

• 253 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vintage Xem bài viết
    Úi em ơi, nhầm nhầm, paraben-free (ko chất bảo quản) chứ k phải "paraffin" nhé, paraffin là sáp đèn cầy mà hehe.

U
    Paraffin-free chị ơi. Cái nến ý. paraffin-free candle. Còn mĩ phẩm thì cũng paraben-free luôn. Đọc thành phần thấy cũng organic lắm.

Em đang coi web Thann của CA. Thấy giá đắt hơn VN nhiều.
    Ví dụ cái body lotion 32 CA$ khoảng 650k VN. Diamond bán 480k.
    Nên có khi cái Rice bran cleasing oil (42$) sẽ rẻ hơn được chút chăng

• 796 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sakura0201 Xem bài viết
    Mình đang tập tành kẻ mắt. Cả nhà tư vấn mình nên dùng loại gel của hãng nào và cọ để kẻ nữa nhé. Cảm ơn cả nhà.
    Loại ngon bổ rẻ để tập kẻ thì e dùng gel Wet n Wild với cọ Coastal Scents cỡ S thấy ổn chị ạ

• 6,364 Bài viết

• 9,351 Được cảm ơn

Nhà mình cho em hỏi một chút với ạ. Áo muốn mua sports bra, ngoài hãng adidas, nike giá hơi cao chút. Old navy và VS (nếu canh sale) giá ngon bổ rẻ. Thì còn hãng nào giá tầm tầm, và giá tốt ạ. Em cám ơn nhà mình nhiều ạ .
    There is no Rainbow without Rain!

• 2,187 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Lâu rồi mình mới tìm được 1 sản phẩm ưng ý như thế này:

Em đây là kem dưỡng da ban ngày, chống lão hóa và sạm da, có chỉ số chống nắng SPF 20 dòng Ulti của Beauty de Kose. Điều làm mình thích là em ấy có chất kem mỏng, không bí hay rít da, rất tiết kiệm vì chỉ xịt ra 1 lần là đủ xài cả mặt và cổ, thêm nữa là em nó có thể dùng làm base bởi khi bôi kem lên mặt có lớp che phủ mịn làm da của mình sáng lên, khi nào làm biếng MU thì chỉ cần dùng em nó + bụp loose chanel là xong, vừa dưỡng vừa MU nhanh gọn. Cả bộ của nó mình chỉ kết mỗi em Day serum này thôi ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 219 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocolate_fudge202 Xem bài viết
    Nhà mình cho em hỏi một chút với ạ. Áo muốn mua sports bra, ngoài hãng adidas, nike giá hơi cao chút. Old navy và VS (nếu canh sale) giá ngon bổ rẻ. Thì còn hãng nào giá tầm tầm, và giá tốt ạ. Em cám ơn nhà mình nhiều ạ .
    Hihi thử mua của jockey đi ạ, ngon bổ rẻ lại dễ mua, đi ngoài đường rất dễ tìm, ở SG thấy quá trời, em kết màu hồng của nó, xinh gì đâu
    - CKC: 3/12/2012
    - Dự sinh: 10/9/2013
    - 10/1/2013: SA lần đầu, bé về tổ an toàn, túi thai 1,4cm khoảng 4 tuần 5 ngày, chưa có phôi
    - 23/1/2013: Tim thai (+). CRL = 0,93 cm.
    - 25/2/2013: Ngôi di động. Tim thai 166 l/ph. ĐKLĐ 21 mm. CD 58 mm. DG 1,1 mm. Lượng nước ối: BT. Vị trí nhau bám: mặt trước đoạn thân. Thai 12 tuần 2 ngày.
    - 5/4/2013: Ngôi di động. Tim thai (+). ĐKLĐ 42mm. ĐK ngang bụng 38mm. CD xương đùi 24mm. Ối TB. Chiều dài kên CTC 27mm. Thai 17 tuần 4 ngày.
    -
    -11/6/2013: Ngôi di động. Tim thai 155 l/ph. ĐKLĐ 73mm. ĐK ngang bụng 74mm. CD xương đùi 53mm. Ối Tb. Độ trưởng thành 0-I. Cân nặng 1,3 kg. Thai 27 tuần.

• 6,364 Bài viết

• 9,351 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Almond_apple Xem bài viết
    Hihi thử mua của jockey đi ạ, ngon bổ rẻ lại dễ mua, đi ngoài đường rất dễ tìm, ở SG thấy quá trời, em kết màu hồng của nó, xinh gì đâu
    Hihi chị cám ơn em nhé. Chị khôg thích mẫu mã của Jockey lắm hihi. Chị định nhập bên Mỹ, về bán ở lớp học nhảy ý mà hihi.
    There is no Rainbow without Rain!

• 193 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi davataged Xem bài viết
    Chị crab cho em xin giá bộ dầu gôi xả Thann của chị nhé . Em cảm ơn trước.
    Mình gọi cho thann ở diamond hcm thì họ báo giá 330k/chai 250ml bạn nhé.
    Tiếc là họ không nhận ship hàng lẻ ra ngoài Bắc.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 58 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Chị ngu ngu k biết bệnh á sừng là gì, nhưng đọc description em mô tả ("lúc nào cũng khô nứt nẻ chán lắm ạ") thì chị đoán là da em bị cracked + super dry + rough, chị recommend em tuýp salve for cracked skin thuộc dòng dưỡng da Gehwol của Đức. Cái dòng này thuộc dạng đặc trị cho chân (footcare) nhưng dùng cho tay vẫn rất tốt. Sở dĩ chị recommend Gehwol vì chị đã nhìn thấy rất nhiều người bị cracked skin (nôm na là nứt nẻ, bong tróc phần gót chân, da chai, khô và sần sùi trông ko đẹp, nhiều lúc trời khô quá còn bị nứt chảy máu) nhưng sau 1 thời gian chịu khó thoa cái này thì da đã khác hẳn luôn, mềm mịn, da chai cũng giảm thiểu đi đáng kể. Có điều nái này thuộc dạng đặc trị nên nó chứa hàm lượng tinh dầu cao, mùi khá nồng, giông giống mùi dầu gió (lavender, thyme và rosemary), nếu ko chịu nổi thì em có thể kết hợp nó với 1 loại kem dưỡng thể khác. Chị bảo đảm da em sẽ thay đổi đáng kể trong vài tháng.

Đặc biệt em nên lưu ý cách dùng: tốt nhất là dùng sau khi tắm rửa mỗi tối và để qua đêm. Bất kể là loại kem nào cũng vậy, cho mặt hay cho body, nó chỉ thấm vào da khi da mình mềm vì còn nước (nước hút nước) chứ khi da khô, kem sẽ ko được hấp thụ đầy đủ (để ý là khi da quá khô mà xức kem lên, da sẽ cảm thấy như bị bỏng rát k?) Do đó trước khi thoa kem em hãy làm mềm da bằng cách rửa tay sạch sẽ, tốt nhất là thoa luôn cả toner sau khi rửa tay rồi thoa kem lên.

Now, đến phần "mua ở đâu bây giờ" thì chị chịu, có thể order các bạn bên Mỹ hay Đức, chứ còn ở VN có bán k thì chị k biết.

Hình em nó đây:

Dạ em cám ơn chị rất nhiều ạ. E nhờ bạn e od ở Đức xem có ko, Hi vọng là có

• 51 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ở, tự nhiên được bạn thẩy cho cái link topic này, thấy hay và xôm tụ quá đi. Nhác thấy có bạn nhắc đến Thann làm mình ngứa ngáy tay chân quá, hjhj, cơ bản mình cũng thích brand này (có điều nó hơi đắt tẹo nếu considered là 1 brand của Thái Lan chứ ko phải là brand name gì nổi trội.)

Mình dùng Thann cũng nhiều, có thể nói là đã test qua 95% product của nó nên bạn nào có thắc mắc thì mình sẽ tư vấn cho nhé. Mình thì mình thích nhất cái chai rice bran cleansing oil này, dùng đến chai thứ mấy rồi k biết nữa.

Cách dùng: cho 1 ít ra lòng bàn tay, mát xa lên mặt (k cần nước vì oil sẽ emulsify các thể loại make-up) khoảng 30 giây, sau đó rửa sơ với nước rồi dùng sữa rửa mặt. Cái cleansing oil này tẩy trang rất sạch và cá nhân mình nhận xét thì nó thích hơn hẳn cleansing oil của Shu Uemura.
    .
    tóc mình rất nhiều dầu , da đầu lại hay dị ứng nên nếu gội dầu dịu nhẹ của trẻ em thì tóc cứ bết luôn cứ như không khô được ý , còn dùng mấy loại như clear , dove, panten , thì da đầu nổi mụn li ti rất nhiều , không biết Thann có loại dầu gội nào hợp với m không b nhỉ ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pabinhminh; 14/03/2013 vào lúc 04:00 PM.

• 125 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Các chị ơi, đã chị nào dùng son Dear darling tint Etude chưa ạ ? Cho em xin ít review với.
    Nhân tiện cho em hỏi, tint nào lên rõ màu hồng đỏ cho môi thâm ạ, với lâu trôi nữa, thx các chị nhiều ^^