Mỹ phẩm - Trang điểm

Hôm nay bạn mua gì mới? [Take pic nhé ^^]

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 218K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 501 Bài viết

• 1,629 Được cảm ơn

Nói chung là con gái thì ai cũng thích shopping, thích được ngắm quần áo đẹp, mỹ phẩm mới cáu và thơm phưng phức hết, nhưng ko phải lúc nào cũng có time và điều kiện để đi mua, mà lúc mua cũng ko hẳn tìm được món mình ưng ý vừa lòng, hoặc đôi khi chỉ là bùn bùn muốn đi shopping nhưng cũng ko biết sẽ mua cái gì :Silly:, nên hôm nay Zin làm topic này để chị em phụ nữ mình có chỗ vào ra ngắm đồ đẹp nhé. :LoveStruc:

Tiêu chí chung của topic sẽ là post ảnh Áo Váy đẹp, Mỹ Phẩm, Nước Hoa, Skincare.... tất tần tật những thứ vừa shopping được về, vừa nhận được hàng ship từ nơi xa hoặc đẹp trời hơn thì được "ai đó" ném vào người chẳng hạn rooling: và có nhu cầu share niềm vui với chị em thì post lên hết cho mọi người cùng ngắm và cùng.... thèm nhé :Battin ey::cool:

Quy định của topic đơn giản là sẽ chỉ up ảnh thật, ko up ảnh web nhé.

Hy vọng đây sẽ là sân chơi chung cho tất cả chị em mình cùng share niềm vui shopping với nhau, và cùng giúp nhau tư vấn về hàng đẹp, giá tốt, cập nhật tình hình sale nhanh nhất có thể rooling: :Laughing:

Trước giờ Zin vào wtt cũng nhiều, nhưng chủ yếu là cmt, để lại review chứ chưa lập topic bao giờ, hy vọng ko có gì sai sót hoặc nếu có thì chị em hoặc Mod nhắc nhở để khắc phục nhé :Rose:

Mở hàng topic này, Zin up ảnh vài món mình vừa nhận được lúc chiều nhé. Cũng lâu rồi ko mua sắm shopping gì nên tạm thời chưa có gì khoe cả :Worried:

Chẳng là tóc Zin trước giờ chỉ gội được Pantene thôi, ko gội được bất kỳ brand nào khác dù đã cố thử, nhưng Pantene VN thì chất lượng 1 trời 1 vực với Pantene nhập khẩu rồi, nên mỗi lần mua là mỗi lần cực. Lần này sẵn nhờ được 1 chị bên Hàn mua hộ gửi về cho lọ Pantene 850ml nên Zin nhờ ẵm luôn hộ 1 em BB Cream BRTC, và kết quả là sáng nay nhận được mí em này. :Battin ey:

Store bên Hàn đáng iu thật, chỉ mua 1 em BRTC Blemis Balm mà được tặng kèm cả 1 BRTC Soap rửa mặt 30ml và 3 túi serum hàng test đi kèm :cool:

Chưa hết, tặng kèm cả 1 em sữa rửa mặt Multi Vital 10 làm trắng da, bổ sung vitamin E, B, A.... gì gì đấy và cả 1 tuyp kem cùng dòng đi cùng :Surprise:

Hihi, hình này mình chụp để tuyp kem hàng tặng cạnh lọ shampoo Pantene 850ml bên cạnh để mọi người hình dung size của 2 tuyp kem Vitamin này nhé, dù là hàng tặng để giới thiệu sp nhưng size to và đi kèm hộp rất đàng hoàng :LoveStruc:

Nói chung thì hàng tặng tức là cũng ngoài nhu cầu của mình lúc mua, nhưng dù sao cũng sẽ test và nếu ưng ý sẽ mua lại sau. Rất thích dịch vụ ở Hàn :LoveStruc:

Tạm thời hết rùi, lần này chỉ khoe được bấy nhiu đồ mới thôi, hy vọng mọi người hưởng ứng topic để tinh thần shopping làm đẹp của chị em phụ nữ thêm xôm tụ nhé :Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 53 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm nay tớ chả mua gì mới cả, có đi ăn món này món nọ thôi rooling:
    • 684 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Hôm nay mình cũng thế!:Smiling:
    • 3,407 Bài viết

• 1,057 Được cảm ơn

Hnay mình mua một em massacra của skinfood ,định mua thêm eyeline nhưng lại thôi
    • 354 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

Mình vừa sắm 1 lô cuối tuần rồi để tự thưởng cho sinh nhật nên hôm nay không có gì để pots nhưng xí chỗ để sau này pots dần ^^
    • 78 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

tuần này tớ cũng chưa mua gì, sang tuần tự thưởng cho mình vài thứ...
    • 127 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

hí hí, ủng hộ topic. Em hay mua linh tinh, may áo váy, cũng thích khoe lắm. Dưng mà đợt này đói quá, chẳng mua gì cả. Đặt cục gạch lúc nào mua gì em tung lên
    Có giấc mơ nào êm đềm, khẽ lướt qua làn môi mềm, lấp lánh như ngàn tia nắng, sưởi ấm cõi lòng e...
    • 501 Bài viết

• 1,629 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kat8x Xem bài viết
    Hôm nay tớ chả mua gì mới cả, có đi ăn món này món nọ thôi rooling:
    Hihi, thế thì chụp hình món ăn lên cho HOT nhé Kat8x. Zin đi ăn cũng thích lưu hình lại lắm đấy, lâu lâu đói bụng lấy ra xem cũng thích lắm rooling:

Trích dẫn Nguyên văn bởi .Sonic. Xem bài viết
    Hnay mình mua một em massacra của skinfood ,định mua thêm eyeline nhưng lại thôi
    Mascara Skinfood dùng ổn ko mẹ Sonic ơi, mình trước giờ chỉ thích nhất mascara Bourjois thôi, vì dùng các hãng khác hay bị bết dính và vón cục, BJ thì ko :Sad:. Zin xài mas cực hao lun, 1 tháng là hết 1 cây rồi, mà mỗi lần dùng còn kết hợp 2 cây nữa, để tăng hiệu quả dày và dài :Silly:

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhoa07 Xem bài viết
    Mình vừa sắm 1 lô cuối tuần rồi để tự thưởng cho sinh nhật nên hôm nay không có gì để pots nhưng xí chỗ để sau này pots dần ^^
    Hihi, welcome mẹ Thanhhoa nhé, nhớ post hình cho chị em cùng ngắm nha :LoveStruc: Z thích ngắm đồ đẹp và mới lắm )

Trích dẫn Nguyên văn bởi Boom-hay-khoc-nhe Xem bài viết
    tuần này tớ cũng chưa mua gì, sang tuần tự thưởng cho mình vài thứ...
    Hihi, lâu lâu ko mua gì thì đúng là buồn buồn thế nào í mẹ Boom nhỉ

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangoanh93 Xem bài viết
    hí hí, ủng hộ topic. Em hay mua linh tinh, may áo váy, cũng thích khoe lắm. Dưng mà đợt này đói quá, chẳng mua gì cả. Đặt cục gạch lúc nào mua gì em tung lên
    Haha, mình cũng tiêu hoang lắm, lúc củi khan gạo hiếm mới thấy hối hận và hứa tiết kiệm tiết kiệm, nhưng được bao lâu thì đâu lại vào đấy thôi, lại rút ví ko suy nghĩ mà đa phần là tiêu vào mảng làm đẹp và mảng ăn uống, hix :Sigh:

Cũng phải có 1 tẹo review về hàng đã dùng qua chứ nhỉ.

Sáng nay đi làm mình dùng thử cái BB Cream BRTC rùi, phải nói cái brand BRTC này là 1 trong những brand đình đám về BB Cream mà dùng thử thấy thất vọng ghê, chắc sẽ ko mua thêm em bb cream nào nữa đâu. Cảm giác nó chỉ dành cho da có vấn đề, gặp khó khăn trong việc makeup, làm sao để da ko bị cake khi đánh phấn thì ok, chứ da ổn sẵn, ko vấn đề gì chỉ thích makeup cho sáng sủa mặt mũi và có làn da tự nhiên thì ko nên tí nào, vì thấy nó ko nổi bật đường nét gì cả

- Màu ko hợp VN da vàng, cứ xỉn xỉn tái tái thế nào (dặm loose và blush lên thì có đỡ hơn tí). Nói chung là tối hơn da Zin ngay cả khi vừa makeup xong, chưa kể BB Cream xuống màu kinh khủng thì ko bít đến trưa chiều như thế nào nữa.
    - nhiều cmt là BRTC Blemis Balm này hợp da dầu, cho hiệu ứng matte sau khi dùng nhưng Z thấy nó cũng ko matte gì lắm, vẫn bóng bóng và nhìn chẳng thích tí nào

Dù sao thì mới dùng 1 lần nên cũng chỉ có thể review ở mức tương đối thôi, và cũng vì chỉ mới thử dặm em nó bằng tay, mỗi lần chỉ lấy rất ít, có thể mai Zin sẽ thử dùng nó bằng sponge xem có khá khẩm hơn ko, nếu ok hơn sẽ có 1 bài minh oan cho em í :Laughing:
    Các tình iu được tặng kèm thì thích mỗi em serum se lỗ chân lông của BRTC, nhưng cũng ko perfect bằng serum Burt Bee đang dùng, hoặc có thể là mình ko hợp đồ Hàn lắm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,063 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

vừa mới mua 1 cái áo triump

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 501 Bài viết

• 1,629 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baxa_map Xem bài viết
    vừa mới mua 1 cái áo triump
    Em cũng thích mẫu mã của Triump, chị take pix áo cho em xem với
    • 629 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Hehe, gặp lại bé zin ở đây, lâu quá rùi nhỉ.

• 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

Em zin lâu ngày quá nhen, lâu lâu xuất hiện là thấy có gì hay liền á, topic này đúng là hợp với thói quen shopping của chị em nhà mình mà hehe. Cả nhà nhớ cho review nữa cho mọi người hóng nha

Hôm nay chị cũng chỉ mua thêm lọ potency lotion và thêm cái soap của origins tặng ax thôi, mà chưa có nhận đc hàng nên hổng share pic đc hihi. Em potency thì phải gọi là quá quá đỉnh rùi, chị thích nó nhất trong đám skincare hiện giờ, giúp da căng mịn, sáng và đều màu, mùi thì quá ư là xơm xơm luôn

À mà chắc chị tạm thời cai shopping origins rầu vì cái còn cả bộ nấm chưa khui tem, em potency này về cũng làm của để dành thui vì em cũ vữn còn kekek. Nên chỉ vào đây hóng hớt bà con thôi à
    • 501 Bài viết

• 1,629 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namrom85 Xem bài viết
    Hehe, gặp lại bé zin ở đây, lâu quá rùi nhỉ.
    Ơ, người tình muôn năm cũ của mình đây mà, miss u soooo muchhh :LoveStruc:
    Dạo này vẫn làm ở Etown hả chị Nấm ơi? Đã có tin vui gì chưa, hihi. Lâu ko gặp nhưng Zin vẫn nhớ mặt chị vì có 1 lần chị show pic đấy nhé :Kiss:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ--Suri Xem bài viết
    Em zin lâu ngày quá nhen, lâu lâu xuất hiện là thấy có gì hay liền á, topic này đúng là hợp với thói quen shopping của chị em nhà mình mà hehe. Cả nhà nhớ cho review nữa cho mọi người hóng nha

Hôm nay chị cũng chỉ mua thêm lọ potency lotion và thêm cái soap của origins tặng ax thôi, mà chưa có nhận đc hàng nên hổng share pic đc hihi. Em potency thì phải gọi là quá quá đỉnh rùi, chị thích nó nhất trong đám skincare hiện giờ, giúp da căng mịn, sáng và đều màu, mùi thì quá ư là xơm xơm luôn

À mà chắc chị tạm thời cai shopping origins rầu vì cái còn cả bộ nấm chưa khui tem, em potency này về cũng làm của để dành thui vì em cũ vữn còn kekek. Nên chỉ vào đây hóng hớt bà con thôi à
    Hihi, mẹ Suri đây mà, lần cuối cùng mình nói chuyện với nhau, em nhớ ko lầm là chị đang có bầu hả, giờ đã có babe chưa chị ơi? Hôm nào show hình mấy cục vàng cho em xem với nhoa

Nghe chị khen Potency Lotion mà em phát ham lun nè, mà nhớ ko lầm thì da chị giống da em pk? Nhạy cảm và combi thiên Oil? Nếu vậy chắc em cũng phải tha vác về em Potency quá Nhưng phải cái em cũng đang chờ bộ Nấm về với em rùi nên nếu có thêm Potency thì hơi bội thực thật, có mỗi cái mặt ko biết trét chỗ nào lun :Straightf: Da em cũng ko dùng nổi cream nên cũng chỉ mua lotion Nấm với em serum của nó thui, hix.
    Dạo này em hơi bị mê mẩn handmade soap của Olivia Đức nên chưa nghía qua soap của bọn Origins này :Thinking:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi zinzinsleep; 20/07/2011 vào lúc 04:06 PM.
    • 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

@ zin : hihi thằng nhóc chị đã 9,5 tháng rùi á, nhưng chị mê tín, mỗi lần show hình nó hay có ai quở gì là thấy bệnh liền nên chị hổng dám show cho yên tâm hehe

Da chị hh nhờn chứ cũng k nhạy cảm lắm, đến kỳ thì hay mọc vài cái mụn, nhanh xẹp nhưng lâu hết thâm dã man luôn híc. Em potency thấm nhanh, em này chuyên dưỡng đêm, tác dụng rõ rệt nhất là chị thấy da khỏe lên trông thấy, căng mướt hơn. Chị tính bộ nấm để xài cho ngày và đêm luôn, còn potency chị cũng bôi kèm với bộ nấm ban đêm, tại chị cutiepie dùng như vậy mà khen nức nở làm chị k cưỡng lại đc hehe. Hiện tại chị dùng serum apw + potency ban đêm thấy hài lòng lắm

À mà olivia soap em dùng tắm hay rửa mặt zin?? Chị cungc muốn mua mấy lần mà chưa có thời gian chạy qua xem hàng híc
    • 2,408 Bài viết

• 8,196 Được cảm ơn

Kết cái tuýp sữa rửa mặt cam cam của chủ top quá,đang hết srm nên thèm thuồngrooling: bữa nào mình mua đồ mới thì take pic nhé.Mình là chúa bốc đồng ,cứ bảo tiết kiệm mà lên cơn là mua tùm lum.:Battin ey:

LOVE YOU MY QUÁCH TĨNH
    • 501 Bài viết

• 1,629 Được cảm ơn

@ zin : hihi thằng nhóc chị đã 9,5 tháng rùi á, nhưng chị mê tín, mỗi lần show hình nó hay có ai quở gì là thấy bệnh liền nên chị hổng dám show cho yên tâm hehe

Da chị hh nhờn chứ cũng k nhạy cảm lắm, đến kỳ thì hay mọc vài cái mụn, nhanh xẹp nhưng lâu hết thâm dã man luôn híc. Em potency thấm nhanh, em này chuyên dưỡng đêm, tác dụng rõ rệt nhất là chị thấy da khỏe lên trông thấy, căng mướt hơn. Chị tính bộ nấm để xài cho ngày và đêm luôn, còn potency chị cũng bôi kèm với bộ nấm ban đêm, tại chị cutiepie dùng như vậy mà khen nức nở làm chị k cưỡng lại đc hehe. Hiện tại chị dùng serum apw + potency ban đêm thấy hài lòng lắm

À mà olivia soap em dùng tắm hay rửa mặt zin?? Chị cungc muốn mua mấy lần mà chưa có thời gian chạy qua xem hàng híc
    Ohh, em bé 9,5 tháng rùi đó hả chị, nhanh quá, uh thôi chị kiêng nhắc đến em bé cho lành nhé. Chúc em bé đêm ngủ ngoan ăn ngoan ko quấy mẹ nhé.:LoveStruc:
    Ui em cứ sắp đến kỳ là ăn rõ nhiều và người thì nóng bừng bừng í :Silly: mụn thì tùy, ko đợi đến khi có kỳ mà nhều lúc đổi skincare lạ, ko hạp là da biểu tình ngay lun. Nói chung da em khó lắm, ghét dễ sợ í :RaisedEye Bộ Nấm này lần đầu tiên em dùng nên cũng chưa biết thế nào, chắc trong tuần này em nhận được thôi, mà nếu chị dùng Potency ok thế thì nhiều khả năng em xin 1 mẫu thử sample về test xem thế nào, chỉ sợ hợp lại tốn xiền í :Laughing:
    Ủa, mà chị nói Potency chị nói bôi kèm nấm ban đêm, thế tức là dùng 1 lúc cả 2 lotion vừa Nấm vừa Potency à chị? Hay là dùng 1 trong 2 thôi với serum Nấm chứ nhỉ. Em nghe giang hồ khen cái serum APW dữ quá mà nhà còn nhiều serum, lại thêm em serum Nấm chưa vào tay nữa nên ko dám ham hố, mặc dù cũng rất tò mò, hihi. Mà fan của Origins cứ như món nào của Origins cũng mún thử í chị nhỉ, may quá em chưa cuồng như chị =)))

Nói về handmade soap là tình iu cuồng nhiệt và ko có điểm dừng của em, chỉ bùn nỗi em chưa tận tay nấu được bánh soap nào vì nhà ko có ko gian và cũng chưa tham khảo cách nấu, hix. Soap hand made em dùng cũng chưa nhiều brand lắm (CV,..), giờ cũng ko nhớ hết tên nhưng cực thích Olivia soap ở chỗ mùi hương rất dễ chịu, ko quá nồng kiểu tham tinh dầu và bánh soap sau khi dùng cảm giác trên da dễ chịu, nói chung em ko biết tả thế nào, nhưng ko cứ phải hand made soap là tắm xong da sẽ mềm mại mịn màng gì, nhiều bánh dùng xong thấy da căng căng kỳ lắm í :RaisedEye

Olivia soap hay nhiều brand handmade soap khác thì cũng nhiều dòng dành cho da nhạy cảm và da thường, em tắm body thì loại nào cũng được nhưng rửa mặt thì chỉ lấy loại nhẹ dịu cho da nhạy cảm thui.
    HIện tại em đang rửa mặt bằng bánh salt soap Pearl, bánh này nồng độ muối ko nhiều lắm và chỉ đơn giản là muối với dầu dừa thì phải, ko thêm tinh dầu gì hết, rửa mặt buổi sáng và tôí thanh tẩy da nhẹ nhàng thích lắm í chị.
    Ngoài ra Olivia Soap có loại salt soap nữa là Bounty nhưng loại này lượng muối nhiều hơn, lại thêm tinh dầu chanh... nên em ko dùng rửa mặt vì sợ ăn nắng và nhiều muối quá nên rửa mặt dễ xót, tắm body tốt hơn.
    Ngoài ra soap rửa mặt của nó em đánh giá cao Calendula Honig nữa (ko phải Calendula) , tốt cho da oily và có vấn đề về da. Rửa nhẹ nhàng nhưng cảm giác sạch sâu. 2 loại này đều là soap bán chạy của Olivia cả ở Đức lẫn VN thì phải.
    Để em show cái pix lúc nhận hàng Olivia rooling:

Hình chụp bằng dt nên hơi cùi, hihi

Pix này em chụp cũng lâu rùi, lúc mới mua đợt hàng đầu tiên của Olivia để test. Bánh Pearl cũng có trong ảnh này đó chị

Trong SG này mua cũng dễ, hồi nào mua thì em order rùi được giao tận nhà chứ cũng ko đi xem hàng bao giờ hết, chị thử vài bánh xem thế nào

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongmynhien Xem bài viết
    Kết cái tuýp sữa rửa mặt cam cam của chủ top quá,đang hết srm nên thèm thuồngrooling: bữa nào mình mua đồ mới thì take pic nhé.Mình là chúa bốc đồng ,cứ bảo tiết kiệm mà lên cơn là mua tùm lum.:Battin ey:
    Hihi, cái tuyp srm đó là hàng được tặng kèm theo để giới thiệu sp đó mẹ Duongmynhien, thấy nó ghi là srm Multi Vital làm trắng sáng da, bổ sung quá chừng vitamin B3, C, E gì đó rooling:.

Sáng nay Z dùng thử thì thấy nó sạch theo kiểu nhẹ nhàng của srm Purity í, tức là sau khi rửa xong thì trên da giống như còn 1 lớp ẩm bảo vệ da vậy, nhưng da Z là da hỗn hợp dầu rùi nên ko thích cảm giác này lắm, nếu rưả em í thì lại phải rửa lại bằng soap khác 1 lần nữa mới yên tâm. Nếu chị hứng thú và cũng hết srm rùi thì em có thể tặng chị tuyp này để dùng nhé, vì đằng nào em cũng được store tặng mà lại ko đúng nhu cầu, định cất đấy khi nào thanh lý mỹ phẩm thì kèm theo tuyp này tặng khách thôi. :Smiling: Ở SG mà tiện đường thì qua nhà em lấy nha, ko thì pm em địa chỉ, em ship sang.
    Hahah,, đọc cái dòng cuối cùng của chị thì em thấy hầu như chị em phụ nữ nào cũng mắc cái bệnh nan y ko thuốc chữa này :Crying:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,408 Bài viết

• 8,196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zinzinsleep Xem bài viết

Hihi, cái tuyp srm đó là hàng được tặng kèm theo để giới thiệu sp đó mẹ Duongmynhien, thấy nó ghi là srm Multi Vital làm trắng sáng da, bổ sung quá chừng vitamin B3, C, E gì đó rooling:.

Sáng nay Z dùng thử thì thấy nó sạch theo kiểu nhẹ nhàng của srm Purity í, tức là sau khi rửa xong thì trên da giống như còn 1 lớp ẩm bảo vệ da vậy, nhưng da Z là da hỗn hợp dầu rùi nên ko thích cảm giác này lắm, nếu rưả em í thì lại phải rửa lại bằng soap khác 1 lần nữa mới yên tâm. Nếu chị hứng thú và cũng hết srm rùi thì em có thể tặng chị tuyp này để dùng nhé, vì đằng nào em cũng được store tặng mà lại ko đúng nhu cầu, định cất đấy khi nào thanh lý mỹ phẩm thì kèm theo tuyp này tặng khách thôi. :Smiling: Ở SG mà tiện đường thì qua nhà em lấy nha, ko thì pm em địa chỉ, em ship sang.
    Hahah,, đọc cái dòng cuối cùng của chị thì em thấy hầu như chị em phụ nữ nào cũng mắc cái bệnh nan y ko thuốc chữa này :Crying:
    Ối đúng gu mình luôn.Da mình hơi khô nên mình thích cái nào rửa xong mặt vẫn ẩm ẩm.Mình hay xài estee lauder rồi chuyển qua lancome mà kg hợp,rửa mặt xong sạch quá nên có cảm giác khô rít,tróc cả da chết nữa hic. Mình cảm ơn bạn nhiều nhé,bạn pm cho mình địa chỉ và ngày giờ cụ thể để mình qua lấy nhé. Đã đi xin mà ai nỡ để bạn phải ship sang hí hí
    Cái tính mua sắm của mình nó điên cuồng lắm.Cứ tự nhủ với lòng "cố gắng tiết kiệm,cố gắng,cố gắng" mà cứ hứng lên là hết cả cố gắng.:Worried:Như từ tháng rồi tới giờ cũng ráng làm 3 chai nước hoa,đấy,tiết kiệm lắm rồi đấy:Crying: chưa kể kem dưỡng da,quần áo,...đến khổ thôi.Bệnh nan y rồi.
    Một lần nửa cảm ơn bạn nhé, có gì pm mình nhé.:Rose: Nếu kg ngại bạn cho mình số đt luôn để mình liên lạc cho tiện .

LOVE YOU MY QUÁCH TĨNH
    • 176 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Em cũng thích mẫu mã của Triump, chị take pix áo cho em xem với
    đồ bơi Triumph bây giờ đẹp lắm các chị ạ. Mỗi tội hơi đắt. Toàn 7trăm-triệu/bộ.
    • 3,301 Bài viết

• 2,702 Được cảm ơn

@ zin : chị dùng cả 2 lotion luôn í em, vì lotion ngấm nhanh nên k gây cảm giác gì hết, bth ban đêm chị dùng serum apw+ potency + apw moist hihi

À em potency cũng có vài bạn dùng bị lên mụn nên em nên mua sample về test thử xem sao

Chị thấy em có rosemilch soap, review cho chị với, chị tăm tia em này lâu lém rùi hiihi, chắc chị phải vác 2 soap rửa mặt mà em vote ở trên quá
    • 501 Bài viết

• 1,629 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongmynhien Xem bài viết
    Ối đúng gu mình luôn.Da mình hơi khô nên mình thích cái nào rửa xong mặt vẫn ẩm ẩm.Mình hay xài estee lauder rồi chuyển qua lancome mà kg hợp,rửa mặt xong sạch quá nên có cảm giác khô rít,tróc cả da chết nữa hic. Mình cảm ơn bạn nhiều nhé,bạn pm cho mình địa chỉ và ngày giờ cụ thể để mình qua lấy nhé. Đã đi xin mà ai nỡ để bạn phải ship sang hí hí
    Cái tính mua sắm của mình nó điên cuồng lắm.Cứ tự nhủ với lòng "cố gắng tiết kiệm,cố gắng,cố gắng" mà cứ hứng lên là hết cả cố gắng.:Worried:Như từ tháng rồi tới giờ cũng ráng làm 3 chai nước hoa,đấy,tiết kiệm lắm rồi đấy:Crying: chưa kể kem dưỡng da,quần áo,...đến khổ thôi.Bệnh nan y rồi.
    Một lần nửa cảm ơn bạn nhé, có gì pm mình nhé.:Rose: Nếu kg ngại bạn cho mình số đt luôn để mình liên lạc cho tiện .
    Ôi may thế lại đúng kiểu da chị nhỉ, vì em thấy các sp làm trắng da đa phần là đều bổ sung ẩm hết, da ai dầu rùi thì dùng khó chịu lắm. Để em pm chị địa chỉ nhà em :Smiling:
    Oa, mà đúng là srm Ester Lauder dùng lại thích lắm nha, lúc trước em có dùng srm EL dòng gì em quên mất rùi, lọ màu xanh xanh í, rửa xong da mềm như bún mà lại ẩm ẩm, lúc rửa ít bọt, nói chung là rất thích và cảm giác sờ da mặt mộc sau khi rửa good luôn rooling:, nhưng xài xong lọ đấy ra mua thì nó lại hết hàng nên em đổi brand skincare luôn tới giờ chưa mua lại. Cũng mấy năm rồi. Cái kiểu ẩm của lọ srm EL đấy ko hiểu sao em thích và thấy ko bí, dùng ko bị khó chịu.
    P/S: Em rất là ghen tỵ 3 lọ nước hoa mới của chị nha :cool::Laughing:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nalie_nguyen Xem bài viết
    đồ bơi Triumph bây giờ đẹp lắm các chị ạ. Mỗi tội hơi đắt. Toàn 7trăm-triệu/bộ.
    Triump có đồ bơi hả Nalie Nguyen? Thế mà Z ko biết, tưởng nó chỉ có đồ lót thôi chứ. Đúng là Triump hơi đắt thật và giá đấy thì Zin thích mua Morgan hoặc Bonbon, Wacoal hơn.
    Hôm rùi Zin vừa đi ngắm và tha vác về 1 em Bonbon làm quà sinh nhật đứa bạn, eo ui là thích, hihi. Zin cũng bị lậm đồ lót lắm í, nhất là áo ngực, cứ nhìn thấy mẫu mã đẹp mà sexy là ko cầm lòng được :Silly: Tiếc quá lại ko take pix cái áo đấy post lên đây cho mọi ng xem, áo màu nude, mềm mại nữ tính lắm

@ zin : chị dùng cả 2 lotion luôn í em, vì lotion ngấm nhanh nên k gây cảm giác gì hết, bth ban đêm chị dùng serum apw+ potency + apw moist hihi

À em potency cũng có vài bạn dùng bị lên mụn nên em nên mua sample về test thử xem sao

Chị thấy em có rosemilch soap, review cho chị với, chị tăm tia em này lâu lém rùi hiihi, chắc chị phải vác 2 soap rửa mặt mà em vote ở trên quá
    hahaha, chị giống em thế, vừa giở cái brand Olivia soap này ra là bị hút hồn cái Rosenmilch luôn, nó cũng là sp bán chạy bên Đức đó chị, nhưng đúng là cái gì phải thử mới biết. Cái mùi của nó em ko thích tí nào, hơi hăng :Silly: mà tắm cũng ko thấy mịn, nói chung là ko cảm giác dịu nhẹ lắm, chả hiểu sao cái vụn hoa hồng của nó bị sao khô quá nên dùng lên da thấy hơi cưng cứng chứ ko mềm mại. Anws, chị mua sample size test thử xem sao, bằng 1/3 full size đó chị.
    À, trong hình trên của em có em Chickaboo là soap trứng gà, mật ong thì phải, em dùng test 1 lần thôi chưa mua full size nhưng dùng thích lắm, mềm mại trơn mượt.
    Mình vào đây để xem hàng nè chị:
    http://oliviasoap-vietnam.com/web/

P/S: Cái vụ dùng kết hợp 2 lotion như chị nói giống như phong trào layer skincare đang gây tranh cãi trên youtube và cộng đồng làm đẹp nhỉ, hihi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)