Mỹ phẩm - Trang điểm

Hỏi về kinh nghiệm sử dụng kem chống nắng Biore

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 68.4K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 49 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào các chị, e đang muốn mua sản phẩm kem chống nắng của Biore cho da mặt, da em là da dầu nên cũng hơi lo, trước đây có mua lọ Biore Aqua rich này nhưng xài vẫn thấy da bóng bóng khó chịu lắm...

em có đi loanh quanh trên mạng đọc thấy có chị từng xài loại này
    nói rằng thoa lên da ko bóng nhờn nữa, xin hỏi các chị đã từng xài rồi cho ý kiến giúp e với...

Nên mua màu hồng hay màu xanh này ạ?

E chỉ hỏi về Biore thôi, còn các loại khác mắc quá e sinh viên ko đủ tiền các chị ạ...cám ơn các chị nhiều...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi anjing_9x; 17/07/2011 vào lúc 09:18 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 914 Bài viết

• 1,085 Được cảm ơn

Cho mặt xài Biore hồng là ngon chị ạ, chả đổ dầu tẹo nào, thoa lên da có trắng hơn tí (trắng hồng, sờ thấy kiểu như có makeup, da láng láng). Có điều hơi nhiều cồn.
    Biore xanh water-proof, để lâu ngứa ngáy khó chịu sao đó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi koba1905; 17/07/2011 vào lúc 09:28 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 213 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Thường kem chống nắng luôn có kiểu bóng bóng chứ khó mà không thấy gì được, em thử thêm tí phấn bột lên vừa tự nhiên, xinh hơn vừa lành tính.
    • 49 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

nếu da bị mụn mà thoa kem chống nắng lên thì có sao ko các chị?
    e cũng nghe nói là có nhìu cồn...xài lâu thì da bị lão hóa ko nhỉ? vì da em ra nắng xíu là sạm đi ngay...nên mún dùng kem chống nắng...
    • 341 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

E cũng đag dùng biore cho mặt nhưng màu trắng chị ơi spf 50, thấm nhanh lắm, ko nhờn tẹo nào hết. E vừa chuyển qua dùng kem dưỡng sữa dê của Thorakao nhờn lắm, sau đó bôi kcn lên là khô ngay. Nhưng cho e hỏi là bôi kem dưỡng da trước rồi đến kcn phải ko mấy chị? Em cám ơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Pemivn; 18/07/2011 vào lúc 12:51 PM.
    • 635 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pemivn Xem bài viết
    Nhưng cho e hỏi là bôi kem dưỡng da trước rồi đến kcn phải ko mấy chị? Em cám ơn
    Đúng rồi đó em!
    • 51 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng biore trắng và hồng,thấy dùng rất khô mặt ( quá tuyệt vì mình da dầu ) và nó làm mặt mình hơi trắng lên chút,rất hài lòng. Mỗi tội đợt này mình ko thấy bán biore nhiều nữa,qua siêu thị và mấy hàng mỹ phẩm quen đều ko bán biore nữa.Đành phải mua tạm Anessa pearly SPF 50 mà dùng ko thấy thích bằng đâu,hơi bí mặt và apply lên mặt nó ko sáng như biore,được mỗi cái nhũ li ti lấp lánh,mà lại đắt nữa...hơn 300k / 25ml.Các bạn biết chỗ nào còn bán Biore trắng hoặc hồng,cho mình xin địa chỉ để qua mua nha.Cảm ơn nhiều ha.
    • 341 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bunka87 Xem bài viết
    Mình cũng đang dùng biore trắng và hồng,thấy dùng rất khô mặt ( quá tuyệt vì mình da dầu ) và nó làm mặt mình hơi trắng lên chút,rất hài lòng. Mỗi tội đợt này mình ko thấy bán biore nhiều nữa,qua siêu thị và mấy hàng mỹ phẩm quen đều ko bán biore nữa.Đành phải mua tạm Anessa pearly SPF 50 mà dùng ko thấy thích bằng đâu,hơi bí mặt và apply lên mặt nó ko sáng như biore,được mỗi cái nhũ li ti lấp lánh,mà lại đắt nữa...hơn 300k / 25ml.Các bạn biết chỗ nào còn bán Biore trắng hoặc hồng,cho mình xin địa chỉ để qua mua nha.Cảm ơn nhiều ha.
    em mua ở coop mart Rạch Miễu ngay cây xăng Phan Xích Long q.PN đó chị, màu trắng, em nghĩ chắc coop mart nào cũng có mà, chị thử vào xem.
    • 49 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

có người nói ở Coopmart Nguyễn Kiệm có bán loại này, bạn thử đến đó xem...ai cũng nói Biore Hồng này xài đc nhỉ? để khi nào rảnh mình ghé wa đó mua về xài thử

màu trắng mà loại SPF 50 hả mấy bạn? sao mình xài loại 30 vẫn thấy nhờn lắm...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi anjing_9x; 19/07/2011 vào lúc 02:01 PM.
    • 763 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

biore trong siêu thị big C bán nhiều lắm. mình đang xài màu hồng, ok, trắng mịn, nh nhiều cồn. cái màu trắng và hồng có j khác nhau ko các bạn, màu trắng có cồn ko
    • 97 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

cái màu trắng mình nghĩ bôi lên nó cũng trắng mịn mặt luôn, bởi vì trên nó ghi là perfect face milk mà
    còn biore cái nào cũng có cồn hết á, nhờ vậy mà thấm nhanh, mình trước xài biore hồng mà cái mùi cồn nó xộc lên chịu ko nổi nên chuyển qua biore uv aqua rich watery mousse màu bạc rồi, cái này dạng mousse cũng có cồn thấm nhanh nhưng đc cái mùi chanh, ko khó chịu như mùi cồn
    • 193 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Mình đang dùng Biore ngf, mủa ở coopmark. thấy bôi lên nó trắng trắng, sao mình ko ngửi thấy mùi cồn j nhỉ. chắc mũi bị điếc:Laughing:
    Báo cáo em chưa có người êu:Kiss:
    • 238 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

có thời gian em cũng dùng biore đi học quân sự, dùng đc khoảng 2 chai thì mặt lên mụn quá tời luôn, chữa cũng lâu nữa trong khi trước đó mặt em ít khi nào bị mụn lắm... ko bít có phải do biore ko nữa, có chị nào dùng lâu bị như em không?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mới mua lọ mầu trắng 94k hix tìm hoài k thấy lọ mầu hồng mà lại chỉ thích trắng hồng
    cảm quan là thoa lên mặt khá đẹp mướt mềm và mịn mịn k biết có kích ứng hay nổi mụn k nữa ham hố e mầu hồng quá >.<
    • 215 Bài viết

• 505 Được cảm ơn

Mình dùng Biore loại hồng và loại xanh rồi. Vì thấy nhiều người khen. Mình thấy dùng xong da bị bắt nắng còn bị đen hơn ấy. Cũng thấy nhiều người kêu vậy. Trong khi đợt trước mình dùng Sunplay của Roto đi biển cũng ko sao, thấy tốt.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kem chống nắng hàng ngày thì mình dùng màu hồng của Biore cho da mặt và màu xanh lá của Biore cho tay - cổ. Chai màu trắng với màu hồng mình thấy cũng như nhau, có điều dùng chai màu hồng thì da mặt nó cũng hơi phớt hồng, khi trang điểm dùng BB cream nữa thì cái mặt mình nó hơi hồng quá so với da cổ :"<

Kem chống nắng đi biển thì Sunplay 80+ là ok. hôm trước đi Nha Trang phơi nắng cả tuần mà ko bị đen bao nhiêu, lại ko bị rát da có điêù bị rích quá :-s
    • 447 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

Mỹ phẩm có cồn nhìu là làm lỗ chân lông to phải không các chị?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hihi mọi người,em tham gia vụ này zới. có mẹ nào dùng kem chống nắng dạng màng nước của sunplay chưa, mẹ nào dùng rồi thì tư vấn cho em zới ,thankssss
    • 339 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Sunplay càng dùng em lại càng đen :">

còn biore em định dùng cho mặt thôi lấy màu hồng vậy

còn loại ở dưới nc nữa sao :O
    • 552 Bài viết

• 887 Được cảm ơn

Em dùng cả lọ hồng và lọ trắng rồi Cá nhân em thấy lọ trắng mùi cồn rõ và nồng hơn lọ hồng cho nên em dùng hết 1 lọ trắng là chuyển qua hồng luôn, em thấy lọ hồng lên mặt nó cũng trắng hồng hồng theo ấy, khô nhanh, sờ mịn, mùa hè bôi kem dưỡng rồi kem chống nắng này là xong, mặt hồng hào tự nhiên, chị nào sợ bóng thì thêm 1 lớp phấn bột là đẹp lắm ạ.
    1/3/2013 : 64 kg =>>>>> 31/3/2013 : 61 kg
    1/4/2013 : 61 kg =>>>>> 30/4/2013 : 59.5 kg
    MỤC TIÊU THÁNG 5 : 1/5/2013 : 59.5 kg =>>>>> 31/5/2013 : 58 kg.
    KEEP GOING !
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3