Mỹ phẩm - Trang điểm

Hỏi về kem làm nhạt màu lông

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.6K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai xái kem lyo không ạ??
    • 93 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

chân e cạo nhiều giờ đen cứng ko bik xài có hiệu quả ko nữa =)) có chị nào lông cũng đen cứng do cạo như e mà xài vẫn ok ko
    • 713 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yumi29474 Xem bài viết
    có ai xái kem lyo không ạ??
    sao kem đó mình thấy có đợt mọi ng chê tùm lum á, ko biết fai ko? mà giá cũng ko rẻ so với jolen hay sally hansen

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaumap1931992 Xem bài viết
    chân e cạo nhiều giờ đen cứng ko bik xài có hiệu quả ko nữa =)) có chị nào lông cũng đen cứng do cạo như e mà xài vẫn ok ko
    Bạn ơi, nếu bạn đã cạo ở chân nhìu thì mình nghĩ bạn nên dùng pp wax thay vì nhuộm, vì chân là 1 diện tích rộng, lông cũng dài, xài loại nhuộm thì tính ra đắt lắm bạn. Wax thì ok hơn, làm lông mình bớt đen, dày, cũng tiết kiệm, 3 tuần wax 1 lần!
    • 498 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

mình thấy bảo nhuộm chỉ đc 1-2 tuần thôi thì phải, thế thì tốn thật. khôg biết lông mọc lại có cứng hơn lúc chưa nhuộm ko nhỉ
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình dùng rồi, lông cũng nhạt dc tý nào, wax nóng là ok nhất
    • 713 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biny.love Xem bài viết
    mình thấy bảo nhuộm chỉ đc 1-2 tuần thôi thì phải, thế thì tốn thật. khôg biết lông mọc lại có cứng hơn lúc chưa nhuộm ko nhỉ
    Lông mình ria mép giữ dc 3-4 tuần bạn à, nói chung mình thấy kem này chỉ thích hợp dùng ở mép, hoặc underarm nhưng lông vốn dĩ ngắn và ko đậm. Thực chất nhuộm thì lông đâu có rụng đâu mà mọc lại bạn, nó chỉ thay đổi màu thôi, 3-4 tuần sau, lông trở về màu ban đầu!
    • 60 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình nghĩ lông đen và cứng thì nên wax hiêu quả hơn đó
    • 46 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hix mình dùng bộ lyo rồi này, dạo đó nghe feedback nhiều đâm ham mà hên chỉ sắm 1 bộ nhỏ về dùng thôi! Lông đổi màu thật nhưng cỡ 15 ngày lông mình đã trở lại màu r, k thấy nhạt lông k thấy ngắn lại chỉ thấy sợi nào đen thì cứ đen còn sợi nào ngấm kem thì trắng như cước )) độ đau thì chị chủ có bảo vài lần quen, nhưng do da mình mẫn cảm hau s í làm hoài cũng vẫn buốt rát ( chứ k cảm thấy phê phê tê tê như mình tưởng )

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 225 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Cái nhạt màu lông mình thử rồi, của blondepil. Màu nhạt tức thì luôn. Mình dùng cho lông mép vì ko dám cạo hay nhổ. Hic mà khổ, cái đấy nó có amoniac nên mỗi lần làm phải để 7 phút đến khổ cái mũi.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungoc89 Xem bài viết
    lót dép ngồi hóng topic này
    cho em hỏi mua kem làm nhạt màu lông này ở đâu vậy, em ra chợ hỏi mà chẳng ai biết cả e ở tphcm
    bạn ơi, mình cũng ỡ TPHCM, mấy nay tìm mua kem này mà chưa thấy?? bạn có mua dc chưa, chỉ mỉnh với
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ách. Bạn đi wax ở đâu mà bị viêm thế? Chỗ bạn wax họ tái sử dụng sáp wax rồi.

Giờ có Kem làm nhạt màu lông Jolen hiệu quả hơn Body Natur đấy.
    http://zaodich.com/forum/f2490/kem-n...-ship-1923262/

Đang MIỄN PHÍ ship hàng toàn quốc nè
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camngot12 Xem bài viết
    sao kem đó mình thấy có đợt mọi ng chê tùm lum á, ko biết fai ko? mà giá cũng ko rẻ so với jolen hay sally hansen

Bạn ơi, nếu bạn đã cạo ở chân nhìu thì mình nghĩ bạn nên dùng pp wax thay vì nhuộm, vì chân là 1 diện tích rộng, lông cũng dài, xài loại nhuộm thì tính ra đắt lắm bạn. Wax thì ok hơn, làm lông mình bớt đen, dày, cũng tiết kiệm, 3 tuần wax 1 lần!
    e đang tính dùng thử miếng wax lạnh veet nhưng lại sợ lông mọc lại rậm. e xài qua mấy lại kem tẩy lông rùi toàn bị rậm hơn,ko bít có phải do mua phải hàng dởm hay ko nữa. wax nóng thì nhà ko có lò vi sóng nên ko xài đc. vụ violong làm e đâu lòng lém, ce nào có kinh nghiệm giúp e vs
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungthuy7690 Xem bài viết
    e đang tính dùng thử miếng wax lạnh veet nhưng lại sợ lông mọc lại rậm. e xài qua mấy lại kem tẩy lông rùi toàn bị rậm hơn,ko bít có phải do mua phải hàng dởm hay ko nữa. wax nóng thì nhà ko có lò vi sóng nên ko xài đc. vụ violong làm e đâu lòng lém, ce nào có kinh nghiệm giúp e vs
    Ôi bạn đừng dùng kem tẩy lông, lông mọc lại vừa rậm vừa cứng. Chị mình dùng kem tẩy lông mấy năm. H nhìn thấy lỗ chân lông trên chân bà ý cứ đen đen như kiểu bị viêm lỗ chân lông ý. Mình dùng kem tẩy lông cho nách 6 tháng giờ nách đen xì T^T.

Nếu bạn ko tự wax ở nhà đc mà muốn tiết kiệm chi phí thì dùng kem làm nhạt màu lông jolen ý. Jolen là tốt nhata vì noa tác dụng ngay. 1-2 tháng mới phải dùng 1 lần. Tiết kiệm hơn wax.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lagichangduoc Xem bài viết
    Ôi bạn đừng dùng kem tẩy lông, lông mọc lại vừa rậm vừa cứng. Chị mình dùng kem tẩy lông mấy năm. H nhìn thấy lỗ chân lông trên chân bà ý cứ đen đen như kiểu bị viêm lỗ chân lông ý. Mình dùng kem tẩy lông cho nách 6 tháng giờ nách đen xì T^T.

Nếu bạn ko tự wax ở nhà đc mà muốn tiết kiệm chi phí thì dùng kem làm nhạt màu lông jolen ý. Jolen là tốt nhata vì noa tác dụng ngay. 1-2 tháng mới phải dùng 1 lần. Tiết kiệm hơn wax.
    e cũng thấy mn trên nè gt loại đó mà e chưa dùng thử.có lẽ e sẽ cân nhắc
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mà loại jolen đó có dùng dc cho mép ko ak? nếu dùng cả chân,tay thì đc nhiu lần ak?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho e hoi o sai gon thi mua kem Jolen o dau vay
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2