Mỹ phẩm - Trang điểm

Hỏi về kem làm nhạt màu lông

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.1K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 54 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chị em nào đã dùng kem làm nhạt màu lông cho em xin ít review với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kem làm nhạt màu lông

Chào các mẹ. Em đang gặp phải vấn đề khá tế nhị là có bộ ria mép đậm màu, toàn bị trọc là hoocmon mạnh. :((:((:((:((:((:(( Em đang muốn tìm mua sản phẩm làm nhạt màu lông (em nghe nói nó không cho da vì chỉ làm nhạt màu, không phải tẩy lông nên không ảnh hưởng tới cấu trúc da) . Mẹ nào biết địa...

• Hỏi về việc làm thêm ở Nhật

Chào các mẹ, đầu sang năm em và con gái sẽ sang Nhật để sống với ông xã đang học PHD ở Todai. Có mẹ nào biết về công việc làm rau ở Chiba không ạ. Em nghe nói, ở đây có việc làm rau rất dễ xin, không cần phải biết tiếng. Em muốn tìm một việc gì đó để kiếm thêm và dành tiền đi học tiếng. Có mẹ nào...

• Chia sẻ kinh nghiệm làm đẹp từ ngày xưa

Em thấy có nhiều người bảo kinh nghiệm làm đẹp từ dân gian nhiều lắm, mà đọc trên mạng chẳng có nên...

• Xin review về mấy loại mặt nạ làm thon gọn mặt

Mình thấy có nhìu loại lắm, muh đa số là hàng HK, 1 số thì của Hàn nhưng ko biết có hiệu quả thật...

• 20 mẹo make up & chăm sóc da nhanh chóng, hiệu quả tức thì!

Giáng sinh là một trong những dịp chị em quan tâm chăm sóc da nhất, nhưng lại liền kề với cuối năm...

• 149 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Chị không xài nhưng nhỏ em chị xài.Loại Veet,mẹ chị đi Pháp mang về,có 2 tuýp trộn chung với nhau.Em chị bôi lên mép,thấy lông nhạt màu hẳn,nhìn không thấy gì hết.1 thời gian sau lông đậm lên lại làm tiếp.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cảm ơn chị, ko biết là lông lên có đậm hơn ko ạ?
    h em còn ko biết mua ở đâu ở bên muare có mỗi 2 loại 1 của Mỹ 1 của Tây Ban Nha mà em thấy có hơn 200k nên cứ sợ sợ
    chị nào biết nữa cho em tý ý kiến nha^^
    • 499 Bài viết

• 2,011 Được cảm ơn

Em cũng quan tâm.Có mẹ nào dùng rồi cho em xin thông tin với ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sal.sa; 05/07/2011 vào lúc 02:32 PM.
    • 561 Bài viết

• 958 Được cảm ơn

Mình có cách này vừa rẻ vừa hiệu quả nè, ra tiệm Thuốc tây gần nhà mua chai Oxy già (giá chỉ tầm 5k), bôi lên vùng lông cần làm nhạt màu, đi ngủ 1 giấc, thức dậy lông vàng hoe như râu bắp luôn..hehehe, 1 tgian lâu lông mới đen trở lại, lúc đó ta lại làm tiếp, rẻ đẹp xài bền nhỉ? :-)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 139 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình mới dùng loại kem làm nhạt màu lông Surgi (145k), có hai tuýp trộn với nhau theo tỷ lệ hướng dẫn.
    Hôm qua mình mới dùng, không biết có bị đen lại nhanh không, nhưng nhìn đã lắm.
    Tay va ria mép của mình đen thui thui, mà giờ tiệp với màu da luôn rồi.
    Hôm qua đến giờ thấy vui vui, vi wax nó bị lên hoài nên mình bực quá, mà để vậy thì bị chọc "rậm lông = sinh lý mạnh".
    Nếu cái này có bị đen lại thì mình sẽ làm lại tiếp, cũng đơn giãn chứ không phức tạp như wax.
    • 1,432 Bài viết

• 2,752 Được cảm ơn

Ngày trước tớ cũng toàn dùng kem để nhuộm lông tay nên cũng có chút kinh nghiệm để chia sẻ với cả nhà. Tớ dùng của hãng Body Natur. Một bộ gồm 2 hộp trộn với nhau, bôi lên cánh tay để khoảng 15 -20 phút, trong lúc này sẽ thấy da hơi xót xót, cảm giác rất nhẹ thôi không có gì phải lo đâu. Sau đó rửa đi bình thường, tớ thường dùng sữa tắm để rửa cho sạch.
    Lúc mới nhuộm xong, da tớ hơi có vệt đen đen, chắc do tác dụng của thuốc nhuộm nhưng để khoảng 1 tiếng là hết (không biết là có phải ai cũng bị như vậy hay không).
    Kết quả nhuộm cũng tương đối ok, vì sợi lông của tớ cũng khá đen và cũng nhiều nông nữa, hihi... Sợi lông nhìn nhạt màu đi hẳn, nếu nhìn ngược sáng còn thấy hoe hoe vàng cơ bùn cười lắm.
    Lông mọc ra không bị đen hơn vì thuốc nhuộm chỉ tác dụng lên phần lông trên bề mặt da thôi. Khi sợi lông mọc dài ra thì nó sẽ đen ở chân, lúc này nhuộm lại là vừa.
    Nói chung là cách nhuộm này cũng ok nhưng với tớ thì chỉ ok cho phần tay thôi, phần lông chân tớ rất đen và sợi cứng nên tớ đã rước một em Braun về xài rồi, hô hô
    I want to know what love is...
    • 163 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi letpthao87 Xem bài viết
    Mình mới dùng loại kem làm nhạt màu lông Surgi (145k), có hai tuýp trộn với nhau theo tỷ lệ hướng dẫn.
    Hôm qua đến giờ thấy vui vui, vi wax nó bị lên hoài nên mình bực quá, mà để vậy thì bị chọc "rậm lông = sinh lý mạnh".
    Nếu cái này có bị đen lại thì mình sẽ làm lại tiếp, cũng đơn giãn chứ không phức tạp như wax.
    mua ở đâu đấy chị ơi, e đang dùng oxy già, nhạt bớt đi rồi, nhưng vẫn muốn nó nhạt nữa
    Họ cười tôi vì tôi khác họ, tôi cười họ vì họ quá giống nhau
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng mua thử 1 lọ của Body Natur rồi nhưng vì da mình không hợp với loại này nên giờ mình muốn thanh lý lại 200k ( mình mua 299k mới dùng 1 lần thui). Ai có nhu cầu thì lh mình nhé
    • 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bạn ơi bạn áp dụng lâu chưa vậy? có ảnh hưởng gì tới lỗ chân lông ạ? Vì em cứ đi wax nhiều giời viêm hết cả lỗ chân lông rùi! đau bùn!
    Evaplus - Collagen của Mỹ
    Hàm lượng Collagen 1200mg/viên cao nhất thị trường, ngoài ra con chiết suất vỏ cây thông và sữa ong chúa - Đẹp da, đẹp móng, đẹp tóc
    Mua hàng tại http://vatgia.com/newtechstore/ http://nasuamerica.com.vn/
    Hotline: 043.2474.106
    • 36 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

lót dép ngồi hóng topic này
    cho em hỏi mua kem làm nhạt màu lông này ở đâu vậy, em ra chợ hỏi mà chẳng ai biết cả e ở tphcm
    • 289 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng mới dùng loại này, hộp màu xanh dương sx tại Mỹ phải ko?
    Giá bạn mua cũng ok lắm, ko biết bạn mua sẵn ở đâu thế vì tớ mua là nhờ order trên drugstore.com đợt đang sale tầm $4.99 hay sao ấy (order công 5%, tỉ giá đô là 22100VND + ship Mỹ Việt)
    Dùng cái này lần thứ 2 rồi, tube ghi dùng đc cho mặt & tay, trộn 2 phần thuốc như hướng dẫn (có khay nhựa & 1 cái gần như cái dùng để rạch bánh mỳ cho các mẹ nướng bánh í nhưng nhỏ hơn để trộn)
    Bôi lên tớ có thấy châm chích độ 5 - 10 phút thì hết
    Hướng dẫn ghi bôi & giữ 15 phút nhưng tớ thấy để độ nửa tiếng với lông tay mới ok (mặt thì do làm ở mép gần da môi mỏng nên tớ ko dám để quá)
    Hôm tới tớ sẽ thử với chân xem sao (lông chân tớ bt, ko quá dài hay đen, nói chung mặc shorts đi chơi thì ko ngại j, mặc váy đến lớp thì hơi ngại thôi) vì 2 tube 1 tube 42g 1 tube 28g nhưng dùng dôi lắm, tớ dùng cho 2 tay 2 lần & mép 2 lần mà chả vơi đi là bao nhiêu ^^
    Chỉnh sửa lần cuối bởi reirenshin; 15/03/2012 vào lúc 09:55 PM.
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn mua ở đâu vậy ? mình ở HN thì mua ở đâu đc nhỉ ?
    • 161 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình thì xài kem nhạt lông Jolen của Mỹ cho mặt và tay cũng thấy rất ok, khoảng 1 tháng dùng 1 lần, lông không bị dài ra như dùng hàng của TQ. Bạn mình dùng kem nhạt lông gì gì đó của TQ kêu là 1 tuần sau thấy lông dài ra mới sợ...hic...
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...
    • 136 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

hức, e dùng oxy già chăm chỉ 1 thời gian mà sao ko thấy nhạt đi nhở T-T hay là oxi già của e có vấn đề gì >"<
    mà e thấy bôi thì 1 tí là nó khô đi luôn ý, để qua đêm làm sao được ah
    chia sẻ cho e chút kinh nghiệm đi T-T. E đang khổ sở vì mấy cái ria mép đây :">
    mà ở mặt nên ko dám dùng thuốc linh tinh đâu, nó mà làm sao thì e đập đầu vào gối mất, có mỗi cái mặt tiền :v :v :v
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, cho em hỏi mua kèm này ở đâu ạ?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hn thi mua kem nay o dau a
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào giờ vẫn quan tâm sản phẩm làm nhạt màu lông này mà muốn mua ở Hn thì em mách địa chỉ này cho nè! Không biết các mẹ đã biết chưa: Công ty Dalink tại số 5 ngách 45 ngõ 88 Ngọc Hà, Ba Đình, Hà Nội. Em mua kem làm nhạt màu lông Jolen của Mỹ ở đây! Em dùng cho chân và thấy ok lắm. Vì trước em hay dùng đá kì, nên có những chỗ lông bị đứt thì mọc lại nhanh thôi, chứ dùng đc gần 1 tháng rồi mà vẫn thấy khá là tốt! Chân em ko thuộc dạng lông cứng, nhưng đen và khá mướt nhất là vùng đùi, làm em mất tự tin hẳn Giờ có cái kem này, tha hồ mặc short và váy tung tăng )))
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 715 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Hi chị, em là dân xài loại này thường để nhuộm mép. Em xài qua body nature (Tây Ban Nha), sally hansen (Mỹ), Jolen (Mỹ). Loại này thường khá rẻ, tầm khoảng hơn 200k thôi chị à. Em có ít review như sau:

Body nature (Tây Ban Nha): kích ứng mạnh, dùng chị sẽ thấy rát và da đỏ lên, nói chung sau đó cũng hết, đây là loại đầu tiên em xài nên em nghĩ nó phải như vậy mới tẩy dc. Thật ra thì ko phải.

Sally hansen: em này dùng đỡ kích ứng hơn, nhưng cái hũ bột của nó rất dễ hút ẩm. Để lâu nó chảy ra hết, xài chẳng dc bao nhiu.

Jolen: hiện giờ em này thấy ok nhất, ko kích ứng đỏ nhưng loại của BN, dễ bảo quản hơn SH, em nhuộm mép thì khoảng 1-1.5 tháng mới làm lại 1 lần. Ban đầu thì lẹ, tầm 5p là chùi kem ok, mà sau này lông nó lì hơn phải để 7p mới xong!^^
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2