• 3 Lượt chia sẻ
  • 175K Lượt đọc
  • 142 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• Trang 5/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 8
    • 100 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Để cái avatar trông sợ quá ! à đây là em dưỡng da cho trẻ em í mà,bé con nhà tớ bị khô da nên mua để dùng ,tớ mua hộp to dùng chung cho 2 mẹ con:Smiling:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e đã dùng ponds từ thời cấp 3 đến đại học nên e xin đưa ra 1 số ý kiến chủ quan thế này ạ
    - Thời cấp 3, lớp 11 ạ ,e dùng loại trắng 7 ngày thì công nhận trắng lên hẳn sau 1 tuần nhưng mà dễ bắt nắng lắm ạ
    Lên lớp 12, e không có thời gian và cũng không bận tâm lắm về da. Thức đêm + cafe nên da bị nổi mụn, những vẫn trắng hồng dù e không dùng gì cả ngoài sữa rửa mặt ponds
    - Đại học, năm nhất, dùng srm ponds và kem làm trắng da ban đêm( loại bình thường ạ -> da gần như hết mụn cám
    - Đại học, năm hai, dùng tương tự năm nhất => da trắng hồng và không có tí mụn nào cả. Nói chung là da như em bé luôn, nhìn sướng không thể tả.
    -Đại học, năm ba, thấy tác dụng bị nhờn một chút. Sau đợt hè đi biển về, e bị sạm đen, sau đó vào học lười quá nên e vứt hộp ponds trắng da ban đêm không dùng khoảng 3 thảng, chỉ dùng mỗi sữa rửa mặt.
    => Tình trạng hiện giờ: mụn cám nổi lên 2 bên má, không nhiều, nhưng cứ cái này lặn là cái kia nổi lên, nên lúc nào sờ nó cũng sần sần và em đoán là bị dị ứng. Hu2, đúng dịp tết chứ.
    Hiện tại e vẫn dùng SRM ponds, nhưng chuyển sang dùng kem dưỡng ẩm nivea, hy vọng cải thiện được tình trạng này. XIn nói rõ là da em là da dầu ạ. Cái nòi dị ứng là lâu khỏi lắm, dạo này e thức đêm nhìu nên da nhìn không sáng. Da em không dám nhận trắng nhưng cũng không đến nỗi đen, dùng ponds thì nó trắng hẳn, nhưng không dùng thì nó vẫn trằng nhưng lại bị dị ứng. Hu2. Em cạch lun không dám dùng lại, bây h đang ngâm cứu cái loại mỹ phẩm thiên nhiên.
    Em đang dùng nước hoa hồng và kem dưỡng ẩm nivea, thấy da mịn đi nhưng mụn vẫn không thuyên giảm. Tết này về nhà có nhìu thời gian e sẽ áp dụng đắt mặt khoai tây xem thế nào chứ không thì mất tết.
    Mẹ nào từng bị như e ùi có lời khuyên gì k ạ,
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hồi học cấp 3 , e cũng có dùng pond , loại bình thường , e chỉ xài vào ban đêm, ai cũng khen, trắng mịn , hồng hào nhưng sử dụng không thường xuyên , bữa đực bứa cái, bỏ mấy ngày không sử dụng , hum sử dụng lại thì bị nổi mụn li ty , e ngừng cho đến giờ , giờ da đen quá nên cũng lăn tăn xài lại , hem biết có được như xưa không nữa
    • 1,234 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Ngày xưa mới bắt đầu dùng mỹ phẩm đến hết năm cấp 3 vẫn only POND

Nói thiệt, POND bắt nắng lắm các chị ạ, cho nên em nghĩ thế này, mình nên mua kem ban đêm thôi, ban ngày dùng kem chống nắng, vì khi dùng kem ban đêm nó sẽ tái tạo lại da, tạo da non, nên ban ngày mình phải dùng kem chống nắng để bảo vệ da non này, và liều lượng dùng kem thì cỡ 1 hạt đậu chia đều lên 6 điểm trên khuôn mặt, thoa kem xong nhớ lấy hai tay vỗ nhẹ cho kem thấm nhanh vào da, hàng tuần nên đắp mặt nạ tẩy tế bào chết cho kem hấp thu tốt hơn, chứ không kem thấm vào tế bào chết không tốt cho da chút nào.
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

E đang học cấp 3, cũng định dùng pond. E mới dùng gói dùng thử 9k, thấy cũng trắng, còn lọ kem ban đêm lỏng nhưng cũng ko thấy nhờn. Chắc tại e hợp kem. Em định mua cả bộ 7 ngày về dùng luôn vì e còn đi học nên cũng hạn chế về money!! hihi
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ak các chị nè, e định hỏi về cái sữa rửa mặt Pond's cacbon hoạt tính, E định xài thử lun ạ.
    • 228 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xi-teen2012 Xem bài viết
    Ak các chị nè, e định hỏi về cái sữa rửa mặt Pond's cacbon hoạt tính, E định xài thử lun ạ.
    Pond's cacbon very good nha. rửa xong thích lắm đó. chắc nó lấy hết bã nhờn luôn mất. thích hơn dòng pinkest whitening
    • 348 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Hic tối hôm qua hết sữa rửa mặt mình hay dùng của NR thế là quay ra dùng tạm sữa rửa mặt ponds (được cho khi mua hoa) thế mà hn bị mẩn đỏ. Huhu, đúng là khôn 3 năm dại 1 giờ,thề là ko bh dùng thế mà tự dưng dùng tạm tn
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không hiểu mng thế nào chứ da e lành lắm, dùng loại nào cũng hợp
    k phải nói quá chứ da em bh thích lắm,trắng, mịn, k có mụn gì đâu ai sờ cũng thích
    e học lớp 12 trc chỉ dùng pond's (srm, kem đêm loại cao cấp) mà da sáng lên bh
    em ưng lắm hihi, sau đó dùng 1 tgian thì thấy hơi nhăn ở đầu mắt chắc tại e bôi kem trực tiếp lên mắt hix.
    Sau đó e chuyển sag dùng TheFaceShop vẫn k ưng =pond's hehe bh e lại quay về vs pond's r :X
    • 1,024 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Dù mình không có khả năng dùng mỹ phẩm do da dầu mụn nhưng vẫn khuyên chủ top và mọi người 1 số điều:
    1. Cần phân biệt sáng da và trắng da. Đây là 2 thuật ngữ khác nhau. Nếu muốn da sáng lên thì cứ cấp đủ nước cho da và sử dụng sp dưỡng là ok. Còn muốn trắng thì buộc phải tẩy. Pond thuộc loại 2, tẩy da cho trắng, e có đọc qua các thành phần của nó, thấy ko có j nổi trội cho lắm
    2. Nên tập đọc nhãn thành phần, các chị e nên kiểm tra thành phần, rất rất nhiều paraben và cái PEG gây bí da, nổi mụn. Pond chỉ dành cho da khoẻ, mẫn cảm đừng động vào, hối ko kịp đấy ạh
    3. Nếu tài chính dư dả, nên chuyển sang dùng các dòng sản phẩm made by/with organics chứa từ 70% thành phần hữu cơ trở lên. Đó là những sản phẩm thân thiện với da và giảm những tác động xấu của các chất tổng hợp không tôt cho da
    4. Hãy thay đổi chế độ ăn uống, giảm đồ ngọt tinh bột, thịt mỡ, tăng rau xanh và hoa quả, đây sẽ là cách làm đẹp tuyệt vời mà mẹ thiên nhiên dành cho con người
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 323 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Tính đến nay dỳng pond's được 4 năm rồi, em thấy da mặt mình mỏng đi nhiều. Da không trắng lên và cũng chẳng đen đi, vô thưởng vô phạt. Em ngừng dùng kem pond's rồi (em dùng dòng flawless white). Còn srm thì em có cả bộ sưu tập luôn, dòng nào cũng kinh qua rồi Giờ thì chỉ khi nào em gấp quá k có thời gian thì em mới dùng srm thôi, vì giờ em dùng srm gì cũng xót da mặt lắm
    • 316 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

e cũng mới tậu pond's ngày và đêm.......mà seo nghe ng khen pond's thì ít mà chê thì nhìu.......e thấy cũng nhìu ng khen nevia lém...........da e da nhờn chẳng bik xài cái nào cho hợp..........trước e xài kem con bướm của nguyễn quách thấy cũng ok...........nhưng hum trước đi du lịch nghe cô kia nói còn nhỏ chỉ nên xài dưỡng chứ đừng ham trắng..........trắng có chất tẩy sau này hư da........rùi dì e thì xài pond's.......da dì e đẹp sẵn rùi nên chã bik có nhờ pond's hay hok........dì e kêu mua xài đi dì xài thấy tốt.......hiện giờ vẫn chưa thấy gì..........chỉ sợ sau này ngưng mà da xấu là chết.....hixhix..............
    • 66 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

E dùng Pond từ hồi đại học đến giờ. Chẳng thấy có tác dụng gì. Kem hằng ngày thì lúc đầu quét lên mặt thì trắng hồng, nhưng chắc chưa đầy 30 p là mất màu. Nói chung da mình bắt nắng nên cũng ko biết do dùng hay thế nào nhưng da ko sáng lên được gì ^^. Nản công cuộc làm trắng da
    Chờ anh nơi cuối con đường....
    • 316 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

sao e thấy ban đêm xài hok bị dầu mà ban ngày xài mặt e dầu quá trùi lun....e xài loại white beauty ah'....vì còn nhỏ nên chỉ xài loại này thoy.....giờ chã bik làm sao nữa........chẳng lẽ ngưng sử dụng kem ngày.........mà nêu tìm loại khác xài ban ngày kết hợp với pond's ban đêm hok bik có bị gì hem??? e đang me cái nivea vì nghe mọi ng bảo tốt
    • 323 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi p3nhj.muoj Xem bài viết
    sao e thấy ban đêm xài hok bị dầu mà ban ngày xài mặt e dầu quá trùi lun....e xài loại white beauty ah'....vì còn nhỏ nên chỉ xài loại này thoy.....giờ chã bik làm sao nữa........chẳng lẽ ngưng sử dụng kem ngày.........mà nêu tìm loại khác xài ban ngày kết hợp với pond's ban đêm hok bik có bị gì hem??? e đang me cái nivea vì nghe mọi ng bảo tốt
    Không dùng gì nữa hoặc chuyển qua mĩ phẩm Hàn bạn nha.
    • 452 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

ponds làm hư da mình >"< ghét nó
    • 777 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Nhiều người ko thích pond nhỉ, mình cũng k thích, bôi lên 1 lúc là da mặt mình xỉn màu đen đen ngay, ban đầu tưởng da mình k hợp, ai dè cũng nhìu người giống mình. Dc tặng mấy hộp pond to đùng nhưng k dùng tới, mẹ mình lại thích nên mẹ vẫn dùng hihi
    • 316 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Omachi.3b Xem bài viết
    Không dùng gì nữa hoặc chuyển qua mĩ phẩm Hàn bạn nha.
    tiền đâu mưh xài sis oai....e nhà nghèo mưh........để xài hết hủ xem sao rùi có gì chuyển wa nivea........nghe mọi ng khen dữ wa....
    • 316 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Camgao-Todacky Xem bài viết
    Nhiều người ko thích pond nhỉ, mình cũng k thích, bôi lên 1 lúc là da mặt mình xỉn màu đen đen ngay, ban đầu tưởng da mình k hợp, ai dè cũng nhìu người giống mình. Dc tặng mấy hộp pond to đùng nhưng k dùng tới, mẹ mình lại thích nên mẹ vẫn dùng hihi
    cũng tuỳ da mỗi người hợp hay hok thoy....dì e xài da mặt đẹp cực lun......nên pã kêu e sử dụng.........mưh e xài thấy da mặt cứ nhờn cam giác trơn trơn hay sao ấy.........pỏ thì uổn nên cứ xài hết hủ xem seo....hehe....e chỉ xài ban đêm thoy kem ban ngày da còn đổ dầu ác nữa
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• cho e hỏi về kem dưỡng da mặt cho bạn gái ạ

em chào các mẹ, em đã nằm vùng wtt đã lâu, nhưng hnay có việc nên mới dám lập thớt xin các mẹ tư vấn ạ ;)) @};-@};-@};-@};-@};- sắp tới là sn bà xã em, em định mua kem dưỡng da mặt tặng mà phân vân hok biết mua loại nào Bx em năm nay 25 tuổi, da thuộc hàng bình thường, hiện đang không bit nên...

• Xin review về mấy loại mặt nạ làm thon gọn mặt

Mình thấy có nhìu loại lắm, muh đa số là hàng HK, 1 số thì của Hàn nhưng ko biết có hiệu quả thật...

• CẢNH BÁO về hàng nhái Karmart của Shop KoaLa KauPlus !!!

-Các mẹ nào có dùng mỹ phẩm thì hãy bỏ ra vài phút để đọc hết topic này nhé-Vì sức khỏe Phụ nữ VN...

• Sữa tươi không đường

Hiện tại các bà mẹ quan tâm sữa tươi nguyên chất ko đường, nhưng ko hiểu sao TH true milk ko ra...

• Hỏi về kem dưỡng da vitamin E Atlie?

Có mẹ nào dùng sp này chưa, da em đang bị thâm với ít mụn không biết có nên sài không.Thấy nhỏ hàng xóm ngưng mấy năm rồi mà giờ da còn đẹp lắm. vì nó kêu trắng nên t ko thích xài nữa.Giờ chị nó vẫn đang xài thấy cũng đẹp nữa.

• 106 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

bạn mình xài Pond da mặt đẹp lắm. mình sd clinique đắt hơn nhiều mà da xấu, chắc phải thử pond xem sao
  • Trang 5/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 8