• 3 Lượt chia sẻ
  • 147K Lượt đọc
  • 138 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 322 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoBiThui Xem bài viết
    Nước hoa hồng giúp da sạch và mịn, pond thì giúp da trắng hồng và mịn, chắc mẹ nó đẹp lắm nhỉ.
    ấy ấy đâu có đâu hihi, em thấy em tạm ổn, mà da em cũng có 1 ít tàn nhang , 3 4 hạt gì đó nên em phải è cổ ra mà dưỡng trắng, min để che khuyết điểm đó đó chị

• 22 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Nói đến mỹ phẩm Ponds thì mẹ mình, 49 tuổi là fan của em này, mấy bộ kem ngày, kem đêm, kem mắt luôn. Ước gì khi 49-50 tuổi,da mình cũng đẹp như mẹ. Hôm nọ , thấy mẹ mới mua về em POND'S age miracle cũng xí xớn thử nhưng thấy nó bì bì, nóng nóng da mặt, nói chung mình không hợp.

• 256 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongnam1986 Xem bài viết
    Em không biết mấy loại về thiên nhiên là sao, nhưng đã là mỹ phẩm thì phải vậy chứ chị. Mà chị xài pond có vẻ tốt ah, da chị là da gì vậy???
    Da chị oily skin, lỗ chân lông siêu to.

Buổi tối chị dùng toner chanh Garnier -> Pond's Age Miracle Concentrating Serum -> Joppa Acai Berry

• 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lan.Marie.Willoughby Xem bài viết
    Nói đến mỹ phẩm Ponds thì mẹ mình, 49 tuổi là fan của em này, mấy bộ kem ngày, kem đêm, kem mắt luôn. Ước gì khi 49-50 tuổi,da mình cũng đẹp như mẹ. Hôm nọ , thấy mẹ mới mua về em POND'S age miracle cũng xí xớn thử nhưng thấy nó bì bì, nóng nóng da mặt, nói chung mình không hợp.
    Mình hỏi khí không phải, mẹ nó năm nay đầu bao nhiêu rồi , thấy mẹ của mẹ nó mới 49 thì chắc còn trẻ, mà còn trẻ thì khoan hãy xài pond' age miracle, cái đó là kem dưỡng chống lão hóa, tuổi bây giờ chỉ cần dưỡng cho da mịn và trắng là được, nếu mẹ nó thích xài pond thì xài cái pond's flawless white ấy, mình xài thấy không bị bí da mà trắng và mịn hơn, mà thậm chí tới đầu băm đầu bốn thì xài tiếp vẫn ok lắm

• 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lan.Marie.Willoughby Xem bài viết
    Woa, thích vậy, hay mình của mua về xài thử nhỉ, mình mới 27 thôi, nhưng da trước hơi bị nám, có đi điều trị nám rồi, nhưng nhìn kỹ thì vẫn nhận ra, mỗi khi ra đường phải makeup hơi bị kỹ phần má bên đó .

• 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meonix Xem bài viết
    ấy ấy đâu có đâu hihi, em thấy em tạm ổn, mà da em cũng có 1 ít tàn nhang , 3 4 hạt gì đó nên em phải è cổ ra mà dưỡng trắng, min để che khuyết điểm đó đó chị
    , tàng nhanh thì chị không biết pond có trị được không nhỉ, mà nám thì chị bít là trị được, có cái chai dạng xịt của pond flawless white trị được nám nhẹ, chị thì không bị, mà thấy bé kia bị nám nhẹ xài hơn 1 tháng thấy cũng bơt bơt, nhưng nó bao bịt kỹ lắm, dưỡng và giữ kinh khủng nên da bé đó siêu đẹp.

• 83 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hathithutrang Xem bài viết
    Mình hỏi khí không phải, mẹ nó năm nay đầu bao nhiêu rồi , thấy mẹ của mẹ nó mới 49 thì chắc còn trẻ, mà còn trẻ thì khoan hãy xài pond' age miracle, cái đó là kem dưỡng chống lão hóa, tuổi bây giờ chỉ cần dưỡng cho da mịn và trắng là được, nếu mẹ nó thích xài pond thì xài cái pond's flawless white ấy, mình xài thấy không bị bí da mà trắng và mịn hơn, mà thậm chí tới đầu băm đầu bốn thì xài tiếp vẫn ok lắm
    mình thấy mẹ khuyên cũng có lý, mình đang xài hàng oriflame, trước cũng đẹp mà sao dạo này nó lại nhờn quá, chẳng biết đường nào mà lần, chắc đổi sang pond này xài cũng được, mà mình lượn vòng vòng thấy các mẹ khen chê đủ cả, nên mình không dám mua nguyên hũ, mua cái loại xài thử trước rồi tính tiếp, mong là sẽ thành công

• 45 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

em dùng pond cao cấp ngày đêm ( loai mầu hồng chứ không phải đỏ nha) thấy cũng bình thường, k biết co phải tại em lười không dùng thường xuyên không, em thich pond đêm hơn, nó lỏng lỏng thấm nhanh, pond ngày bôi cái là khô, ma e cảm giác bôi xong nó trăng nhưng là trắng của kem thôi ấy, cái kem ngày nó hồng hồng, cảm giác nó như là kem nền dạng nhẹ áy, kiểu như là trong nó có phấn ấy, rùi ui khó tả. nói chung là bình thường, không làm da sấu đi, nhưng hiệu quả không thấy rõ rệt

• 186 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

E năm nay 20t,da e thuộc loại bánh mật,hồi năm ngoái e bđầu xài pond,cũng là loại kem dưỡng đầu tiên e xài luôn,phải nói là vô cùng hợp da, da k mụn,mịn màng,sáng hơn thấy rõ.Mà sau đợt đi chơi biển với gđình về e bị ăn nắng điên luôn,da bị đen hẳn,như trạng thái ban đầu T__________T,sợ quá dẹp cái pond đi luôn.Thế là từ đó tới nay vẫn chưa tìm đc loại dưỡng nào ưng ý hết,dù e đã dùng thử nhiều sp khác(1 loại e dùng trong vài tháng).Những loại e dùng thì apply lên mặt cũng mướt da nhưng ngủ dậy k có cái cảm giác mịn màng như hồi xài pond.Nhiều lúc tính liều quay lại với pond nhưng nghĩ đến khoảng da bị ăn nắng lại thôi.....huhu tới giờ vẫn lang thang tìm dưỡng cho da CÓ NÊN XÀI LẠI HÔNG MỌI NG (

• 44 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangsocola Xem bài viết
    E năm nay 20t,da e thuộc loại bánh mật,hồi năm ngoái e bđầu xài pond,cũng là loại kem dưỡng đầu tiên e xài luôn,phải nói là vô cùng hợp da, da k mụn,mịn màng,sáng hơn thấy rõ.Mà sau đợt đi chơi biển với gđình về e bị ăn nắng điên luôn,da bị đen hẳn,như trạng thái ban đầu T__________T,sợ quá dẹp cái pond đi luôn.Thế là từ đó tới nay vẫn chưa tìm đc loại dưỡng nào ưng ý hết,dù e đã dùng thử nhiều sp khác(1 loại e dùng trong vài tháng).Những loại e dùng thì apply lên mặt cũng mướt da nhưng ngủ dậy k có cái cảm giác mịn màng như hồi xài pond.Nhiều lúc tính liều quay lại với pond nhưng nghĩ đến khoảng da bị ăn nắng lại thôi.....huhu tới giờ vẫn lang thang tìm dưỡng cho da CÓ NÊN XÀI LẠI HÔNG MỌI NG (
    Nếu bạn đầu xài thấy ok như vậy thì xài tiếp đi em. Còn về vụ ăn nắng thì theo J: kem dưỡng da tác dụng chính là dưỡng, có thêm SPF là phụ thôi, em xài dưỡng xong thì phải apply thêm kem chống nắng lên nữa thì mới bảo vệ được, còn SPF trong kem dưỡng không đủ chống lại tia cực tím đâu. (đặt biệt em đi biển thì vụ ăn nắng là tất nhiên rồi).
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)