• 3 Lượt chia sẻ
  • 181K Lượt đọc
  • 142 Trả lời

• Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8
    • 82 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hooya_rcc Xem bài viết
    Đồng ý với ca_sau_86 là Ponds ko hét giá nhưng mà nguyên liệu của Ponds và nguyên liệu của các brand danh tiếng khác thì ko giống nhau đâu. Tuy nhiên, giá của Ponds rất rẻ do đó m cảm thấy thế là phù hợp.

Như nhìn lướt qua thành phần thì Pond's Flawless White có sử dụng dimethicone, 1 chất silicone base rất dễ gây mụn. Hay Isopropyl Myristate cũng là 1 chất kích ứng nhẹ có khả năng gây mụn luôn. Propylparaben, chà, 1 chất cực dễ gây đỏ da và kích ứng, hay đc dùng như chất bảo quản, chống vi trùng... Phenoxylethanol, 1 chất bảo quản cũng rất dễ kích ứng da. Còn fragances thì thôi ko kể tới vì dù gì sp làm đẹp, phụ nữ thg thích có hương thơm, dù nó cũng có hại. Tocopheryl Acetate, tuy chỉ có 1%, nhưng đây cũng là chất khiến da dễ kích ứng, như đỏ da, rộp da... và thậm chí theo như CIR thì nó còn có thể dẫn đến ung thư.

Ko phải ném đá đâu nhé. :Laughing: Đừng hiểu nhầm, tội nghiệp m nhé.
    Thế nó có chất gì mà làm cho da mình trắng mịn lên vậy , chất đó có phải là chất tẩy trắng da không nhỉ.
    • 354 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keongot202 Xem bài viết
    Thế nó có chất gì mà làm cho da mình trắng mịn lên vậy , chất đó có phải là chất tẩy trắng da không nhỉ.
    Pond Flawless Light dạng daily cream thì dưỡng trắng dựa theo tác dụng của chất Niacinamide. Chất này thì có thể làm sáng da nếu là sự hình thành hắc sắc tố do ánh nắng mặt trời, còn những vết thâm do mụn thì ko có tác dụng, mọi người nên chú ý điều này. Ngoài ra nó có chứa Ethylhexyl Methoxycinnamat là chất chống nắng.
    Cái này m post ngay page 1 đó. Niacinamide thì ko có hại đâu, nó là 1 dạng của vitamin B3. Ngoài những lợi ích cho tiêu hoá ra thì ng ta còn phát hiện nó có lợi ngay cả trong việc làm đẹp. Nó có tác dụng trong điều trị mụn, nhạt màu những vùng da bị sậm màu,...Trong những sản phẩm chống lão hoá cũng có chứa chất này. :Laughing:
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hooya_rcc Xem bài viết
    Đồng ý với ca_sau_86 là Ponds ko hét giá nhưng mà nguyên liệu của Ponds và nguyên liệu của các brand danh tiếng khác thì ko giống nhau đâu. Tuy nhiên, giá của Ponds rất rẻ do đó m cảm thấy thế là phù hợp.

Như nhìn lướt qua thành phần thì Pond's Flawless White có sử dụng dimethicone, 1 chất silicone base rất dễ gây mụn. Hay Isopropyl Myristate cũng là 1 chất kích ứng nhẹ có khả năng gây mụn luôn. Propylparaben, chà, 1 chất cực dễ gây đỏ da và kích ứng, hay đc dùng như chất bảo quản, chống vi trùng... Phenoxylethanol, 1 chất bảo quản cũng rất dễ kích ứng da. Còn fragances thì thôi ko kể tới vì dù gì sp làm đẹp, phụ nữ thg thích có hương thơm, dù nó cũng có hại. Tocopheryl Acetate, tuy chỉ có 1%, nhưng đây cũng là chất khiến da dễ kích ứng, như đỏ da, rộp da... và thậm chí theo như CIR thì nó còn có thể dẫn đến ung thư.

Ko phải ném đá đâu nhé. :Laughing: Đừng hiểu nhầm, tội nghiệp m nhé.
    1. nói về bán hàng trong kinh doanh, nếu những chất này thật sự hại như thế thì họ sẽ chẳng dại gì mà đăng lên cả
    2. nói về tình trạng sử dụng, đã có rất nhiều người xài trong thời gian rất lâu và không bị gì cả, đồng thời pond đã có mặt trên thị trường khá lâu và có uy tín, nếu có quá nhiều tác hại thì liệu họ còn hoạt động tới bây giờ được không??

Bệnh nghề nghiệp một chút, mong các chị niệm tình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình không biết có hại j không . Mà thích cái là dùng thấy hồng hào hơn 1 xíu , chứ trắng lên thì không thấy
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thời gian đầu là đẹp vậy đó..lúc trước mình xài pond flawless white ....time đầu công nhận đẹp, da sáng hẳn lên, nhưng càng ngày da mặt càng mỏng, thấy cả mạch máu, ui mụn nổi đầy mặt..sần sùi..hic..nhớ tới còn sợ.
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beginning Xem bài viết
    Mình không biết có hại j không . Mà thích cái là dùng thấy hồng hào hơn 1 xíu , chứ trắng lên thì không thấy
    Chắc là do da mẹ nó đã trắng rồi, nếu đã trắng rồi thì đâu có trắng lên được nữa >"<
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimihu Xem bài viết
    thời gian đầu là đẹp vậy đó..lúc trước mình xài pond flawless white ....time đầu công nhận đẹp, da sáng hẳn lên, nhưng càng ngày da mặt càng mỏng, thấy cả mạch máu, ui mụn nổi đầy mặt..sần sùi..hic..nhớ tới còn sợ.
    Vậy nghĩa là nếu xài hoài xài mãi sẽ ... hết da hả chị, haha, đùa chứ tại em xài rồi, em thấy rất ổn, có bị mòn da đâu nhỉ :-s, mà nếu bị như vậy thật thì pond's chắc sập tiệm rồi ( P/S: em là fan pond chị ạ)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hihi..xai nhiều da mình sẽ nhạy cảm hơn đó :Angel: mình xài pond tới 2 năm, lúc đầu cũng là fan của pond, vì da đẹp lên wa um..ui tu tu..hic hic..mun mun mun..ac mong :Crying: :Crying:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hihi..xai nhiều da mình sẽ nhạy cảm hơn đó :Angel: mình xài pond tới 2 năm, lúc đầu cũng là fan của pond, vì da đẹp lên wa um..ui tu tu..hic hic..mun mun mun..ac mong :Crying: :Crying:
    em may mắn là không bị thế , cũng xài được 4 5 năm rồi, da rất đẹp và mịn
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đúng là mọi người khen chê nhiều thật đấy, mà mình có chút thắc mắc, lúc đầu xài thì da đẹp, nhưng sau 2 năm thì da bị xấu đi, có phải là do pond không hay do điều kiện sinh hoạt của mẹ nó khác ? Vì mình thấy cũng có mẹ nói xài 4 5 năm rồi mà da vẫn rất đẹp. Mình xài pond cũng hơn 1 năm nay, thấy cũng được đấy, nhưng thấy các mẹ nói qua nói lại thế này hơi bị sợ
    • 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình thấy người bị người không, bây giờ em xài loại gì vậy?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em đang xài olay white radiance ^^ ket hop an nhieu cà chua, uong nhieu nước..thấy da cũng sáng và mịn lắm
    • 112 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

em dùng pond ban đêm và dùng đến hũ thứ 3rồi,da em thuộc loại bình thường ,thích hợp dùng với kem dạng nước,dùng pond em thấy da mịn lắm,trắng hẳn cả vung cổ và da mặt,nhưng ban ngày em dùng kem chống nắng của ZA ,pond cực ki` bắt nắng các chị nên cẩn thận khi ra đường phải bit khẩu trang,em bịt kín mít,va dùng kem chống nắng hàng ngày vậy mà trên hai go` má bắt đầu xuất hiện đốm nâu tàn nhang,nên em ngưng không dùng nữa chuyển wa dung bodyshop
    • 14 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình dùng pond's đã 5 năm nay rồi. trung thành lắm ý. Hình như mình hợp với dòng này thì phải. ^.^ Pond's dưỡng da khá ổn. Mình cũng đang tính thử xài món khác xem thế nào nhưng ngại ngại là da sẽ bị dị ứng nên chưa dám. hic hic
    sống đơn giản cho đời thanh thản
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongloan41255 Xem bài viết
    mình dùng pond's đã 5 năm nay rồi. trung thành lắm ý. Hình như mình hợp với dòng này thì phải. ^.^ Pond's dưỡng da khá ổn. Mình cũng đang tính thử xài món khác xem thế nào nhưng ngại ngại là da sẽ bị dị ứng nên chưa dám. hic hic
    Mình thấy nếu mẹ nó đã dùng quen và tốt một loại nào đó rồi thì không nên đổi, vì đổi chưa chắc tốt mà còn kích ứng da nữa, thay đổi mỹ phẩm thường xuyên là 1 trong những tật xấu làm hại da cần phải bỏ đấy
    • 24 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

ội ôi, da của mình nghĩ đến thời kỳ dùng pond mà chết kiếp. k dùng thì k sao, dùng dc 3 hôm thì mụn mọc hai bên má như râu quai nón, p chữa đến nửa năm sau mới hết.
    p/s: sr chủ top vì đã k thể khen dc.
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ketken Xem bài viết
    ội ôi, da của mình nghĩ đến thời kỳ dùng pond mà chết kiếp. k dùng thì k sao, dùng dc 3 hôm thì mụn mọc hai bên má như râu quai nón, p chữa đến nửa năm sau mới hết.
    p/s: sr chủ top vì đã k thể khen dc.
    vậy là chị bị dị ứng với chất nào đó trong mỹ phẩm rồi
    • m&c
    • 4 năm
    • 663 Bài viết

• 1,333 Được cảm ơn

mình cũng có thâm niên dùng pond's đây. tính ra cũng 6 năm rồi.
    cũng có thời gian mình chuyển qua dùng 1 số mỹ phẩm khác cũng khá tiếng tăm và đắt đỏ, nhưng rồi lại quay về với pond's thui.
    mọi ng không tin cứ vào trang facebook của mình mà xem, cái ảnh của mình để chình ình ngay avatar đấy, da dẻ cũng có đến nỗi nào đâu
    bây giờ nghe mọi ng đang bàn tán về SF, mình cũng muốn bon chen thêm cái serum vit c, nhưng chắc chắn mình vẫn sẽ dùng pond's., chứ tự dưng đi đổi linh tinh vừa mất tiền mà lỡ bị dị ứng hay nổi mụn thì chắc mình đập đầu vào tường vì hối hận quá.
    Cho tôi xin một vé đi tuổi thơ
    - Vé hạng trung
    - Người bán vé hững hờ - Hôm nay vé hết...
    • 100 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

chào các chị ,em hơi lạc đề chút xíu vì hông tìm thấy topic cetaphil ở đâu,các chị thông thái có biết mua cetaphil dưỡng da hộp to nắp màu xanh 480 ở đâu không ạ ,và kem chống năng của cetapil nữa ạ.em cần gấp ạ.em có xem trên mua rew nhưng sọ hàng fake lắm ạ hĩ hĩ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 62 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramy_307 Xem bài viết
    chào các chị ,em hơi lạc đề chút xíu vì hông tìm thấy topic cetaphil ở đâu,các chị thông thái có biết mua cetaphil dưỡng da hộp to nắp màu xanh 480 ở đâu không ạ ,và kem chống năng của cetapil nữa ạ.em cần gấp ạ.em có xem trên mua rew nhưng sọ hàng fake lắm ạ hĩ hĩ
    vậy cho em tò mò tí, cái này là mỹ phẩm của nước nào vậy ạ? nó có tác dụng gì, hiệu quả tốt không vậy chị?
    Ðừng khóc vì mọi việc đã qua, hãy cười vì mọi việc đang chờ phía trước
    http://www.facebook.com/trang88
  • Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8