• 3 Lượt chia sẻ
  • 148K Lượt đọc
  • 138 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ca_sau_86 Xem bài viết
    Đúng rùi, kem Pond chỉ cần 1 lượng nhỏ như hạt đậu xanh, nhiều khi mình trét mà cứ như không trét ấy, tại ít quá mà. Mà sáng hôm sau da mềm lắm. ^^
    Tuy nhiên, thành phần trong kem Pond đa phần là thành phần hóa học. Nên chị cũng đang phân vân. Mặc dù là có hiệu quả thật, nhưng so với các sản phẩm thiên về thiên nhiên thì phải suy nghĩ lại. ^^
    Chúc chị em ngày càng xinh đẹp nhe ^^
    Em không biết mấy loại về thiên nhiên là sao, nhưng đã là mỹ phẩm thì phải vậy chứ chị. Mà chị xài pond có vẻ tốt ah, da chị là da gì vậy???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 142 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

mình cũng dùng fawless white dc 1 tuần thì da mặt sạm vàng đi, phải bỏ ngay, đến cơ quan ai cũng bảo trông đen hơn mọi ngày ( mà đấy là đã đánh phấn đó), trông còn vàng vàng nữa, trong khi con bạn mình dùng loại thường mà da trắng như em bé, haiz, đúng là ai hợp thì đẹp, k hợp bít nhau ngay, da mình cũng nhạy cảm, hay bị nổi nốt đỏ nên thui, k chơi pond's đc
    Mẹ Tròn và Bố Tũn đang đếm từng ngày để đc đón bé tiểu long nhí ra đời.
    Mong con luôn khỏe và yêu đời. Con là tất cả đối với bố mẹ

• 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bexinhxan Xem bài viết
    mình cũng dùng fawless white dc 1 tuần thì da mặt sạm vàng đi, phải bỏ ngay, đến cơ quan ai cũng bảo trông đen hơn mọi ngày ( mà đấy là đã đánh phấn đó), trông còn vàng vàng nữa, trong khi con bạn mình dùng loại thường mà da trắng như em bé, haiz, đúng là ai hợp thì đẹp, k hợp bít nhau ngay, da mình cũng nhạy cảm, hay bị nổi nốt đỏ nên thui, k chơi pond's đc
    Em thấy các mẹ có chê cũng là đen đi thôi, chứ vàng thì e chưa thấy lần nào đấy, hay là do chị đánh phấn màu nó thế????

• 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

loại thường là loại gì hả chị, em mới chuyển sang fawless white được hơn 1 tuần, thấy cũng được lắm, da có mịn hơn này, sao chị lại bị nổi đỏ nhỉ, lạ quá :-s

• 142 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoBiThui Xem bài viết
    loại thường là loại gì hả chị, em mới chuyển sang fawless white được hơn 1 tuần, thấy cũng được lắm, da có mịn hơn này, sao chị lại bị nổi đỏ nhỉ, lạ quá :-s
    da mình nhạy cảm mà. mọi hôm mình đánh phấn ai cũng bảo trắng, từ ngày dùng pond's da sạm hẳn đi, nhìn trông lại vàng vọt nữa, bạn mình dùng cái trắng hồng rạng rỡ ý, nó dùng pond's dc ngót 6-7 năm rồi, da đẹp lắm, nên mình mới adua, ai dè, kết qả k dc như mong đợi.
    Mẹ Tròn và Bố Tũn đang đếm từng ngày để đc đón bé tiểu long nhí ra đời.
    Mong con luôn khỏe và yêu đời. Con là tất cả đối với bố mẹ

• 80 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em cũng đang dùng Pond ban đêm (White Fawless) , thấy cũng trắng và mịn lên như sài Shiseido vậy (lúc trước có sài Shiseido).
    Không biết có nên tiếp tục sài không vậy các mẹ, em năm nay 27 rồi , vì sợ sài hàng giá rẻ như vậy đến năm 30-35 gì đấy , da xuống cấp trầm trọng , em nghe nói vậy.

• 322 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Em xài pond ban ngày cũng đc gần 1 năm rồi, da mặt vẫn hồng hào không thấy dấu hiệu gì cả. Không biết có phải vì em kết hợp với sữa rửa mặt, nước hoa hồng của OHUI không ta nên mới k thấy gì cả.

• 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

da mình nhạy cảm mà. mọi hôm mình đánh phấn ai cũng bảo trắng, từ ngày dùng pond's da sạm hẳn đi, nhìn trông lại vàng vọt nữa, bạn mình dùng cái trắng hồng rạng rỡ ý, nó dùng pond's dc ngót 6-7 năm rồi, da đẹp lắm, nên mình mới adua, ai dè, kết qả k dc như mong đợi.
    Có khi nào do chị xài...chưa được 6-7 năm nên da không đẹp ko, hì hì. Em thấy bạn em nó xài đủ cả, dị ứng cả, mà xài cái này thì ngon ơ, chị thử đi soi da xem, coi da mình bị dị ứng cái gì, chứ sau này lại xài thử cái khác bị dị ứng nữa là mệt mỏi á

• 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keongot202 Xem bài viết
    Em cũng đang dùng Pond ban đêm (White Fawless) , thấy cũng trắng và mịn lên như sài Shiseido vậy (lúc trước có sài Shiseido).
    Không biết có nên tiếp tục sài không vậy các mẹ, em năm nay 27 rồi , vì sợ sài hàng giá rẻ như vậy đến năm 30-35 gì đấy , da xuống cấp trầm trọng , em nghe nói vậy.
    uầy, em chả đánh giá chất lượng mỹ phẩm qua giá cả bao giờ, tại người việt nam mình cứ nghĩ tiền nào của đó miết, nên những mặt hàng không ra gì nó cứ hét ầm lên mình lại tưởng tốt, còn những hàng giá cả phải chăng thì lại lo sốt vó lên, mà chị xài da mặt được là vừa may mắn vừa tốt quá rùi, ngừi ta ao ước không được, tại sao chị lại bỏ.

• 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meonix Xem bài viết
    Em xài pond ban ngày cũng đc gần 1 năm rồi, da mặt vẫn hồng hào không thấy dấu hiệu gì cả. Không biết có phải vì em kết hợp với sữa rửa mặt, nước hoa hồng của OHUI không ta nên mới k thấy gì cả.
    Nước hoa hồng giúp da sạch và mịn, pond thì giúp da trắng hồng và mịn, chắc mẹ nó đẹp lắm nhỉ.