• 3 Lượt chia sẻ
  • 175K Lượt đọc
  • 142 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 256 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Chào mọi người

Da mình thuộc loại da nhạy cảm, dầu, hỗn hợp. Cách đây 2 năm, mình đã thử rất nhiều kem dưỡng da như Estee Lauder, Vichy, Dermalogica, Neutrogena... nhưng đều không hợp với làn da quá nhạy cảm của mình. Da mình nhạy cảm đến nỗi chỉ rửa mặt thui mà mặt đã ửng đỏ lên rùi. Lúc đó mình mới bỏ hết tất cả những gì đang dùng, chuyển qua dùng duy nhất sữa rửa mặt của Treasure D'orient. Thấy quảng cáo là thiên nhiên nên cũng nhắm mắt làm liều xài. Sau 2 năm thì da mình có vẻ ổn trở lại.
    Mình mới thử dùng Pond (dòng Age Miracle), lúc đầu cũng hơi ớn ớn vì có nghe nhiều người bảo Pond xài dễ bị kích ứng. Mình dùng kem đêm. Phải nói là cái này thấm nhanh thiệt, sáng dậy da mình nhờn (mặc dù ngủ trong phòng máy lạnh) nhưng được cái là da mềm và mượt sau khi rửa mặt. Thừa thắng xông lên mình mua tiếp kem ngày dòng Flawless White. Sau khoảng 1 tuần xài da mình bị sạm đen. Mình gọi điện thoại hỏi tư vấn viên thì họ bảo là do kem đang đẩy những sắc tố, những cái ko tốt dưới da mình lên. Bắt đầu xài hộp thứ 2 sẽ có hiệu quả. Vậy mình xin hỏi các mẹ, các chị trên diễn đàn của mình ai đã dùng kem Pond có thể xác nhận dùm mình có đúng vậy không ạ, để mình yên tâm. ^^

Rất hoan nghên những chị em dùng kem Pond chia sẻ về sản phẩm này. Nếu có chê bai hay gì thì xin đừng comment. Cũng xin đừng khuyên mình đổi sản phẩm khác. Vì hiện giờ mình đang rất kết em này. :LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ca_sau_86; 07/03/2011 vào lúc 03:11 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,120 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

m dùng Pond đây. Hình như m hợp hay sao ấy, dùng khoảng 1 tháng là trắng lên rõ..Và k thấy hiện tượng da bị sạm đen như bạn.
    Thanh lý Bộ quần áo I LOVE MAMA, PAPA lẻ size: http://zaodich.com/forum/f2929/thanh.../#post29913897
    Vẽ chibi đáng yêu và ngộ nghĩnh http://zaodich.com/forum/f2922/nhan-.../#post29697259
    Thanh lý quần áo http://zaodich.com/forum/f2931/bau-b.../#post29725556
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 127 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Năm ngoái thì e có dùng, dòng thường thôi, kem ngày thì dầu kinh khủng, chỉ bôi dưỡng lên thôi mà cũng dầu, lại khó blend. Kem đêm thì dễ blend hơn, nhưng mà ko đủ ẩm vào mùa đông, mùa hè thì sáng tỉnh giấc, mặt chả khác j cái chảo dầu.
    • 117 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

bản thân em khi dùng kem ponds dòng thường hủ 40gr í ạ thì bị dị ứng, nổi mụn li ti sần sùi dưới da... rồi em bỏ sau này em mới biết là loại này do việt nam sản xuất, sau đó em mua hủ pond 130k loại ngày và đêm, sau 1 tuần dùng thì thấy bình thường, ko trắng lên về màu da nhưng da mịn và dường như săn lên, sờ len rất mềm, hiện em xài mới được 10 ngày thôi, em định mua thêm sữa rửa mặt và nứoc hoa hồng.. em nghe đâu bộ này còn có chai tinh chất làm trắng da nữa ( ko phải là chai chống nắng chung bộ nha chị) nhưng chỗ em lại ko có bán chai tinh chất này...đó là riêng bản thân em. Chung lớp em có 1 bạn xài pond ra trắng hồng, mịn màng lên nhìn y như da em bé ý, ko tì vết thì em ko biết có công dụng thật ko tại vì da bạn này cũng màu sáng sẵn rồi...... Vì bạn í mà em đang phấn đấu xài pond ko đếm xỉa tới em nào khác đây ạ, chắc cũng phải kiên trì trên 3 thnasg mới có tác dụng chị ạ....
    p/s: à em quên là em dùng dòng flawless white
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pelunthichkhocnhe; 07/03/2011 vào lúc 08:02 PM.
    • 256 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Mình vẫn chưa trắng ra lắm nhưng mà da mặt căng và mềm. Sờ vào thích lắm. ^^
    • 173 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Tránh xa pond's ra mẹ nó ah ! Mình chỉ biết khuyên vậy thôi !
    • 1,120 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeudehocyeu Xem bài viết
    Tránh xa pond's ra mẹ nó ah ! Mình chỉ biết khuyên vậy thôi !
    pải có lí do chứ ?
    Thanh lý Bộ quần áo I LOVE MAMA, PAPA lẻ size: http://zaodich.com/forum/f2929/thanh.../#post29913897
    Vẽ chibi đáng yêu và ngộ nghĩnh http://zaodich.com/forum/f2922/nhan-.../#post29697259
    Thanh lý quần áo http://zaodich.com/forum/f2931/bau-b.../#post29725556
    • 354 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Water, Isopropyl Myristate, Niacinamide 3%, Stearic acid, Dimethicone, Glyceryl Stearate, Ethylhexyl Methoxycinnamate 1.25% Glycerin, Triethanolamine, Titanium Dioxide 0.2%,
    Butyl Methoxydibenzoylmethane 0.4%, Phenoxyethanol, Propylparaben, Sodium PCA, Tocopheryl Acetate 0.1%, Sodium Hydroxide , Disodium EDTA, BHT, Cl 14700.

Pond Flawless Light dạng daily cream thì dưỡng trắng dựa theo tác dụng của chất Niacinamide. Chất này thì có thể làm sáng da nếu là sự hình thành hắc sắc tố do ánh nắng mặt trời, còn những vết thâm do mụn thì ko có tác dụng, mọi người nên chú ý điều này. Ngoài ra nó có chứa Ethylhexyl Methoxycinnamat là chất chống nắng rồi nhưng để an tâm thì mọi ng cũng cứ dùng kem chống nắng đi ha.

Chỉ nói thế thôi vì hình như topic kêu ko được chê = chỉ được khen. Nên những chất khác m sẽ ko bàn tới.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hooya_rcc; 09/03/2011 vào lúc 04:13 PM.
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con em cùa em, chỉ dùng 2 ngày mà da sạm thấy rõ, đúng cái loại Fawless White đấy ợ. Pond's có tính tẩy rất mạnh, da của chị nhạy cảm thì nên cẩn thận chị nhé
    • 256 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người đã chia sẻ. ^^
    • 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ca_sau_86 Xem bài viết
    Chào mọi người

Da mình thuộc loại da nhạy cảm, dầu, hỗn hợp. Cách đây 2 năm, mình đã thử rất nhiều kem dưỡng da như Estee Lauder, Vichy, Dermalogica, Neutrogena... nhưng đều không hợp với làn da quá nhạy cảm của mình. Da mình nhạy cảm đến nỗi chỉ rửa mặt thui mà mặt đã ửng đỏ lên rùi. Lúc đó mình mới bỏ hết tất cả những gì đang dùng, chuyển qua dùng duy nhất sữa rửa mặt của Treasure D'orient. Thấy quảng cáo là thiên nhiên nên cũng nhắm mắt làm liều xài. Sau 2 năm thì da mình có vẻ ổn trở lại.
    Mình mới thử dùng Pond (dòng Age Miracle), lúc đầu cũng hơi ớn ớn vì có nghe nhiều người bảo Pond xài dễ bị kích ứng. Mình dùng kem đêm. Phải nói là cái này thấm nhanh thiệt, sáng dậy da mình nhờn (mặc dù ngủ trong phòng máy lạnh) nhưng được cái là da mềm và mượt sau khi rửa mặt. Thừa thắng xông lên mình mua tiếp kem ngày dòng Flawless White. Sau khoảng 1 tuần xài da mình bị sạm đen. Mình gọi điện thoại hỏi tư vấn viên thì họ bảo là do kem đang đẩy những sắc tố, những cái ko tốt dưới da mình lên. Bắt đầu xài hộp thứ 2 sẽ có hiệu quả. Vậy mình xin hỏi các mẹ, các chị trên diễn đàn của mình ai đã dùng kem Pond có thể xác nhận dùm mình có đúng vậy không ạ, để mình yên tâm. ^^

Rất hoan nghên những chị em dùng kem Pond chia sẻ về sản phẩm này. Nếu có chê bai hay gì thì xin đừng comment. Cũng xin đừng khuyên mình đổi sản phẩm khác. Vì hiện giờ mình đang rất kết em này. :LoveStruc:
    Em dùng Pond’s Flawless White kết hợp cùng với sữa rửa mặt hoặc dùng kem ngày kem đêm như em đang sử dụng chị thấy rất tốt đó chứ. Chị còn kết hợp với cả nước hoa hồng nữa đó, da mặt láng mịn cực kỳ, sờ vào đã lắm. Nhưng nếu buổi sáng em bị dầu thì do da chị là da dầu, ngủ dậy là bị vậy chứ không phải do kem đâu, rửa mặt sạch là ok rồi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meodenhp11; 15/03/2011 vào lúc 03:05 PM.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em thấy Pond chán lắm các chị ạ, toàn khách hàng vùng nông thôn mới dùng thôi. Híc, em biết chị chủ topic bảo chê thì đừng comment nhưng em nghĩ với giá tiền Pond chị thử dùng qua mấy loại như The Faceshop, Bonjour xem sao
    • 349 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

nghe các mẹ khen quá em cũng mua hộp kem ponds chống nhăn, xài được 3 lần bí da quá nên em thanh lý cho mẹ rồi, ko biết mẹ có dùng ko nữa.

Chị nào rành cho em hỏi, Pond's Cold Cream ở VN có bán ko ạ, mua ở đâu ạ, vì em thấy ca sĩ, người mẫu nổi tiếng nước ngoài khen cái này lắm !!!
    • 158 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

e đc bạn tặng lọ kem đêm dòng mà trắng mịn k tì vết của Thái ý ạ, hình như là Flawless White. DÙng thử vài lần thì thấy chẳng có tác dụng j mấy, mà dùng cũng k đều nên chẳng dám cm, đợt Tết dọn nhà e cũng bỏ đi rồi.
    Nhưng em có con bạn, e quen nó đc 3 năm, thì nó dùng Ponds chắc chắn trên 1,5 năm rồi, ngày xưa dùng thì da đẹp lắm, trắng trẻo mịn màng, chả thấy mụn bao h, e nhìn cũng ghen tị nhưng dùng thử thấy k tác dụng như đã nói ở trên, vs cả thấy mấy mẹ trên wtt cảnh bảo k nên dùng, nên cũng chẳng kiên trì vs nó. Nhưng đến gần đây e để ý thì da bạn em ko đc đẹp như trc nữa đâu, sạm hơn và cũng nổi vài nốt mụn nữa, mà bạn e vẫn dùng Ponds nhé.
    Em biết chị chủ top khó khăn lắm mới tìm đc 1 loại kem hợp vs mình, nhưng vẫn khuyên chị cân nhắc vì bt đâu về lâu dài sản phẩm lại ko đc như ý muốn. Mà em nghe nói Ponds bán ở Mỹ tốt hơn Ponds VN sx nhiều lắm chị ạ, nếu chị thích sp này đến thế thì thử dùng hàng Mỹ xem sao.
    Vài lời góp ý chân thành:Rose:
    • 117 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

theo em pik thì kem ban ngày của pond có tác dụng làm trắng da nhiều hơn kem đêm, kem ngày xài nhiều khô da, nên kem đêm dưỡng ẫm da đấy ạ
    • 256 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

:Rose: Chào mọi người
    Thật ra, không phải nông thôn mới xài Pond đâu. Cứ mỗi lần em ra siêu thị là thấy người ta mua Pond nhiều lắm đó. Hàng về hoài hà.

Sau 1 tháng dùng Flawless White với kết quả không như ý, da sạm đi như bị bắt nắng í. Em đã bye bye em nó rùi. Giờ em đang dùng Joppa acai berry, kết hợp với kem chống nắng Biore cho buổi sáng. Bên cạnh đó, ăn uống thận trọng. ^^. Thích lắm, tình hình khả quan hơn rất nhiều. Da sáng ra và kiềm dầu hẳn.

Nếu ai xài Pond Flawless White hợp và vẫn muốn tiếp tục dùng thì em sẽ tặng cho bạn đó, free... Em ở Cộng Hòa, quận Tân Bình nhé. ^^. Cứ gửi vô hộp mail webtretho nha mấy bạn. Mình kĩ lắm nha, không bao giờ dùng tay quẹt quẹt đâu. Mình chỉ tặng lại cho bạn nào ưng sản phẩm và muốn dùng tiếp thôi nhé

:Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ca_sau_86; 16/03/2011 vào lúc 11:21 AM.
    • 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thật ra, không phải nông thôn mới xài Pond đâu. Cứ mỗi lần em ra siêu thị là thấy người ta mua Pond nhiều lắm đó. Hàng về hoài hà.

Sau 1 tháng dùng Flawless White với kết quả không như ý, da sạm đi như bị bắt nắng í. Em đã bye bye em nó rùi. Giờ em đang dùng Joppa acai berry, kết hợp với kem chống nắng Biore cho buổi sáng. Bên cạnh đó, ăn uống thận trọng. ^^. Thích lắm, tình hình khả quan hơn rất nhiều. Da sáng ra và kiềm dầu hẳn.

Nếu ai xài Pond Flawless White hợp và vẫn muốn tiếp tục dùng thì em sẽ tặng cho bạn đó, free... Em ở Cộng Hòa, quận Tân Bình nhé. ^^. Cứ gửi vô hộp mail webtretho nha mấy bạn. Mình kĩ lắm nha, không bao giờ dùng tay quẹt quẹt đâu. Mình chỉ tặng lại cho bạn nào ưng sản phẩm và muốn dùng tiếp thôi nhé

Lạ nhỉ, mình thấy mấy cô trong cơ quan xài da đẹp lắm, dùng cả gần năm rồi ấy. Chắc là do da hợp. Cũng có một số cô xài lúc đầu thi da hơi bị đen đi, nhưng sau đó thì lại trắng lại. Mấy cô ấy do tiếc của nên vẫn dùng, rốt cuộc lại trắng ra
    • 2,028 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Mình cũng dùng Pond's cả sữa rửa mặt và kem trắng da, nói chung mình thấy rất thích và lựa chọn Pond's luôn k dùng sản phẩm khác, có lẽ tuỳ từng người hợp hay k thôi, nếu thấy hợpthì dùng k thì đổi cái khác bạn ah!
    • 62 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chị tặng lại free ạ. Em không xin cho em mà cho bạn em được ko , nhỏ ở trên tân bình lun á, đường đồng đen, nhỏ xài pond thích lắm, trước đen và mụn, giờ đỡ rùi, cũng đang tính đi mua cái flawless do thấy nó mới ra có vẻ tốt, hợp cho dân văn phòng. Nếu được chị cho em thông tin liên lạc được ko? ( Em không biết gửi mail vào hộp mail)
    Ðừng khóc vì mọi việc đã qua, hãy cười vì mọi việc đang chờ phía trước
    http://www.facebook.com/trang88
    • 1,394 Bài viết

• 2,621 Được cảm ơn

bé giúp việc nhà em cũng đang dùng pond, hình như là lọ thứ 2 rồi ấy. da nó thuộc loại hỗn hợp. mỗi lần nó bôi kem lên mặt xong nhìn trắng bợt như con ma, làm em giật hết cả mình. nhưng nhìn chung em thấy da nó ổn, ko bị vấn đề như sạm, dị ứng từ cái kem này. nó người miền núi, vốn dĩ da đã trắng rồi nên ko biết cái kem này có tác dụng gì về làm trắng không.
    theo như em í nói thì kem ngày nhờn và đặc kinh khủng, khó bôi. kem đêm thì dễ thấm hơn. nó dùng mãi chưa hết hộp kem ngày trong khi kem đêm đã sang lọ mới.
    I want to know what love is...
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8