Mỹ phẩm - Trang điểm

Hội những người yêu SKIN FOOD ^^! (Nhà số 6)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 137K Lượt đọc
  • 1.49K Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 1,759 Bài viết

• 1,333 Được cảm ơn

Chào mừng các chị em đến với nhà SkinFood !

Web của hãng (English)
    http://eng.theskinfood.com/

Web Hàn :
    http://theskinfood.com/module/skinfood/brand.asp

Với tiêu chí ngon – bổ – rẻ, Skinfood đã chinh phục được rất nhiều chị em. Người thì chú ý đầu tư chăm sóc dưỡng da hơn, người thì tìm được cho mình 1 brand phù hợp để dùng lâu dài mà không đau túi tiền ^^

Nếu như The Face Shop chiết xuất từ hoa và quả thiên nhiên thì Skinfood cũng là một brand mạnh về đồ dưỡng da, với các sản phẩm chiết xuất từ rau, củ, quả, rất lành tính. Dòng trang điểm của SF cg mang phong cách tự nhiên và nhẹ nhàng, phù hợp với nhu cầu trang điểm hàng ngày, đỡ hại da.

Đa phần các chị em đều hài lòng với SF nhưng dù ít hay nhiều sản phẩm nào cg có những nhược điểm của nó. Ví dụ dòng make up thường ko last long, đồ dưỡng ko kén người dùng nhưng phải chọn dòng sản phẩm phù hợp… Và đó cg chính là lí do Jami mở topic SF này để mọi người` share kinh nghiệm dùng sản phẩm và các biện pháp chăm sóc da hàng ngày ^^

Nếu có tgian, mời mọi người ghé thăm nhà cũ:

Số 1: từ 04/05/2008 đến 12/05/2010 (kéo dài hơn 2 năm)
    http://www.webtretho.com/forum/f69/m...cua-han-83575/

Số 2: từ 09/04 đến 29/04 (chẵn có 20 ngày! )
    http://www.webtretho.com/forum/f69/m...so-2-a-483356/

Số 3: từ 29/4 đến 21/05 (cũng chỉ hơn 20 ngày )
    http://www.webtretho.com/forum/f69/s...so-3-a-490501/

Số 4: từ 21/05 đến 05/06 (kỉ lục – 2 tuần!!!)
    http://www.webtretho.com/forum/f69/s...chi-em-498061/

Số 5: từ 05/06 đến ……
    http://www.webtretho.com/forum/f69/s...so-5-a-502770/
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có mẹ nào dùng kem Elicina chưa ạ???

Các mẹ ơi,em đang định mua kem elicina về dùng thử nghe nói có tác dụng rất tốt trong việc trị thâm...

• Hội những người yêu thích môn Tử Vi

Tôi mở chủ đề này cho những ai yêu thích môn Tử Vi thì vào đây sinh hoạt. Trước đây tôi từng tham gia vài Diễn đàn để viết về Tử Vi cũng như Xác Định Giờ Sinh và Luận Đoán Lá Số nhưng vì năm nay bà xã có bầu dự định cuối năm Đinh Hợi sanh baby cho nên tôi mới vào Diễn đàn này đọc các mục có liên...

• Kem dưỡng đặc trị cho da nhạy cảm ?

Da e khá nhạy cảm & mỏng do tác hại của Pond gây ra nên giờ hễ ra nắng chút hoặc thời tiết thay đổi...

• Trại hè bóng đá Yamaha 2014 tại Hà Nội

5 tuần huấn luyện của 150 em nhỏ thuộc lứa tuổi U6, U8, U10 trong khuôn khổ “Trại hè bóng đá...

• Skinfood and more - nhà số 7 cho chị em Hội những người yêu Skinfood ^^

Chào mừng chị em đến nhà Skinfood số 7 ^^! Tiếp tục sự nghiệp ham hố skinfood và buôn dưa lê bán dưa chuột với chị em, Jami lại mở nhà mới, hi vọng nhà Skinfood ngày càng xôm tụ + chị em nhà Skinfood ngày càng xinh đẹp, trẻ trung :Rose::Rose::Rose: Link nhà cũ : 1....

• 1,759 Bài viết

• 1,333 Được cảm ơn

REVIEW CHUNG VỀ SKINFOOD:

• Các bước dưỡng cơ bản :

Toner -> Essence/Serum -> Emulsion -> Cream

Trong đó:
    :Rose: Toner: nước hoa hồng, làm se lỗ chân lông, sạch bã bẩn và bã nhờn trên da còn dư thừa. Là sản phẩm cần thiết với dòng dưỡng là se khít lcl.
    :Rose: Essence / Serum: Tinh chất dưỡng, dưỡng sâu vào da. Đặc biệt quan trọng với các dòng dưỡng trắng, chống nhăn…
    :Rose: Emulsion: sữa dưỡng, cần thiết trong bộ dưỡng ẩm, cấp nước và dưỡng trắng
    :Rose: Cream: kem dưỡng, đặc, là bước dưỡng cuối cùng tổng hợp hiệu quả của bộ dưỡng. Cream có độ ẩm cao và thường có mặt trong các dòng dưỡng ẩm cho da khô hoặc dưỡng cấp nước.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi jami_kuni; 19/06/2010 vào lúc 11:30 PM.
    • 2,311 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

Chị xí được mặt tiền rồi. Chúc nhà SF ngày càng xinh đẹp nhé. :Smiling:
    REGINA-ANDACSON

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,958 Bài viết

• 3,921 Được cảm ơn

Ôi ôi ôi, cho chị xí cái mẹt tiền với. Rình mãi mới đc đấy
    • 818 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Chào cả nhà, mình là Rham, sn 89. Mình có ít tài liệu về da dầu nên post lên để cả nhà cùng tham khảo. Ban đầu Jami bảo Rham review về kiến thức xung quanh làn da dầu và hh, nhưng trong lúc tìm kiếm info, Rham lại thấy vấn đề lỗ chân lông to có vẻ nổi cộm và bao hàm luôn cả vấn đề da dầu, thành ra mình sẽ đi sâu hơn vào vấn đề này, cả nhà thông cảm ¬tặng mình bông hoa, chứ đừng đưa khăn mùi soa rồi phang thêm cục gạch ạ :Crying::Crying::Crying:

VÌ SAO LỖ CHÂN LÔNG LẠI TO RA?

Có 4 nguyên nhân chính

:Rose:Di truyền: đó là khi sinh ra đã có làn da nhờn hoặc hỗn hợp (như da của Rham đây ạ). Chất nhờn sinh ra quá nhiều làm lỗ chân lông lớn hơn.

:Rose:Dậy thì: lượng hoocmon thay đổi làm tăng tiết bã nhờn và gây bít tắc lcl. Khi lcl bị tắc mà lượng nhờn cứ ngày một tăng tiết, lâu dài sẽ làm lcl bị phình to.

:Rose:Lão hóa: khi các chị bước vào độ tuổi U30 – U40, các sợi collagen và elastin dưới da đã mất đi độ đàn hồi rõ rệt. Các sợi đã ko còn săn chắc để giúp giữ lỗ chân lông nhỏ và kín như trước.

:Rose:Thời tiết: với thời tiết nóng nực như hiện nay, lỗ chân lông thường nở to hơn và tiết lượng bã nhờn gấp đôi so với thông thường.

CÁCH KHẮC PHỤC

Đối với nguyên nhân lão hóa:

:Rose: Sử dụng các sp dưỡng da có thành phần chống lão hóa và tăng độ đàn hồi. Da ở độ tuổi lão hóa cũng thường kèm theo mất độ ẩm, vì thế các chị nhớ chọn loại kem dưỡng có khả năng bổ sung độ ẩm cho da nữa nhé.

Đối với 3 nguyên nhân còn lại (nguyên nhân lão hóa cũng nên tham khảo thêm ạ ^^!)

Khi lượng dầu nhờn tiết ra quá nhiều trên da mà không được lấy đi kịp thời, chúng sẽ cùng với mồ hôi đọng lại tại các lỗ chân lông và trở thành một chiếc “máy hút bụi” thu hút bụi bẩn từ môi trường. Nếu không được làm sạch, chúng nhanh chóng lấp kín lỗ chân lông, trở thành mụn đầu đen hoặc biến các lỗ chân lông thành các “túi dầu".

Cách tốt nhất chính là giảm đi sự tắc nghẽn chất nhờn của các nang lông trên da mặt. Bằng cách:

:Rose: Rửa mặt: 2 lần/ngày với dung dịch rửa mặt. Với những bạn có làn da khỏe, Rham khuyến khích bạn dùng các loại SRM có hạt scrub (vào buổi tối) xen kẽ với SRM êm dịu (vào buổi sáng).

:Rose: Tẩy tế bào chết: 2 lần/tuần. Nếu chỉ rửa mặt với SRM, những tế bào chết trên da không thể mất sạch hoàn toàn, gây tắc nghẽn lỗ chân lông --> làm lỗ chân lông nở to hơn.

:Rose: Toner: nhiều người phủ nhận tác dụng của toner trong việc làm se nhỏ lcl, thành ra Rham cũng ko đưa ra lời khuyên là nên dùng hay ko nên dùng, bởi vì có những bạn rất đề cao tầm quan trọng của toner, và ngược lại. Mọi người hãy dùng thử và cảm nhận xem da mình có cần toner ko nhé!

:Rose: Mask: 2 lần/tuần là điều cần thiết cho da. Tùy theo mức độ nhạy cảm hay mạnh khỏe của da mà chúng ta chọn loại mask không có hạt scrub hoặc có nhiều hạt scrub. Bên trong mask có các dưỡng chất bổ sung giúp ích cho việc tái tạo các tế bào da mới.

:Rose: Kem dưỡng: chọn loại kem dưỡng phù hợp để da được bồi bổ. Mùa hè thì da nào cũng mất nước như nhau, thành ra cả nhà chịu khó tìm các loại kem dưỡng có khả năng cung cấp nước cho da nhé.

:Rose: Chế độ ăn uống: Uống đủ 8 – 10 ly nước/ngày và tăng cường ăn các loại thực phẩm giàu vitamin H, A, C, E, selen, kẽm (có trong hải sản và rau quả tươi). Đây vốn là những chất chống ôxy hoá đóng vai trò quan trọng trong việc điều tiết tuyến dầu và chống lại sự thô ráp, mất nước của da. Ngoài ra cũng nên hạn chế các loại thức ăn giàu chất béo nữa mọi người nhé. :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 5,574 Bài viết

• 3,314 Được cảm ơn

nhà cũ mới có 97 trang thôi mà jami đã xây nhà mới rùi cơ ah...chúc mừng nhà mới nào...
    Hoa mừng này

cả bánh kem cho cả nhà ăn nữa,từ từ đừng có dành nhau nhé,xí lắm :Laughing:

và uống cái nì cho xôm tụ :Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sunny82; 19/06/2010 vào lúc 11:45 PM.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 818 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

CÁC LOẠI THỰC PHẨM GIÚP ÍCH TRONG VIỆC LÀM SE LỖ CHÂN LÔNG

:Rose:Chanh tươi: kết hợp với đá lạnh sẽ có tác dụng làm trương lực, giúp se khít lỗ chân lông và mát da.

:Rose:Lòng trắng trứng gà: giúp căng da, thu nhỏ lỗ chân lông.

:Rose:Đào: vitamin và khoáng chất từ đào giúp se khít lỗ chân lông.

:Rose:Dưa leo/ dưa chuột: có những hoạt chất làm giảm độ bóng nhờn, thanh tẩy da, làm sạch và se khít lỗ chân lông.

:Rose:Cà chua: chứa nhiều kali và vitamin C và lycopene, giúp tiết chế lượng dầu thừa, se khít lỗ chân lông và ngăn chặn lão hóa da.

:Rose:Bia: tinh chất trong bia giúp thu nhỏ lỗ chân lông, ngăn ngừa mụn trứng cá, mụn cám.

Nhà mình có thể đắp mặt nạ hoặc chọn các sản phẩm dưỡng da được chiết xuất từ những loại thực phẩm ở trên. Rham cũng lưu ý mọi người là info ở trên chỉ mang tính tham khảo chứ ko thể căn cứ vào 100% đâu nhé. Vì như Rham thấy trong này có Cà chua, nhưng với Skinfood nhà mình thì Cà chua lại là sp dành cho da khô >”<.

CÁC THÓI QUEN NÊN HẠN CHẾ

:Rose:Xông hơi: nhiệt độ nóng làm lcl giãn nở ra, sau đó các chị lại dùng đá lạnh để làm lcl se lại. Các sợi bên dưới da khi phải chịu các tác động tương tự thế này sẽ mất dần độ đàn hồi --> lcl to ra! Cách này chị dưới 25 tuổi thì có thể áp dụng 1-2 lần/tháng, nhưng các chị từ U30 trở lên thì không nên ạ.

:Sigh:Khăn ướt: bên trong khăn ướt có các thành phần cồn rượu tạo cảm giác mát lạnh khi lau lên da. Nhưng cồn rượu là chất dễ bay hơi, vì thế sau khi dùng khăn ướt được hơn 2 phút là da lại còn mất nước và khó chịu hơn trước khi lau. Nên thay khăn ướt bằng giấy thấm dầu các chị nhé.

:Sigh:Nặn mụn: đây đây, cách này gọi là hủy hoại da nhiều nhất ạ. Khi nặn mụn, nhân mụn bên dưới da sẽ bị vỡ ra và lan sang các vùng lân cận  “Hoàng Sa Trường Sa” mụn. Bên cạnh đó là lcl đã to lại càng to do bị bít tắc.

:Sigh: Lột mụn: có 2 loại hình, 1 là lột bằng miếng dán lột mụn (lột phần mũi), 2 là lột bằng keo lột mụn (lột hết mặt). Cả 2 cách này đều là những pp cơ học ảnh hưởng trực tiếp đến da và các lcl --> lcl sẽ càng to hơn và mụn đầu đen lại còn nhiều hơn.
    • 2,525 Bài viết

• 2,272 Được cảm ơn

trời ơi, sao nhanh dữ vậy :Laughing: mọi ng nhanh chân quá đi ah
    • 818 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

MỘT CHÚT THÔNG TIN HAY HO VỀ DA DẦU ĐÂY Ạ

:Rose:Da dầu luôn thiếu nước

Do em ấy phải tiết chất nhờn thường xuyên nên sẽ thường xuyên ở trong tình trạng “hạn hán”. Có thể hình dung da mất nước như hoa quả bị héo, lâu ngày sẽ khô và rúm ró (ghê quá, hic). Các chị nên uống nhiều nước (8 ly/ngày) và dùng thêm kem dưỡng ẩm để bổ sung nước cho da cũng như toàn bộ cơ thể.

:Rose:Da dầu chậm lão hóa

Theo các bác sĩ da liễu thì da dầu sẽ ít bị nếp nhăn hơn da khô các chị ạ. Cũng nhờ đó mà chị nào sở hữu làn da dầu sẽ trẻ lâu hơn các chị da khô (mừng quá mừng quá :X)

:Rose:Da dầu make up đẹp hơn

Theo các chuyên gia trang điểm thì da dầu giúp họ đánh phấn nền và phấn phủ được mịn màng hơn. Và theo như lời khuyên của Michelle Phan thì phụ nữ Việt Nam nên sử dụng phấn bột thay vì phấn nén, bởi phấn bột giúp làm thông thoáng làn da hơn.

:Rose:Và cuối cùng là

Chu kỳ tái tạo của da là 21 ngày, tức là các tế bào da chỉ sống được 21 ngày rồi chết đi. Do đó, các chị không nên sử dụng mỹ phẩm mà cứ muốn da mình đẹp lên trong ngày 1 ngày 2 được đâu ạ. Con số tối thiểu sẽ là 3 tuần, các chị nhé!:LoveStruc:

Mùa nắng nóng, các chị nên dùng thêm kem chống nắng trong bước dưỡng cuối cùng ạ. Em cứ suy bụng em ra thôi ạ, base hay foundation (ý em là loại đã có SPF chống nắng) thì mình chỉ dùng cỡ 1 hạt đậu (từ đậu xanh cho tới... đậu ngự ), nhưng kem chống nắng thì phải dùng cỡ 1 đồng xu thì mới có tác dụng ạ. :LoveStruc:
    • 1,619 Bài viết

• 911 Được cảm ơn

ôi mừng quá! lên nhà mới rồi nè!chúc mừng tân gia nhà mới nhé jami và mọi người!
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose::Rose::Rose:

gia tài của thỏ đây!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi metho_yeusoicon; 19/06/2010 vào lúc 11:59 PM.
    • 2,958 Bài viết

• 3,921 Được cảm ơn

Rửa mặt = cái sữa Milk Mania xong mình thấy mặt rin rít nhưng da lại sáng hơn. Mọi ng có bị thế ko?
    • 1,829 Bài viết

• 1,156 Được cảm ơn

Đây là bài review riêng của em về SF.Da em là da hỗn hợp thiên khô.Da hỗn hợp thiên khô là da vẫn có ra dầu vùng chữ T,khô đến rất khô vùng chữ U,đặc biệt là mùa hè thì ẩm nhưng mùa đông thì da rất khô và bong tróc mạnh.Mục tiêu chính là làm cân bằng lại da,và dưỡng ẩm.Đối với loại da này nhất định ko được dùng các sp kiềm dầu sẽ làm bít LCL và gây mụn,cần dưỡng ẩm thật tốt,uống đủ nước là rửa mặt thật sạch dù có trang điểm hay ko.

:Rose:Trước hết,dù bạn có trang điểm hay không vẫn cần rửa mặt thật sạch.Bụi bẩn sẽ gây tắc LCL,nguyên nhân chính gây mụn.Ngoài ra,Pooh recommend các bạn tẩy da chết bằng các sản phẩm tẩy da chết loại nhẹ.Tẩy da chết ko nên quá 1 tuần/lần vì tẩy quá nhiều làm mất lớp bảo vệ trên da mặt,làm mỏng da,da dễ bắt nắng và bị nám da khi phải tiếp xúc với nắng.Pooh recommend tẩy da chết 1 tuần/lần đối với da hỗn hợp thiên khô/khô.

:Rose: Mùa hè mọi người thường ngồi trong môi trường có điều hòa dễ làm da khô hơn.Đặc biệt da hỗn hợp thiên khô nếu ngồi điều hòa nhiều sẽ thấy da rất nhiều dầu vì da tự động tiết dầu để chống mất nước,nếu ngồi điều hòa nên uống nhiều nước hơn bình thường và dung kem dưỡng ẩm.Nếu ko muốn phá hỏng lớp MU trên mặt có thể dùng xịt khoáng xịt nhẹ lên mặt,rất có tác dụng.

:Rose:Theo kinh nghiệm bản thân,1 số bạn/chị bị mụn sần trên mặt,nghĩ rằng có thể bị phản ứng với mỹ phẩm,em nghĩ ko hoàn toàn chính xác.Mụn có rất nhiều nguyên nhân khác nhau,”đèn đỏ”,thuốc tránh thai,nội tiết tố,ăn nhiều đồ nóng,cay...Nên tìm đúng nguyên nhân thì mới chữa tận gốc được.

:Rose:Tiếp em ghi ra cách chăm sóc da hằng ngày của em.Da e ko được đẹp,em thừa nhận,nhưng chính vì thế em mới quan tâm chăm sóc nó kỹ hơn.

:Rose:Loại da của em là hỗn hợp thiên khô,vùng mũi có mụn đầu đen và mụn cám,ko đáng kể.Trán hơi có nếp nhăn nhẹ(cái này là bt),có dầu vùng chữ T,da chữ U rất nhạy cảm và có vết đỏ.
    Sáng:

1.Dùng CVsoap(em dùng rất nhiều loại nhưng đều dành cho da khô) rửa mặt với nước ấm,rồi đến nước lạnh giúp tăng tuần hoàn máu.

2.Toner(cái này tùy,thường em ko thích dùng toner mặc dù LCL của e khá to).

3.Serum VitC,bắt buộc,giúp da mềm mại hơn,giữ ẩm mà ko nhờn dính,vỗ nhẹ vào da giúp thẩm thấu tốt nhất,chờ 3 phút rùi mới apply elmu sau(lúc này em thường chải tóc hay soạn sách vở đi học).

4.Elmusion VitC hoặc Dưa leo,hoặc cả 2 nếu em cảm thấy da em cực kỳ khô và căng.Em ko dùng lung tung đâu,dùng cả 2 loại ko có vấn đề j hết ah.Miễn là theo thứ tự,lỏng rồi đặc.Như em đã review thì cái elmu VitC lỏng hơn,em bôi VitC lên trước,cũng vỗ nhẹ,chờ 1 chút cho thấm hết vào da,rùi apply elmu dưa chuột,cũng vỗ nhẹ cho thấm vào da.

5.Chị nào cần dùng eye essence/eye cream thì bôi,em cảm thấy em chưa cần nên ko bôi.

Tối:
    1.Tẩy trang thật sạch vì nếu em đi học thì thường trang điểm nhẹ.Em dùng Honeyblacktea cleansing cream.Cái này phù hợp cho da thường hỗn hợp,khô cũng okie.Em này hơi khó tẩy waterproof mascara,cần bôi lên mặt,chà nhẹ vào mascara 1 lúc rùi rửa mặt thì sạch với nước ấm,sạch lắm.

2.Rửa mặt bằng CVsoap(có thể dùng loại soap dành cho da thường,khô,tại em có tận 12 loại),rửa bằng nước lạnh.

3.Toner(optional)

4.Serum VitC và essence dưa leo.Như em đã nói ở trên,dùng 2 loại kết hợp với nhau ko sao,an toàn tuyệt đối,miễn là theo công thức lỏng rồi đến đặc.Theo đúng công thức này em bôi serum VitC lên trước,rồi đến essence dưa leo.

5.Elmu VitC rùi dưa leo.Thiếu 1 trong 2 cái em thấy rất khó chịu vì cảm giác da chưa đủ ẩm.Update ngày hum nay sau tầm 3 tuần dùng VitC,như mọi người đều bít là em có quả mụn to đùng trên trán,mọc them 1 cái dưới má phải,nhưng 2 vết thâm mụn nỳ đã mờ đi trông thấy,ko bị đỏ,nhạt đi rất nhanh.Em cảm giác VitC ko hẳn là trắng da,mà làm cho da radiant,mịn mượt,mờ vết thâm,sẹo…Rất thích ý ah.

Hàng tuần nên làm sạch da theo công thức này:Áp dụng sau khi rửa mặt sạch

1 bát nước đun thật sôi,có thể cho thêm 1-2 giọt tinh dầu,úp mặt vào cái bát đấy,lấy khăn mặt trùm qua đầu như xông hơi ý ah.Đặc biệt lưu ý không sẽ bỏng mặt và mắt.Sau khoảng 5 phút,LCL sẽ nở to ra,đẩy cặn bã ra ngoài.LÚc này chưa nên rửa mặt lại,mà lấy 1 cái thìa nhôm nhỏ,dùng cạnh thìa lướt qua khắp mặt,nhất là mũi và cằm.Lúc này sẽ thấy được da mình bẩn cỡ nào:Smiling: .
    Sau đó rửa mặt với nước lạnh,nước đá càng tốt,lấy viên đá chà khắp mặt làm se LCL,rất thích.

Đối với mask:tối đa đắp 3 lần 1 tuần(da dầu),2 lần 1 tuần(da thường đến khô,nhạy cảm).Đắp nhiều quá da ko hấp thu được mà còn bị”bội thực”,dễ gây mụn.
    Da khô nên đắp mask lô hội,dưa chuột,chuối sữa chua,kiwi,acai berry,olive đều giữ ẩm tốt cho da.Không nên vì thấy da dầu nên đắp mask chống nhờn sẽ làm da tiết dầu thêm.
    :Rose:Sau khi đắp mask ko nên rửa mặt quá kỹ,chỉ rửa bằng nước thường,ko rửa lại bằng SRM.

Riêng trang điểm với loại da này khá khó,vừa giữ ẩm lại ko nhờn.Em highly recommend BBcream Aloe,lô hội đấy ah.Da em thuộc Pink undertone,NW20 MAC.Em luôn chọn số 1 mặc dù có thể nó hơi trắng so với da em,mà da em ko phải đen j đâu nhé,so với người bt thì cũng được gọi là trắng trẻo.BB khi đánh lên có lẽ sẽ hơi tối màu do dầu trên da,em thường dùng phấn phủ lên vùng chữ T bằng bông phấn rùi dùng cọ thoa đều lên mặt nhé,dùng bông phấn không dễ quá tay lắm,chỉ chữ T thôi,phủ cả mặt sẽ khô quá,tạo nếp nhăn trên da,trông rất cakey.Trường hợp da quá khô sau khi MU xong có thể dùng xịt khoáng xịt nhẹ lên mặt,vừa tăng độ ẩm mà còn giúp giữ lớp MU tươi mới hơn.Recommend cái xịt VitC và Dưa leo,hoặc xịt khoáng trà xanh của Innisfree.
    Mong chị em nhà mình có được làn da như mong ước:Kiss::Kiss::Kiss:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi iupooh; 20/06/2010 vào lúc 12:04 AM.
    • 818 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Chúc chị em nhà Skinfood ngày càng trẻ trung xinh đẹp xinh xinh đẹp :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 802 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

ặc buồn quá đi vỡ kế hoạch nhà 6 rồi , thôi thì mình cũng vào vậy:Laughing:
    Hoa mừng nhà mới đây , mong chị em nhà ta ai cũng xinh rạng rỡ như bông hoa này nhé :Rose:

Mừ buồn quá máy ảnh cho mượn rồi nên k có cái chựp up hình :Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi _Trang_; 20/06/2010 vào lúc 12:20 AM.
    • 2,525 Bài viết

• 2,272 Được cảm ơn

thỏ ơi em review cái coat base SF đi em ^^
    • 2,958 Bài viết

• 3,921 Được cảm ơn

@Thỏ: Thỏ có cả bông ngoáy tai SF nữa cơ à? Ngưỡng mộ ngưỡng mộ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 802 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

@iupooh
    Da em mà xấu nữa thì da ai đẹp đây , 1 lần khiêm tốn 4 lần tự kiêu nhá :Laughing:
    mask kiwi chị nghĩ k nên dùng cho da khô , da chị hỗn hợp ít dầu , gần như da thường luôn dùng kiwi xong khô cong , chị nghĩ nên dùng cho da dầu là tốt nhất:Angel:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 818 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Thỏ ơi mình nể BST skinfood của Thỏ lắm rooling:rooling:rooling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,759 Bài viết

• 1,333 Được cảm ơn

Em chưa up được ảnh BST (vì chả còn cái gì ở nhà cả ) Up ảnh xinh đẹp mừng nhà mới nhé, make up SF hết đó :X

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,759 Bài viết

• 1,333 Được cảm ơn

Trình tự make up:

1- Rửa sạch mặt (SRM đường đen)
    2- Essence dưa leo (toàn mặt)
    3 - BB cream: đánh bằng chổi
    4. kẻ mắt, lông mày, mascara
    5. Phấn mắt : bầu mắt màu hồng, mí mắt tán màu ghi
    6. Má hồng apple :X:X:X
    7. Son: dưỡng + lip on lip làm nền + tint Bourjois
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)