Mỹ phẩm - Trang điểm

Hỏi mấy mẹ về kem chống nắng Neutrogena

Đến trả lời mới nhất
  • 15 Lượt chia sẻ
  • 77.9K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mấy mẹ ơi, em muốn mua kem chống nắng của Neutrogena. Em thấy có 2 loại là Sunsheen và Sunblock.
    Các mẹ góp ý giúp em 2 loại này có gì khác nhau với.
    Em tính chống nắng cho mặt và tay chân. Thế thì nên xài loại nào ạ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 203 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

sunscreen lotion của neutrogena là loại kem chống nắng tuyệt nhất trong mắt mình theo mình thì bạn ko nên dùng chung kem chống nắng cho da mặt và da chân tay vì loại dành cho body thường là nhờn hơn. Nếu dùng cho mặt thì bạn nên dùng daily face sunscreen lotion SPF30 (oil free nếu da nhờn), mình thấy lotion này rất lỏng nên da ko bị nhờn rít, tuy nhiên dùng xong thì mặt khá là bóng đấy. Còn cho body thì nên dùng loại spray, mình rất thik loại này, mỏng hơn dạng cream nên cảm giác ít rít da hơn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,999 Bài viết

• 3,481 Được cảm ơn

Mình được tặng loại này dùng rất thích, giờ hết rồi đang muốn mua mà k biết ở HN mua ở đâu, mẹ nào biết chỉ giúp nhé!:Rose:
    • 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lisangoan Xem bài viết
    sunscreen lotion của neutrogena là loại kem chống nắng tuyệt nhất trong mắt mình theo mình thì bạn ko nên dùng chung kem chống nắng cho da mặt và da chân tay vì loại dành cho body thường là nhờn hơn. Nếu dùng cho mặt thì bạn nên dùng daily face sunscreen lotion SPF30 (oil free nếu da nhờn), mình thấy lotion này rất lỏng nên da ko bị nhờn rít, tuy nhiên dùng xong thì mặt khá là bóng đấy. Còn cho body thì nên dùng loại spray, mình rất thik loại này, mỏng hơn dạng cream nên cảm giác ít rít da hơn.
    http://www.drugstore.com/templates/g...sp&contextid=0
    Chị ơi, em xem theo link này, thấy ko có loại daily face chị à.
    Mà trong những cái đấy, súncreen nào dành cho body, loại nào dành cho mặt vậy chị. Em xem mà ko biết
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cái này bạn đặt hàng của mấy bạn nhập đồ từ nước ngoài í
    thường neutrogena thì mình mua của mấy bạn nhập từ Mỹ hoặc Sing cho nó đảm bảo

bạn thử hỏi bên Backstage Makeup xem sao, chỗ đấy hàng về liên tục phết
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 158 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

hè năm ngoái e cũng dùng hãng này, loại dry-touch SPF55 ý ạ, đi chơi Thái 4 ngày nắng chói chang k mũ nón j mà về cái mẹt gần như nguyên vẹn ( chỉ có body dùng kcn Biore là đen đi thôi), nhưng loại này em chỉ dùng đi chơi xa thế thôi, chứ dùng hàng ngày thì bản thân e thấy hình như hơi bí thì phải ( da e oily, bôi mỏng thì sợ k có tác dụng, mà bôi dày thì bí lắm, sợ mụn), nhưng kcn loại e dùng thì hot lắm, nhiều ng đang dùng và khen lắm ạ. Chị nào hỏi chỗ mua ở HN thì có chị Novstorm or pillory or Spercrazy chị nhé, chị search muare là ra ạ, 3 chị này uy tín lắm rồi nên k phải lăn tăn đâu ạ^^!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi umbrella19 Xem bài viết
    hè năm ngoái e cũng dùng hãng này, loại dry-touch SPF55 ý ạ, đi chơi Thái 4 ngày nắng chói chang k mũ nón j mà về cái mẹt gần như nguyên vẹn ( chỉ có body dùng kcn Biore là đen đi thôi), nhưng loại này em chỉ dùng đi chơi xa thế thôi, chứ dùng hàng ngày thì bản thân e thấy hình như hơi bí thì phải ( da e oily, bôi mỏng thì sợ k có tác dụng, mà bôi dày thì bí lắm, sợ mụn), nhưng kcn loại e dùng thì hot lắm, nhiều ng đang dùng và khen lắm ạ. Chị nào hỏi chỗ mua ở HN thì có chị Novstorm or pillory or Spercrazy chị nhé, chị search muare là ra ạ, 3 chị này uy tín lắm rồi nên k phải lăn tăn đâu ạ^^!
    da nhờn bạn dùng thử ss powder của Peter Thomas Roth chưa, thích lắm, lặn vào da chứ ko dày cộp trắng phớ như ohui đâu
    nó có cả loại dành riêng cho da dầu ngăn ngừa mụn đấy
    mình hok xài đc kem chống nắng mấy năm nay rồi toàn đội mũ bịt khẩu trang kín mít, đi đâu cũng che chắn năm nay đỡ hơn 1 tí vì mới đc giới thiệu hãng này
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 203 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Loại spray cho body mà mình nói là loại này:

http://international.drugstore.com/n...rch=neutrogena

còn loại sunscreen lotion mà mình dùng tuơng tự như loại này:

http://international.drugstore.com/n...rch=neutrogena

Cái loại dành cho face của mình tên hơi khác có lẽ là do mình mua ở Úc nên bao bì mẫu mã cũng khác nhưng về cơ bản thì tác dụng và thành phần cũng tuơng đuơng nhau. Vì là lotion dạng lỏng nên dùng ko bí da, tuy nhiên như mình nói thì khá là bóng mặt đấy. Loại của mình thì chỉ có SPF 30 thôi nhưng như thế cũng là đủ vì sau 2 tiếng nếu ngoài trời thì phải reapply mà. Dùng KCN neutrogena thì công nhận da mình ko bị bắt nắng mấy, nói chung rất ưng ý và bác sĩ da liễu bên này cũng khen hãng này lắm.
    • 1,331 Bài viết

• 2,548 Được cảm ơn

bạn thử dùng KCN của Devita đi (www.devita.net), đây là hãng MP 100% vegan (100% derived từ thiên nhiên, không có preservatives như paraben, cái này quan trong lắm nha). Mình da nhờn, dùng kem này mình thấy thích hơn Neutrogena nhiều (mình dùng mấy loại kcn oil-free của Neutrogena nhưng vẫn bị bí mặt, vẫn bị break out, khổ thế). Bôi lên mặt là thấm ngay, mịn màng, thoáng đãng chứ không bị bí. Tuy nhiên vẫn phải reapply, spf30 thôi. Quan trọng nhất là giá cả hợp lý.

Một cách chống nắng hiệu quả nữa là trộn zinc oxide powder (100% pure) với kem dưỡng hoặc kem lót của chị em í ạ, bảo đảm an toàn mà vẫn nhẹ mặt
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huongkhanmoon; 16/03/2011 vào lúc 11:50 AM.
    Darling ơi, để dành tiền lẹ lên còn dzìa dzới em, ra giêng nhớ cưới em nha :cool::cool::LoveStruc::LoveStruc::rolleyes::rolle yes:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em thấy KCN Neu ko có ghi Pa++ thi liệu có chặn được tua UVA ko mọi nguời nhỉ, hay chi Neu chỉ chống dụoc UvB thôi. Vì em nghe nó KCN nào có ghi PA++ thì mới diệt chống tia Uva được mà
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui, sao em dùng kcn neutrogena dry touch spf 55 mà mặt bóng nhẫy í mấy chị ạ.hichic. em thấy mọi người khen cái kcn í lắm sao em dùng lại bị ra dầu trong khi em thuộc loại da thường. có chị nào biết lý do thì chỉ cho em với
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chị ơi, cho e hỏi khi dùng kem chống nắng,mình bôi lên phần cổ và tay, chẳng may dính vào áo trắng nên bị ố vàng, e thấy gần như loại kcn nào cũng bị như vậy, e đang dùng kcn neutrogena dry-touch 45 và trc đây là nivea và 1 số loại khác....có cách nào khắc phục ko ạ? e đang đi học nên hay mặc đồng phục và sơ mi trắng,,,các chị trả lời giúp e nhé! e cảm ơn ạ!
    • 174 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Black_Swan Xem bài viết
    da nhờn bạn dùng thử ss powder của Peter Thomas Roth chưa, thích lắm, lặn vào da chứ ko dày cộp trắng phớ như ohui đâu
    nó có cả loại dành riêng cho da dầu ngăn ngừa mụn đấy
    mình hok xài đc kem chống nắng mấy năm nay rồi toàn đội mũ bịt khẩu trang kín mít, đi đâu cũng che chắn năm nay đỡ hơn 1 tí vì mới đc giới thiệu hãng này
    cái kcn này chị mua ở đâu hả chị pm lại giúp em mới thanks chị
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huongkhanmoon Xem bài viết
    bạn thử dùng KCN của Devita đi (www.devita.net), đây là hãng MP 100% vegan (100% derived từ thiên nhiên, không có preservatives như paraben, cái này quan trong lắm nha). Mình da nhờn, dùng kem này mình thấy thích hơn Neutrogena nhiều (mình dùng mấy loại kcn oil-free của Neutrogena nhưng vẫn bị bí mặt, vẫn bị break out, khổ thế). Bôi lên mặt là thấm ngay, mịn màng, thoáng đãng chứ không bị bí. Tuy nhiên vẫn phải reapply, spf30 thôi. Quan trọng nhất là giá cả hợp lý.

Một cách chống nắng hiệu quả nữa là trộn zinc oxide powder (100% pure) với kem dưỡng hoặc kem lót của chị em í ạ, bảo đảm an toàn mà vẫn nhẹ mặt
    em mới vào web đó và tìm đc cái kcn chị nói 26$ liền chưa kể ship về VN em ko biết có tìm đúng k những tìm ở mục sun care thì thấy ngoài cái lọ kem body thì cái kia với giá này thì khá là đắt đấy chị đâu có hợp lý đâu mà cũng ko biết là dùng có hợp ko
    KHÔNG XINH NHƯNG EM GÉT ĐỨA NÀO CHÊ EM XẤU :">
    • 122 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Mình có cảm giác Neu xài cho face kiềm dầu ko ỗn lắm, mình mua Neu ở Mỹ cũng rẻ lắm, nhưng bôi lên mặt lại nhanh bị đổ dầu quá!! hay tại da mình ko hợp với em Neu này nhỉ?
    • 97 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Ui lót dép ngồi hóng hớt các chị mới đc. mình cũng muốn mua kem chống nắng vì hè này nắng nôi quá, sợ bị rang đen thành củ ấu mất. có nghe các chị các mẹ xài kem chống nắng dạng xịt mà ko bít loại này có tốt ko và dùng của hãng nào tốt ạ. da mình da khô các chị tư vấn cho mình với
    • 93 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

da mặt em thuộc loại da dầu , nhiều mụn trứng cá và đầu đen thì em xài KCN đc k mấy chị . Da em như vậy thì nên xài loại ULtra Sheer Dry-Touch spf55 đc k ạ hay là xài loại của baby thì ổn hơn , năm nay em mới 15t , mong mấy chị có kinh nghiệm tư vấn kĩ kĩ dùm em , k thì hè này mặt em đen thui luôn quá
    • 132 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ban đầu mình định mua kem này, nh nghe bảo độc hại nên thôi. Kem này độ độc hại cao lắm đấy.
    Bạn ở hn thì mua xách tay ở dg Khâm thiên nhé
    • 1,744 Bài viết

• 666 Được cảm ơn

Chị mình có hàng neutrogena ultra sheer dry- touch sunblock made in canada hàng chuẩn mua chung 10 lọ giá chỉ 240k nếu mua chung, mẹ nào mua cùng mình ko??????
    • 93 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

minh cung dang xai 1 tuyp spf45 .noi chung xai rat thich,ko he bi do dầu gì cả.e ko xài dữong gi hết, chi xài kcn moi khi ra ngoài trước 15f.dạo này thây da trắng hẳn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shu_jin Xem bài viết
    Chị mình có hàng neutrogena ultra sheer dry- touch sunblock made in canada hàng chuẩn mua chung 10 lọ giá chỉ 240k nếu mua chung, mẹ nào mua cùng mình ko??????
    chi oi hàng neutrogena ultra sheer dry- touch sunblock made in canada chỉ số chống nắng là bao nhiêu thế? chị ở hà nội hay tphcm vậy. em o tphcm . da du 10 ng chua chi? cho em dang ki voi.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5