Mỹ phẩm - Trang điểm

Hỏi kinh nghiệm dùng sữa Ensure gold

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 71K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
    • 242 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Mình uống có 1 hộp, nhưng cũng kết hợp uống thêm cả sữa đậu nành nữa. 1 tháng tăng 3kg, mình mua 418k/900g. Uống nửa tháng đã hết veo, ngày nào vui uống 2 cốc, ngày nào chán uống 1 cốc :Laughing::Laughing: Uống linh tinh giờ giấc, nhớ ra lúc nào, đói lúc nào uống lúc đó.
    Gieo ý nghĩ, gặt hành động.
    Gieo hành động, gặt thói quen.
    Gieo thói quen, gặt tính cách.
    Gieo tính cách, gặt số phận!

• 604 Bài viết

• 1,020 Được cảm ơn

người yêu em ngày xưa gầy nhom .... cao 1m72 nặng có 53kg ... T_T em cho uống ensure gold mỗi ngày +thúc ăn đầy đủ +thúc tập thể hình ... thế là cứ tằng tằng lên cân ... bi h nặng 64kg rồi .... hihihi...

muốn tăng cân cần tạo ra lượng năng lượng dư thừa ... nghĩa là phải nạp nhiều hơn lượng mà cơ thể cần; từ đó mới sản sinh ra mỡ được. nguyên lý của nó ngược lại với giảm cân thôi muh.

em nghĩ uống ensure là tốt cực ý ....bổ sung đầy đủ dinh dưỡng mà toàn những chất có lợi cho cơ thể . các chị uống mà chưa lên cân nhiều chắc do ỉ lại vào sữa quá, nghĩ uống sữa rồi đâm ra lười ăn ... thế thì cũng chả thể mập nổi đâu. (đây là kn của em ... lười ăn đây)

cần ăn uống đầy đủ ... ko uống sữa gần bữa ăn ... ít ra phải cách 3 tiếng trước hoặc sau khi ăn. ngoài ra ngủ nhiều, ăn ngon miệng thì chả cần ensure cũng béo ...

chúc mấy chị xinh đẹp nhé.

• 2,784 Bài viết

• 1,655 Được cảm ơn

hihihi có ai thanh lý Ensure Gold ko thì ới em 1 tiếng....cần gấp cho anh xã tẩm bỏ ăn tết

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em uống sữa Ensure mấy năm trời rồi...fải đến 9,10 năm j đó....em gầy lắm...uống sữa chăm chỉ ( hơn uống nc) mà có tăng cân j đâu...nhưng em vẫn uống:Battin ey: vì sữa này thơm ngon dễ uống hơn các loại sữa vn.....1 cốc em cho 6 thìa, mọi ng nói là hơi đặc nhưng uống thía nó mới béo...nhưng em nghĩ nó đủ chất!

• 337 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Ôi thôi, dạo này em nó vớ được "bài hay" của cô em chồng + mẹ chồng: Dùng Ensure như là coffee mate, pha với nước nóng uống cùng cà phê => ngon đã đời luôn. Vẫn biết Ensure uống với nước nguội nhưng mà cái món kia ngon miệng lắm các bác ạ, cứ gọi là uống vèo vèo. Nguy hiểm!
    Xin cho em có anh trong đời, lau khô giọt nước mắt buồn vui. Xin cho em làm cánh chim trời, bay cùng gió đi khắp mọi nơi. Để cho em và anh từ nay không còn rời xa.. :LoveStruc:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 239 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em hỏi hơi AQ 1 tẹo. Em đọc trên mạng thấy sữa Ensure Gold là dành cho người già trên 50t phải ko ạ. Mà thấy ớ đây các chị "thanh liên/lam lũ" (thanh niên-nam nữ) uống ầm ầm. Vậy sữa cho người già trên 50t uống là sữa Ensure gì nhỉ các chị?

• 240 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhuyenbn Xem bài viết
    Mình dạo này ăn uống kém quá, người mệt mỏi, sút cân (chỉ do mệt mỏi, stress gây nên chứ mình ko có bệnh gì cả), có người mách dùng sữa Ensure gold. Mình mua thử một hộp uống cũng thấy cũng được. Có ai dùng rồi cho mình hỏi uống sữa Ensure gold liệu có tăng cân được ko? Và ngày uống 2 cốc (mỗi cốc 6 muỗng sữa + nước nguội) có bị nhiều quá không?
    cám ơn trước mọi người.
    Mua cái loại Ensure gold dạng nước pha sẵn đóng lon uống ngon hơn mà đỡ lách cách pha chế. Loại này nhập thẳng của hãng từ "bển" đóa ! Ngày trước tớ cũng bị thế, uống cũng chả tăng cân mấy đâu nhưng mờ khỏe và đỡ mệt. Kể cả khi mang bầu em bé mình cũng chỉ uống được sữa này, chả uóng đc sữa bầu. Tớ uống một ngày 2 lon, sau khi ăn sáng 1 tiếng và sau khi ăn tối 2 tiếng. Mua ở cửa hàng nào bán sữa to to cũng có bạn ợ !

• 2,282 Bài viết

• 2,003 Được cảm ơn

Ensure (bất kể là Gold hay thường) dùng cho trẻ từ 4 tuổi trở lên và người lớn, người già thì càng tốt.
    Người già mà cần bổ sung năng lương thì uống sữa này rất rất tốt, ăn được, không có tác dụng phụ gì hết (các cụ nhà mình uống triền miên, khỏe cả). Trên thị trường giờ toàn Ensure Gold, nhãn mác mới nó thế, chắc thêm vài thành phần, có đắt hơn sữa cũ một chút kể từ khi có chữ Gold.
    Người trẻ uống thì cũng tốt, nhưng đắt quá, hợp với các chị lười ăn, ốm yếu thôi. Nếu ăn được thì đâu cần phải uống sữa này nhỉ, cứ sữa chua tự làm mà chơi, có phải ngon miệng, ít tốn kém, lại đẹp da?

• 1,158 Bài viết

• 2,624 Được cảm ơn

Chắc em không hợp loại này rồi, uống vào thấy chán ăn hơn, giờ thì nhìn cái gì cũng chán ơi là chán. Mấy hôm nay bỏ không uống nữa mà vẫn chẳng muốn ăn uống gì mấy. Có khi em phải thử món mầm đá cả nhà ạ.
    Heo mập

• 472 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Em xin lôi topic lên lại vì em mún tìm chỗ mua Ensure Gold giá sỉ 1 chút. Em đi siêu thị thấy giá đắt quá mà bố mẹ chồng muốn ún mỗi ngày

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5