Mỹ phẩm - Trang điểm

Hỏi kinh nghiệm dùng sữa Ensure gold

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 86.6K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 129 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình phải thử làm cái kiểu ensure như cfmate, nghe có vẻ ngon đây. Mình hay dùng loại của ÚC và của Mỹ hàng xách. Vị nó thơm dịu hơn hàng mua ở đây. Vì sữa này đã ngọt mà lại nồng nữa thì khó uống lắm.
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em đang uống sữa đặc có đường hiệu ÔNG THỌ ek ek ek, uống trước khi đi ngủ một chút, đặc một chút, trông em có da thịt hơn hay sao ấy, ox bảo thể, ox quyết tâm làm mọi cách cho em mập mà thử biết bao nhiêu cách cũng ko được. Bữa nọ đi siêu thị lấy 3 lon về uống thử. Em pha 1 lon được 5 lần, ox nói có tín hiệu tốt, em phải quyết tâm thi thố cân nặng với ông Thọ thôi, xem em và ổng ai nặng kí hơn?
    Ah, cái account này có con em em nó xài nữa nên bài viết nhiều khi nó mâu thuẫn chút, ưng thì đã có chồng rồi. Ưng thì sắp có chồng haha.
    • 826 Bài viết

• 1,502 Được cảm ơn

Em mới bị ốm, phải vô viện, nên trước khi vô viện bạn trai em mua 1 hộp Ensure GOLD cho em uống ba cữ, sáng 9 giờ, chiều 4 giờ và tối 9 giờ.
    Em rất lười ăn sáng.
    Uống sữa 1 hộp 400g em uống khoảng 1 tuần.
    Cảm thấy mình khỏe hơn ý, không bị mệt kiểu đóim thiếu chất dinh dưỡng và đầu óc hoạt động bền bỉ hơn.
    Bữa đó mua ko có loại hương chocolate nên bạn mua cho em loại vani. Lúc đầu uống ko quen, em pha 6 muỗng sữa, phải cho thêm 1 muỗng đường nữa.

Nói chung là uống đủ cữ và đều đặn thì sữa có tác dụng tốt.
    Hiện giờ ra viện bạn trai đã mua tiếp 2 hộp nữa, cũng kêu là mua loại hộp nhỏ để tiện mang để ở công ty, và đỡ lo bảo quản sau khi mở hộp sữa chóng hư. Em cũng thấy là hộp 400g tiện hơn hộp 900g, hic, nhưng mà đắt hơn hộp to 1 chút.

Chị nào gầy thì nên uống sữa này thử xem. Nếu ko thích mùi sữa thì pha thêm với 1 ít bột cacao/chocolate, rất dễ uống
    • 231 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Mình vừa đọc bài này về sữa Ensure Gold có thật sự ở Mỹ không, tại vì mọi người ai cũng nghĩ hãng sữa ABott là của Mỹ cho nên Ensure là hàng Mỹ, nhưng lầm rồi các bạn ạ.

Đọc thì biết nè: http://vietnamboard.com/index.php?op...=231&Itemid=53
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi,các bạn mong uống sửa để tăng cân,còn mình thì đang muốn giảm cân đây.hi.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hồi mới sinh mình cũng uống ensure gold, uống xong thấy nhiều sữa hơn. hihi
    http://zaodich.com/forum/f2484/sua-a.../#post27744010
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi. mình đã mua sữa ensure và mở ra được hơn 1 tháng, mình uống không đều, lại là hộp to nữa nên giờ vẫn còn 1 nửa. Ngửi thì vẫn thấy thơm và uống không thấy hiện tượng gì lạ. Nhưng không biết nó có bị sao không. Thấy đề ở ngoài hộp là uống trong 3 tuần sau khi mở. mình vẫn uống h.nay mới để ý Các mẹ cho xin ý kiến với. Còn nhiều k uống thì phí quá.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nhungnguyenh; 24/03/2013 vào lúc 10:02 AM.
    • 101 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhungnguyenh Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi. mình đã mua sữa ensure và mở ra được hơn 1 tháng, mình uống không đều, lại là hộp to nữa nên giờ vẫn còn 1 nửa. Ngửi thì vẫn thấy thơm và uống không thấy hiện tượng gì lạ. Nhưng không biết nó có bị sao không. Thấy đề ở ngoài hộp là uống trong 3 tuần sau khi mở. mình vẫn uống h.nay mới để ý Các mẹ cho xin ý kiến với. Còn nhiều k uống thì phí quá.
    Em nghĩ là nên bỏ thôi chị ơi. Trước em cũng mua 1 hộp nhưng đang uống thì nghỉ, sau có tiếc nhưng vẫn phải bỏ. Không phải tự dưng mà người ta yêu cầu bảo quản kỹ vậy đâu chị. Mình uống vào thấy không sao nhưng cũng có khi là chưa sao thôi. Cẩn thận vẫn hơn, còn người còn của chị ạ.
    • 82 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước bị ốm em cũng dùng sữa này. Uống liền 2 tháng không ăn cơm. Sau đó ăn được cơm thì uống giảm đi >> 1 tháng sau từ 37kg >> lên dc 40kg. Giờ e không uống nữa nhưng cân thì vẫn tăng đều đều nên e chỉ dám ăn bữa 1 bát cơm và 1 ít thức ăn. Khổ, trước thì cứ 37kg, không tài nào tăng dc, giờ thì không muốn tăng nữa nhưng nó cứ tăng.
    Theo em thì sữa này có tăng cân, cũng tốt và cải thiện cho tiêu hóa nữa
    • 229 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em uống sữa kèm với cả tinh bột nghệ, thấy có dấu hiệu tăng cân và da hồng hào hơn các mẹ ạ. Các mẹ thử xem.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 633 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Một ngày uống 3 cốc, kết hợp với nước lô hội. Đảm bảo tăng cân sau vài tháng áp dụng chế độ này
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3