Mỹ phẩm - Trang điểm

Hỏi cách sử dụng mỹ phẩm sâm đỏ(red ginseng) của Korea

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 161 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình vừa được tặng một lọ sâm đỏ của Hàn Quốc không có hướng dẫn sử dụng bằng TA mà chỉ toàn tiếng Hàn. Chỉ có mỗi nhãn là có TA

KOREA
    RED GINSENG
    Peeling Gel
    50ml/1.7FL.OZ

Mẹ nào đã sử dụng sản phẩm này thì chỉ cho mình cách dùng nhé!
    Đây là ảnh của sản phẩm
    Hình đính kèm

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 98 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bê Bống
    Mình vừa được tặng một lọ sâm đỏ của Hàn Quốc không có hướng dẫn sử dụng bằng TA mà chỉ toàn tiếng Hàn. Chỉ có mỗi nhãn là có TA

KOREA
    RED GINSENG
    Peeling Gel
    50ml/1.7FL.OZ

Đây là ảnh của sản phẩm
    Bạn tìm thử thông tin trên google chưa, tham khảo cái này xem:
    http://www.ebay.com.my/viItem?ItemId=280004010910

The Peeling Gel eaves your face feeling refreshed, smoother and brighter.
    It repairs your skin by peeling off the dead skin cells and replaced by new healthy and white skin cells.

Directions:
    1. Moisten face with lukewarm water.
    2. Pump gel into wet hands.
    3. Using fingertips, apply to face and work into rich lather with gentle circular motions.
    4. Rinse thoroughly, then pat dry. Avoid contact with eyes. Use morning and night.
    • 161 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ In nhé!

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

KOREA
    RED GINSENG
    Peeling Gel
    50ml/1.7FL.OZ

Đây là ảnh của sản phẩm
    Mẹ Bê Bống có thể tham khảo ở địa chỉ:www.miphamsamhanquoc.tk đấy
    Sản phẩm này dùng cực thích luôn, mình cũng đang dùng của hãng này nhưng mà là loại khác.
    • 161 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cá-cờ
    Mẹ Bê Bống có thể tham khảo ở địa chỉ:www.miphamsamhanquoc.tk đấy
    Sản phẩm này dùng cực thích luôn, mình cũng đang dùng của hãng này nhưng mà là loại khác.
    Mẹ nó cũng đang dùng à, thế thì tui cũng thấy yên tâm với SP này. Nhưng sao trang này không vào được mẹ nó à.

• 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Mẹ nó cũng đang dùng à, thế thì tui cũng thấy yên tâm với SP này. Nhưng sao trang này không vào được mẹ nó à.
    Mình cũng cố mãi mới vào được, nhưng có gì đâu, thấy mỗi hình của bộ MP sâm HQ đó
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@Mẹ Bê Bống: Uh đúng là trang đấy đang bị lỗi không vào được thật. Những sản phẩm của hãng này thì bạn yên tâm đi. Mình dùng 01 tuýp sữa rửa mặt và một lọ kem dưỡng thích lắm, thơm mát mùi sâm,mà mùa hè này lại không bị nhờn đâu. Lọ của bạn chắc là một loại gel kiểu nước tẩy trang làm sạch mặt đấy. Dùng hàng này da mỊn và sáng hẳn ra đấy. Bạn nhớ dùng luôn đi vì đứa bạn mình ở Hàn quốc bảo là hàng này HSD khoảng 02 năm nhưng là ở xứ lạnh còn về VIệt Nam thì có thể ít hơn hoặc nếu không bạn phải bảo quản nơi mát nhé!
    • 182 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

các chị ơi, thế sp này mua ở đau tại HN ạ??? Nhà em có người đi HQ về cũng tặng sữa rửa mặt của hãng này, mùi thì thích còn dùng thì nó hoi rin rít da
    Walking through the green fields
    Sunshine in my eyes
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì cũng toàn được người đi Hàn mua hộ thôi. Không biết ở ngoài các cửa hàng mỹ phẩm có có không nữa.Nhưng hôm nọ có vào TTVNOL thấy có bạn ở trên đó bán đấy. Mình có hỏi để dành bào giờ ngại nhờ mua hộ thì mua qua chỗ này. ĐT đây các mẹ nè: 098.323.6868
    • 161 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mẹ Cá cờ ơi, thế lọ tẩy trang thì dùng hàng ngày hay dùng 2 lần/tuần.

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ là tẩy trang thì mẹ có thể dùng vào ban đêm, hàng ngày trước khi dùng sửa rửa mặt nếu như bạn có thói quen trang điểm. Còn mình vì ít khi trang điểm nên chỉ dùng mỗi sửa rửa mặt thôi cộng thêm kem dưỡng nũa là ổn.
    • 161 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Cá cờ nhiều! :1:

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cute_cute_baby
    các chị ơi, thế sp này mua ở đau tại HN ạ??? Nhà em có người đi HQ về cũng tặng sữa rửa mặt của hãng này, mùi thì thích còn dùng thì nó hoi rin rít da
    Hôm nay lang thang trên mạng mới nhìn thấy địa chỉ này bán các loại đồ dưỡng Sâm hàn quốc nên post lên cho các mẹ tham khảo đây.
    Link đây các mẹ ơi: http://www4.ttvnol.com/f_363/807945.ttvn
    • 113 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình lôi đề tài này lên vì muốn xin ý kiến mọi người đây.
    Mình mới mua 1 lọ kem giữ ẩm, làm trắng, chống nhăn Red Ginseng Aqua white wrinkle Cream. Có cả tiếng Anh, tiếng Hàn và tem tiếng Việt của nhà phân phối. Mình mới dùng 1 lần thấy dễ chịu, thơm mùi sâm,nhưng có điều này hơi nghi ngại:
    Thành phần bằng tiếng Anh ghi: Arbutin, Adenosine, Sodium hyaluronate, Panax ginseng extract, Acetyl Hexapeptide-8
    Trên tem của nhà NK và phân phối ghi : Thành phần chính: Chiết xuất hồng sâm, Arbutin,Adenosine, Sodium hyaluronate...
    Tức là Panax ginseng extract từ vị trí thứ 4 đã lên vị trí thứ 1, thành phần thứ 5 không được liệt kê mà thành dấu 3 chấm.
    Điều này làm mình liên tưởng đến sữa tươi Việt nam: quảng cáo là sữa tươi, nhưng thành phần chính là bột sữa thì lại bị đưa xuống dưới, sữa tươi đưa lên đầu tiên, làm người tiêu dùng lầm tưởng thành phần chính là sữa tươi, đến khi báo chí phanh phui mới sửa lại. Mình thấy nói thành phần nào nhiều nhất phải đưa lên trước, nhưng không biết đấy có phải chỉ là quy định trong thực phẩm hay không, mỹ phẩm thì sao?
    Mà PANAX ginseng nghĩa là gì? Dịch là Hồng sâm có chính xác không?
    Có mẹ nào cùng sản phẩm này rồi không cho mình xin ý kiến với? Dùng có tác dụng tốt không? Nói thật chỉ vì mấy cái lý do trên mà mình nghi ngại chưa muốn dùng tiếp, chứ mình thích mùi sâm ghê lắm.
    • 97 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

em cũng đang định hỏi về mỹ phẩm này đây ạ. Đang định chuyển dùng sang loại này xem có hợp ko? Mẹ nào dùng rồi chia sẻ kinh nghiệm nhỉ?
    • 1,016 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

tớ đang dùng skin tonner của hãng này, nhưng mà tên là My thì k hiêu có cùng hãng của các mẹ đang dùng k? skin tonner của nó tớ đang dùng thích vô cùng, nhiều hôm lười chỉ dùng skin tonner k dùng kem dưỡng đêm mà hôm sau da k bị nẻ hay khô gì đâu, sờ vào mịn lắm nhé, he..he.. (lại đi quảng cáo hộ cho hãng này roài...:cool. Có mẹ nào dùng kem của hãng My này cho mùa hè thì comment cho toứ biết vói vì đình dùng cho mùa hè này, vì da tớ là da hỗn hợp, má k sao nhưng bị oli cùng chữ T. Thks các mẹ trước :Silly:!!!!!!!
    • 551 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

Mấy chị ơi cho em hỏi, ở sài gòn ở đâu bán mỹ phẩm Red Ginseng của HQ vậy??? , mỹ phẩm này xài tốt ko ??? em đinh mua cái kem nhân sâm ban đêm ( da e da nhờn - hỗn hợp) dưỡng đc không??? Thanks

• 551 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

không chị nào giúp em hết :Sigh:

• 170 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu da bạn nhờn và tuổi vẫn trẻ thì không nhất thiết phải dùng kem vào buổi tối đâu nên dùng tinh dầu của hãng này . Còn nếu hơi lớn tuổi thì dùng ken tổng hợp cũng ok lắm.chỉ cần bỏ ra khoảng 200k
    • 551 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhung171082 Xem bài viết
    Nếu da bạn nhờn và tuổi vẫn trẻ thì không nhất thiết phải dùng kem vào buổi tối đâu nên dùng tinh dầu của hãng này . Còn nếu hơi lớn tuổi thì dùng ken tổng hợp cũng ok lắm.chỉ cần bỏ ra khoảng 200k
    Em 24t vậy xài kem ban đêm thôi đc ko chị?? mà ở sài gòn ở đâu bán vậy chị? Thanks chị nhé

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2