• 0 Lượt chia sẻ
  • 83.3K Lượt đọc
  • 1.09K Trả lời

30 Người đang theo dõi

• 15 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bop & Bip
    Các chị ơi. Có chị nào biết trung tâm dạy trang điểm cá nhân không. Cơ quan em xếp rất nghiêm nên không thể mời giáo viên đến dạy được. Em chỉ cần học một vìa tuần để biết quét son phấn cho đúng chỗ thôi.
    Méc cho em với nhe. bye bye
    Ban dang o Sai Gon hay Ha Noi, neu o Sai Gon thi ok day, hom no vao Diamond mua my pham cua hang Laneige, mebong vua duoc tang mot suat hoc trang diem mien phi xong, vi cha la hang nay dang co chuong trinh qua tang: mua my pham tren 1.500.000 thi duoc mot suat hoc trang diem. Thu xem nhe!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 659 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết ở SG chỗ nào dạy trang điểm cá nhân đẹp ko mách em mới. Mẹ Bống ơi em mới sắm lại 1 bộ Mỹ phẩm của Debon rồi thế nên đâu thể mua thêm được nữa để mà tặng suất học Trang điểm.
    • 2,864 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Nemchua
    Có mẹ nào biết ở SG chỗ nào dạy trang điểm cá nhân đẹp ko mách em mới. Mẹ Bống ơi em mới sắm lại 1 bộ Mỹ phẩm của Debon rồi thế nên đâu thể mua thêm được nữa để mà tặng suất học Trang điểm.

Mình thấy bạn có thể đến BB Thiên Nga hoặc BB Thanh Vân đều có lớp trang điểm cá nhân và dạy khá đẹp, tuy nhiên chi phí thì hơi cao. Còn muốn rẻ thì bạn nên đến NVH Phụ nữ, chỉ có điều vào lớp đó thì thở không nổi vì đông quá
    • 5,648 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sea_love79
    Mình thấy bạn có thể đến BB Thiên Nga hoặc BB Thanh Vân đều có lớp trang điểm cá nhân và dạy khá đẹp, tuy nhiên chi phí thì hơi cao. Còn muốn rẻ thì bạn nên đến NVH Phụ nữ, chỉ có điều vào lớp đó thì thở không nổi vì đông quá

BB Thiên Nga và BB Thanh Vân là 1 đấy, của chị em chị Thanh Mai (đang làm MC chương trình Sức Sống Mới), Thanh Vân là cô em tách ra thôi. Tớ cũng đã học ở đây năm 2000 cơ, lúc còn đang vi vu ở SG, hồi đó Thanh Vân học cùng lớp với tớ. Tớ thấy ở đây dạy được đấy.
    • 5,648 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMimi
    Có lớp nào học trang điểm cá nhân mà ít buổi hơn không? 12 buổi thấy hơi nhiều nhỉ, học nhiều thứ thế cơ à. À mà giáo viên ở đó có dễ chịu không?
    MeMimi ơi, 12 buổi lâu là đối với ai đã biết sơ lược và khá là ham thích trang điểm. Còn đối với người lần đầu tiên cầm cọ, hay "chả bao giờ biết đến thỏi son là gì", thì 12 buổi là ít đấy. Còn học thì đâu chỉ là cách vẽ, cách kẻ, cách tô, mà còn tìm hiểu về da và cách chăm sóc da của bạn, cách pha và phối màu môi mắt với quần áo và phụ kiện nữa, rồi thì khắc phục nhược điểm của gương mặt nữa chứ, vv... Túm lại thì đã thích thì càng học cành mê đấy.
    • 284 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Golden
    BB Thiên Nga và BB Thanh Vân là 1 đấy, của chị em chị Thanh Mai (đang làm MC chương trình Sức Sống Mới), Thanh Vân là cô em tách ra thôi. Tớ cũng đã học ở đây năm 2000 cơ, lúc còn đang vi vu ở SG, hồi đó Thanh Vân học cùng lớp với tớ. Tớ thấy ở đây dạy được đấy.
    Thế địa chỉ cụ thể của 2 chỗ này là ở đâu thế chị ơi??? và học phí bao nhiêu...họ sử dụng mỹ phẩm giif...chị biết thì cho em thông tin với nhá...Ở NVH PN đông như đi chợ ấy...em học nấu ăn ở đấy cũng đã thấy ngộp lắm rồi...
    • 5,648 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo mi
    Thế địa chỉ cụ thể của 2 chỗ này là ở đâu thế chị ơi??? và học phí bao nhiêu...họ sử dụng mỹ phẩm giif...chị biết thì cho em thông tin với nhá...Ở NVH PN đông như đi chợ ấy...em học nấu ăn ở đấy cũng đã thấy ngộp lắm rồi...
    Hihihi hiện tại thì mình ở HN rồi, hồi đó mình học thì trường đó ở đường Trương Định, bây giờ thì chịu. Bạn thử đọc báo TGPN hoặc TTTrẻ đi, mình thấy họ hay đăng QC ở 2 báo này. Về mỹ phẩm thì đa phần là mỹ phẩm dành cho trang điểm chuyên nghiệp mình không nhớ rõ tên, dạng như U2B plus hay Forencos hay... gì đó. Khi đến học bạn sẽ được sử dụng mỹ phẩm ở đó miễn phí, học xong rồi hãy quyết định dùng loại nào, hãng nào, cần mua những gì.
    Cẩn thận nhé mấy cô bán hàng ở đó khéo nói lắm, cháy túi có ngày đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 284 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Golden
    Hihihi hiện tại thì mình ở HN rồi, hồi đó mình học thì trường đó ở đường Trương Định, bây giờ thì chịu. Bạn thử đọc báo TGPN hoặc TTTrẻ đi, mình thấy họ hay đăng QC ở 2 báo này. Về mỹ phẩm thì đa phần là mỹ phẩm dành cho trang điểm chuyên nghiệp mình không nhớ rõ tên, dạng như U2B plus hay Forencos hay... gì đó. Khi đến học bạn sẽ được sử dụng mỹ phẩm ở đó miễn phí, học xong rồi hãy quyết định dùng loại nào, hãng nào, cần mua những gì.
    Cẩn thận nhé mấy cô bán hàng ở đó khéo nói lắm, cháy túi có ngày đấy.
    Cảm ơn mẹ Golden, em sẽ luôn ghi nhớ lời cảnh báo của chị ...nói thế chứ ra đó nghe bùi tai lại cứ dốc túi ra thì chết thật !!!
    • 5,648 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snake
    Mình có biết 1 trợ giảng của BB Thiên NGa, mình thấy quá đậm, màu nào rõ màu đấy ko hoà vào nhau, mà phân biệt rõ ràng. Có lẽ đó là mốt của diễn viên điện ảnh những năm 80, hay của diễn viên tuồng, chèo, hay mốt của tương lai gì đó mình ko biết, nhưng nói chung là mình ko thích gu trang điểm đó.
    Còn phụ thuộc vào bạn gặp họ lúc họ đang trang điểm với mục đích gì, nếu là của khóa chuyên nghiệp thì bạn sẽ được học tất cả những cái gu như bạn nêu trên, còn về màu nào rõ màu đó ko hòa vào nhau thì chắc trợ giảng này đang dùng kiểu ấn tượng thôi. Hồi mình học, riêng cái vụ pha màu và tán màu chân mày thôi (đấy chỉ là 1 màu thôi) cũng đã rất cầu kỳ rồi, chứ chưa nói đến pha màu mắt đâu.
    Nhưng học trang điểm này cũng còn do sở thích của mỗi người (như may quần áo ý) lớp mình có người đã học Trường Balê và cả ở Paloma nữa mà vẫn chưa ưng ý.
    • 184 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

hi

nếu mọi người quan tâm thì tới nhà của juth...juth chỉ trang điểm cá nhân cho vi juth đang học trang điểm cô dâu ở nhà văn hóa phụ nữ sài gòn..

Free 100%

he he
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cac me oi, con gai cua minh cung dinh hoc trang diem, ma tu xua den gio minh toan tu trang diem so so thoi nen khong chi cho con be duoc. Cac em co biet cho nao hoc trang diem co ban trong SG ma tu nhien va gia ca phai chang hong, xin chi cho minh voi. Cam on cac me nhieu nhe.
    • 184 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

neu ai quan tam thi llac voi juth ne.........

sdt : 0903671995
    • 184 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yennoitro Xem bài viết
    Cac me oi, con gai cua minh cung dinh hoc trang diem, ma tu xua den gio minh toan tu trang diem so so thoi nen khong chi cho con be duoc. Cac em co biet cho nao hoc trang diem co ban trong SG ma tu nhien va gia ca phai chang hong, xin chi cho minh voi. Cam on cac me nhieu nhe.
    o nha van hoa fu nu o duong ly chinh thang vua re vua dep va nho la hoc co mai lan nghen

chuc chi vui ve
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi juth Xem bài viết
    o nha van hoa fu nu o duong ly chinh thang vua re vua dep va nho la hoc co mai lan nghen

chuc chi vui ve
    Chi Juth oi, vua roi em da tung ghe wa NVHPN rui ma hong co thay lop nao co co Mai Lan day het. Chi co nham hong? Ma hoi truoc chi hoc o dau? Chi con dia chi nao nua hong vi nha em hoi xa, tan Nguyen Trai Q5 lan.
    • 2,402 Bài viết

• 1,874 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi ở Sài Gòn thì học trang điểm ở đâu vậy ạ ? Tay nghề trang điểm của em cũng khá nhưng em muốn nâng cao thêm một chút .Cảm ơn các mẹ nhiều !
    • 715 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Xí xọn thôi các mẹ ơi, băm rồi nên mặt mộc chẳng hề tự tin tý nào cả, đi chơi lang thang và gặp gỡ bạn bè thân thì không cầm trang điểm chứ (xấu đẹp chúng nó biết rõ quá rồi, không cần lừa :Laughing: ), nhưng những lúc đi gặp gỡ với khách hàng hoặc đi đối ngoại, tui chẳng biết trang điểm thế nào cho ổn và giữ được lâu, hiện tại chỉ biết dùng của SSD về các bước SRM - Nước HH - kem dưỡng - phấn, son, mắt, mũi, má.. - Hết... Được khoảng 30phút sau thì mặt chẳng còn gì, son thì ăn và mắt thì dụi...:Sad:
    Bây giờ tui muốn đi học cấp tốc món này mà không biết địa chỉ nào, trang điểm cực bình thường thui, vì tui cũng không hợp trang điểm đậm, mặc dù rất thích...
    Mong các mẹ chỉ giáo....:Thinking:
    Thanksssssssssssssssss
    P/s: Chanh ở Tp HCM
    • 4,509 Bài viết

• 2,213 Được cảm ơn

Pro nhất là Model line 48 NGUYỄN VĂN M AI QUẬN 1, ĐƯỜNG HAI BÀ TRƯNG ĐI VÀO
    chuyên nghiệp và giáo viên Hàn Quốc dạy,
    chị nhớ đăng ký lớp co Park hoặc co Kim, tốt nhất là co Park, cô này biết tiếng việt và nhiệt tình lắm
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    • 284 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond Xem bài viết
    Pro nhất là Model line 48 NGUYỄN VĂN M AI QUẬN 1, ĐƯỜNG HAI BÀ TRƯNG ĐI VÀO
    chuyên nghiệp và giáo viên Hàn Quốc dạy,
    chị nhớ đăng ký lớp co Park hoặc co Kim, tốt nhất là co Park, cô này biết tiếng việt và nhiệt tình lắm
    Mẹ Pond ơi, chỗ này dạy trang điểm cá nhân hay chuyên nghiệp vậy ah??? Em đi làm rồi, cũng phải tiếp xúc với đối tác...mà chẳng biết trang điểm gì cả, chán ghê cơ...
    Học phí chỗ này thế nào hả mẹ Pond??? Phần mỹ phẩm mình tự đem theo hay sao??? Em chả có gì ngoài son môi mới khổ chứ...giờ chẳng biết nên mua loại gì cho hợp với mình đây...

Số may mắn: 205
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mấy mẹ nếu lười đi học thì alo cho bạn của mình, Phương (090.8880050) sẽ đến nhà dạy kèm tận tâm luôn.
    Phương nhận dạy kèm TĐ cá nhân với lịch học linh động theo yêu cầu. Mấy mẹ sẽ học test 1 buổi đầu tiên miễn phí để cảm nhận khả năng DẠY - HỌC trước khi quyết định chính thức học.
    Các bạn chỉ cần chuẩn bị sẵn mỹ phẩm để có thể thực tập thực tế ngay trên khuôn mặt của mình. Mức học phí đặc biệt cho các bạn HSSV là 600,000đ / học 8 buổi (cho các học viên khu vực Q.1, 3, 5, 10, PN, BT – các quận khác 800,000đ).
    • 110 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ nào muốn học trang điểm thì hộp lại mình dại chokhông lấy tiền đâu.. khi học xong dẫn mình đi ăn 1 chầu là được rồi..heheehe.. đừng nghỉ là dạy free là hong đẹp đâu nhé.. bảo đảm đẹp luôn..
    trước đây mình từng là nhân viên trang điểm và dạy trang điểm cho công ty my phẩm của Han quoc nhưng bây giờ lấy chồng, nghỉ làm sinh con và ở nhà chờ xuất cảnh ( nhưng mình chỉ dạy trang điểm căn bản thôi nha) các bạn có thể tự trang điểm cho mình đi tiệc hay đi làm...chứ trang điểm nâng cao thì hơi phức tạp và mình không có nhiều thời gian
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)