Mỹ phẩm - Trang điểm

Giúp mình phân biệt mỹ phẩm MAC thật, giả

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 76.2K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 189 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thấy trên đường Cầu Giấy có 1 cửa hàng mỹ phẩm mới mở. Giảm giá 40% (thấy hơi sốc). Mình định mua bộ mỹ phẩm của MAC nhưng thấy chưa yên tâm. Phấn phủ giá đã giảm còn khoảng 300k. Đứa bạn mình mua ở Hàng Muối 650k.
    Nhưng có điều đặc biệt là trong hộp phấn đứa bạn mình mua ở phần nền đựng phấn không có chữ M. Còn hộp phấn mình định mua có chữ M nổi trên bề mặt của hộp phấn. (Hai vỏ hộp thì giống hệt nhau)
    Mình muốn hỏi mẹ nào đã có kinh nghiệm dùng phấn MAC phân biệt hộ mình cái. Trên nền phấn M có chữ M nổi hay không? Cách kiểm tra hàng thật, giả?
    Cảm ơn các mẹ nhiều!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 366 Bài viết

• 703 Được cảm ơn

Hiện nay, hãng mỹ phẩm M.A.C chưa có đại lý chính thức tại Việt nam. Nếu bạn yêu thích và hợp với sản phẩm này thì chỉ có cách duy nhất là mua ở ...nước ngoaì thôi, như vậy là bảo đảm và yên tâm nhất. M.A.C bị ''nhái'' rất nhiều bạn ạ. Bạn có thể vào trang web này để xem các sản phẩm chính hãng và so sánh với sản phẩm mà bạn nhìn thấy ở... đâu đó nhé! Chúc bạn vui!http://www.maccosmetics.com/template...CT_ID=PROD7853
    • 189 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn bo cong thuong nhé!
    • 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Noff Xem bài viết
    Mình thấy trên đường Cầu Giấy có 1 cửa hàng mỹ phẩm mới mở. Giảm giá 40% (thấy hơi sốc). Mình định mua bộ mỹ phẩm của MAC nhưng thấy chưa yên tâm. Phấn phủ giá đã giảm còn khoảng 300k. Đứa bạn mình mua ở Hàng Muối 650k.
    Nhưng có điều đặc biệt là trong hộp phấn đứa bạn mình mua ở phần nền đựng phấn không có chữ M. Còn hộp phấn mình định mua có chữ M nổi trên bề mặt của hộp phấn. (Hai vỏ hộp thì giống hệt nhau)
    Mình muốn hỏi mẹ nào đã có kinh nghiệm dùng phấn MAC phân biệt hộ mình cái. Trên nền phấn M có chữ M nổi hay không? Cách kiểm tra hàng thật, giả?
    Cảm ơn các mẹ nhiều!!!
    Mình mất 650k mua một hop m.a.c, ít sài 1 để 1 tháng 0 thơm, nghi ngờ giả, mình quẵng đi mất, bạn nên mua hàng chính hãng thôi dù là k nỗi tiếng bằng M.a.c
    • 2,357 Bài viết

• 6,770 Được cảm ơn

Hôm trước mưa ngập tớ chạy vào siêu thị Hapro ở Thanh Xuân Bắc thấy cũng bán đủ loại mỹ phẩm cao cấp: Mac, Lancome, L'oreal, Chanel...với giá siêu rẻ, kể cả có sale ở nước ngoài cũng chẳng mong có giá đó. Tớ cũng đứng soi cực kỹ nhưng kết luận là ko tìm ra điểm gì khác biệt, giống kinh khủng (mỗi tội chưa thử hàng vì mình ko mua). Hic hic, mua hàng cẩn thận nhe bạn, đừng có tham rẻ mà rước hàng dởm, cái gì mà giảm 40% lại ko phải chính hãng thì tốt nhất đừng có ham.
    • 1,080 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

thế MAC ở trong Parkson có tin tưởng đc ko các pác?:Battin ey:
    • 5,272 Bài viết

• 4,648 Được cảm ơn

Em thấy Mac ở Vn nhiều đồ dỏm vô biên nên tốt nhất là chị ko nên mua ở nhà mình. Một là chị chuyển sang các hang có SR chính hang, hai là nếu thích quá chị có thể sang bên để order, có rất nhiều bạn nhận order Mac bên đó, tuy hơi lâu một chút nhưng mà còn hơn chị ạ.
    P/S: Mac mà 300k thì em chắc chắn là dỏm ạ :d
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 529 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

phấn MAC trên mặt phấn tuyệt đối k có in chữ Mac trên bề mặt phấn đâu nhen mẹ nó.nếu có hộp mẹ nó có thể check số CODE trên hộp phấn và trên vỏ hộp giấy xem có thật sự trùng với nhau k? nếu k thì là hàng nhái.phấn Mac thường thì cũng k có mùi thơm nhiều. nếu thơm quá nồng thì đó cũng là hàng nhái thôi ạ.Em k dám nói rành MP nhưng em đã xài Mac cũng 6 năm nay, chủ yếu hàng người nhà em ở Mỹ mua đem về cho em, hoặc cần gấp thì order những người chuyên nhận đặt hàng ở Mỹ, chứ mẹ nó k nên mua ở những shop ở VN mà giá rẻ quá.
    • 366 Bài viết

• 703 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pesaynt Xem bài viết
    thế MAC ở trong Parkson có tin tưởng đc ko các pác?:Battin ey:
    Bạn ơi, theo mình biết thì hãng mỹ phẩm M.A.C chưa vào VN đâu. Vì vậy, chắc chắn là không có ở Parkson rồi:Thinking:!
    • 289 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Lâu lâu rồi trên muare có 1 vụ scandal về 1 em bán phấn MAC giả . Em chỉ nhớ đc là hàng của em í cái chữ Made in Japan ko được sắc nét và Ja pan thì lại viết rời nhau . Mà hàng fake của bọn Trung Của thì đa dạng lắm ạ, những cái fake thô thiển thì còn phát hiện đc chứ tinh vi một chút thì chịu . Phải là mẹ nào dùng quen chuyên sài MAC thì mới phát hiện được ạ .

Tóm lại là các mẹ nên nhờ người quen mua ở nc ngoài cho nó lành, hoặc là chọn ai đó bán hàng xách tay tin cậy một chút , chứ công cuộc phân biệt MAC thật MAC giả này mệt mỏi lắm . Tuy vậy, chưa nghe đã biết các loại MAC miếc bán ngoài chợ với mấy cái bách hóa vớ vẩn thì ko tin được rồi, cộng nữa, hàng mới mà giá bằng 1/2 hàng trong hãng thì cũng ko tin được đâu. Giả đến 99% rồi
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9