Mỹ phẩm - Trang điểm

Giúp em với !! Thuốc bôi hiruscar bị đỏ mặt !!

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 9.98K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào anh chị. em mới mua thuốc hiruscar thuốc bôi 5g trị sẹo . em bôi lần đầu thì vung bôi bị đỏ lên nhưng đỏ nhẹ . lúc đầu em tưởng tương tác thuốc, thì đến ngày thứ 2 bôi vân thấy hiện tượng thế . em đả tìm trên mạng nhưng không thấy tác dụng phụ của thuốc,
    bây giờ em không biết em bị dị ứng với thuốc hay không ( em nghĩ có tinh chất cây lô hội) .
    mong anh chị giúp em !!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 193 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Bạn dùng với diện tích rộng ko?
    Mình ko chắc là Hiruscar dùng dc cho mặt. Bạn kiểm tra lại hướng dẫn sử dụng xem Mình thì những gì cho mặt phải dùng 1 loại riêng. Hiruscar với contratubex thấy nhà mình toàn bôi cho tay chân, chả ai dùng cho mặt hết. Nếu trị sẹo do mụn bạn thử kem nghệ xem sao.

Còn việc tấy đỏ thì 1 là bạn bị dị ứng, 2 là tác dụng ban đầu của thuốc. Mấy thuốc trị sẹo, hay thâm lúc mới dùng đều có cảm giác ngứa như kim chích hay tấy đỏ. Nếu nặng quá mình thì nghĩ bạn nên ngừng sử dụng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huhehuhehu; 29/07/2012 vào lúc 10:14 PM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhiều lắm. mình cũng độc hướng dẩn rồi, cái ni còn dùng để điều trị cho mặt. chắc mình xem mấy ngày sao đả .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thanhdatqb; 29/07/2012 vào lúc 10:29 PM.
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thuốc này dùng ko hiệu quả gì hết!! dùng hết cả 10 tip mà thấy cái sẹo trên mặt còn nguyên, cứng ngắc!ghét quá mình vô bệnh viện da liễu khoa thẩm mỹ da chích sẹo lồi 1 mũi thấy hiệu quả lắm! các sis thử xem nhé!!
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào bạn,mình không thấy chỉ định ko dùng cho face của Hiru scar đâu, chắc da bạn nhạy cảm đấy. Mình cũng dùng hiru scar để bôi sẹo mổ sinh em bé. Cơ địa mình sẹo lồi, thỉnh thoảng ngứa ơi là ngứa nên dùng hiru thấy dịu ngay mà mùi thơm dễ chịu. Đang dùng tube thứ 2 rồi, nhưng chắc là chỉ có tác dụng giảm ngứa thôi chứ sẹo của mình vẫn lồi lắm. Tiện đây có mẹ nào kinh nghiệm dùng thuốc chị sẹo lồi mách cho e với
    • 35 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha_dinh1985 Xem bài viết
    Thuốc này dùng ko hiệu quả gì hết!! dùng hết cả 10 tip mà thấy cái sẹo trên mặt còn nguyên, cứng ngắc!ghét quá mình vô bệnh viện da liễu khoa thẩm mỹ da chích sẹo lồi 1 mũi thấy hiệu quả lắm! các sis thử xem nhé!!
    Bạn này nói nghe ghê quá, bạn cũng kiên trì ghê ha, dùng 1,2 tháng ko thấy hiệu quả là người ta thôi rồi, bạn dùng tới 10tip Sẹo của mình cũng cứng mà xoa có 1thánng là thấy mềm rồi...Chắc cơ địa mỗi người mỗi khác, mà đọc hướng dẫn thấy có khả năng kháng viêm, bị đỏ chắc là do nguyên nhân này rồi,
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

truoc to dung het 1 tuyp contractubex ma k thay hieu qua nen dung hiruscar. lan dau boi thi thay noi do nghj la thuoc co tac dug nen boi tiep, dc 1 tuan thi noi mun nuoc quanh cho boi thuoc.jo tam ngung su dung thuoc, vay de tranh k bi seo loi thi to phai lam j day, ai biet tra loi gium voi...thanks nhiu nhiu!!!!!!!!!!!
    • 46 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hiruscar là dùng cho toàn thân nhé bạn. Dùng cho mặt thì phải xài Hiruscar Post Acne chứ. Mình mới thử dùng cái này được hơn 1 tuần, chưa thấy tác dụng rõ rệt gì cả, để mình dùng tiếp rồi sẽ review cho mọi người
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung dung day.tip dau thi tot het tham dung tiep tip 2 thi boi chô~ na`o tren mặt la` đỏ chô~ đo´.thôi ha~i cạch lun