Mỹ phẩm - Trang điểm

Gel eyeliner - mắt nước dạng kem

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27.9K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 131 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em thấy giờ nhiều người dùng gel mắt nước dạng kem thay cho chì hoặc bút .

em chưa dùng nên không biết thế nào ? chị nào dùng rồi share chút kinh nghiệm được không ạ ?
    nó có dễ vẽ không ? em thấy nhièu chị dùng của tonymoly
    em thì đang dùng bút lông của the face shop thấy cũng dễ vẽ

Không biết 2 loại này thì cái nào dễ vẽ hơn và cái nào vẽ đẹp hơn ?

• 293 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

to thik dang kem hon, dung dang co dep mong de xai hon eyeliner dang but ve. Etude cung co, cao cap hon thi MAC

• 2,023 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Tớ cũng thích kẻ mắt, nhưng kẻ bằng chì thì hay lem, với ko làm sao cho sát mí đc. Hum trước có mua dc cái gel eyeliner của coastal scent, tớ thấy kẻ cũng dễ, mà cũng ít lem nữa, Về giá thành thì nó rẻ hơn MAC nhìu
    Bây h tự nhiên thích mấy em eyeliner có kim tuyến nhóng nhánh

• 965 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

dùng dạng gel này dễ vẽ, nét vẽ đậm , làm mắt trông sắc sảo hơn. Mua eyeliner dạng gel này phải mua kèm theo cọ để oánh chứ không tiện như eyeliner liquid bình thường chị ạ Em lần nào make up cũng phải kẻ 1 đường eyeliner liquid trước để định hình, sau đó mới kẻ dạng gel cho đậm hơn, và phía đuôi mắt mình vẽ đường line nó được vếch lên :Smiling: Đại thể thì nó sẽ như Mrs Smith thế này :

Có 2 loại cọ cơ bản để oánh eyeliner dạng gel là loại cọ đầu nhọn - như cọ 209 của Mac :

Hoặc loại cọ đầu vát - như cọ 263 của Mac :

Em thì chỉ quen kẻ cọ 209, nhưng xem clip thấy người ta kẻ eyeliner bằng cọ vát rất chuẩn

• 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang_jo Xem bài viết

Màu môi này đẹp quá, có chị nào biết có son của hãng nào lên được màu như thế này ko?

Còn gel eyeliner mình dùng của bobbi brown và cọ của shu, dễ kẻ và không bị lem.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yousun2005; 31/12/2009 vào lúc 01:52 PM.

• 965 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yousun2005 Xem bài viết
    Màu môi này đẹp quá, có chị nào biết có son của hãng nào lên được màu như thế này ko?

Còn gel eyeliner mình dùng của bobbi brown và cọ của shu, dễ kẻ và không bị lem.
    Đây là kiểu son nude, Mac hay NYX em thấy đều có màu này hết Mac có cái màu cream nude lên cũng gần như thế này

• 3,630 Bài viết

• 3,407 Được cảm ơn

màu son này của NYX hình như là nature L122 thì phải
    thích lắm cây này

• 111 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

up để theo dõi he

• 2,351 Bài viết

• 2,294 Được cảm ơn

có màu 832 son dạng gel của Loreal màu nude da , oánh lên i chang màu Mrs Smith đang oánh giống rất chuẩn không hề bị tái như NYX đâu , dòng Hip có tí nhũ li ti sáng và bám môi lắm gần như không trôi luôn hình như loại này đc review tương đương với danglazz của MAC luôn

mình order về mấy bộ Makeup tặng tết cho nhân viên bán hàng nhà mình nhưng bị dư ra vì mình có tật mua gì cũng gấp đôi hết ( và 1 lí do nữa có 1 số bé xin đc tặng ...tiền ) :Silly: mẹ nào thích mình thanh lý 130/ 1 cái nhé , mua là 180k rồi , và ngày nữa mình đăng thêm found và màu mắt :Sigh::Sigh:

• 131 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

:Smiling: hi thấy mấy chị khen mắt nước dạng kem quá em cũng ham . mà khả năng có hạn chắc chỉ mua của Etude hay tonymoly thôi mà ko biết cái nào duoc hơn nữa .

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9