Mỹ phẩm - Trang điểm

Gel eyeliner - mắt nước dạng kem

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 131 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em thấy giờ nhiều người dùng gel mắt nước dạng kem thay cho chì hoặc bút .

em chưa dùng nên không biết thế nào ? chị nào dùng rồi share chút kinh nghiệm được không ạ ?
    nó có dễ vẽ không ? em thấy nhièu chị dùng của tonymoly
    em thì đang dùng bút lông của the face shop thấy cũng dễ vẽ

Không biết 2 loại này thì cái nào dễ vẽ hơn và cái nào vẽ đẹp hơn ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 292 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

to thik dang kem hon, dung dang co dep mong de xai hon eyeliner dang but ve. Etude cung co, cao cap hon thi MAC
    • 2,022 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Tớ cũng thích kẻ mắt, nhưng kẻ bằng chì thì hay lem, với ko làm sao cho sát mí đc. Hum trước có mua dc cái gel eyeliner của coastal scent, tớ thấy kẻ cũng dễ, mà cũng ít lem nữa, Về giá thành thì nó rẻ hơn MAC nhìu
    Bây h tự nhiên thích mấy em eyeliner có kim tuyến nhóng nhánh
    • 965 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

dùng dạng gel này dễ vẽ, nét vẽ đậm , làm mắt trông sắc sảo hơn. Mua eyeliner dạng gel này phải mua kèm theo cọ để oánh chứ không tiện như eyeliner liquid bình thường chị ạ Em lần nào make up cũng phải kẻ 1 đường eyeliner liquid trước để định hình, sau đó mới kẻ dạng gel cho đậm hơn, và phía đuôi mắt mình vẽ đường line nó được vếch lên :Smiling: Đại thể thì nó sẽ như Mrs Smith thế này :

Có 2 loại cọ cơ bản để oánh eyeliner dạng gel là loại cọ đầu nhọn - như cọ 209 của Mac :

Hoặc loại cọ đầu vát - như cọ 263 của Mac :

Em thì chỉ quen kẻ cọ 209, nhưng xem clip thấy người ta kẻ eyeliner bằng cọ vát rất chuẩn
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang_jo Xem bài viết

Màu môi này đẹp quá, có chị nào biết có son của hãng nào lên được màu như thế này ko?

Còn gel eyeliner mình dùng của bobbi brown và cọ của shu, dễ kẻ và không bị lem.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yousun2005; 31/12/2009 vào lúc 01:52 PM.
    • 965 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yousun2005 Xem bài viết
    Màu môi này đẹp quá, có chị nào biết có son của hãng nào lên được màu như thế này ko?

Còn gel eyeliner mình dùng của bobbi brown và cọ của shu, dễ kẻ và không bị lem.
    Đây là kiểu son nude, Mac hay NYX em thấy đều có màu này hết Mac có cái màu cream nude lên cũng gần như thế này
    • 3,636 Bài viết

• 3,490 Được cảm ơn

màu son này của NYX hình như là nature L122 thì phải
    thích lắm cây này
    • 111 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

up để theo dõi he
    • 2,371 Bài viết

• 2,307 Được cảm ơn

có màu 832 son dạng gel của Loreal màu nude da , oánh lên i chang màu Mrs Smith đang oánh giống rất chuẩn không hề bị tái như NYX đâu , dòng Hip có tí nhũ li ti sáng và bám môi lắm gần như không trôi luôn hình như loại này đc review tương đương với danglazz của MAC luôn

mình order về mấy bộ Makeup tặng tết cho nhân viên bán hàng nhà mình nhưng bị dư ra vì mình có tật mua gì cũng gấp đôi hết ( và 1 lí do nữa có 1 số bé xin đc tặng ...tiền ) :Silly: mẹ nào thích mình thanh lý 130/ 1 cái nhé , mua là 180k rồi , và ngày nữa mình đăng thêm found và màu mắt :Sigh::Sigh:
    • 131 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

:Smiling: hi thấy mấy chị khen mắt nước dạng kem quá em cũng ham . mà khả năng có hạn chắc chỉ mua của Etude hay tonymoly thôi mà ko biết cái nào duoc hơn nữa .
    • 937 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Mình đang dùng của Mac và của kanebo,mình thấy vẽ cũng dễ nhưng hơi lích kích, không tiện như bút vì dùng xong phải rửa bút = remove, thời gian đầu lọ kem có vẻ mềm mịn, nhưng sau khi dùng 1 time thì do không khí vào nên khô hơn, khó lấy màu hơn.
    Mẹ yêu con nhất trên đời..
    • 212 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Em vừa mới mua lọ gel của Tony moly đây ạ. Rẻ lắm, chỉ có 145k mà được 1 lọ to oành, Lúc đầu em cũng lăn tăn không biết nên mua eyeliner liquid hay gel. Từ đó tới giờ em vẫn xài gel, của MAD mineral và kẻ = cọ vát nhưng sau 1 thời gian e thấy xài gel hơi lích kích vì đi du lịch hay gì cứ phải xách theo vừa cọ vừa lọ :Silly: Mà lọ gel MAD của em lên màu ổn, đẹp mỗi tội nắp lỏng nên xài mới 1/2 lọ là gel nó khô cong :Sigh:

Đây là hình lọ MAD của em. Trọng lượng 4g. Em mua cách đây 2 năm giá là 200k :Smiling:

Lúc đầu e tính mua liner dạng liquid của Revlon, vì đã có nhiều ng` xài và feedback rất tốt, tiện lợi khi đi di chuyển nhưng hôm kia đi tiện đường gé showroom tony moly thấy cái gel ấn tượng quá nên e tha về luôn.

Đây là lọ Tony MOly em vừa mua. Trọng lượng 6g. Màu Black. Giá tiền: 145k :Battin ey:

Review là em này ko lem ko trôi, lên màu đẹp nhưng hơi ít màu để chọn. Chỉ có 2 màu là đen và nâu. Màu nâu hơi nâu quá nên em chọn màu đen (Lọ MAD cũ của em màu nâu đen - rất hợp ý em). Lọ to chắc phải gấp rưỡi lọ MAD ngày xưa em mua, gel đầy ăm ắp :Battin ey:, hứa hẹn xài cả năm không hết. Nắp lọ cũng khá chặt nên e hi vọng nó không bị mau khô như cái MAD. Giá thành rẻ, tính ra là rẻ nhất trong các loại mà em thấy trên thị trường (rẻ hơn cả loại gel của Etude). Hàng chính hãng có tem tiếc đàng hoàng nên rất yên tâm. Chỉ có 1 điều là nó bám chặt quá nên khi tẩy trang em phải tẩy kĩ nó mới hết (MAD thì dịu dàng lành tính hơn, quẹt 1 phát eye remover là đi luôn )
    Btw em vẫn vote cho lọ này 4/5 sao. (Còn 1 sao e phải để dành ngâm cứu cái sự "để lâu có bị khô" của nó :Laughing

Còn về chuyện kẻ gel có dễ không thì theo thiển ý của em kẻ gel dễ hơn kẻ liquid eyeliner (nhất là loại liquid kèm đầu cọ mềm - em thấy cái đó kẻ khó cực :Silly Kẻ gel dùng cọ vát lúc đầu có tí ko wen nhưng cọ vát dù sao vẫn dễ control hơn kiểu trên. Btw, nếu ai đã ko có tí kinh nghiệm gì trong vụ này thì nên chọn loại liner bút lông :Laughing: E thấy cái đó là dễ kẻ nhất. Quen tay rồi thì chuyển sang tập kẻ gel hihi

Em post 1 số loại liner mà em đã nghiên cứu (nhưng ko mua :Laughing cho chị em tham khảo nha

Etude Art gel liner

Trọng lượng:3g
    Giá cả: 169k

Tạo cho mi mắt dáng vẻ hoàn toàn tự nhiên, dễ sử dụng mà không hề tạo lớp cặn
    Kẻ mắt dạng gel chính là giải pháp kết hợp hoàn hảo giữa kẻ mắt dạng chì và dạng kem cho hiệu quả lâu dài không trôi, không lem
    Màu sắc:
    No1-Art Black: Đen
    No2-Brown: Nâu
    No3-Wine
    No4- Ghi khói
    (Etude vừa mới ra dạng eyeliner kem, chất mềm hơn gel, cơ mà em chưa thử. Chị nào hứng thú thì vào web etude xem nha: Etude Vietnam)

Revlon liquid eyeliner. Giá: 170k

Cái này được review khen nhiều lắm vì dễ kẻ mà lại bền màu. Em tính mua ko dưới 3 lần nhưng hình như không có duyên. Ko lần nào mua được hết :Laughing:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 131 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cảm ơn bạn shubeo nha . bạn review kĩ quá công nhận tonymoly rẻ thật , chỉ có điều nghe nói khó tẩy trang thì hơi sợ
    • 111 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

e hỏi lạc đề chút cây cọ vát dùng để kẻ ấy thì mua ở đâu hả mấy chị :Smiling:
    • 501 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

nhìn các chuyên gia vẽ eyeliner đẹp mê hồn em cũng bon chen mua gel của Mac .Nhưng ko bt vẽ nhìn ng ta vẽ thì dễ như ko mình thì lem nha lem nhem bên cụp bên xòe:Sick:chắc phải cho lọ gel nghỉ hưu thui!
    • 609 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Các chị ơi, e ở SG thì mua gel Tony Moly ở đâu bây giờ?
    • 2,517 Bài viết

• 823 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tina_Pho Xem bài viết
    Các chị ơi, e ở SG thì mua gel Tony Moly ở đâu bây giờ?
    Ở Nguyễn Trãi Q1 đó bạn... ở bên trái nếu bạn đi từ khúc Q1 lên, đối diện và gần cái rạp chiếu phim gì đó ...
    Ăn no
    Mặc Đẹp
    Ngủ Ngon
    Sống Hạnh Phúc
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi inconcz220907 Xem bài viết
    nhìn các chuyên gia vẽ eyeliner đẹp mê hồn em cũng bon chen mua gel của Mac .Nhưng ko bt vẽ nhìn ng ta vẽ thì dễ như ko mình thì lem nha lem nhem bên cụp bên xòe:Sick:chắc phải cho lọ gel nghỉ hưu thui!
    hihi.. cho nghi huu thi me no oi to 1 cau nhe. ym : julee_812000
    • 1,786 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

ui cho em bon chen cái tonymoly khá rẻ nhỉ cho em hỏi mua gel tonymoly thì nó kèm cả cọ lun à?cọ nó vẽ có đẹp k các chị?
    • 1,786 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

em xem lại thấy gel eye liner của Tonymoly có tới 5 màu lận mà:đen,nâu,chocolate,xanh,tím.Mắt em mà kẻ đen hơi bị zữ,em đang nghía màu chocolate đó có lẽ nó là nâu đen,chị mis_in_club có đi tậu thì phone em cú em đi ngắm ké zới đt 01226180911,em cũng đang định mua nhưng mà k bik kẻ có lẽ đợi từ từ nhưng về khoản mấy chị review k trôi já rẻ là em ok oy :Smiling:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5