Mỹ phẩm - Trang điểm

gel eyeliner hay bút lông kẻ mắt?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 27.9K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy ss ui,e định mua kẻ mắt để tự trang điểm ngày đám hỏi,mấy ss thấy e nen mua gel eyeliner hay là bút lông,e thich nhìn tự nhiên và dẽ sài xí,tại e chua dùng bao giờ,e thấy trên mang quảng cáo eyeliner của tony và I'll Korea nhìu,k biết dùng thế nào,mấy ss giúp e với nhé.Thanks mấy ss nhìu nhìu:Battin ey:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Gel eyeliner - mắt nước dạng kem

Em thấy giờ nhiều người dùng gel mắt nước dạng kem thay cho chì hoặc bút . http://img.muare.vn/7_shop/GelEyeLiner.jpg em chưa dùng nên không biết thế nào ? chị nào dùng rồi share chút kinh nghiệm được không ạ ? nó có dễ vẽ không ? em thấy nhièu chị dùng của tonymoly em thì đang dùng bút...

• Trang Hạ: góc nhìn về giải pháp bếp núc thời @

Những ngày qua, Vlog về những lo toan bếp núc của Trang Hạ đã thực sự tạo được nên một cuộc tranh...

• Nên dùng cc cream của hãng nào?

Chào các mẹ ạ, tình hình là em đang tính mua 1 hộp cc cream, mà không biết mua của hãng nào thì...

• Mua gọt bút chì kẻ viền mắt ở đâu?

Các mẹ ơi, cho em hỏi cái gọt bút chì kẻ viền mắt bán ở đâu nhỉ? Em dùng cái gọt chì bình thường được ko ạ (lấy tạm cái gọt bút chì của cún con hay tập tô bằng bút chì ấy) Nếu được thì đỡ mất công đi mua. Tịa em lười lắm ạ.Các mẹ trả lời giúp em nhé. Thanks các mẹ nhiều

• Sự thật đằng sau những thỏi son MAC giá <400k tại Việt Nam

Bạn em nhập mỹ phẩm từ Mỹ về sau khi nghiên cứu chán chê thấy không thể có son MAC được bán với giá...

• 808 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

chị ơi, cái bút lông mà chị nói có phải là eyeliner pencil ko ạ? nếu đúng thì chị mua nó nha, theo em thì dễ kẻ hơn gel dùng cọ, với lại liquid eyeliner. Nhưng mà chị đừng nghĩ nó khó, lúc em chưa bao giờ kẻ, em nghĩ nó khó lắm, sợ lem lung tung, vậy mà em mua dạng liquid về luôn, ai cũng bảo khó hơn pencil, nhưng mà em làm 1 phát là được ngay, không có gì khó đâu chị. cả 3 dạng em đều vẽ lần đầu tiên là được luôn nên chị cứ thử xem nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 202 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm of mình thì bút lông dễ xài ,nhưng nét to ko sắc ( ng mới bít kẻ mí thì dùng bút lông dễ hơn ,khó bị lem )....eyeliner thì phải là ng đã make up wen tay thì dùng mới ko bị lem & nét nhỏ nhuyễn sắc xảo hơn
    • 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bản thân mình thấy thì xài kẻ mắt nước tức là liquid đầu bút lông mềm đẹp, mảnh, sắc nét, ko lem, ko trôi nhưng mà kẻ rất khó...dùng gel thì dễ hơn nhìu do cái cọ kẻ mắt có thiết kế cạnh sắc mình dễ apply lên viền mí theo ý muốn hơn.
    [FONT="Trebuchet MS"][/FONT]Vương Tiểu Ngọc :RaisedEye it's me... tớ đã trở lại và lợi hại gấp 10 lân:Silly:
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chà,hơi khó chọn à nha,hihi,chắc tớ chọn gel eyeliner quá,mua về tập tành thui,hihi.Mà mọi người ơi,e cũng đang định tụ cho mình một vài món nũa,như là BB cream cua tonymoly,son,che khuyết điểm,phấn phủ,màu mắt,nước hoa hồng và tẩy trang(cũng bộn đây,:Battin ey,à,mình thấy trên mang bán cái set trang điểm đầy đủ màu mắt,son,kem che khuyết điểm v.v.....khoảng 2tram mấy đo(thấy họ ghi là hàng tốt bám lâu k biết có phải k nữa,hix),mấy ss thấy e nen mua từng món hay là mua cái set đó,hỏi hơi nhìu,mấy ss thông cảm nheng,tặng mấy ss :Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 348 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

theo em thì ko chuộng tony. xài chẳng thích. tạm àh
    :LoveStruc:
    • 1,011 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

em cũng ko thích tony , trừ cái lip balm của nó.
    gel thì kẻ đẹp và mỏng hơn, bút lông em thấy dễ nhưng nét to và ko tự nhiên bẳng
    bb chị có thể xem skinfood (mỏng , tự nhiên) hay missha (che phủ tốt) , em mới dùng missha thấy cũng ok lắm nên ko muốn đổi (em dùng để mix với found thường)
    • 209 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tớ vote cho liquid eyeliner, tớ thấy nó gọn hơn, thấy kẻ nét đậm or mảnh đều đc, mỗi tội hơi mất công tập 1 tí, gel mỗi lần kẻ lại phải giặt cọ :P tính tớ lười mà lúc nào cũng vội. Bạn chủ top đừng mua cái dạng bút dạ nha, kẻ đau mắt mà khó control lắm. Mới tập kẻ bạn mua thử liquid eyeliner Revlon xem sao, thấy mọi ng chuộng mờ tớ mua về đem cho liền, đầu cọ cứng có lẽ dễ control cho những ng mới tập, còn tớ chả thấy nó hay ở cái gì í, colorstay gì mà quệt cái đi luôn chẳng = cái eyeliner etude :Laughing:
    everyone laugh at me because i'm diffrent, but i laugh at them because they're same
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sorry mấy bồ,mấy hôm nay mạng nhà tớ bị vấn đề,hihi,giờ mới theo dõi tiếp tục topic này được nè,mấy mẹ thấy mình nên mua nguyen set hay từng món,thường mấy mẹ mua mỹ phẩm ở đâu,k biết tp mình chỗ nào bán hàng tốt mà giá cả được nhỉ,mình ở q12.Cám ơn các mẹ đã theo dõi và ý kiến kinh nghiệm hay cho tớ nhìu nhìu nhìu
    :Kiss::Kiss::Kiss:
    • 361 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

em thì chưa dùng qua dạng liquid...Nhưng dùng cái pencil thì dễ control lắm...
    liquid hình như phải dùng cọ (lại tốn 1 khoản chi phí hihi mà mình lại là sv ) lại phải giặt cọ nên hơi lười..Pencil thì mở nắp kẻ dc liền..mình dùng loại có kim tuyến nên nhìn "chiếu chiếu" hay lắm Tiếc là dùng pencil thì đầu hơi to,nên ko thể kẻ mảnh ở phần đuôi (hơi hất lên) dc
    • 361 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Nếu da ko có nhiều vấn đề gì thì em vote cho Mineral makeup ah.....Trang điểm bằng MMU thì da nhẹ tênh,nhìn rất tự nhiên,nhất là vào mùa hè như giờ...Nếu trang điểm quá dày sẽ bị bí da gây mụn...
    Vả lại phấn MMU thì mịn,hạt nhỏ nên che phủ khá tốt..Lại làm từ thiên nhiên ,quan trọng nhất là ko hại da như những mỹ phẩm khác ah..Giá cả lại khá ổn..Đầu tư 1 bộ chưa đến 1tr,ko như 1 số mp giá chát quá,mỗi cây cọ thôi cũng cả triệu bạc
    • 309 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bosua89 Xem bài viết
    Nếu da ko có nhiều vấn đề gì thì em vote cho Mineral makeup ah.....Trang điểm bằng MMU thì da nhẹ tênh,nhìn rất tự nhiên,nhất là vào mùa hè như giờ...Nếu trang điểm quá dày sẽ bị bí da gây mụn...
    Vả lại phấn MMU thì mịn,hạt nhỏ nên che phủ khá tốt..Lại làm từ thiên nhiên ,quan trọng nhất là ko hại da như những mỹ phẩm khác ah..Giá cả lại khá ổn..Đầu tư 1 bộ chưa đến 1tr,ko như 1 số mp giá chát quá,mỗi cây cọ thôi cũng cả triệu bạc
    cho em hoỉ MMu chị mua o dau the a...
    • 211 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Em thuộc diện cực mê kẻ mắt. Nói chung liquid, pencil, gel & bột em đã từng dùng qua hết rồi ạ. Em biết có nhiều chị còn chuyên gia hơn em trong khoản này nữa nên em chỉ chia sẻ chút xíu kinh nghiệm của riêng em thôi ạ.

Dạng bột: Khá dễ kẻ nhưng mau trôi, em dùng loại này thì đến giờ nghỉ trưa phải kẻ lại. Đây là loại lần đầu tiên mới tập kẻ mắt em dùng. Ban đầu tèm lem nhìn như panda nhưng được cái dễ tẩy. Em dùng của Clio.

Dạng pencil: Dùng pencil dạng sáp thì mềm hơn & cho đường kẻ mịn hơn. Khi nào vội có thể dùng cọ tán rộng ra hoặc thêm tí eyeshadow màu đen là có thể yên tâm ra đường. Pencil cũng giúp cho màu mắt lâu trôi nữa :Smiling: Em thường kẻ chì sáp trước, sau đó quánh eyeshadows cùng tông màu lên, cuối cùng kẻ lại bằng mắt nước là ok. Em đang dùng của Bourjois và Urban Decay.

Dạng gel: cũng dễ dùng lắm ạ và cũng phải mua thêm cọ. Dùng cọ mảnh hoặc cọ đầu xéo đều được. Riêng cá nhân em thì thấy cọ đầu xéo kẻ đẹp & dùng để tạo đuôi mắt xếch cũng dễ. Nhưng hình như đối với da dầu thì sau khi kẻ khoảng vài giờ hoặc đến sau giờ nghỉ trưa nó bị vón cục lại. Em k biết là do loại gel liner hay do tại da mình nữa...hix. Cái nì thì chị nào có kinh nghiệm về việc này thì tư vấn giúp em nhá. Em đang dùng gel liner trong bộ set của Sephora.

Dạng liquid: Dạng này khó dùng nhưng tập riết rùi quen thôi ạ. Ban đầu chịu khó hao tẩy trang mắt tí xíu :Smiling: Em thấy Lancome Artliner cũng khá dễ kẻ, có điều đầu nó giống dạng bút lông á, bữa nào lỡ tay xíu là nét to oành.

Dạo này thì em toàn dùng pencil thôi vì càng kẻ mắt em càng phát hiện ra là em thích kẻ đậm, trừ pencil màu thôi chứ với màu đen thì em kẻ khí thế luôn. Em thích phong cách mắt đen đậm mừ :Laughing:

Trên đây chỉ là chút chia sẻ của em thôi ạ. Có thiếu sót gì thì mong các chị bổ sung và góp ý cho em nha. :LoveStruc:
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ấy ui,cái MMU cua ban sắm ở đâu zaj,tiêu chí chugns mình hơi giống nhau thì phải,hờ hờ,ngon,bổ,rẻ,hihi
    • 5,114 Bài viết

• 3,881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BọXít Xem bài viết
    Tớ vote cho liquid eyeliner, tớ thấy nó gọn hơn, thấy kẻ nét đậm or mảnh đều đc, mỗi tội hơi mất công tập 1 tí, gel mỗi lần kẻ lại phải giặt cọ :P tính tớ lười mà lúc nào cũng vội. Bạn chủ top đừng mua cái dạng bút dạ nha, kẻ đau mắt mà khó control lắm. Mới tập kẻ bạn mua thử liquid eyeliner Revlon xem sao, thấy mọi ng chuộng mờ tớ mua về đem cho liền, đầu cọ cứng có lẽ dễ control cho những ng mới tập, còn tớ chả thấy nó hay ở cái gì í, colorstay gì mà quệt cái đi luôn chẳng = cái eyeliner etude :Laughing:
    Ờ mình cũng vote cho cái eyeliner Etude này, ngon bổ rẻ hợp vệ sinh :Laughing:. Cái liquid của nó là dạng không lem nhưng khi apply lên mắt thì nó khô lại, nếu lỡ có vẽ xấu thì cần lấy tay hay tăm bông cạy nhẹ là nó rời ra ngay không để lại dấu vết gì trên mắt, nhưng nếu để yên không đụng đến thì lại rất bền cả ngày cũng không bay hay lem. Hình như mua chưa tới 100k, cái cọ cũng sắc nét, mình toàn phải kẻ 2-3 lần vì thường ngày mình đánh phấn mắt nên thích viền mắt dày một tí.

• 361 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhp1811 Xem bài viết

Dạo này thì em toàn dùng pencil thôi vì càng kẻ mắt em càng phát hiện ra là em thích kẻ đậm, trừ pencil màu thôi chứ với màu đen thì em kẻ khí thế luôn. Em thích phong cách mắt đen đậm mừ :Laughing:

Trên đây chỉ là chút chia sẻ của em thôi ạ. Có thiếu sót gì thì mong các chị bổ sung và góp ý cho em nha. :LoveStruc:
    hihi mình cũng như vậy,càng kẻ càng thích kẻ đậm...mình dùng pencil sáp của TFS,giá khoảng 100k+..có kim tuyến,màu đen....mà lúc kẻ thấy nét cũng to,đậm,vậy mà mở mắt ra,thấy độ mảnh khá vừa với con mắt,ko quá dày.kẻ xong nhìn mắt có hồn,rõ nét hơn

Khi kẻ nếu lỡ tay hơi lệch 1 tí,thì dùng tăm bông lau nhẹ chỗ dư là ok liền ...Loại mình đang dùng khá dễ tẩy trang (nếu ko muốn nói là dễ phai).Mình dùng Dầu baby Johnson thấm tâm bông lau nhẹ là ra liền...

Nhưng ko hiểu sao để khoảng 3 4 tiếng là thấy hơi lem thì phải?? Do thời tiết hay do mình da dầu nhỉ??? Chị nào kinh nghiệm chỉ e với nhé
    • 211 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

hihi mình cũng như vậy,càng kẻ càng thích kẻ đậm...mình dùng pencil sáp của TFS,giá khoảng 100k+..có kim tuyến,màu đen....mà lúc kẻ thấy nét cũng to,đậm,vậy mà mở mắt ra,thấy độ mảnh khá vừa với con mắt,ko quá dày.kẻ xong nhìn mắt có hồn,rõ nét hơn

Khi kẻ nếu lỡ tay hơi lệch 1 tí,thì dùng tăm bông lau nhẹ chỗ dư là ok liền ...Loại mình đang dùng khá dễ tẩy trang (nếu ko muốn nói là dễ phai).Mình dùng Dầu baby Johnson thấm tâm bông lau nhẹ là ra liền...

Nhưng ko hiểu sao để khoảng 3 4 tiếng là thấy hơi lem thì phải?? Do thời tiết hay do mình da dầu nhỉ??? Chị nào kinh nghiệm chỉ e với nhé
    Mình chưa dùng TFS nên k biết thế nào chứ riêng mình thì thấy cây Bourjois đang dùng k bị lem, để tới chiều đi làm về cũng k sao, có điều em này tẩy hơi phê 1 tí, chắc do mình kẻ đậm quá :Laughing: Chì kẻ kim tuyến thì mình dùng Urban Decay, kẻ êm nhưng màu lên k đen thui như ý mình muốn. Chắc do loại kim tuyến nó vậy, để cây Bourjois hết mình sẽ thử dùng U.D màu đen lì xem sao.
    • 211 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

em thì chưa dùng qua dạng liquid...Nhưng dùng cái pencil thì dễ control lắm...
    liquid hình như phải dùng cọ (lại tốn 1 khoản chi phí hihi mà mình lại là sv ) lại phải giặt cọ nên hơi lười..Pencil thì mở nắp kẻ dc liền..mình dùng loại có kim tuyến nên nhìn "chiếu chiếu" hay lắm Tiếc là dùng pencil thì đầu hơi to,nên ko thể kẻ mảnh ở phần đuôi (hơi hất lên) dc
    Bạn chuốt chì sau đó dùng lưỡi lam gọt nhọn đầu chì thì sẽ hất được đuôi lên thui :LoveStruc: Mình hay làm vậy mỗi khi muốn kẻ mắt có đuôi, còn hôm nào lười thì mình để nguyên đầu chì to để vẽ, sau đó dùng ngón tay hoặc cọ tán ra, vừa mịn đường kẻ, vừa tạo hiệu ứng cho mắt sâu hơn. Dĩ nhiên là vẽ bằng chì đầu to thì mình k hất đuôi được :Smiling:
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào dùng dạng Mineral chưa ạ,sao thấy báo chí nói cái này ghê thế nhỉ,nhge nói là trang điểm rất tự nhiên,k hại da,mà giá thành cũng ổn nữa.Xin các mẹ cho ý kiến nhé,hihi.
    mấy mẹ xem thử cái này ngheng
    http://vzone.vn/Default.aspx?Page=Ne...il&NewsId=6691
    • 209 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoThiThanhHuong Xem bài viết
    Có mẹ nào dùng dạng Mineral chưa ạ,sao thấy báo chí nói cái này ghê thế nhỉ,nhge nói là trang điểm rất tự nhiên,k hại da,mà giá thành cũng ổn nữa.Xin các mẹ cho ý kiến nhé,hihi.
    mấy mẹ xem thử cái này ngheng
    http://vzone.vn/Default.aspx?Page=Ne...il&NewsId=6691
    Có phải ng ta nói là "u can sleep with your make-up on" đúng ko ạ? e thì chưa dám thử kiểu đấy:Laughing:. Nếu da chị là da dầu or da thường, ăn phấn, chuộng gu trang điểm tự nhiên, chịu khó có thể yên tâm dùng mĩ phẩm khoáng, cái da e dùng mineral mặt đi đằng mặt phấn đi đằng phấn :Laughing:, nhược điểm là khá lích kích, phải đầu tư cọ dùng riêng cho mineral, cũng khó đánh hơn mp thường, ko ...glow cho lắm chắc chỉ hạp khi chị đi công sở hay đi dã ngoại ban ngày, chứ đi chơi tối or chụp ảnh e dặm mãi dặm mãi chả thấy # gì :Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi BọXít; 23/05/2010 vào lúc 09:52 PM.
    everyone laugh at me because i'm diffrent, but i laugh at them because they're same
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4