Mỹ phẩm - Trang điểm

gel eyeliner hay bút lông kẻ mắt?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 25.1K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy ss ui,e định mua kẻ mắt để tự trang điểm ngày đám hỏi,mấy ss thấy e nen mua gel eyeliner hay là bút lông,e thich nhìn tự nhiên và dẽ sài xí,tại e chua dùng bao giờ,e thấy trên mang quảng cáo eyeliner của tony và I'll Korea nhìu,k biết dùng thế nào,mấy ss giúp e với nhé.Thanks mấy ss nhìu nhìu:Battin ey:

• 808 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

chị ơi, cái bút lông mà chị nói có phải là eyeliner pencil ko ạ? nếu đúng thì chị mua nó nha, theo em thì dễ kẻ hơn gel dùng cọ, với lại liquid eyeliner. Nhưng mà chị đừng nghĩ nó khó, lúc em chưa bao giờ kẻ, em nghĩ nó khó lắm, sợ lem lung tung, vậy mà em mua dạng liquid về luôn, ai cũng bảo khó hơn pencil, nhưng mà em làm 1 phát là được ngay, không có gì khó đâu chị. cả 3 dạng em đều vẽ lần đầu tiên là được luôn nên chị cứ thử xem nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 193 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

theo kinh nghiệm of mình thì bút lông dễ xài ,nhưng nét to ko sắc ( ng mới bít kẻ mí thì dùng bút lông dễ hơn ,khó bị lem )....eyeliner thì phải là ng đã make up wen tay thì dùng mới ko bị lem & nét nhỏ nhuyễn sắc xảo hơn

• 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bản thân mình thấy thì xài kẻ mắt nước tức là liquid đầu bút lông mềm đẹp, mảnh, sắc nét, ko lem, ko trôi nhưng mà kẻ rất khó...dùng gel thì dễ hơn nhìu do cái cọ kẻ mắt có thiết kế cạnh sắc mình dễ apply lên viền mí theo ý muốn hơn.

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chà,hơi khó chọn à nha,hihi,chắc tớ chọn gel eyeliner quá,mua về tập tành thui,hihi.Mà mọi người ơi,e cũng đang định tụ cho mình một vài món nũa,như là BB cream cua tonymoly,son,che khuyết điểm,phấn phủ,màu mắt,nước hoa hồng và tẩy trang(cũng bộn đây,:Battin ey,à,mình thấy trên mang bán cái set trang điểm đầy đủ màu mắt,son,kem che khuyết điểm v.v.....khoảng 2tram mấy đo(thấy họ ghi là hàng tốt bám lâu k biết có phải k nữa,hix),mấy ss thấy e nen mua từng món hay là mua cái set đó,hỏi hơi nhìu,mấy ss thông cảm nheng,tặng mấy ss :Rose::Rose::Rose::Rose:

• 347 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

theo em thì ko chuộng tony. xài chẳng thích. tạm àh
    :LoveStruc:

• 1,011 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

em cũng ko thích tony , trừ cái lip balm của nó.
    gel thì kẻ đẹp và mỏng hơn, bút lông em thấy dễ nhưng nét to và ko tự nhiên bẳng
    bb chị có thể xem skinfood (mỏng , tự nhiên) hay missha (che phủ tốt) , em mới dùng missha thấy cũng ok lắm nên ko muốn đổi (em dùng để mix với found thường)

• 209 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tớ vote cho liquid eyeliner, tớ thấy nó gọn hơn, thấy kẻ nét đậm or mảnh đều đc, mỗi tội hơi mất công tập 1 tí, gel mỗi lần kẻ lại phải giặt cọ :P tính tớ lười mà lúc nào cũng vội. Bạn chủ top đừng mua cái dạng bút dạ nha, kẻ đau mắt mà khó control lắm. Mới tập kẻ bạn mua thử liquid eyeliner Revlon xem sao, thấy mọi ng chuộng mờ tớ mua về đem cho liền, đầu cọ cứng có lẽ dễ control cho những ng mới tập, còn tớ chả thấy nó hay ở cái gì í, colorstay gì mà quệt cái đi luôn chẳng = cái eyeliner etude :Laughing:
    everyone laugh at me because i'm diffrent, but i laugh at them because they're same
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sorry mấy bồ,mấy hôm nay mạng nhà tớ bị vấn đề,hihi,giờ mới theo dõi tiếp tục topic này được nè,mấy mẹ thấy mình nên mua nguyen set hay từng món,thường mấy mẹ mua mỹ phẩm ở đâu,k biết tp mình chỗ nào bán hàng tốt mà giá cả được nhỉ,mình ở q12.Cám ơn các mẹ đã theo dõi và ý kiến kinh nghiệm hay cho tớ nhìu nhìu nhìu
    :Kiss::Kiss::Kiss:

• 361 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

em thì chưa dùng qua dạng liquid...Nhưng dùng cái pencil thì dễ control lắm...
    liquid hình như phải dùng cọ (lại tốn 1 khoản chi phí hihi mà mình lại là sv ) lại phải giặt cọ nên hơi lười..Pencil thì mở nắp kẻ dc liền..mình dùng loại có kim tuyến nên nhìn "chiếu chiếu" hay lắm Tiếc là dùng pencil thì đầu hơi to,nên ko thể kẻ mảnh ở phần đuôi (hơi hất lên) dc

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8