Mỹ phẩm - Trang điểm

Em muốn tư vấn về mã vạch của mỹ phẩm ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.34K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chị. Em mới mua lọ phấn má của MAC made in Canada. Theo em biết thì mã vạch canada và USA thì từ 00 - 13. Nhưng mã vạch hộp phấn của em là một dãy như sau : M22011773602000708, còn mã sản phẩm là M03 trùng cả vỏ hộp lẫn sản phẩm. Các chị phân tích giúp cho em với.
    Cả lọ kem lót của em nữa cũng made in canada của hãng Origins tên sp là Next of Skin. Mã sản phẩm lại như sau : 7 17334 10821 9.
    Vô cùng cảm ơn các chị

• 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kéo lên để được tư vấn

• 551 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Mã sản phẩm để check hạn sử dụng, còn mã vạch để check thông tin về nơi sản xuất, có thể cả hạn sd nữa. Thử check cho bạn bằng mấy cách mình biết nhưng ko ra kết quả , hihihi. Nếu mình không nhầm thì số 3 (trong mã sp M03) tức là chỉ năm sản xuất là 2003, ặc. Nếu đúng thế thì lâu quá rùi. Bạn thử viết thư cho bọn MAC xem, vào trang web của nó, có phần liên lạc với nhà sx đấy. Hồi trước mình cũng có thắc mắc về hạn dùng của Givenchy, viết thư cho nhà sx, 3 hôm sau có câu trả lời ngay.

• 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Híc khổ em rùi. Để em thử email cho bên MAC xem thế nào. E cảm ơn chị nhé.

• 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đã xem lại cái vỏ hộp rồi. Phấn má được nhập khẩu bởi công ty TNHH Lê Thanh và hạn sử dụng đến 30/08/2011 cơ. Chẳng hiểu thế nào nữa các c

• 270 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

hic, vừa mày mò trên webtretho thấy cái này : Cách xem ngày sản xuất, ngày hết hạn của mỹ phẩm ngoại nhập, xách tay.... http://www.webtretho.com/forum/f69/c...ch-tay-537136/

Check expried of date tự động qua website: http://cosmeticswizard.net/
    lại thấy bạn này đang hỏi han về hạn sử dụng mỹ phẩm, tiện thể check luôn, ặc ặc kết quả là mỹ phẩm của bạn hết hạn từ 2/2002. Mẹ nào k tin thì copy cái mã sản phẩm và vào trang web kia check là ra ngay ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mit Kho; 15/09/2010 vào lúc 04:16 PM.

• 929 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

Em thấy cái trang này nó sai hay sao ý!
    Em đánh mã số vào cái nào nó cũng báo sai. Mà hàng mua của cá heo và trên sephora em không nghĩ là fake.
    Chẹp!
    Simple life, simple love

• 270 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangsophia Xem bài viết
    Em thấy cái trang này nó sai hay sao ý!
    Em đánh mã số vào cái nào nó cũng báo sai. Mà hàng mua của cá heo và trên sephora em không nghĩ là fake.
    Chẹp!
    nhưng bạn đánh đúng mã số không, hay lại đánh cái số mã vạch của nó vào. Và cái trang này nó cũng chỉ ktra được một số nhãn hiệu thôi, k phải nhãn hiệu nào cũng ktra được đâu.

• 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

trang này hình như không chuẩn, mình cũng thử trang này và trang http://checkcosmetic.net/. Ra hai kết quả khác nhau...mỗi trang nhận một số là sao?....

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e mới mua sản phẩm của pháp , ghi là 2100838 , vậy có nghĩa là như thế nào ak ?? e tìm mãi rồi mà chẳng thấy hạn sử dụng gì cả, không biết có sử dụng được nữa không

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2