Mỹ phẩm - Trang điểm

Em mới tập trang điểm thì nên mua những gì ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 1.26K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 119 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thưa các mẹ
    Chả là thời học sinh, sinh viên e chúi đầu vào học hành thành ra cũng k có quan tâm gì đến vụ make up này ạ. Giờ thì có nhu cầu nhưng e chưa biết gì cả
    Em nhờ các mẹ, các chị tư vấn cho em xem mới tập trang điểm thì nên mua những gì ạ?
    Em cảm ơn các mẹ nhiều!

• 105 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em làm chị nhớ về chị cách đây mấy năm, cũng có thắc mắc y như em. Mới tập trang điểm thì chị recommend cho em 1 số thứ cần thiết nhé!
    _ Nước hoa hồng và kem dưỡng da ( cái này nghe có vẻ k lquan đến make up nhưng thực ra trc khi make up cần thiết phải có 2 bước này để bảo vệ da trc tác hại của mp em nhé)
    _ Kem lót ( giúp da sáng hơn và lớp trang điểm bám lâu hơn)
    _ kem nền, phấn phủ ( hoàn thiện phần nền khuôn mặt )
    Lưu ý: em có thể thay thế kem lót và kem nền bằng BB cream để tiết kiệm tgian nếu da em đã đẹp sẵn rùi.
    _ Má hồng: cho khuôn mặt rạng rỡ hơn
    _ Chì hoặc gel kẻ mắt
    _ Phấn mắt
    _ Mascara
    _ Chì kẻ mày
    _ Son
    Tạm thế đã, hihi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 119 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Angel_Lina Xem bài viết
    Em làm chị nhớ về chị cách đây mấy năm, cũng có thắc mắc y như em. Mới tập trang điểm thì chị recommend cho em 1 số thứ cần thiết nhé!
    _ Nước hoa hồng và kem dưỡng da ( cái này nghe có vẻ k lquan đến make up nhưng thực ra trc khi make up cần thiết phải có 2 bước này để bảo vệ da trc tác hại của mp em nhé)
    _ Kem lót ( giúp da sáng hơn và lớp trang điểm bám lâu hơn)
    _ kem nền, phấn phủ ( hoàn thiện phần nền khuôn mặt )
    Lưu ý: em có thể thay thế kem lót và kem nền bằng BB cream để tiết kiệm tgian nếu da em đã đẹp sẵn rùi.
    _ Má hồng: cho khuôn mặt rạng rỡ hơn
    _ Chì hoặc gel kẻ mắt
    _ Phấn mắt
    _ Mascara
    _ Chì kẻ mày
    _ Son
    Tạm thế đã, hihi.
    Dạ em cảm ơn chị ạ. Chị có thể gợi ý cho tên những loại mĩ phẩm này k ạ? E nghe bạn e bảo là Mascare thì nên dùng của Maybeline. EM cũng có 1 hộp BB Cream rồi. Các loại khác e cũng chưa biết chọn ạ