Mỹ phẩm - Trang điểm

Em đang là nạn nhân của kem T.O.B đây

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 193 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Da mặt em là da dầu, nhưng có lẽ là do chăm sóc tốt nên ít khi nổi mụn. Đi spa mọi người vẫn nói là thuộc dạng da khỏe. Thấy chị bạn dùng kem T.O.B da trắng hồng hào, lại được giới thiệu từ mỹ về em cũng hí hửng mua một lọ về bôi. Bảo là kem tươi nên em cũng bảo quản tủ lạnh và ngày bôi 2 lần sáng và tối. Trong thời gian bôi phải công nhận da rất đẹp, sờ mướt và rất mịn, trang điểm ăn phấn. Sau khi bôi hết 1 lọ định bụng mua lọ thứ hai, nhưng em bảo nghỉ một thời gian dưỡng đã. Chưa được một tuần, mặt em nổi sần toàn những mụn nhỏ li ti, nặn ra toàn nước rất ngứa và khó chịu. Hôm qua em đi khám ở bệnh viện da liễu bác sĩ nói với em rằng : em bị viêm da dị ứng do trong thành phần kem của em bội có chất corticoid. Để chữa cái mặt này sẽ phải tốn khá nhiều thời gian để troở ề như trước đây. em rất buồn và stress. Khuyên các mẹ đừng có ai dại dột như em. Giờ cứ nhắc đến kem trắng da là em thấy sợ chết khiếp.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 375 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Xin chia buồn với chủ top, hi vọg qua topic này sẽ có nhìu ng rút kih nghiệm đc cho mình. Bạn nói nge sợ qá híc, kem tob nhìu ng sài mà m thấy da họ đẹp lắm, họ sài lâu rồi vẫn ko bị sao hết.. Kem tob mà cũg có corticoid sao...?? May mà m cũng chưa mua vì 1 phần sợ kem nén. Mong bạn mau khỏi nhé
    • 205 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

chia buồn với c, c ơi c thử đắp mặt nạ đi, đừng dùng kem nhiều. c thử luộc bí đao( hấp cơm cũng dc), xong rồi bỏ vô côí xay nhuyễn đắp mặt, cái này mịn da lắm, còn trắng ko thì e chưa biết.e đắp 1 time thấy da mịn, mướt lắm, ko tốn time nhiều.(cú tối xem phim thì c đắp là ok), e nghe mọi người bảo dùng cao bí đao, mà tại lười làm, thấy bên top kia có chị bảo dùng cái này trắng mịn nên dùng thử.
    • tqg
    • 2 năm
    • 429 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

có lần tính sử dụng kem này nhưng bụng thấy nghi nghi sợ sợ nên không dám xài may mắn quá , mà bây giờ e thấy kem nào cũng sao sao nên chắc h ko dám xài gì nữa
    • 760 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

lần trước trên WTT cũng có c báo là kem tob là kem trộn dùng dị ứng rùi, c bh cố gắng chữa trị nhé, e trước thấy 1 bài trên diễn đàn mình nói cách trị dị ứng bằng quả mướp, hình như xay ra rồi làm mặt nạ rùi rửa sạch, c tìm google các cách trị dị ứng xem
    • 162 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Chị uống chanh đi, ăn đồ mát như bí đao, rau má, diếp cá... cho ép hết độc ra da sẽ đẹp lại thôi, kết hợp đắp mặt nạ dịu nhẹ + thoa nghệ. Đợt em tí tởn đắp cao bí đao toàn mặt mà quên sắp tới moon nên bước vô nhà tắm mặt láng o bước ra nhà tắm lấm tấm mè đỏ trên mặt, khiếp lắm chị ạ. Thế là em xài biện pháp mạnh nhất vì sắp có hẹn trong vài ngày tới. Em đắp mặt nạ nước cốt chanh rồi rửa (hơi rát lúc rửa nếu đỏ và mục nước và lăn tăn lúc đắp nhưng nó dịu da ngay), sau đó thoa kem nghệ (chị xài nghệ tươi là tốt nhất, tại em phải ra phụ bán hàng nên xài kem nghệ cho đừng thấy đỏ + vàng. Em không biết chị sức thuốc hay kem giờ nào nhưng từ 2-6 giờ tuyệt đối phải rửa sạch mặt và để mặt mộc để da thở vì khung giờ này dễ bí da gây da dầu (hơi khó nếu chị đi làm). Tầm 3 ngày là bớt hẳn 6-70%, 1 tuần thì sạch bong mịn màng lại, em tởn luôn tới giờ.
    Nói chung mặt tiền nên bảo vệ kĩ, tránh bôi trét theo nhà người khác, ý là em xài nguyên liệu tự nhiên còn e dè, kem thì có người hợp người không, mà kem nào được review tốt thì lại xuất hiện kem fake, khổ thật .Như đợt có ai chỉ anh hai em mua kem trị mụn, sức vào hết da trắng trẻo mịn màng, khoái lắm, mà bỏ là nó lên lại. Em nghe kể bắt ngưng luôn, chứ không là phụ thuộc nó thì khổ. Cám ơn chị chia sẻ vụ kem tob nhe, để em nhớ, lỡ bạn e có xài thì e nhắc khéo để ý, chị kết hợp ăn uống và đắp mặt che chắn thôi da cũng sáng hồng mà khỏe đó chị ^^ ,chẳng hạn chanh mật ong hay chanh hay cam trứng mật ong, bí đao, sữa, sữa chua(ăn nhiều rau xanh càng tốt, em thì em ít ăn rau sống hihi chỉ uống canh được) + uống nhiều nước, mặt nạ thì mặt nạ cám gạo, trứng hoặc chanh ( che chắn là khâu quan trọng) .Chúc chị và mọi chị em mặt tiền luôn trắng hồng căng láng mịn màng nhe.
    Gái miền tây - má hây hây - ngây thơ vô số tội
    Lùn nhưng phụ tùng đầy đủ, xấu nhưng kết cấu dễ xương
    • 966 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Mình thì không xài kem T.O.P như bạn, nhưng có lần xài kem gì mua trên mạng, 2 hũ, 1 đỏ, 1 vàng, đi kèm với túi nhựa và 1 gói tắm trắng gì đó, xài cũng trắng lắm, nhưng sau đó da bắt đầu sần sùi, soi kỹ trên mặt thì thấy lỗ chân lông to dễ sợ (mặt mình hồi đó lỗ chân lông nhỏ xíu), còn có mấy hạt nhỏ li ti, vừa ngứa vừa rát, đánh kem thì không ăn, kem đi đằng kem, mặt đi đằng mặt, vừa ngứa, vừa tức, nhớ lại vẫn còn sợ. Thấy bạn cũng triệu chứng giống mình thì mình nói theo cách hồi xưa mình làm để da trở lại 80% như cũ nhé (chua xót quá, nhưng chỉ đc vậy thôi):
    1. Vứt kem đó
    2. Ra chợ mua mướp đắng về xay ra, lấy bã của nó chà lên mặt, nhẹ nhàng thôi, còn nước cốt thì giữ lại hòa chung với nước trà xanh, cho vô tủ lạnh làm nước rửa mặt hàng ngày.
    3. Da mình hợp với hezeline dạng lòng trân châu gì đó, vì chính xác hồi đó mặt nóng quá, mình kiếm cái gì bôi cho nó an toàn nên mình bôi nó lên mặt, đều đặn ngày 3 lần, thay cho kem nền trang điểm, dần dần nó thấm và làm mướt mặt mình lại (bên cạnh đó vẫn hàng ngày rửa mặt sạch bằng hỗn hợp mình nêu trên)
    MÌnh siêng năng làm vậy thì khoảng 3 tuần sau, da cải thiện dần, 1 tháng sau da trở lại như cũ mà mình không phải uống thêm hay trị liệu của bác sĩ.
    Chúc bạn mau đẹp trở lại.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 375 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuynguyen2812 Xem bài viết
    Mình thì không xài kem T.O.P như bạn, nhưng có lần xài kem gì mua trên mạng, 2 hũ, 1 đỏ, 1 vàng, đi kèm với túi nhựa và 1 gói tắm trắng gì đó, xài cũng trắng lắm, nhưng sau đó da bắt đầu sần sùi, soi kỹ trên mặt thì thấy lỗ chân lông to dễ sợ (mặt mình hồi đó lỗ chân lông nhỏ xíu), còn có mấy hạt nhỏ li ti, vừa ngứa vừa rát, đánh kem thì không ăn, kem đi đằng kem, mặt đi đằng mặt, vừa ngứa, vừa tức, nhớ lại vẫn còn sợ. Thấy bạn cũng triệu chứng giống mình thì mình nói theo cách hồi xưa mình làm để da trở lại 80% như cũ nhé (chua xót quá, nhưng chỉ đc vậy thôi):
    1. Vứt kem đó
    2. Ra chợ mua mướp đắng về xay ra, lấy bã của nó chà lên mặt, nhẹ nhàng thôi, còn nước cốt thì giữ lại hòa chung với nước trà xanh, cho vô tủ lạnh làm nước rửa mặt hàng ngày.
    3. Da mình hợp với hezeline dạng lòng trân châu gì đó, vì chính xác hồi đó mặt nóng quá, mình kiếm cái gì bôi cho nó an toàn nên mình bôi nó lên mặt, đều đặn ngày 3 lần, thay cho kem nền trang điểm, dần dần nó thấm và làm mướt mặt mình lại (bên cạnh đó vẫn hàng ngày rửa mặt sạch bằng hỗn hợp mình nêu trên)
    MÌnh siêng năng làm vậy thì khoảng 3 tuần sau, da cải thiện dần, 1 tháng sau da trở lại như cũ mà mình không phải uống thêm hay trị liệu của bác sĩ.
    Chúc bạn mau đẹp trở lại.
    Cái cách mướp đắg này lần đầu m nge mà nhìu ng dùg cách này nhỉ...hihi có j mốt làm thử cái kem 1 đỏ 1 vàng này m thấy qen qen nhỉ >< hìh như thấy ở đâu rồi...
    • 966 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Cách xài mướp đắng là mẹ mình chỉ do mẹ hay đọc sách về thuốc nên mấy cái này bà rành lắm. Mướp đắng + trà xanh vừa lành tính, vừa giải độc cho da nữa, nếu uống được thì càng tốt. Còn cái kem quỷ quái kia thì mình quên mất nó của ai bán rồi, hồi đó ham hố mua xài, xài đúng đc 4 - 5 lần bỏ vào sọt rác vì nó hại da dã man. Đúng là đú đởn nên phải chịu khổ. Haiza.
    • 375 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Cách xài mướp đắng là mẹ mình chỉ do mẹ hay đọc sách về thuốc nên mấy cái này bà rành lắm. Mướp đắng + trà xanh vừa lành tính, vừa giải độc cho da nữa, nếu uống được thì càng tốt. Còn cái kem quỷ quái kia thì mình quên mất nó của ai bán rồi, hồi đó ham hố mua xài, xài đúng đc 4 - 5 lần bỏ vào sọt rác vì nó hại da dã man. Đúng là đú đởn nên phải chịu khổ. Haiza.
    Hehe con gái mà ai cũg mún đẹp mà mún đẹp là tâm lý ai cũg mún "đu" hết, nên thấy cái j quảg cáo có chữ "trắg hồng", "làm trắg da", "ko hại",.. Là bộp chộp ngay nhờ chia sẻ của mấy bạn trên này mà m cũng tự loại trừ kha khá 1 số các loại kem.
    • 966 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Chính xác đó. Nhưng hồi đó làm gì để ý phản hồi này nọ, thấy người này người kia khen quá nên đâm đầu vô. Hại da rồi lăn ra khóc vì lo lắng, hồi đó mấy ông bạn còn chọc này nọ, bảo ham đẹp cho chết, già lăn già khú rồi thì sợ lắm. Mặt mình da mỏng quá nên vớ phải mấy cái kem tẩy da vầy thì nguy lại càng nguy. Giờ chỉ xài dưỡng bình thường, không ham hố trắng nhanh nữa, sợ quá rồi.
    • 375 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Chính xác đó. Nhưng hồi đó làm gì để ý phản hồi này nọ, thấy người này người kia khen quá nên đâm đầu vô. Hại da rồi lăn ra khóc vì lo lắng, hồi đó mấy ông bạn còn chọc này nọ, bảo ham đẹp cho chết, già lăn già khú rồi thì sợ lắm. Mặt mình da mỏng quá nên vớ phải mấy cái kem tẩy da vầy thì nguy lại càng nguy. Giờ chỉ xài dưỡng bình thường, không ham hố trắng nhanh nữa, sợ quá rồi.
    Hihi may cho c vì c mất có 3 tuần.. Phù, chứ nhìu bạn ko may fai chạy chữa cả năm trời, khỏi rồi thì vẫn còn cơ man là sẹo như bạn e nè. Híc nói gì chứ da mặt vẫn là khó tíh nhất ><
    • 966 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Chắc tại da chị hợp kem với chưa bị tổn thương quá. Xài cho da mặt thì phải ẩn thận, mà nhiều người ác đức quá, biết có hại mà vẫn leo lẻo rao.
    • 375 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Chắc tại da chị hợp kem với chưa bị tổn thương quá. Xài cho da mặt thì phải ẩn thận, mà nhiều người ác đức quá, biết có hại mà vẫn leo lẻo rao.
    Bởi vậy đó c, m mua hàng online, có mua hay ko, 1 phần là do m tin tưởng, 1 phần còn dựa vào cái đức bán hàg của chủ shop nữa.. E tin ngta làm ăn vậy mốt cũng sẽ ko có hf gì đâu c ạ, mọi điềm gở sẽ giáng xuống con cái họ hết.. E nge nói vậy đó. Vậy nên làm ăn gì cũng vậy, cũg phải có cái tâm mà thời này chắc cũg ít c ạ, đã buôn bán là fai cạnh trah, fai có lời lãi, kem tốt hay ko có bị j hay ko chỉ chủ shop biết thôi.
    • 966 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Phúc đức tại mẫu em ạ. Chị vẫn nghe mọi người nói thế. Da dẻ là cái mặt tiền, hư một cái thì còn gì để mà ngó, đừng có nói là đẹp như Tây Thi chứ mà da hư cũng đi đời Tây Thi. Chị tàu ngầm mấy cái topic kem trắng da, sản phẩm tắm trắng thì thấy những topic có uy tín đều khuyên bảo vệ và chăm sóc da kỹ lắm, chứ không phải khơi khơi như một số nàng trc đây quảng cáo kem mình k dị ứng, trắng nhanh, k bắt nắng... Cái đó thì chỉ lừa đc những người ít kiến thức như chị thôi , nhưng không sao, giờ biết rồi, chị không ham nữa. Hồi ox chị đi công tác TQ cũng có mua cho chị kem làm trắng đó chứ, 3 tuýp, nhưng rồi để quên ở vp bên q7, không lấy về giờ chắc nó cũng mốc rồi, lúc đó mà đưa chắc chị cũng xài thử, ham hố mà. Thấy người ta trắng là ham, nhưng để trắng như người ta là quá trình lâu dài, mà chị hồi đó k kiên nhẫn đến thế. Giờ thì kiên nhẫn hơn chút rồi. He he.
    • 375 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Phúc đức tại mẫu em ạ. Chị vẫn nghe mọi người nói thế. Da dẻ là cái mặt tiền, hư một cái thì còn gì để mà ngó, đừng có nói là đẹp như Tây Thi chứ mà da hư cũng đi đời Tây Thi. Chị tàu ngầm mấy cái topic kem trắng da, sản phẩm tắm trắng thì thấy những topic có uy tín đều khuyên bảo vệ và chăm sóc da kỹ lắm, chứ không phải khơi khơi như một số nàng trc đây quảng cáo kem mình k dị ứng, trắng nhanh, k bắt nắng... Cái đó thì chỉ lừa đc những người ít kiến thức như chị thôi , nhưng không sao, giờ biết rồi, chị không ham nữa. Hồi ox chị đi công tác TQ cũng có mua cho chị kem làm trắng đó chứ, 3 tuýp, nhưng rồi để quên ở vp bên q7, không lấy về giờ chắc nó cũng mốc rồi, lúc đó mà đưa chắc chị cũng xài thử, ham hố mà. Thấy người ta trắng là ham, nhưng để trắng như người ta là quá trình lâu dài, mà chị hồi đó k kiên nhẫn đến thế. Giờ thì kiên nhẫn hơn chút rồi. He he.
    Hihi, kem trộn htrc ai cũg chê, cũng nói xấu tốt đủ thứ hết c ạ, lùm xùm lắm.. Nhưg fai nói thẳg mún trắg thì fai đụg tới em này thôi, quan trọng là fai biết giữ da, chọn hàg tốt mà sài.. Mấy bạn trẻ sài kem trộn là bình thường rồi c, mấy bà hàng xóm U40 gần nhà e cũg lục đục chia sẻ nhau côg thức mà trộn là hỉu H vẫn nhìu ng che kem trộn, cứ nói là ko tốt, dỏm, dưỡng Ohui, Whoo, sài đồ mắc tiền mới trắng. Nhưng e cho mấy ng ấy vài chục năm để dưỡng = e NT ko biết nổi ko hay lúc ấy bỏ qua sài kem trộn nữa Nhưg sau 1 tg học hỏi nhau thì "gà mờ" chúg ta cũg cải tiến hơn rồi c ít ra thì trog mấy cái vụ mua bán kem trộn này cũg cảh giác hơn chứ ko có ham hố linh tinh nữa..
    Mấy cái shop bâyh hay lắm c, vẫn rao là "kem ko bắt nắg" đấy chứ, nhưg sau đó vẫn fai thêm vô 1 câu "kem ko bắt nắg nhưng chúg ta vẫn fai che chắn cẩn thận.." híc, thà nói đại ra m còn thấy đúg hơn. Làm trắg bth = nivea, vaseline cũg bắt nắg rồi huốg chi kem trộn
    • 966 Bài viết

• 587 Được cảm ơn

Cái vụ này qua nhà làm trắng thì thấy rõ hơn. 2 chị em ngồi tám thì cũng toàn moi mấy điều ai cũng biết. Không hiểu em chủ top sao rồi nhỉ? Nhớ lại hồi bị như em ấy, chị lo quá trời, không ngủ được. Mở miệng hỏi em gái thì nó bảo sao da chị nhăn thế? Hic. Mà đúng là nhăn thật, nhìn cứ như bị mất nước, da thì rám như giấy chà tường ấy. May mà kịp thời sửa chữa, chứ không thì ê sắc mất.

Kem trộn thì chị thấy bên M u a r e nổi như cồn là bạn nylovehiep gì đó, thấy review tốt lắm. Nếu chị có máu kem trộn thì chắc qua mua nhà bạn ấy.
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi cái kem TOB bạn nói là gì vậy không nhãn hiệu, nguoi sản xuất,... gì ah
    • 760 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

hix bên nhà trắng khuyên là cạch mặt nylovehiep ra c ạ, trước đây nylovehiep có nick bagiaxiteen trên WTT hướng dẫn chị em làm kem trộn chứa én tức chứa corticord đấy, xong lùm xùm 1 thời gian thì mất tăm, đợt rồi e lại thấy chị ta lập nick mới là nylovehiep trên diễn đàn mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 375 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cass_DBSK Xem bài viết
    hix bên nhà trắng khuyên là cạch mặt nylovehiep ra c ạ, trước đây nylovehiep có nick bagiaxiteen trên WTT hướng dẫn chị em làm kem trộn chứa én tức chứa corticord đấy, xong lùm xùm 1 thời gian thì mất tăm, đợt rồi e lại thấy chị ta lập nick mới là nylovehiep trên diễn đàn mình
    Híc m vừa gé qua nhà c ny đây, lại ham hố nè.. Mới cải tiến mấy cái hủ kem làm nhãn hiệu luôn trôg như kem cty ý :"> mà mở ra mới piết kem trộn qá bên ngoài ghi tiếng anh nun, có miếg giấy dán ghi tp rồi hdsd = tiếg anh nốt... Híc híc... Lần đầu thấy kem trộn đc "nâng cấp" mà ham hố qá điiiiii huhu côg nhận c Ny trắg thật đấy...
    M cũng nge qua vụ này rồi, còn có topic khiếu nại riêg của b congchua.. gì đấy, 2 ng nói qua nói lại lùm xùm..
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3