• 0 Lượt chia sẻ
  • 135K Lượt đọc
  • 748 Trả lời

• 105 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi có chị nào đã dùng đờ dưỡng da của hãng Clarins chưa? em cũng đang muốn chuyển sang dùng của hãng này vì nghe nói cũng rát tót vì sản phẩm chiết xuất từ thiên nhiên.
    Nếu có chị nào đã dùng rồi thì cho em biết ý kiến với nhé(và nếu có thể thì cả giá cả và địa chỉ mua hàng nữa nhé)
    Ở chỗ em cũng có nhưng chỉ có sữa rửa mặt và lotion la em thấy giá cả còn chịu nổi chứ kem dưỡng ẩm thì cắt cổ quá Nếu dùng chắc con không có sữa để uống mất
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Xin review về mấy loại mặt nạ làm thon gọn mặt

Mình thấy có nhìu loại lắm, muh đa số là hàng HK, 1 số thì của Hàn nhưng ko biết có hiệu quả thật...

• Tư vấn về mỹ phẩm dưỡng da

Mẹ Cuccu thấy mình " có tuổi" rồi nên cũng bày đặt dùng mỹ phẩm dưỡng da. Thấy người ta mách Sheseido tốt cũng mua thử một lọ dưỡng đêm về dùng, loại UV White. Túm được mẹ Bo dễ thương tưởng kinh nghiệm đầy mình về Sheseido để hỏi, thì cũng như mình :D. Có mẹ nào có kinh nghiệm dùng Sheseido...

• Mua son MAC xách tay uy tín tại SG

Hiện em đang cần mua 1 em MAC RUBY WOO mẹ nào biết địa chỉ bán hàng xách tay uy tín giúp em với :( ...

• Những huy chương quý như vàng tại ASIAD 17

Không đạt được chỉ tiêu huy chương vàng như ban đầu, nhưng những tấm huy chương mà Đoàn thể thao...

• Dưỡng da của Clarins và Lo'ccitane

Các mẹ ơi: Các mẹ đã dùng các sản phẩm dưỡng da của 2 hãng này rồi cho mình hỏi thăm với: mùa hanh khô đến rồi theo các mẹ nên dùng sp dưỡng da của hãng nào thì tốt. Hôm nay mình cũng đi tham khảo sp của 2 hãng này rồi nhưng ra về tay không vì không biết dùng loại nào vừa tốt lại bảo vệ được làn ...

• Mời tham gia khảo sát "Thành công của trẻ - Mẹ nhận định thế nào?"

Các thành viên thân mến, Thành công của con trẻ luôn là vấn đề các mẹ rất quan tâm. Thành công...

• 239 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thucha
    Các chị ơi cho em hỏi có chị nào đã dùng đờ dưỡng da của hãng Clarins chưa? em cũng đang muốn chuyển sang dùng của hãng này vì nghe nói cũng rát tót vì sản phẩm chiết xuất từ thiên nhiên.
    Nếu có chị nào đã dùng rồi thì cho em biết ý kiến với nhé(và nếu có thể thì cả giá cả và địa chỉ mua hàng nữa nhé)
    Ở chỗ em cũng có nhưng chỉ có sữa rửa mặt và lotion la em thấy giá cả còn chịu nổi chứ kem dưỡng ẩm thì cắt cổ quá Nếu dùng chắc con không có sữa để uống mất
    Clarin loai kem nay dương tốt lam chi oi ! theo minh thây gia cua san phâm nay cung mác tương dương voi shisedo do. San pham nay co ban o DIAMOND ( HCM) chi tim den do xem sao !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 471 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Có em dã dùng Clarins rồi loại chống rạn da cho phụ nữ mang thai( Huile" tonic". Nhưng thưc sự là sau dó em không dùng nữa vì có vẻ không hợp. Miệt mài bôi và xoa mỗi ngày 2 lần từ tháng thứ 3 của thai kỳ mà da vẫn bị rạn khủng khiếp!! Vả lại giá của nó thì quả là... !! Em thấy trong hệ thống cửa hàng Marionnaud hay Beauty Sucess hàng Clarins bán nhiều lắm mà!! cả dồ chăm sóc da và mỹ phẩm!
    Mẹ Thucha ở dâu??
    • 105 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã gửi phản hồi cho em ngay. Thấy các mẹ nói thì đồ dưỡng dùng tốt. Em hiện nay đang ở nước ngoài, em hỏi thử xem giá ở nhà mình liệu có giẻ hơn bên đây được chút nào không. Thế ở ngoài Hà Nội có bán khong ạ? chắc giá cả cũng đắt tương đương!
    To mẹ cuntung: hồi có bầu em cũng chẳng dùng kem gì cả. Sau sinh thi bị rạn tứ tung, em cũng nghe các mẹ mách kem Biovergetures của hãng Biotherm. Em có mua một tuyp dùng thử thì có thấy vết rạn có giảm nhưng vẫn không hết. Em thấy loại này tốt đấy nhưng giá thì cũng chẳng tốt tẹo nào cả.
    Thế theo các mẹ thì nên dùng đồ dưỡng của hãng nào mà vừa tốt lại vừa rẻ.
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Ở HN cũng có bán, trong Vincom đấy bạn à. Mình thấy giá cũng tương đương với mua ở nước ngoài.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 320 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Ở phố Cửa đông có 1 cửa hàng chuyên bán mỹ phẩm của Clarins đấy, mình ko nhớ là số mấy Cửa đông, nhưng hình như là giữa phố, mà phố này cũng ngắn lắm!
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

12 Cửa Đông là bán đồ dưỡng của Carita và mỹ phẩm của Bourjois.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 789 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình vẫn đang dùng nước tonic của Clarins, thấy khá tốt, conkem dưỡng da thì chưa dùng nên ko rõ lắm.

Mẹ Xuka (HN)
    • 105 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã cho em biết thông tin về Clarins. Em cũng mới mua lọ Tonic cua Clarins về dùng thì thấy cũng thích, da mềm và mát chứ không khô như của Clinique. Thế mẹ Xuka mua chai Tonic đấy bao nhiêu ạ? em mua ở bên nay 16E chai 200ml. Còn kem dưỡng thì em thấy đắt lắm những 44E lọ 50ml

Em hỏi gia ở nhà xem có rẻ hơn chút nào không thi nhờ người mua rồi gửi sang nhưng không biết liệu chất lượng có đảm bảo không? :4:
    • 789 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình mua ở cửa hàng Duty Free ở sân bay Thái lan, hồi ấy tranh thủ mua vì nghĩ là sẽ rẻ hơn :3: tính ra tiền mình thì đâu có chưa đến 200K đâu thucha ạ. Mình cũng không nhớ rõ là bao nhiêu ml nhưng lọ cũng tương đối to đấy, nước màu xanh nhạt và nắp màu trắng. Tonic của Clinique có lẽ là có cồn nhỉ, nên mới khô, còn tonic của Clarins thì ko có cồn đâu (alcohol free).
    Nhưng nếu dưỡng da mà 44EU thì đắt quá nhỉ, chắc mẹ cháu chẳng dám mua đâu.

Mẹ Xuka (HN)
    • 789 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thucha ơi loại tonic bạn mua dùng cho body hay là cho da mặt. Mình đang muốn mua nước hoa hồng giữ ẩm da mặt và se lỗ chân lông của Clarins nhưng ở HN chỉ thấy bán theo bộ thôi chứ ko bán lẻ. Thucha có thấy bên đó bán ko, giá bao nhiêu hả bạn?

Mẹ Xuka (HN)
    • 105 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xuka
    Thucha ơi loại tonic bạn mua dùng cho body hay là cho da mặt. Mình đang muốn mua nước hoa hồng giữ ẩm da mặt và se lỗ chân lông của Clarins nhưng ở HN chỉ thấy bán theo bộ thôi chứ ko bán lẻ. Thucha có thấy bên đó bán ko, giá bao nhiêu hả bạn?

Mẹ Xuka (HN)
    Chị Xuka ơi loại Tonic em đang dùng là cho da mặt. Ở bên này có bán lẻ đó chị. Em cũng chưa xem hết các loại. Chị cứ cho em biết tên sp(cho chinh xác)rồi em xem giá cho. Em cũng muốn dùng trọn bộ nhưng giá kem dưỡng và mask cũng đắt quá nên cũng chẳng dám dùng
    • 293 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Clarins có đại lý chính thức ở Việt nam, 2 cửa hàng ở HCM và 1 ở Hà Nội, Mình nghĩ có bán lẻ chứ sao lại không. Bạn cứ thử vào cửa hàng đại lý chính thức xem sao, vừa đúng giá lại hoàn toàn yên tâm về chất lượng.
    Theo mình thì Clarins bán ở VN chỉ đắt hơn Clarins bán ở sân bay Thai hay Sin một chút, còn trong các shop ở các shopping center thì đều bằng giá hoặc đắt hơn VN.
    Me cu Zim (TPHCM)
    • 789 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mẹ cu Zim ơi bạn có nhớ đại lý chính thức của Clarins ở HN là ở đâu ko, chỉ giúp mình với?
    Mẹ Xuka (HN)
    • 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Ở ngay tầng 1 của Vincom ấy, bạn thử qua đấy xem có ko nhé.
    .................
    • 1,049 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Clarins - Khởi nguồn từ thiên nhiên
    Từ ngàn xưa, con người đã biết tự làm đẹp và chăm sóc da bằng các loại tinh chất thảo mộc sẵn có trong thiên nhiên. Ngày nay, cùng với xu hướng quay về với thiên nhiên, nhu cầu sử dụng các sản phẩm chăm sóc da cũng như mỹ phẩm trang điểm chứa các thành phần chiết xuất từ thảo mộc đã trở thành xu thế phổ biến trên thế giới bởi hai ưu điểm nổi bật: tính an toàn và hiệu quả cao.

Từ những nhận định đó, ngay từ khi ra đời vào năm 1954, khuynh hướng hoạt động nghiên cứu và phát triển của hãng mỹ phẩm Clarins luôn dựa trên những thành phần dược thảo có nguồn gốc thiên nhiên. Hiệu quả của những loại sản phẩm này đã đem lại những kết quả bất ngờ cho người sử dụng.

Chính sự lựa chọn thông minh ấy đã đưa tập đoàn Clarins với những sản phẩm vượt trội của mình lên vị trí số 1 trong lĩnh vực chăm sóc sắc đẹp tại châu Âu và hiện có mặt tại 150 nước trên khắp thế giới. Các dòng sản phẩm mang nhãn hiệu Clarins luôn được nghiên cứu, cải tiến từ chất lượng hoàn hảo cho đến kiểu dáng sang trọng. Tất cả các sản phẩm được điều chế với các thành phần chiết xuất 100% từ thảo dược ngay cả với chất bảo quản (sử dụng vitamin E thực vật) và đều được kiểm nghiệm chất lượng nghiêm ngặt trước khi tung ra thị trường.

Hiện nay, trên thị trường mỹ phẩm Việt Nam, những nhãn hiệu mỹ phẩm có nguồn gốc hoàn toàn từ thiên nhiên không nhiều, trong khi những nhu cầu về những sản phẩm có độ an toàn khi sử dụng luôn gia tăng. Chính vì vậy, hãng mỹ phẩm nổi tiếng Clarins đã quyết định đặt chân tới Việt Nam vào đầu tháng 5 tới.
    Sự lựa chọn lần đầu tiên này của người tiêu dùng Việt Nam cũng là sự lựa chọn rất phong phú. Từ sản phẩm chăm sóc da mặt, chăm sóc cơ thể, mỹ phẩm trang điểm, nước hoa... đều được đưa ra với nhiều danh mục phù hợp với mọi loại da (kể cả làn da nhạy cảm nhất). Đặc biệt sản phẩm mới nhất của Clarins dành riêng cho làn da châu Á, bộ sản phẩm dưỡng trắng da công hiệu White Plus cũng được tung ra trong dịp này.

(theo Đẹp)
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 1,952 Bài viết

• 4,579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me2congai
    Minh cung dang dùng đồ của Clarin, nói chung la tốt. đặc biệt là kem ngày và kem dang Serum. các mẹ nên kết hợp nước cân bằng của Shiseido với clarin dưỡng đêm thì rất tuyệt.
    Còn đồ trang điểm thì minh không dám nói vì mình dùng kem phấn của Clarin khoong đựoc như ý lắm.
    Có mẹ nào biết dùng phấn gì là tốt cho da hỗn hợp không. mình thấy mọi người hay đnáh phần gì đó mà trông nước da trong trong không bị trắng bệch ý. Cho mình biết với nhé
    Clarins thì chuyên về các loại mỹ phẩm đặc trị thôi, chứ mỹ phẩm thì không có gì đặc sắc cả.
    Mình dùng phấn nước của lancôme (loại sans trace) thấy thích lắm me2congai ạ. Không bị lem không có vết ra cổ áo hay là vành mũ đâu. Số 3 là hợp với da châu Á nhất, chỉ thấy da mịn tự nhiên thôi chứ không thấy rõ là đánh phấn đâu. Lúc trước mình mua ở Pháp giá khoang 39 euros.

Mình thấy các chị ở cơ quan có dùng phấn nén của Yves Saint Laurent cũng được lắm đấy. Nhưng mình không dùng nên không biết giá.
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chi moi dung Clarins gan day thoi, eye cream va bust firm gel thay cung tót, nhát la kem mát, em cam thay hiêu qua hon la Shi. Em cung nghe nhiêu ngươi noi la Clarins chi tót o hang dác tri, con dương da binh thương thi cung binh thương thoi, nhung ma dương da hang ngay ma xai Clarins thi dau bung thát!
    • 994 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tita
    Clarins thì chuyên về các loại mỹ phẩm đặc trị thôi, chứ mỹ phẩm thì không có gì đặc sắc cả.
    Mình dùng phấn nước của lancôme (loại sans trace) thấy thích lắm me2congai ạ. Không bị lem không có vết ra cổ áo hay là vành mũ đâu. Số 3 là hợp với da châu Á nhất, chỉ thấy da mịn tự nhiên thôi chứ không thấy rõ là đánh phấn đâu. Lúc trước mình mua ở Pháp giá khoang 39 euros.

Mình thấy các chị ở cơ quan có dùng phấn nén của Yves Saint Laurent cũng được lắm đấy. Nhưng mình không dùng nên không biết giá.
    em dùng phấn nước của Naris, dùng cũng thích lắm, đúng là dùng phấn nước thì khi đánh ko bị vết mà da mặt lại nhẵn, bởi vì trong thành phần của phấn nước đã có chất dưỡng da rồi mà. em dùng loại màu tự nhiên, thấy rất hợp
    • 13,207 Bài viết

• 9,509 Được cảm ơn

Mình dùng Clarin cách đây 6 năm, nói chung là được, nhưng từ khi qua đây thì bỏ không dùng vì bỗng dưng nó bị dị ứng. Nói chung mình là con chuột bạch mà, loại nào cũng thích xài thử một lần thử có hợp với mình hay không??