Mỹ phẩm - Trang điểm

Dùng sữa rửa mặt khi có bầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 359 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Tình trạng của em hiện nay là mụn mọc nhiều quá. Lúc chưa có bầu mụn đã nhiều rồi. Đến khi có bầu không dám dùng sữa rửa mặt nữa thì mụn càng có cơ hội phát triển. Có mẹ nào biết nào sữa rửa mặt nào an toàn cho phụ nữ có thai chỉ em với. Em cám ơn nhiều nhiều.:Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,271 Bài viết

• 4,648 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Precious241007 Xem bài viết
    Tình trạng của em hiện nay là mụn mọc nhiều quá. Lúc chưa có bầu mụn đã nhiều rồi. Đến khi có bầu không dám dùng sữa rửa mặt nữa thì mụn càng có cơ hội phát triển. Có mẹ nào biết nào sữa rửa mặt nào an toàn cho phụ nữ có thai chỉ em với. Em cám ơn nhiều nhiều.:Crying:
    Em nghĩ SRM ko lưu lại trên da lâu, có mấy chục s thôi nên mẹ nó hợp cái nào thì cứ dùng cái đấy thôi, còn thích an toàn nữa thì mẹ nó dùng L'occitane vậy:Rose::Rose::Rose:
    • 477 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkilicious Xem bài viết
    Em nghĩ SRM ko lưu lại trên da lâu, có mấy chục s thôi nên mẹ nó hợp cái nào thì cứ dùng cái đấy thôi, còn thích an toàn nữa thì mẹ nó dùng L'occitane vậy:Rose::Rose::Rose:
    Em cũng nghĩ vậy. SRM giống như sữa tắm, chỉ là làm sạch da, nên dùng hãng tên tuổi thì chả có vấn đề gì đâu. Những thức ăn mình ăn hàng ngày ngấm vào máu thì mới sợ, mà đồ ăn thức uống ở VN bây giờ cũng nhiễm nhiều hóa chất độc hại quá trời!
    • 359 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mẹ nào có bầu mặt mọc đầy mụn mà dùng sữa rửa mặt thì chỉ em dùng loại nào với
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Precious241007; 21/08/2009 vào lúc 12:18 PM.
    • 359 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Oái, không mẹ nào chỉ cho em sao:Sad:
    • 5,271 Bài viết

• 4,648 Được cảm ơn

Oái, không mẹ nào chỉ cho em sao:Sad:
    Em đây, em đây, mặt thì mụn bé mụn to, da thì sạm đi nhưng lại ko được chăm sóc, khó chịu dã man, em đang dùng L'occitane dòng Honey, thích lắm hoăck Kanabo Creamy soap:Smiling:
    • 359 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

L'occitane em mua ở đâu, bao nhiêu xiền, em dùng lâu chưa. Mặt chị như cái bánh đa vừng đấy, sần sùi kinh khủng. Mình nhìn mình đã chán rồi huống chi nguời khác. Mấy tháng đầu vì em bé chị cố gắng kiêm khem nhưng bây giờ cái mặt ko thể nhìn nổi đuợc đành mạo hiểm dùng xem. Kanabo creamy soap là thuộc hãng nào đó em.
    • 270 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Tớ dùng SRM nghệ của Cty Thái Dương, sau đó dùng bông tẩy trang thấm nước muối sinh lý 0,9% để lau mặt, mặt sạch bong, sáng ngủ dậy không bị bóng nhờn, và mụn bay hết. Bạn mua chai nước muối sinh lý 0,9% ở các nhà thuốc, rất nhiều công dụng, an toàn, giá rẻ chỉ có 5500đ một chai 500ml. Lau mặt bằng cái này xong thấy rất sạch. tớ hay dùng loại của cty cổ phần Văn Lang thuộc Viện khoa học và công nghệ Việt Nam. Bạn thử xem nhé. Chúc mẹ nó chóng hết mụn.
    • 5,271 Bài viết

• 4,648 Được cảm ơn

L'occitane em mua ở đâu, bao nhiêu xiền, em dùng lâu chưa. Mặt chị như cái bánh đa vừng đấy, sần sùi kinh khủng. Mình nhìn mình đã chán rồi huống chi nguời khác. Mấy tháng đầu vì em bé chị cố gắng kiêm khem nhưng bây giờ cái mặt ko thể nhìn nổi đuợc đành mạo hiểm dùng xem. Kanabo creamy soap là thuộc hãng nào đó em.
    Em mua ở Vincom chị ạ, em mua với mấy thứ nữa nhưng ko nhớ giá đâu, chắc trên 400k, Kanebo của Kanebo chị ạ, cái đó là 580k/125ml, dạng đặc nên dùng cũng ko tốn lắm:Smiling:
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu bạn cảm thấy không an toàn cho bé khi sử dụng các loại SRM thông thường. Bạn nên dùng sữa rửa mặt của dòng mỹ phẩm sạch. Hiện nay trên thị trường có 3 dòng: nvey, nature's gate, Aubrey. Bạn vào đây tham khảo nhé http://lcc.com.vn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)