Mỹ phẩm - Trang điểm

Dùng sữa dưỡng thể loại nào tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 121K Lượt đọc
  • 174 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 250 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình đang định mua chai sữa dưỡng thể nhưng băn khoăn ko biết dùng lạo nào. Da mình hơi khô. Sữa dưỡng thể có cải thiện đc màu da ko mấy mẹ nhỉ?
    Mẹ nào hay dùng cho tớ xin vài lời khuyên với. À cho tớ xin luôn cả giá cả và địa chỉ mua nữa nhé.

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sữa dưỡng thể thì L'Occitane là nhất rồi mẹ nó, thơm kiểu thảo dược thích cực, ngoài ra còn The Body Shop cũng nhiều người dùng.

Ngoài ra em thấy Nivea khá rẻ mà dùng ổn phết, nó có loại Whitening cũng làm trắng da đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 250 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chupichi Xem bài viết
    Sữa dưỡng thể thì L'Occitane là nhất rồi mẹ nó, thơm kiểu thảo dược thích cực, ngoài ra còn The Body Shop cũng nhiều người dùng.

Ngoài ra em thấy Nivea khá rẻ mà dùng ổn phết, nó có loại Whitening cũng làm trắng da đấy.
    Sữa dưỡng thể L'Occitane giá bao nhiêu thế mẹ nó?
    Đã mẹ nào dùng dưỡng thể của Oriflame và Avon chưa? Dùng có được ko các mẹ?

• 2,465 Bài viết

• 7,126 Được cảm ơn

Tớ đang dùng của menard, chai mầu đỏ loại "slalist body essence" ấy. Da khô dùng thích lắm, mát da mà không bị nhờn tẹo nào.
    Da mầu sậm do bắt nắng thì mỹ phẩm có thể làm sáng ra được, còn bẩm sinh rồi thì chỉ có thể làm cho khoẻ, mịn hơn thôi, không hy vọng trắng ra được đâu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 65 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu mẹ nào thích mùi thảo dược thì dùng cái Hydrating Body Cream của Dermalogica đi, cái đó ngấm nhanh và mượt da kinh khủng - dùng cực thích ngay cả trong mùa hè nữa. Dòng dưỡng thể này còn có cả loại nhiều dưỡng hơn nữa, thích hợp với mẹ nào da cực khô vào mùa đông.
    Chữ ký ra xiền mới add vào cơ :Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 87 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó dùng sữa dưỡng thể xạ hương của The body shop đi mẹ nó ơi. Thơm lắm em đang có 2 chai 400ml mới nguyên 100% này, Nếu mẹ nó thik thì pm em , em để lại cho

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyro92 Xem bài viết
    Mẹ nó dùng sữa dưỡng thể xạ hương của The body shop đi mẹ nó ơi. Thơm lắm em đang có 2 chai 400ml mới nguyên 100% này, Nếu mẹ nó thik thì pm em , em để lại cho
    các chị ui, em cũng đang đau buồn cái vụ này lắm, chị nào rành thì giúp em với :Crying:.
    da em loại thuộc loại da sáng màu, nhưng do phơi nắng nhiều nên giờ hai cánh tay đen thui lùi lùi, hix, nhìn rõ cái ngấn vô cùng sắc nét ở bắp tay, chia đôi thành 2 khoảng đen và ... ít đen :Sad:. Bây giờ tay em trông lúc nào cũng như là đeo găng tay ý, buồn cười mà nhìn ghê lắm!
    Chân nữa chứ, ko đen bằng tay, nhưng lại bị khô đi hay sao đó mà nó cứ nhăn nheo như mất nước ấy. :Crying:
    Các chị ui, nên dùng sữa dưỡng thể loại nào mà có thể giữ ẩm và làm trắng da hở các chị. Em ko cần mùi thơm đâu, miễn là nó tốt cho da. Nguyện vọng lớn nhất của em bị giờ là ... kéo nó lại được gần như 1 năm trước đây.
    Chị nào có kinh nghiệm về vụ này giúp em với nhé, thank các chị nhiều lắm :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::K iss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kis s::Kiss:

• 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

EM dùng dưỡng thể The Body Shop vừa kinh tế mà hiệu quả
    :Rose::Rose::Rose:

• 321 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi G_8x Xem bài viết
    EM dùng dưỡng thể The Body Shop vừa kinh tế mà hiệu quả
    Sữa dưỡng thể của Body shop thì bn $ hả chị?

• 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dung G&H thu xem chi, co glyceryn va mat ong rat tot.
    Vươn tới ước mơ...
    :Thinking: :Smug: :Smiling:
    ndh_bk@yahoo.com 0983262421