Mỹ phẩm - Trang điểm

Dùng nước hoa hồng loại nào tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 185K Lượt đọc
  • 226 Trả lời

24 Người đang theo dõi

• 5,434 Bài viết

• 2,257 Được cảm ơn

@ chị thaiha123 : Chị mua Yves Roscher ở đâu vậy, nghe rẻ là em ham ah :Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thaiha123 Xem bài viết
    Nhưng mà nghe nói của TBS nhiều cồn lắm. Tớ đã dùng hết 2 lọ nước hoa hồng trà xanh của TBS rồi, đúng là nhiều cồn thật. Hôm trc mình cũng định đổi nước hoa hồng loại Vitamin E của TBS, nhưng mà lại phát hiện ra loại Yves Roscher rẻ bằng 1/2 nên dùng thử. 120k/200ml . Công nhận là Yves Roscher 100% thiên nhiên không cồn dùng sướng lắm các mẹ à.

• 5,250 Bài viết

• 4,511 Được cảm ơn

Cái Pureness của SSD cũng thích lắm cả nhà ạ:Smiling:

• 204 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mình cũng đang định mua toner của The Body Shop mà thấy mọi người nói nhiều cồn nên lại ko hứng thú nữa rồi. Một đợt mình dùng toner của L'oreal nhưng mùi cồn nồng nặc nên sợ đến tận bây giờ. Cả nhà thấy dùng toner của L'occitane có được ko???

• 75 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình đang dùng nước hoa hồng của SSD nhưng sắp hết rồi nên cũng định chuyển qua dùng loại khác vì SSD giá chát quá, mình mua trong Parkson Thái Hà chai 250ml mà tận 1.400K. Các mẹ cho mình xin vài lời khuyên về nước hoa hồng của Clarin và Demalogica thì loại nào tốt hơn, da mình là da nhờn các mẹ a. Cho mình xin giá của Clarin và chai bao nhiêu ml nhé

• 104 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    @ chị thaiha123 : Chị mua Yves Roscher ở đâu vậy, nghe rẻ là em ham ah :Smiling:
    Tớ mua của 1 chị chuyên bán đồ xách tay ở chỗ Chùa Bộc ý, à, trên hàng Bông cũng có showroom của YR, chắc là giá cũng không cao hơn nhiều lắm đâu cũng chừng <200k thôi. Để hôm nào tớ thử lượn qua shop của nó ở Hàng Bông xem giá cả thế nào nhé

• 227 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Mình mấy năm nay cũng dùng nước hoa hồng của YR nhưng toàn mua bên kia xách về thôi. Da mình khô thấy dùng cũng ổn lắm. Trên Hàng Bông hôm nọ có lượn qua giá hơn 200K, hình như là 225K một lọ thì phải nhưng vấn đề là nó không có cái Lotion cho da khô giống như loại mình đang dùng mặc dù mấy em bán hàng có đưa ra mấy lọ nhưng đúng là ko giống. Vì mình dùng vài năm rồi nên nhớ các mẫu mã của nó lắm. Đồ dưỡng của YR cho da khô thích phết đấy. Mình dùng nhiều loại của hãng này rồi.

• 226 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em thì vẫn thích xài nước hoa hồng của L'occitane dòng Olive kết hợp với srm Olive luôn, rất mịn da và đặc biệt hợp với da khô như em, hùi trước e bị nhờn, xài Neutrogena thành ra da khô (hơi bong nhẹ ở mũi, hix hix), sợ quá mua L'occitane về xài thì giờ da không khô nhưng không hề nhờn nữa. Thích lắm mấy chị ạ! 1 túyp 125ml (ko nhớ rõ ^^) 330k.

• 75 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaiha123 Xem bài viết
    Tớ mua của 1 chị chuyên bán đồ xách tay ở chỗ Chùa Bộc ý, à, trên hàng Bông cũng có showroom của YR, chắc là giá cũng không cao hơn nhiều lắm đâu cũng chừng <200k thôi. Để hôm nào tớ thử lượn qua shop của nó ở Hàng Bông xem giá cả thế nào nhé
    Hôm nay mình vừa mua 1 lọ của YR trên hàng bông rồi. Giá là 250K cho lọ 150ml đấy, có 1 loại mới ra giá 400K/150ml nhưng mình mua thử nên dùng loại rẻ hơn nhỡ không hợp bỏ thì đỡ phí

• 75 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình cũng mua cả 1 lọ nước hoa hồng của Derma nữa, mua ở Phượng Anh spa những 930K/lọ cơ, sao đắt quá vậy nhỉ. mình vừa đọc mấy trang trước có mẹ nào cũng mua ở Phượng Anh mà có 800K/lọ thôi

• 204 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chíp_trẻ Xem bài viết
    Em thì vẫn thích xài nước hoa hồng của L'occitane dòng Olive kết hợp với srm Olive luôn, rất mịn da và đặc biệt hợp với da khô như em, hùi trước e bị nhờn, xài Neutrogena thành ra da khô (hơi bong nhẹ ở mũi, hix hix), sợ quá mua L'occitane về xài thì giờ da không khô nhưng không hề nhờn nữa. Thích lắm mấy chị ạ! 1 túyp 125ml (ko nhớ rõ ^^) 330k.
    Mình cũng đồng ý với Chíp_trẻ, dùng các sản phẩm dưỡng của L'occitane rất thích, toner thì ko có cồn nên ko sợ khô da. Một đợt mình dùng toner của L'oreal mà thấy da khô vẫn cứ khô nên chuyển sang dùng toner của L'occitane, thấy da mượt và ko khô, mùi dễ chịu lắm.