Mỹ phẩm - Trang điểm

Dùng nước hoa hồng loại nào tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 218K Lượt đọc
  • 227 Trả lời

• 1,410 Bài viết

• 2,696 Được cảm ơn

Mình da cực dầu, mùa hè mà dùng toner loại ko cồn thì cứ dính dính mãi trên da chẳng thấm tí nào, khó chịu lắm. Dùng loại có cồn thì tất nhiên là khô ráo sạch sẽ nhưng mình ko thích cồn. Loanh quanh cuối cùng mình hẳng dùng loại nào nữa, rửa mặt xong thì dưỡng luôn mà da dẻ cũng vẫn mịn.

Có mỘt loại toner mình rất thích đấy là Rose của Thayers. Tuy mình dùng lên da mặt thì thấy dính (da mình vào mùa hè là một mỏ dầu vô biên), nhưng mình chuyển sang bôi cho body thì thấy da căng, mịn và thơm mùi hoa hồng nhẹ nhàng ( tất nhiên là không thơm lâu).
    I want to know what love is...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nguyên văn bởi mushroom2008

Mẹ Suka mà ở HN thì e mua giúp đc với giá rất ưu đãi :Smiling:. SG thì e k biết chỗ.

Chào mẹ mushroom2008, da em dầu và dễ bị nổi mụn, lại mẫn cảm nữa, da em yếu lắm nó cứ hay nổi các mao mạch màu đỏ lên ấy em đang định dùng mỹ phẩm dermagolica, mẹ mushroom2008 dùng của hãng này rồi thấy có ổn không, hôm nào em quyết định dùng nhờ mẹ mua hộ em với nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeBongNghia; 26/04/2013 vào lúc 09:12 AM.
    • 325 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

em cũng thích Thayers
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Lúc trước mình hay dùng của Shisedo thấy cũng được, nhưng mùa nóng thì cũng bị nhờn. Sau này chuyển sang dùng nước hoa hồng của Nivea (loại đem từ Châu Âu về) thì thấy rất êm, da không mẫn đỏ mà sạch lắm. Bây giờ mình xài luôn sửa rửa mặt của Nivea luôn rồi. Giá mềm mà tốt lắm. Các bạn xài thử.
    • 65 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em dùng Calliderm dùng thích vì ko hề có mùi cồn, toàn mùi hoa hồng mà mềm da lắm ạ. Chị e htrc đi spa có mua 1 cặp toner và nước tẩy trang của dòng này nữa giá 1tr1, e dùng thử cũng thích đang tăm tia định nhờ mua thì lang thang trên mạng thấy có shop online bán 220k. E rước em nó về luôn, dùng chẳng khác gì chai của chị em, sướng quá ^^

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nước hoa hồng em đang xài là O'Hui dòng The First, da hỗn hợp xài dòng này hợp khi thoa lên hơi khô nhưng chấp nhận được, lại k bị kích ứng. Chứ mới đầu tập tành chơi toner em chọn Nivea bán siêu thị, đầy cồn và vài ngày sau kích ứng liền hãi quá mới chơi O'Hui tới bây giờ
    • 144 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Em thích nc hoa hồng của La prairie, avene, và vichy xx

• 227 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mình xài của Biotherm. Ko có cồn, thấm rất nhanh và ko bị nhờn dính. Da mình lúc nào cũng như là cái chảo chiên bánh chuối, xài loại này đỡ hẳn mặc dù cái mũi vẫn còn bóng bóng

• 144 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Srm và kem của biotherm có ok ko bạn? Mùa hè da mình cũng như chảo dầu chiên sợ quá
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lovecat_vn Xem bài viết
    Mình xài của Biotherm. Ko có cồn, thấm rất nhanh và ko bị nhờn dính. Da mình lúc nào cũng như là cái chảo chiên bánh chuối, xài loại này đỡ hẳn mặc dù cái mũi vẫn còn bóng bóng

• 227 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mình chỉ xài toner của hãng này thôi. Kem và SRM thì ko xài nên ko biết

• 61 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wild_rose Xem bài viết
    Về nước hoa hồng thì em gợi ý cho chị nên dùng của Clarins, có 2 loại màu xanh cho da hỗn hợp và dầu và màu vàng cho da khô. Em đã dùng mấy năm nay và chỉ kết nó thôi. Buổi tối mùa hè em chỉ cần rửa mặt sạch và lau bằng lotion là xong cho da thoáng, nếu mùa đông mới cần bôi kem giữ ẩm.

Da của chị là da hỗn hợp hay khô vậy c? C dùng nhh Clarins này bao lâu rồi vậy?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vuthuy91; 25/08/2013 vào lúc 11:33 AM.
    • 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình dạo này lại bị nghiện em nước hoa hồng của Caudalie, đi đâu cũng quảng cáo cho em nó . Tại thấy yêu cái hãng này sao sao ấy
    • 93 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nha minh co ai dung cai depsea cua Shu uemura ko ah?
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cuối cùng nên dùng loại nào đây các mẹ nhỉ, l'oreal hay các hãng hàn quốc như the face shop, natural repulic, missha, etude house. Em còn muốn chọn kem dưỡng da nữa, da em ngày xưa mụn lắm, xài bao nhiêu thứ cũng chả ăn thua, hết đó rồi lại nổi lại, giờ thì chả dưỡng gì nữa, tốn xiền quá mà chẳng hết, đi da liễu uống thuốc cũng đỡ, k nổi nhiều nhưng mụn li ti vẫn còn, da khá dầu. Giờ ráng đắp mặt nạ trị mụn, uống thuốc, và kiếm cái kem chăm sóc buổi tối cho da mịn và đỡ thâm, hjx, em tự ty kinh khủng.
    • 138 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

tớ thì chỉ trung thành với Shiseido, xài hàng Nhật nó an toàn, với lại giá cũng ngang ngửa đồ Hàn thì tội gì phải xài đồ Hàn, trong khi nc hoa hồng Shiseido nổi tiếng trc h về tác dụng se khít lỗ chân lông và làm sạc, mềm da mà
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu chị vẫn chưa chọn đc phải xài hãng nào , thì chị thử xài nước hoa hồng handmade thử xem ^-^ Vì e cũng đag xài , tuy là handmade nhưg thấy cũng tốt lam
    ~ Big Girl ~
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, chị nên dùng nước hoa hồng chiết xuất từ hoa hồng của Bungari. Đây là xứ sở chuyên sản xuất mỹ phẩm từ hoa hồng, hoa hồng ở đó tốt hơn các nơi khác trên thế giới rất nhiều. Em cũng đang xài nè, cảm thấy da dẻ mịn hơn mà lỗ chân lông cũng thu gọn nhiều.
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BungarisRose Xem bài viết
    Chị ơi, chị nên dùng nước hoa hồng chiết xuất từ hoa hồng của Bungari. Đây là xứ sở chuyên sản xuất mỹ phẩm từ hoa hồng, hoa hồng ở đó tốt hơn các nơi khác trên thế giới rất nhiều. Em cũng đang xài nè, cảm thấy da dẻ mịn hơn mà lỗ chân lông cũng thu gọn nhiều.
    Cái này mua địa chỉ nào, cho mình xin được không. Cảm ơn bạn nhiều
    • 600 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBongNghia Xem bài viết
    Cái này mua địa chỉ nào, cho mình xin được không. Cảm ơn bạn nhiều
    cái này nhà mình có bán nhé. Nước hoa hồng không có cồn, của Bulgari,giá 210.000 đ / chai , hàng nhập khẩu. Hãng này còn có rất nhiều sản phẩm tốt và giá thành hợp lý nữa. Ngoài ra, có tinh dầu hoa hồng nguyên chất, rất tốt để xông hơi da mặt, giá 80k / ống - hơi đắt nhưng mà dùng rất ok
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 73 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình cần bán lại chai nước hoa hồng Alcohol-free Rose Thayer xách tay Amazon, còn nhiều và rất mới, mẹ nào cần pm mình số này nhé, giá tốt 0126.506.9906