Mỹ phẩm - Trang điểm

Dùng mỹ phẩm Benefit có tốt không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.47K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.
f | Chia sẻ bài viết
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, em nghe nói Benefit là hãng mỹ phẩm nổi tiếng ở Mỹ, nhất là chăm sóc da, đã có mẹ nào dùng chưa ạ? Mẹ nào dùng rồi thì thấy thế nào, có nên đầu tư không ạ? Da em (cả face & body) hơi khô, em muốn mua để cải thiện cho mịn màng thêm . Sắp tới có người bạn từ Mỹ em sẽ nhờ mua hộ nhưng chưa biết thế nào... Các mẹ thông thái tư vấn cho em với nhé!!! Em cám ơn các mẹ rất nhiềuuuuuu :559:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 730 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Em thấy nó không nổi tiếng về skincare lắm đâu mà nổi tiếng về dòng make up tự nhiên.
    Em cũng đang rất quan tâm đến đồ make up của hãng này.Mẹ nào dùng rồi vào đây review ít kinh nghiệm nhé.
    Em đang muốn mua base "that gal" brightening face primer vì em rất thích base bắt sáng nhưng k biết độ kiềm dầu của nó ra sao vì em da dầu lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Benefit thì Blush lên màu rất đẹp và cái high beam bắt sáng thì nổi tiếng lắm. Mình có dùng thêm base môi của hãng này nữa. Tới giờ thì tất cả những gì mình đã từng sd của nó đều tốt cả
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 472 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

Mình nghĩ da mẹ nó như thế thì mời mẹ nó qua nhà "mỹ phẩm Origins" tham khảo nhé, bọn mình đang điên lên vì skin care của nó đấy, ko chứa hóa chất mà lại rất đẹp da nữa bạn ạ. Còn Benefit thì mình chỉ xài liptint, eye shadow và nước hoa thôi (vì mình ko make-up) nên cũng ko rõ các sp khác thế nào. Liptint của nó thì quá nổi tiếng rồi, eye shadow đẹp, bền màu, nước hoa thì hơi í ẹ, tại ox mua tặng chứ mình chả thích mùi của nó tí nào.
    • 730 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

K thấy mẹ nào review về base "that gal" nhỉ?
    • 500 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

that gal em chỉ dùng cho khu vực gò má thôi, dùng sau lớp base, em mới dùng có 2 lần mà mỗi lần dùng ít quá nên chưa thấy rõ tác dụng của nó, em đang dùng benetint, poisetint, highbeam, cái nào cũng ok, còn phấn phủ hello flawless! em dùng 2 lần rùi thôi, tại ko thấy đẹp ^^!, masscara bad gal thì em dùng bị lem quá nên dùng có 1 2 lần, cái bộ concealer holic của nó dùng ok lắm nha cả nhà ^^!, có cả that gal trong đó lun, nói chung em thích benefit vì mẫu mà của nó dễ thương quá chừng nhìn cái nào cũng muốn mua hết á, đợt này em sẽ mua thêm mấy hộp blush, em chưa dùng blush của nó mà cũng nghe nhiều ng` comment khen lắm
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 730 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimbabie Xem bài viết
    that gal em chỉ dùng cho khu vực gò má thôi, dùng sau lớp base, em mới dùng có 2 lần mà mỗi lần dùng ít quá nên chưa thấy rõ tác dụng của nó, em đang dùng benetint, poisetint, highbeam, cái nào cũng ok, còn phấn phủ hello flawless! em dùng 2 lần rùi thôi, tại ko thấy đẹp ^^!, masscara bad gal thì em dùng bị lem quá nên dùng có 1 2 lần, cái bộ concealer holic của nó dùng ok lắm nha cả nhà ^^!, có cả that gal trong đó lun, nói chung em thích benefit vì mẫu mà của nó dễ thương quá chừng nhìn cái nào cũng muốn mua hết á, đợt này em sẽ mua thêm mấy hộp blush, em chưa dùng blush của nó mà cũng nghe nhiều ng` comment khen lắm
    Ừ cái bộ conclear với cái highbeam thì chị nhất định phải mua rồi.Vùa hết base nên chị lăn tăn em "that gal" vì chị thích loại bắt sáng lắm.
    Nhưng chị nghĩ nó là primmer thì phải đánh ở toàn mặt đc chứ nhỉ?Cái highbeam mới đánh dưới vùng mắt,gò má thôi chứ em?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 500 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

dạ cái that gal đánh toàn mặt đc nhưng em thấy nó ánh hồng với lại có nhũ nên em sợ oánh toàn mặt thì bóng cả mặt nên em đánh gò má vùng chữ T thui, còn 2beam em cũng đánh y vậy mà em dùng sau cùng khi đã hoàn tất các bứớc makeup
    • 730 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimbabie Xem bài viết
    dạ cái that gal đánh toàn mặt đc nhưng em thấy nó ánh hồng với lại có nhũ nên em sợ oánh toàn mặt thì bóng cả mặt nên em đánh gò má vùng chữ T thui, còn 2beam em cũng đánh y vậy mà em dùng sau cùng khi đã hoàn tất các bứớc makeup
    Cảm ơn em gái nhé.Chị đang đặt hàng rồi,mấy hôm nữa sẽ thử.Nghe mọi người review sao thấy nó long lanh thế.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 46 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutiepie Xem bài viết
    Mình nghĩ da mẹ nó như thế thì mời mẹ nó qua nhà "mỹ phẩm Origins" tham khảo nhé, bọn mình đang điên lên vì skin care của nó đấy, ko chứa hóa chất mà lại rất đẹp da nữa bạn ạ. Còn Benefit thì mình chỉ xài liptint, eye shadow và nước hoa thôi (vì mình ko make-up) nên cũng ko rõ các sp khác thế nào. Liptint của nó thì quá nổi tiếng rồi, eye shadow đẹp, bền màu, nước hoa thì hơi í ẹ, tại ox mua tặng chứ mình chả thích mùi của nó tí nào.
    Origins em dùng suýt xoát 3 năm r nè chị, thấy ko cải thiện gì mấy nên đang tăm tia đổi dưỡng khác đây
    e đang ngắm base Bebefit PoreFessional quá đi, da lcl to nên chả ước gì hơn ngoài việc làm nó trông khít lại