Mỹ phẩm - Trang điểm

Dùng kem giữ ẩm loại nào tốt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 45K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

• 78 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Angie Xem bài viết
    Da em thuộc loại bố của khô, cứ đến mùa này là mốc xì. Dạo trước em chỉ trung thành với mỗi kem baby johnson... hị hị... của trẻ con nên cũng thích, phải tội dùng cầy kéo năm này qua năm khác nên cũng đâm ra... nhờn thuốc. Em mới chuyển sang dùng kem hoa cúc La MÃ của Yves Rocher, mua trên cửa hàng ở Hàng Bông, cũng thích ạ. Em xài nguyên bộ

Sữa rửa mặt và nước hoa hồng thì thơm, còn kem thì lúc đầu thấy hắc nhưng càng dùng càng thích. Em sướng nên dùng để bôi khắp nơi, cổ, mặt, tay chân khô cũng chiến tuốt =))

Phải tội cái lọ nó ghi Made in EW là cái nước khỉ gì thế các chị nhỉ? :cool:
    Hiện e cũng gặp phải vấn đề khô da kinh niên vào mùa đông.Chị có thể cho em xin địa chỉ mua kem ở trên Phố Hàng Bông ko ạ? Oh, nh chị ơi, e thấy mng bảo là trên mấy phố Hàng Bông, hàng Đào hay bán các sp nhái lắm hả chị. E cũng đang lo ko biết ntn ạ? hiện e cũng đang dùng 1 lọ nước hoa của Yves Rocher. Rất thích nh là hàng Pháp sản xuất ạ.Có mẹ nào biết có kem hay thuốc nào trị khô và làm mềm mượt da chân tay thì mách em với ạ??
    • 1,016 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu Tun beo Xem bài viết
    Hiện e cũng gặp phải vấn đề khô da kinh niên vào mùa đông.Chị có thể cho em xin địa chỉ mua kem ở trên Phố Hàng Bông ko ạ? Oh, nh chị ơi, e thấy mng bảo là trên mấy phố Hàng Bông, hàng Đào hay bán các sp nhái lắm hả chị. E cũng đang lo ko biết ntn ạ? hiện e cũng đang dùng 1 lọ nước hoa của Yves Rocher. Rất thích nh là hàng Pháp sản xuất ạ.Có mẹ nào biết có kem hay thuốc nào trị khô và làm mềm mượt da chân tay thì mách em với ạ??
    Mình thì trung thành với L'oreal vì hợp+giá cũng hợp lý hơn cả. Nếu bạ khô da tay+chân vào mùa đông thì dùng thử của hãng L;ocittane của Pháp xem sao, nhiều mẹ trên này khen lắm đó mỗi tội giá cũng hơi mắc chút. Hãng này bán tại tầng 1 Vincom nhé
    • 311 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Angie Xem bài viết
    Da em thuộc loại bố của khô, cứ đến mùa này là mốc xì. Dạo trước em chỉ trung thành với mỗi kem baby johnson... hị hị... của trẻ con nên cũng thích, phải tội dùng cầy kéo năm này qua năm khác nên cũng đâm ra... nhờn thuốc. Em mới chuyển sang dùng kem hoa cúc La MÃ của Yves Rocher, mua trên cửa hàng ở Hàng Bông, cũng thích ạ. Em xài nguyên bộ

Sữa rửa mặt và nước hoa hồng thì thơm, còn kem thì lúc đầu thấy hắc nhưng càng dùng càng thích. Em sướng nên dùng để bôi khắp nơi, cổ, mặt, tay chân khô cũng chiến tuốt =))

Phải tội cái lọ nó ghi Made in EW là cái nước khỉ gì thế các chị nhỉ? :cool:
    Ôi ôi. CHị ANgie ơi Sao lại gặp chị ở đây nhỉ?) NHìn cái ava là nhận ra ngay. EM kẹo chanh A2K13 này. :">

Chị mua ở Hàn Bông ạ? Địa chỉ cụ thể đi chị. Để chị em ngó qua cái
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

whiteangel oi cho minh hoi ban mua jonson o cho nao vay, co me nao biet chi giup minh voi nha, da minh vao mua nay cung kho qua nhung ko dam dung loai gi ca vi da rat de di ung
    • 1,016 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeXitrum&Rapid Xem bài viết
    whiteangel oi cho minh hoi ban mua jonson o cho nao vay, co me nao biet chi giup minh voi nha, da minh vao mua nay cung kho qua nhung ko dam dung loai gi ca vi da rat de di ung
    nếu bạn dùng Jonson thì ra các cửa hàng bán đồ sơ sinh hoặc trong siêu thị bán rất nhiểu, giá thì rẻ rồi.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn Poca nhiều nha, mình sẽ đi mua dùng thử xem thế nào.
    • 52 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banlangxaxoi Xem bài viết
    "da nhờn mất nước, hay chỉ là bị nhờn ở vùng T -zone (mũi, phần trán sát chân mày và hai bên má sát cánh mũi".Da mình mùa hè thì chính xác là loại này đấy nhưng mùa này thì mũi cũng mốc trắng cơ.Chả hiểu là loại da gì mà mua mỹ phẩm nữa.Năm ngoái các em ở Vichy soi thì nói là da hỗn hợp, mất nước, bán cho mình gần 2trd tiền mỹ phẩm các loại mà không ăn thua,mình lại mua lọ sữa dưỡng ẩm của O'leary gần 1trd cũng không cải thiện tình hình là mấy,chán quá cơ.Theo mọi người mình nên thử loại nào trước bây giờ đây.Cho mình xin luôn cả địa chỉ cửa hàng nhé.
    Chào bạn, mình thấy da bạn giống với da của mình.
    Theo mình không nên dùng sp của Vichy, chị chỗ làm của mình 1 lần dùng sp của hãng này bị di ứng mãi đến bây giờ vẫn chưa điều trị được, 1 năm rùi mà da ko cải thiện đc bao nhiêu.
    Bạn đã dùng thử sp của OHUI chưa, mình dùng của hãng Debon này 5 năm rồi, ngày xưa da của mình mùa đông nứt nẻ bong tróc, khô lắm.
    Có gì bạn cứ alo cho mình, mình sẽ giúp bạn cách chăm sóc da và nên dùng những sp nào là thích hợp. Đến công ty ở Kim mã họ giới thiệu cho mình nhiều sp lắm, mua hết thì tốn xiền mà không cần thiết.
    Mình là Ngọc sdt 0904 149983
    Chúc bạn có làn da đẹp như mong muốn!
    • 87 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thì ko hợp lắm với Vichi, ko hieu sao
    • 226 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banlangxaxoi Xem bài viết
    Các bác tư vấn giúp em với, vùng sâu vùng xa đây chả hiểu biết gì về mỹ phẩm cả.Da em bình thường là da nhờn nhưng mấy hôm nay thì rát hết cả mặt vì nẻ, em muốn mua kem dưỡng ẩm mà chẳng biết mua loại nào, đợt trước em cũng mua cả loại 1trd/chai mà bôi vào được một lúc, nhìn gần lại thấy da có vết nhăn liti như gợn sóng ý.Lần này rút kinh nghiệm em nhờ các bác tư vấn trước,Các bác tư vấn cho em loại nào ổn một chút để em còn bảo vệ làn da châu á chứ thế này thì nghe không ổn.
    Mẹ nó dùng thử bộ sp Truly matte của Clarine chưa? sp dành cho da dầu, giá cả bộ hình như là hơn 2M, mình dùng cũng thấy ổn
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sử dụng sản phẩm của skinfood thử đi các mẹ... thành phần hầu hết là tự nhiên đấy, dưỡng ẩm cũng tốt lém.. e đang xài 1 hộp xài thích cực. skinfood chuyên về chăm sóc da đó... ai có nhu cầu tìm hiểu sản phẩm thì pm, e chia sẽ nhưng kinh nghiệm e bít vì e cũng xài 1 số loại dưỡng của bên này....
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng thế, mình xài Vichy bị bắt nắng
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách kiểm tra code nước hoa, mỹ phẩm , hàng hiệu

Theo dõi các web, tình cờ biết được cái này. Thấy hay hay nên chia sẻ cùng mọi người :) Gõ ký...

• dùng kem tẩy lông loại nào tốt ạ.

các c giúp e với. từ ngày sinh con xong violong ngày càng nhìu hơn. ở chân tay violong phát triển ầm ầm. hic, các chị chỉ cho e dùng loại tẩy lông tay, chân nào k đau mà lâu mọc lại nhé. cám ơn các c nhìu nhé.

• Kem dùng để hấp tóc, loại nào tốt hả các mẹ?

Em muốn chăm sóc cho mái tóc của mình được mượt mà muốn tìm một loại kem ủ tốt mà giá cả cũng phải chăng nhưng ra hàng mỹ phẩm thì rất nhiều loại làm em hoa hết cả mắt không biết dùng loại nào? Mong các mẹ có kinh nghiệm chỉ giáo cho em mới ạ!

• Tìm lại sự tự tin không khó

Những vết sẹo tồn tại trên thân thể phụ nữ giống như tỳ vết trên viên ngọc quý. Chỉ khi vết sẹo...

• Nên dùng cc cream của hãng nào?

Chào các mẹ ạ, tình hình là em đang tính mua 1 hộp cc cream, mà không biết mua của hãng nào thì...

• 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình thì dùng olay xách tay mỹ dòng classic thấy rất ổn, da ko bị khô tí nào, mượt mà, ngoài ra vô siêu thị kiếm chai oliu loại nguyên chất matxa mỗi tối rồi rửa lại bằng sữa trước khi dùng kem dưỡng là ok nhất hihi
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2