Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Mỹ phẩm - Trang điểm

Dùng kem giữ ẩm loại nào tốt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 40K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 151 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các bác tư vấn giúp em với, vùng sâu vùng xa đây chả hiểu biết gì về mỹ phẩm cả.Da em bình thường là da nhờn nhưng mấy hôm nay thì rát hết cả mặt vì nẻ, em muốn mua kem dưỡng ẩm mà chẳng biết mua loại nào, đợt trước em cũng mua cả loại 1trd/chai mà bôi vào được một lúc, nhìn gần lại thấy da có vết nhăn liti như gợn sóng ý.Lần này rút kinh nghiệm em nhờ các bác tư vấn trước,Các bác tư vấn cho em loại nào ổn một chút để em còn bảo vệ làn da châu á chứ thế này thì nghe không ổn.

• 2,706 Bài viết

• 2,792 Được cảm ơn

Bạn đã dùng thử Vichy giữ ẩm dành cho da nhờn chưa? Mình dùng loại đó mấy năm nay, thấy khá tốt.

Hoặc nếu không thích Vichy thì có thể dùng kem giữ ẩm dành cho da nhờn của hãng nào đó khác cũng được, ko nhất thiết phải chọn hãng đắt tiền mới tốt đâu.

Bạn muốn da đỡ nẻ thì phải dùng kem dưỡng ẩm thường xuyên, kể cả mùa hè, nếu không thì cũng nên dùng ít nhất trước mùa hanh khô 1-2 tháng. Như thế để da mình giữ nước tốt hơn trước khi mùa hanh khô đến, chứ nếu để đến khi khô nẻ rồi mới dùng thì hại da lắm.

• 151 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng dùng loại giữ ẩm cho mất nước độ 2( fix 2 ) rồi mà không ăn thua.Mình nghe nói dùng O'hui ổn lắm, có ai dùng dòng này rồi cho mình xin ý kiến nhé.

• 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em thấy JohnSon được đấy chị ạ.Rẻ mà cũng rất lành da.Chị nên mua lọ màu hồng ấy vừa nhẹ nhàng lại có mùi thơm rất là dễ chịu,lọ màu xanh dùng hơi thấy bí bí,mà mùi không thích lắm.Mấy chị em em đều là da nhạy cảm dùng mấy năm nay da vẫn đẹp như thường.JohnSon rất mạnh về hàng dưỡng ẩm đấy.Chị em năm nay 26 tuổi rùi mà da vẫn như ngày xưa(trắng hồng mịn màng như da bé ấy,hi)

• 449 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banlangxaxoi Xem bài viết
    Mình cũng dùng loại giữ ẩm cho mất nước độ 2( fix 2 ) rồi mà không ăn thua.Mình nghe nói dùng O'hui ổn lắm, có ai dùng dòng này rồi cho mình xin ý kiến nhé.
    Mình thì thấy dòng Olive của L'occitan thì ổn. Da mình ngày trước bôi đủ loại: Vichy, Kanebo, Laineige, dưỡng 3 bước của EL ..nhưng vẫn khô.

Chuyển sang Olive (loại hũ thủy tinh bôi ban đêm) thì hết khô hẳn. Tuy nhiên da mình đi soi thì nói là da thường chứ ko phải da dầu giống bạn nên ko biết đối với bạn thì thế nào.

Giá cả cũng rất phải chăng, gần 600K 1 lọ 50ml
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,706 Bài viết

• 2,792 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banlangxaxoi Xem bài viết

Vichy Therma fix 2, nếu em nhớ ko nhầm thì là kem giữ ẩm cho da rất khô chị a. Da chị nhờn mà dùng loại đó còn ko đỡ nẻ thì sợ là ko phải da nhờn rồi.
    Cho da nhờn trước đây Vichy có chai cao cao 50ml Therma Fix mat, sau này có thêm dòng Normaderm dành cho da nhờn bị mụn/ sần. Normaderm này có 2 loại ngày/ đêm khác nhau. nếu chỉ đơn thuần dưỡng ẩm thì dùng loại ngày là được.
    Ngoài ra năm ngoái hãng này ra thêm hộp kem dưỡng chống lão hoá cho da nhờn, màu hồng nhạt, hộp thấp, tròn, gọi là Myoki thì phải.

Nếu chị dùng những loại như em kể ở trên thì đúng là kem cho da nhờn, còn nếu Vichy loại khác chắc là không phải dành cho da nhờn rồi chị ạ.

Có một điều quan trọng là phải xác định chính xác da chị loại gì, thì mới tìm mỹ phẩm đúng cho da được. Da nhờn đơn thuần, hay da nhờn mất nước, hay chỉ là bị nhờn ở vùng T -zone (mũi, phần trán sát chân mày và hai bên má sát cánh mũi)? Nếu chỉ nhờn vùng T-zone thì mùa đông một số người da mặt ngoài vùng T-zone đó rất khô, nẻ, thậm chí phải dùng kem cho da khô ở hai bên má.

Còn da nhờn là loại da mà mùa đông hiếm khi bị nẻ nhất đấy ạ. Thường mình chỉ cảm thấy hơi khô một tẹo thôi. Nên thấy chị tả da chị nhờn mà thời tiết hơi khô như này đã nẻ, em nghi là bác sĩ của chị nhầm quá :Smiling:

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Da mình cũng là da dầu. Mình thấy dùng olay hiệu quả lắm, mờ vết nám, sáng da mà mùa hanh da không bị nẻ bao giờ. Bạn có thể tham khảo vì tùy mỗi người hợp một loại mỹ phẩm

• 1,017 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Bạn thử dùng Lo'real loại lọ màu tím xem cũng okie lắm, giá cả fải chăng nữa khoảng 250K/ lọ 50ml. Có 2 loại riêng nhé: ngày và đêm

• 2,706 Bài viết

• 2,792 Được cảm ơn

L' Oreal màu tím là kem dưỡng da dành cho lứa tuổi từ 30-40 đấy ạ, cho da khô và da thường. Giá rẻ, chất lượng tốt.
    Nhưng loại này không phải dành cho da dầu.

• 151 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

"da nhờn mất nước, hay chỉ là bị nhờn ở vùng T -zone (mũi, phần trán sát chân mày và hai bên má sát cánh mũi".Da mình mùa hè thì chính xác là loại này đấy nhưng mùa này thì mũi cũng mốc trắng cơ.Chả hiểu là loại da gì mà mua mỹ phẩm nữa.Năm ngoái các em ở Vichy soi thì nói là da hỗn hợp, mất nước, bán cho mình gần 2trd tiền mỹ phẩm các loại mà không ăn thua,mình lại mua lọ sữa dưỡng ẩm của O'leary gần 1trd cũng không cải thiện tình hình là mấy,chán quá cơ.Theo mọi người mình nên thử loại nào trước bây giờ đây.Cho mình xin luôn cả địa chỉ cửa hàng nhé.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4