Mỹ phẩm - Trang điểm

Dùng kem dưỡng da gì cho da vào mùa đông?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da em vào mùa đôg hay bị khô lắm, mới hơi lạnh tí mà sờ lên da mặt đã thấy sần sần rùi, khó chịu lắm. Lạnh hơn nữa là có hiện tượng tróc vẩy trắng, k nhiều lắm nhưng k dễ coi chút nào. Có chị nào cho Em lời khuyên nên dùng gì cho da đẹp hơn vào mùa đôg k?

• 515 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Em dùng sữa dưỡng của Ohui đi, da mềm lắm, chị cũng mới dùng được 2 tháng, thấy hiệu quả cực, phải cái hơi đắt. Da chị được mấy em Ohui soi da thì cũng là da khô, các mùa đông trước đều bị tróc vảy trắng sau khi rửa mặt làm chị có dám trang điểm đâu. Năm nay từ khi dùng Ohui, ngày nào đi làm chị cũng trang điểm, da mềm mại, không còn hiện tượng bong tróc nữa ( hay là tại trời chưa lạnh lắm nhỉ). Em thử xem sao.

• 137 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ yêu Quỳnh Anh Xem bài viết
    Em dùng sữa dưỡng của Ohui đi, da mềm lắm, chị cũng mới dùng được 2 tháng, thấy hiệu quả cực, phải cái hơi đắt. Da chị được mấy em Ohui soi da thì cũng là da khô, các mùa đông trước đều bị tróc vảy trắng sau khi rửa mặt làm chị có dám trang điểm đâu. Năm nay từ khi dùng Ohui, ngày nào đi làm chị cũng trang điểm, da mềm mại, không còn hiện tượng bong tróc nữa ( hay là tại trời chưa lạnh lắm nhỉ). Em thử xem sao.
    chị ơi thế chị dùng loại dưỡng của ohui là loại gì vậy? giá cả thế nào ạ?em thì dốt về mỹ phẩm lắm, mà da cũng thuộc dạng khô nên muốn đầu tư 1 tí. hic........

• 515 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Như chị thì chị đang dùng sữa dưỡng dòng đông y của Ohui, chả nhớ chai bao nhiêu ml nhưng cũng to, giá thì 1.3tr. Nếu có điều kiện thì e nên đầu tư một bộ sản phẩm của Ohui, sẽ được mát xa hàng tuần, mình mang mỹ phẩm đó đi, các em nhân viên sẽ mát xa miễn phí, thực ra theo như chị nghĩ thì việc được mát xa miễn phí hàng tuần đó là đã tính cả vào giá thành sản phẩm rồi. Được cái chị thấy hiệu quả mà quan trọng là da mình được chăm sóc thường xuyên, chứ như chị ở nhà lười chăm da lắm. Em thử xem nhé.

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em dùng bột gạo(mang gạo ra hàng xay nhỏ ấy) cho khoảng một thìa to vào nước ấm rửa mặt buổi tối( tuần 3 lần) thấy hiệu quả lắm. Da mùa này vẫn mịn và không hề nẻ. Mọi người thử áp dụng xem nhé. Lưu ý bột gạo đọng dưới đáy dùng để mát xa nhẹ nhàng mặt còn nước bên trên để rửa nhé.

• 137 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ yêu Quỳnh Anh Xem bài viết
    Như chị thì chị đang dùng sữa dưỡng dòng đông y của Ohui, chả nhớ chai bao nhiêu ml nhưng cũng to, giá thì 1.3tr. Nếu có điều kiện thì e nên đầu tư một bộ sản phẩm của Ohui, sẽ được mát xa hàng tuần, mình mang mỹ phẩm đó đi, các em nhân viên sẽ mát xa miễn phí, thực ra theo như chị nghĩ thì việc được mát xa miễn phí hàng tuần đó là đã tính cả vào giá thành sản phẩm rồi. Được cái chị thấy hiệu quả mà quan trọng là da mình được chăm sóc thường xuyên, chứ như chị ở nhà lười chăm da lắm. Em thử xem nhé.
    Cảm ơn chị nhiều nhé!

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocmai0908 Xem bài viết
    Da em vào mùa đôg hay bị khô lắm, mới hơi lạnh tí mà sờ lên da mặt đã thấy sần sần rùi, khó chịu lắm. Lạnh hơn nữa là có hiện tượng tróc vẩy trắng, k nhiều lắm nhưng k dễ coi chút nào. Có chị nào cho Em lời khuyên nên dùng gì cho da đẹp hơn vào mùa đôg k?
    Hiện tại em dùng sản phẩm shiseido(rất là thích).Em đã dùng sản phẩm của OHUI rồi,nhưng ko thích bằng shieido. Trước đây em dùng shiedo, xong thấy hãng OHUI này có cái dịch vụ massage, em thích qua mua luôn cả bộ. Nhưng dùng thấy ko khoái lắm.Bây giờ em lại chuyển về SHISEIDO.DÙng có vài lần thôi mà mặt em mịn lắm,đến bây giờ dùng lại được 2 tháng mà da mặt thích lắm!bây giờ em chỉ trung thành với shiseido thôi,hiihi... Mà massage ở hãng SSD cũng cảm thấy rất chuyên nghiệp và thích,măt rất mịn.Em dùng dòng white lucent.Chúc chị tìm được sản phẩm hợp với làn da nhé(quan trọng là da chị hợp với loại nào chị nhé!)

• 1,279 Bài viết

• 606 Được cảm ơn

Em nghe nói dưỡng của Estee Lauder tốt lắm
    Các chị đã dùng qua rồi cho em ý kiến dc không ạ?
    Ad/Mod ơi update giùm em nick bên Mua Sắm đi ạ, 10 ngày rồi chưa thấy hồi âm
    Travalo - Refillable Perfume Bottle Atomizer Travel Sprays rẻ nhất HN - thu nhỏ nước hoa mang bỏ trong túi xách dễ dàng hơn bao giờ hết

• 519 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Kanebo đi, da đẹp lắm, mịn như da ..mông em bé, bạn tớ bảo da tớ thế:Laughing:

• 61 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Dưỡng da mùa đông
    Không khí se lạnh của những ngày cuối năm dễ làm chị em tưởng rằng thời tiết râm mát, không có tia nắng mặt trời thì sẽ vô hại cho làn da. Nghĩ vậy nên họ cứ vô tư phơi trần làn da mỏng manh thách thức với mặt trời mà không biết rằng những tia UV từ ánh nắng dìu dịu vẫn đang ngấm ngầm xâm hại làn da yếu ớt. Ngoài ra, thời tiết mùa đông khô hanh cũng dẫn đến nhiều vấn đề khác cho da.
    Mặt nạ làm sạch sâu bên trong da: Nguyên liệu gồm 1-1,5 hũ sữa chua, 1 củ cà rốt, 1 nửa quả đào, 1 nửa quả dưa chuột. Xay nhuyễn các nguyên liệu này thành một hỗn hợp rồi đắp lên mặt 10 phút. Rửa sạch mặt bằng nước ấm.

Mặt nạ này giúp loại bỏ sạch các chất bẩn làm bít lỗ chân lông. Trong đó, cà rốt còn có khả năng chống nhiễm khuẩn và làm mềm da, dưa chuột giúp dưỡng ẩm và đem lại cảm giác tươi mát cho da, đào giúp làm dịu những tổn thương da.

Mặt nạ phục hồi da: Nghiền nhuyễn một miếng dưa vàng rồi đắp lên mặt và cổ khoảng 20 phút. Sau đó tráng sạch bằng nước ấm. Giúp phục hồi những vùng da viêm nhiễm đồng thời còn giúp tăng cường khả năng chống nắng cho da.

Các vấn đề về da trong mùa đông

Vào những ngày cuối năm, khi trời se lạnh, thời tiết hanh khô, nhiệt độ và độ ẩm giảm xuống rõ rệt. Vòng tuần hoàn máu cũng giảm. Tuyến mồ hôi và tuyến bã nhờn trên da gần như không hoạt động. Da không còn được lớp màng lipid tự nhiên bảo vệ. Đồng thời, do sự chênh lệch nhiệt độ và độ ẩm, nước trên bề mặt da bị thất thoát nghiêm trọng, khiến lớp sừng trên da cằn cỗi. Các lớp tế bào bong tróc và bám dày trên bề mặt làm da trở nên thô ráp, sần sùi, xỉn màu, mất đi độ mềm mại. Chất ceramide (thành phần chính của hoạt chất giữa các tế bào, có vai trò quyết định trong việc duy trì lượng nước và tính đàn hồi) bị suy yếu, cộng thêm lớp sừng bị mất nước. Đó là nguyên nhân của những lớp nhăn li ti, đặc biệt ở vùng mắt và khóe miệng. Cũng do da thiếu nước và ceramide, cấu trúc lớp thượng bì sẽ bị suy yếu, không có khả năng bảo vệ các lớp da nên chúng trở nên nhạy cảm, yếu ớt trước tác động của môi trường bên ngoài.

Mùa đông, tia UV hơi yếu, nhưng do nhiệt độ bên ngoài thấp hơn trong nhà nên khi ra ngoài, các tế bào da bị tổn hại, melanin (hắc tố đen) bong ra, sự khử ôxít cũng trở nên yếu hơn. Điều này dẫn đến việc hình thành các đốm đen, tàn nhang.

Trời lạnh cũng làm cho mạch máu co lại. Enzyme tiếp năng lượng cho da giảm xuống, gây chảy xệ và mất đi sự mềm mại, đàn hồi trên da. Điều này có nghĩa là tuổi của bạn và tuổi của da không tương xứng (bề mặt da đã bị lão hóa sớm). Vì vậy, sự chăm sóc da vào mùa đông là điếu rất cần thiết.

Dưỡng da như thế nào?

Chăm sóc da là một nhiệm vụ được “thực thi” hàng ngày chứ không phải chỉ chăm sóc riêng cho một thời điểm nào. Tuy nhiên, mùa đông là thời điểm nhạy cảm đối với làn da nên cần phải có những bước chăm sóc da chuyên biệt phù hợp với kiểu thời tiết giao mùa. Và như vậy thì bạn phải thay đổi một số thói quen chăm sóc da thường ngày của mình, từ thao tác rửa mặt, dưỡng ẩm, tẩy da chết cho tới việc chọn lựa mỹ phẩm dưỡng da sao cho phù hợp với mùa lạnh.

- Khi chọn sữa rửa mặt, bạn cần chọn sản phẩm theo tính chất da của mình. Vì nếu dùng sai sẽ khiến da bị tổn thương. Tốt nhất là bạn nên trung thành với một loại sữa rửa mặt quen dùng và không nên thử dùng sản phẩm mới trong mùa này. Ngoài ra, bạn cũng không nên rửa mặt quá nhiều lần trong ngày. Chỉ nên sử dụng sữa rửa mặt vào buổi tối trước khi đi ngủ và sáng thức dậy với nước ấm để loại bỏ chất nhờn dư thừa trên da sau giấc ngủ. Vào mùa đông, bạn nên bắt đầu rửa mặt bằng nước ấm để gột bỏ các chất bẩn trên bề mặt da cũng như ở các lỗ chân lông. Tiếp theo, chỉ dùng một lượng nhỏ sữa rửa mặt và thoa chúng lên da theo chuyển động vòng tròn. Cuối cùng rửa sạch mặt bằng nước mát để se lỗ chân lông. Tuyệt đối không sử dụng nước quá nóng hoặc quá lạnh để rửa mặt. Bởi chúng sẽ làm vỡ các mao mạch dưới da, từ đó sẽ dẫn đến tổn thương da.

- Vào mùa lạnh, bạn nên dùng kem dưỡng ẩm cả ban ngày và ban đêm để bổ sung độ ẩm cho da, đặc biệt với những người có làn da khô. Bôi kem dưỡng ẩm là bước chăm sóc cần thiết đối với mọi loại da, kể cả da nhờn, trừ trường hợp da nhờn có nhiều mụn (bởi quá trình tiết dầu ở da nhờn cũng sẽ làm da bị mất nước). Khi đó, các sản phẩm dưỡng ẩm sẽ cung cấp lượng nước cần thiết giúp lấy lại vẻ căng mướt, láng mịn cho da. Nếu chỉ bôi kem giữ ẩm thôi thì chưa đủ, mà mỗi tuần phải tẩy da chết tối thiểu hai lần. Vì trong thời tiết hanh khô, lớp sừng trên cùng của da thường bị bong tróc, phủ một lớp tế bào chết dày trên làn da thực ở phía dưới. Nếu không loại bỏ lớp tế bào chết này thì việc dưỡng da chỉ vô ích. Riêng phần mắt và môi cần có những sản phẩm riêng biệt. Đó là kem dưỡng giữ ẩm vùng mắt và son dưỡng môi.

- Mùa đông thì ít nắng và có nắng cũng không gay gắt như mùa hè, nhưng bạn vẫn cần bảo vệ da khỏi những tia cực tím có hại. Bạn nên bôi kem tránh nắng lên tất cả các vùng trên cơ thể tiếp xúc với ánh nắng, kể cả tai - nơi nhiều người thường bỏ qua. Để kem chống nắng đạt hiệu quả tốt nhất, bạn nên bôi kem dưỡng da trước 15 phút trước khi ra ngoài trời và tiếp xúc với ánh nắng.

- Một ly nước chanh ấm - phương thuốc dược thảo của người Trung Hoa - là phương pháp tăng cường năng lượng và giải độc cho cơ thể. Gan, thận lọc máu tốt hơn, nhanh hơn và da sẽ đẹp hơn.

- Trời lạnh nên bạn luôn dùng nước ấm để tắm và rửa mặt. Nhưng nước nóng bốc hơi sẽ kéo theo luôn cả một lượng nước trên bề mặt làm cho da khô hơn. Trời lạnh, bạn không có cảm giác khát nhưng thực ra lượng nước cung cấp cho cơ thể mùa đông cũng không được kém mùa hè. Thường xuyên massage mặt, đắp mặt nạ dinh dưỡng hàng tuần sẽ giúp tăng cường tuần hoàn máu, chống lão hóa và hạn chế tình trạng khô nẻ da trong mùa đông.

- Việc chọn mỹ phẩm dưỡng da mùa đông cũng được coi là một công việc khá quan trọng. Nguyên tắc đầu tiên của việc chọn mỹ phẩm dưỡng da mùa hanh khô là các sản phẩm không chứa cồn, xà phòng, chất tẩy rửa hoặc chất ăn mòn mạnh. Bạn nên chọn những sản phẩm có thành phần nước thực vật nguyên chất để giảm thiểu tình trạng kích ứng mẩn ngứa trên da. Với những bước chăm sóc da này, bạn hãy yên tâm rằng làn da của mình đã được chăm sóc với tất cả các bước cần thiết và không còn gì để bạn lo lắng cho làn da trong mùa đông lạnh giá này.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3