• 1 Lượt chia sẻ
  • 29.9K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 45 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

tình hình là e đang tập tành makeup các kiểu
    đồ thì mua cũng khơ khớ rồi nhưng còn cái gel kẻ mắt thì chưa xong ạ
    các chị tư vấn cho e xem gel kẻ mắt nào tốt mà giữ đc lâu lâu 1 tí
    e thừong đi chơi buổi tối thôi nên chắc chỉ cần giữ khoảng 3 tếng là ok ạ

à, còn nữa
    e k biết nên dùng gel, kẻ mắt nứoc hay bút dạ.. các chị tư vấn luôn dùm e với
    vì e là sinh viên nên kinh tế có phần eo hẹp, các chị tư vấn loại nào dùng đc đc ( chứ k cần đặc biệt tốt đâu ạ) trong tầm khoảng 200,300 đổ về thì là ok nhất

cảm ơn các chị nhiều nhiều

p/s: chị nào dạy luôn cho e cách gắn mi giả nữa thì tốt ạ, bị ngu về cái khoảng make quá (( oa oa oa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Gel kẻ mắt nào ko lem?

Các chị thông thái tư vấn cho e cái gel kẻ mắt ko nào ke lem vs ạ :Rose::Rose::Rose:. Tình hình là sau khi thử tá lả chì vặn, liquid, gel liner, thì e vẫn thik gel eyeliner nhất:LoveStruc:. Hiện e đang dùng gel của Danni, được quảng cáo là hàng Tàu Authentic. Nói chung là cũng dễ vẽ, nhìn thật, tự...

• Đừng để tiền mất tật mang khi mua hàng Fisher Price

Fisher Price là hãng đồ chơi của Mỹ, với chất lượng đã được khẳng định bởi sự kiểm định chặt chẽ về...

• Thuốc bổ mắt nào tốt?

Em ngồi máy tính nhiều quá nên mắt dạo này mờ lắm. Có nên uống thuốc bổ mắt không nhỉ? Bà con nào biết thuốc bổ mắt nào tốt thì giới thiệu cho em với. Cảm ơn rất nhiều đấy.

• Có mẹ nào dùng kem Elicina chưa ạ???

Các mẹ ơi,em đang định mua kem elicina về dùng thử nghe nói có tác dụng rất tốt trong việc trị thâm...

• Xin review về mấy loại mặt nạ làm thon gọn mặt

Mình thấy có nhìu loại lắm, muh đa số là hàng HK, 1 số thì của Hàn nhưng ko biết có hiệu quả thật...

• 687 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

mới tập kẻ thì b xài bút lông là dễ nhất, còn ko thì gel, khó xài hơn bút xíu thôi, còn đẹp và tự nhiên nhất là kẻ mắt nước. nếu b ko yêu cầu cao, và ít xài thì mua maybelline,( nó có gel thôi ), hoặc elf (có bút kẻ, gel lun). 2 hãng này thì giá bình dân, maybeline thì b ra showroom mua nha, vì trên thị trường có hàng giả, nên cẩn thận nha,còn elf thì có thể mua qua online, vì elf ko có hàng giả nên ko lo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 262 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

gái ơi có cái gel maybelline đấy, cái cọ dễ kẻ cực, gel kẻ đẹp nữa. Tầm 2 trăm mấy í, qua chị linh mr xem sao Tớ thì ngại kẻ gel vì phải rửa cọ thường xuyên
    • 295 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Gel maybelline nhé, cọ thì dùng vài lần rồi rữa cũng đc, có nắp đậy lại nó cũng sạch như kẻ nhiều ko rữa thì cọ cứng thì lấy nước tẩy trang chế ra bông gòn rồi chùi đầu cọ thôi.
    Mắt nước khó vẽ, bút chì thì màu nhạt. Các dòng gel thì maybelline xài ok nhất.

Mi giả thì đo cho vừa khoảng mắt rồi cắt, phần đầu mi ngắn thì ở đầu mắt, phần mi dài thì ở đuôi mắt. Khi đo vừa mắt thì nhớ cắt 2 đầu chia ra đều nhau, hoặc chỉ cắt phần đuôi thôi nhé, Bôi keo vào thổi thổi cho keo hơi khô 1 tí rồi mới gắn, keo ướt quá sẽ nhầy nhụa lắm nếu tập lắn lần đầu, keo có lem thì vẽ đè kẻ mí mắt lên hoặc phấn mắt.
    • 452 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Kẻ mắt nước mình rec em kẻ mắt nước dạng bút của etude, khoảng trên dưới 300k ,kẻ to cũng được ,mảnh cũng ngon. Em ý có độ bám thần ký luônMinhf mí mắt dầu,đánh cái shadow dạng mousse của Chanel, nửa ngày bết bát luôn, nhưng em kẻ mắt này chả làm sao. Mình có dụi tay vài phát em ý chỉ hơi mờ đi nhưng ko nhoe,ko lem nhem.
    Kẻ mắt dạng gel của etude, codeB hay cái j ý, 345k thì phải ,cũng rất dễ kẻ,có điều mua em này nên mua cọ kẻ ngoài cho sướng,cọ đi kèm của em ý hởi dơ lắm. Em nayf cũng lì lợm lắm,thậm chí mình dụi ko đi cơ ý,ngáp chảy nước mắt em ý cũng ko sờn.Nếu có tác động mạnh em ý sẽ như em bút kia bong ra như mảng bé bé,ko làm nhoe nhoét mắt mình.
    Mình kẻ mắt sắc tay nên thích xài kẻ chì trông cho nó cưa sừng làm nghé cụ, 1 lớp chì , rồi mới đến kẻ mắt nước hay gel, cả ngày về trên mặt còn đúng kẻ mắt, phấn phiếc trôi đi đâu ý,son thì uống mấy chai lavie đi từ thuở nào rồi
    Đấy là những dòng tầm 2-300k m từng dùng và thấy ngon nhất
    Chỉnh sửa lần cuối bởi anh_iu; 20/06/2012 vào lúc 05:58 AM.
    • 119 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

gel của tonymoly cũng rất ok. bám rất tốt đấy
    • 45 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anh_iu Xem bài viết
    Kẻ mắt nước mình rec em kẻ mắt nước dạng bút của etude, khoảng trên dưới 300k ,kẻ to cũng được ,mảnh cũng ngon. Em ý có độ bám thần ký luônMinhf mí mắt dầu,đánh cái shadow dạng mousse của Chanel, nửa ngày bết bát luôn, nhưng em kẻ mắt này chả làm sao. Mình có dụi tay vài phát em ý chỉ hơi mờ đi nhưng ko nhoe,ko lem nhem.
    Kẻ mắt dạng gel của etude, codeB hay cái j ý, 345k thì phải ,cũng rất dễ kẻ,có điều mua em này nên mua cọ kẻ ngoài cho sướng,cọ đi kèm của em ý hởi dơ lắm. Em nayf cũng lì lợm lắm,thậm chí mình dụi ko đi cơ ý,ngáp chảy nước mắt em ý cũng ko sờn.Nếu có tác động mạnh em ý sẽ như em bút kia bong ra như mảng bé bé,ko làm nhoe nhoét mắt mình.
    Mình kẻ mắt sắc tay nên thích xài kẻ chì trông cho nó cưa sừng làm nghé cụ, 1 lớp chì , rồi mới đến kẻ mắt nước hay gel, cả ngày về trên mặt còn đúng kẻ mắt, phấn phiếc trôi đi đâu ý,son thì uống mấy chai lavie đi từ thuở nào rồi
    Đấy là những dòng tầm 2-300k m từng dùng và thấy ngon nhất
    tks chị, chị cẩn thận quá ^^ hôm nào e cũng phải xí xớn cái etude xem sao.. hehe
    • 45 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

nhiều vote cho maybeline quá
    cho e hỏi ngu 1 tí là maybeline chỉ có 1 loại gel hay nhiều loại ạ?
    e cũng tham khảo kha khá nhưng thấy có chị bảo dòng makeup của maybeline có dùng cũng như ko, kiểu như là nó k ăn mấy ý, giống mấy cái kem nền với kem lót
    • 93 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

em đang xài 1lo gel của tony moly 195k/lọ.dùng thích lắm, ko bị lem.hồi mình xài maybeline thấy khô quá.bây giờ đổi loại này rồi thi thấy dùng thích hơn.ma mình xài loại hũ có nắp cao tặng kèm cọ ấy.không phải hũ lùn tròn nha
    • 687 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voipeo Xem bài viết
    nhiều vote cho maybeline quá
    cho e hỏi ngu 1 tí là maybeline chỉ có 1 loại gel hay nhiều loại ạ?
    e cũng tham khảo kha khá nhưng thấy có chị bảo dòng makeup của maybeline có dùng cũng như ko, kiểu như là nó k ăn mấy ý, giống mấy cái kem nền với kem lót
    chỉ có 1 loại gel à b, nếu b mới xài , hoặc xài ít thì mua cái đó ok rồi, chừng nào wen tay, mua cái khác mắc hơn, cao cấp hơn ko sợ phí. bb cream và phấn của nó thì người cũng chê người khen tá lả, chả bít đâu mà lần, nhưng vì nó rẻ, hợp túi tiền sinh viên, và những người ko yêu cầu cao lắm về kẻ mắt, hay những người 1 năm xài mấy lần thôi thì mua cái đó ok rồi.vì mỹ phẫm đã khui ra rồi, mà b ko xài hoặc ko bít bảo quản thì nó cũng khô thôi,mất tác dụng.rẻ tiền thì bỏ chả tiếc, chứ mấy cái mắc tiền thì xót chết hen.đó là lý do mà người ta vote cho nó
    • 452 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

em mới tập kẻ đúng không?Nếuo em k tự tin vào đôi tay của mình,em hãy mua 1 loại gel or bút kẻ giá phù hợp với budget của mình cho make up. Và mua thêm 1 bút chì kẻ mắt cùng màu.Em vẽ 1 đương mờ mờ bằng kẻ chì trc, do tính chất kẻ chì mềm , dễ xoa , nên nếu chệch chỗ nào em dùng bông tăm lau nhẹ đi và vẽ tiếp. Ưng ý rồi thì tô lại = gel or bút nước . Như thế này vừa dễ mà đường kẻ của em sẽ rất lâu trôi
    • 45 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anh_iu Xem bài viết
    em mới tập kẻ đúng không?Nếuo em k tự tin vào đôi tay của mình,em hãy mua 1 loại gel or bút kẻ giá phù hợp với budget của mình cho make up. Và mua thêm 1 bút chì kẻ mắt cùng màu.Em vẽ 1 đương mờ mờ bằng kẻ chì trc, do tính chất kẻ chì mềm , dễ xoa , nên nếu chệch chỗ nào em dùng bông tăm lau nhẹ đi và vẽ tiếp. Ưng ý rồi thì tô lại = gel or bút nước . Như thế này vừa dễ mà đường kẻ của em sẽ rất lâu trôi
    ui, cảm ơn chị lắm lắm ý, sao cách đơn giản vậy mà e k nghĩ ra nhỉ :X:X:X
    đúng là e mới kẻ nên nhiều khi nó cứ nguệch ngoạc, kẻ đi kẻ lại tức phát khóc luôn ấy
    • 687 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voipeo Xem bài viết
    ui, cảm ơn chị lắm lắm ý, sao cách đơn giản vậy mà e k nghĩ ra nhỉ :X:X:X
    đúng là e mới kẻ nên nhiều khi nó cứ nguệch ngoạc, kẻ đi kẻ lại tức phát khóc luôn ấy
    còn 1 cách nữa là bạn kẻ từng đoạn nhỏ, giống vầy nè _ _ _, xong rồi b nối từng cái gạch nhỏ lại với nhau thì ko sợ lem hay run tay hen, hoặc trên thị trường có bán dụng cụ hỗ trợ kẻ mắt đó, tức là để lên mắt rồi m kẻ theo đường viền của miếng đó là xong, cái đó thì b google nha, tên nó là :dụng cụ hỗ trợ kẻ mắt thì phải
    • 34 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em vote cho kẻ mắt nước. Không biết có phải em ko biết mua hay ko, nhưng mà lần mua cái gel của tony moly ( lúc ý hãng này đang hot). Dùng đc thời gian thì nó khô trước khi biết kẻ mắt Tốt nhất là nên xác định có make up nhiều không? liên tục không? Chứ để cho vui với đi chơi đám cưới thì đừng mua gel chị ạ.
    • 433 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

e dang định ham hố các maybelline thoai, hợp sinh viên, mà để e tập bon chen cho quen tay đã, chứ đùng một cái vác đồ xịn vìa nhà, xót tiền, mà lại phí phải tập mới được, trang điểm mà mắt k có món này thì phí lém ạ D:
    • 45 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clarynguyen Xem bài viết
    Em vote cho kẻ mắt nước. Không biết có phải em ko biết mua hay ko, nhưng mà lần mua cái gel của tony moly ( lúc ý hãng này đang hot). Dùng đc thời gian thì nó khô trước khi biết kẻ mắt Tốt nhất là nên xác định có make up nhiều không? liên tục không? Chứ để cho vui với đi chơi đám cưới thì đừng mua gel chị ạ.
    hichic, mình k dùng nhiều lắm đâu, chỉ thỉnh thoảng make đi chơi buổi tôí, 1 tuần 2,3 lần gì đó, đám cưới thì 1 năm chắc chỉ dăm ba cái ... kẻ mắt nứoc mình xài thử của con e, chả biết hàng gì mà chớp mắt vài cái đã thấy lem nha lem nhem, sợ ơi là sợ ((((((((
    • 45 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bee_xynk Xem bài viết
    e dang định ham hố các maybelline thoai, hợp sinh viên, mà để e tập bon chen cho quen tay đã, chứ đùng một cái vác đồ xịn vìa nhà, xót tiền, mà lại phí phải tập mới được, trang điểm mà mắt k có món này thì phí lém ạ D:
    chuẩn đấy ạ ^^ mục đích của e là mún mua cái nào nó k bị bay màu với k lem nhem ý
    • 273 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

dùng gel nước thì ko bị lem.nhưng nếu ko biết kẻ thì cứ gọi là ạ,em thì toàn dùng của SKINFOOD với tonymoly thôi,2 hãng đó dùng được mà giá cả cũng phải chăng chị ạ
    • 92 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitc833 Xem bài viết
    dùng gel nước thì ko bị lem.nhưng nếu ko biết kẻ thì cứ gọi là ạ,em thì toàn dùng của SKINFOOD với tonymoly thôi,2 hãng đó dùng được mà giá cả cũng phải chăng chị ạ
    Mình đang xài gel của mac.dùng thích lắm,không bị lem,nhưng giá cao,nếu muốn tiết kiệm thì xài hàng tonymoly cũng ok ấy
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không lem không trôi thì dùng gel kẻ mắt của TFS ý bạn ạ, mình đang dùng phải nói là cực tốt, TM hay Mac trước mình dùng toàn bị lem, thế mà dùng loại này mình đi cả ngày cũng không bay màu, k hề lem, kể cả đi bơi T.T Lau bt thì nó rất khó đi hết, phải dùng kem tẩy trang mắt mới lau hết được T.T Trước mình oder của 1 chị hay sang Hàn lấy đồ giá là 250k, bạn có thể đến trực tiếp mấy cửa hàng của TFS mua giá cũng chỉ giao động từ 240k~260k thôi
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3